[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Yelnut

Xe tăng
Cụ có thể làm vậy nếu cảm thấy phù hợp với mình . Còn rất rất nhiều người khác họ đã lặng lẽ thực hiện những việc làm cụ thể từ lâu rồi .
Cám ơn cụ đã cổ vũ. Em không có thói quen hô khẩu hiệu nên sẽ không làm được việc đó đâu.

moly

Xe điện
trc cháu gái dụ học sinh nhật bản có đưa ra số liệu dự báo HCM sẽ đạt định đâu đó cuối tháng 8 và sau đó sẽ đi xuống. Em đoán chắc do thế nên chính phủ mới đưa ra thời hạn 19/5. Nhưng giờ sau các động thái dồn toàn lực cho miền nam và HCM. vét tất cả cho lần này thì em nghĩ ko phải dựa vào cái biểu đồ nào đó mà là dựa vào ý chí, quyết phải kiểm soát đc. và thời điểm đưa ra thfi trc đó cp đã chuẩn bị phương án rồi để đạt mục tiêu đó. dồn toàn lực luôn

DIT

Xe điện
trc cháu gái dụ học sinh nhật bản có đưa ra số liệu dự báo HCM sẽ đạt định đâu đó cuối tháng 8 và sau đó sẽ đi xuống. Em đoán chắc do thế nên chính phủ mới đưa ra thời hạn 19/5. Nhưng giờ sau các động thái dồn toàn lực cho miền nam và HCM. vét tất cả cho lần này thì em nghĩ ko phải dựa vào cái biểu đồ nào đó mà là dựa vào ý chí, quyết phải kiểm soát đc. và thời điểm đưa ra thfi trc đó cp đã chuẩn bị phương án rồi để đạt mục tiêu đó. dồn toàn lực luôn
Vấn đề là ko thể phong tỏa thêm nữa, trong khi đó dân sg vẫn cứ nhây, dẫn đến số ca cộng đồng tăng mạnh. Cho nên làm chặt luôn xem ntn

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Bác dựa vào đâu mà tin cái biểu đồ đó?
Các cháu/ chú đưa dự đoán toàn đưa lung tung. Sai thì im thin thít. Đúng thì đi tung trời, huyênh hoang quảng cáo bản thân.....
Em cực ghét mấy cái ông bà cứ dự đoán với phán như thần mà không căn cứ

Hien do

Xe tăng
Chở vợ con đi lòng vòng không tiếp xúc với ai trong lúc thành phố đang thực hiện chỉ thị 16. Trường hợp này ra đường không có mục đích gây hậu quả làm lây lan dịch bệnh vậy có nên truy tố không các cụ nhỉ
Đi oto thì ko tiếp xúc, đi xe máy thì hên xui cụ ạ. Ý thức kiểu này...

Hien do

Xe tăng
Mọi ng được nhận một số loại như vậy, em thấy ai cũng khen ngon. Lương khô thì ngon thật vì có đợt đc cho. Để quân đội làm cho đỡ bung bét, mọi ng ở nhà để tránh lây nhiễm tối đa là cách tối ưu.

moly

Xe điện
Các cháu/ chú đưa dự đoán toàn đưa lung tung. Sai thì im thin thít. Đúng thì đi tung trời, huyênh hoang quảng cáo bản thân.....
Em nghĩ các con số, dự báo xu thế là một phần cần phải tham khảo vì nó dựa trên các con số và tình hình thực tế ở một số nơi. Tuy nhiên, sự can thiệp của con người nó cớ yếu tố quyết định. Nếu ko can thiệp kịp thời nó sẽ theo xu thế như dự báo. Em nói ví dụ hà nội thôi. ko can thiệp kịp thời thì chắc như dự báo rồi.

poiuy

Xe ba gác
Làm gì có đi lòng vòng, chắc chắn là đi mua sắm hay gặp gỡ ai đó. Có đứa điên nào lúc công an kiểm tra gắt gao giấy tờ lại mang vợ con đi lòng vòng không có việc gì thật sự cần thiết, mà chỉ đi ngắm phố đơn thuần
Có chứ ạ. Em còn thấy có thằng đi xe máy 1 mình đăng sau nó là con chó chạy theo nữa. Thằng này nó còn chở vợ con là còn đỡ.

Ben BMS

Xe buýt
E thấy tính chất nó khác xa lắm cụ à. Năm ngoái đợt dịch e vẫn thuộc đối tượng đi làm và ra đường thấy HN vắng lắm, gần như mọi người đều ở nhà nhưng năm nay thì khác cụ à.
Năm ngoái dân sợ và nguyên khí chưa bị tổn hao, nhớ vụ em Nhung 17, cả TP họp khẩn, dân thì hoang mang.
Năm nay quen rồi và thương tích đầy mình, phải nhao ra ngoài kiếm cơm.

bentley8

Xe điện
HN chuỗi thanh nga thanh lâu tính đến nay gần 2 tháng nghĩ cũng tạm ổn thì lại dính chuỗi HH. Với kiểu sinh hoạt chung cư cấp thấp hành lanh chật chội, thang máy thì đông khủng khiếp, ý thức của người dân các khu này CC thấy sẵn sàng bày đồ ăn ra hành lang bày tiệc nhậu thì hiểu ý thức bt đã thế nào chưa nói đến ý thức giãn cách nên dù đã dán biển vùng xanh từ cổng vẫn thấy cực kì lo ngại khu này. Lợi thế là phong tỏa tầng 1 bốc F0, F1 đi và truy vế ai đi đến nơi này là đc nhưng khả năng lây nhiễm do kiểu sống quần cư khu này em cho là báo động đỏ chứ chả bt đc

cmyk77

Xe điện
Chúng ta đang ở trong một cuộc chiến thực sự. Cuộc chiến không tiếng súng nhưng khốc liệt vô cùng với kẻ thù gần như vô hình. Chiến sỹ áo trắng gánh trọng trách trực tiếp chiến đấu vậy rất mong người dân trân trọng và cổ vũ tiếp sức cho tuyến đầu. Em hy vọng duy trì thớt này để chúng ta chia sẻ cập nhật nhứng hình ảnh chiến sỹ đang bảo vệ chúng ta. Sẽ có mất mát nhưng mong nhà nước và nhân dân sẽ ghi công.

Em mở thớt Chiến sỹ áo trắng riêng với mong muốn mọi người tri ân và trân trọng tiếp lửa cho các chiến sỹ của chúng ta. CCCM có người thân đang ở tuyến đầu chia sẻ cùng nhau vượt qua khó khăn này. Đây là cuộc chiến sinh tử mà chúng ta đang trong cuộc, cũng để mọi người có cái nhìn chân thật về các y bác sỹ và cổ vũ động viên tinh thần và vật chất họ. Việc này đáng để 1 thớt riêng. Em thấy nhiều thớt cũng chung để tài những thứ nhỏ xung quanh như bao giờ hết giãn cách hay đi chợ vắng thì chã không gộp. Thớt tổng hợp chuyên chia sẻ tình hình liên quan nên em mong Chã hiểu các Chiến sỹ áo trắng là một trang riêng để chúng ta trân trọng nghiêng mình trước những người ngã xuống vì chúng ta. Em xin trân trọng cảm ơn các chã.

Ben BMS

Xe buýt
Báo nào thế cụ? Em thấy ghi vắn tắt lắm

5 đồng chí ở HĐ là ở CH bán đồ online, phường em đã nhắn tin tới mọi người cẩn thận khi tiếp xúc mới shiper.

Chỉnh sửa cuối:

Yelnut

Xe tăng
Năm ngoái dân sợ và nguyên khí chưa bị tổn hao, nhớ vụ em Nhung 17, cả TP họp khẩn, dân thì hoang mang.
Năm nay quen rồi và thương tích đầy mình, phải nhao ra ngoài kiếm cơm.
Năm trước mọi người vẫn còn tung tăng lắm.
Năm nay nếu cụ ra đường vào giờ cao điểm thì thấy đông chứ giờ khác thì vắng lắm. Cũng có nhiều công ty không phải thiết yếu vẫn còn hoạt động nhưng là thiểu số.

3077

Xe container

Phỗng new

Xe điện
Hà Nội, cụ nào biết xác nhận giúp là cái phường Văn Miếu đã lock chưa nhỉ?
Các ca cộng đồng ở Văn Miếu rất nhiều, và từ đầu dịch tới giờ luôn có.
Sáng nay, riêng Văn Miếu nổ 18 ca qua sàng lọc.

Honda monkey

Xe tải
Cho đến giờ này thì tất cả các dự đoán của các cơ quan chức năng đều sai bét,các cụ ở trên này đoán còn chính xác hơn nhiều.

Trạng thái
Thớt đang đóng