[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

itsmylife

Xe tải
Thông tin bác cung cấp để nhờ người ta tra cứu là những thông tin gì?

Sợ nhất hệ thống chập choạng, tiêm rồi lẫn với chưa tiêm hoặc nhầm lẫn số liệu thành những người khác nhau, người ảo để nhập nhèm số liều vắc xin v.v.
Số điện thoại, số cmt nhân dân, ngày tháng năm sinh :D thêm số bảo hiểm y tế nữa cụ ạ :D

3077

Xe container
Em đi tiêm và dữ liệu cũng đã tra cứu được trên hệ thống chung. Việc up dữ liệu không có gì khó khăn như cụ nghĩ. Thông tin khai báo trước lúc tiêm đã có đủ, chỉ việc dùng zalo chụp ảnh cái qr code rồi bấm send là xong, ai không dùng smart phone chắc sẽ khó khăn hơn.

Cái này ai cũng phải làm trước khi ra về nên em nghĩ tất cả dữ liệu mọi người đều được up lên cả. Còn nơi nào làm ăn bát nháo thì em chịu.
Cả công ty em tiêm ở viện Nhi chưa thấy ai lên cả, chắc điểm làm điểm không

moly

Xe điện
Hà nội hôm nay bao nhiêu ca nhỉ

Sói nhỏ

Chã!
Em đủ 2 mũi còn chưa lên mũi nào đây này, hôm nay nhờ người tra thì báo lại trên hệ thống có thông tin đầy đủ mà app lại không hiện, không biết vì sao :D
Các cụ chưa thấy thông tin tiêm chủng trong sổ SKDT nên kiểm tra lại xem mình đã cập nhật đầy đủ thông tin cá nhân, chiều cao cân nặng, số cccd, số thẻ bhyt, dân tộc, tôn giáo địa chỉ… vào app sau khi tải app về chưa? Sau khi khai báo đầy đủ các thông tin đó thì giấy chứng nhận mới được trả về trên app.
Sau khi em tiêm xong khoảng 2 h là thông tin giấy chứng nhận tiêm online đã trả về trên app rồi ạ.

thichduongdong

Xe tải
Thật ra là riêng về số ca tử vong, không phải là mình update và công bố hàng ngày cụ ạ. Nhiều ca phải sau thời gian thống kê, thẩm định xác định đúng nguyên nhân, sau đó thẩm định, đủ điều kiện được phép thì công bố 1 thể. Không có gì là lạ.
Trước thì gộp vài ngày 1 lần nhưng vẫn nói rõ ngày nào mà. Từ hôm qua bắt đầu ngày nào thông báo luôn ngày hôm đó rồi. Hôm qua TPHCM là 147 ca TV, nay là 269.

starview

Xe tăng
Cụ yên tâm nhé. BM làm rất uy tín, cơ quan em cũng tiêm ở BM, họ trả giấy chứng nhận tiêm mũi 1 về tận cơ quan, không thiếu một ai. Mà cái giấy chứng nhận tiêm ở BM rõ đẹp, bìa cứng, có cả tiếng Anh, rất tiện cho cụ nào đi công tác nước ngoài. Chả bù cho các phường là một tờ A4 mỏng dính, dễ bị thất lạc.
Có phải là hộ chiếu vaccin không cụ?

S500 Prometey

Xe máy
Em không có ý định thống kê, càng không có ý định tranh luận vấn đề này với cụ. Em chỉ đưa ra thông tin để ai muốn có thể vào App SSKĐT để kiểm tra thông tin tiêm chủng
PS: Em cũng không quảng cáo cho app này! Cảm ơn cụ!
Em tiêm mũi 1 được 6 tuần ở BM, chuẩn bị mũi 2 rồi mà chưa thấy thông tin update lên SSKĐT cụ ạ.

nguyenx

Xe điện

The Silent

Xe tăng
Trước thì gộp vài ngày 1 lần nhưng vẫn nói rõ ngày nào mà. Từ hôm qua bắt đầu ngày nào thông báo luôn ngày hôm đó rồi. Hôm qua TPHCM là 147 ca TV, nay là 269.
Vẫn gộp cụ ạ. Và em nói thật, chưa hết đâu. Mà thôi, cũng không quan trọng gì chuyện này nữa. Cụ biết dồn lực lượng vào trong này như thế, là đủ hiểu.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]

Đọc bài này thấy cái tầm anh em Lãnh đạo Sài Gòn lìu tìu thật.
1. Do đó, UBND TP.HCM đề nghị Bộ Y tế xem xét ký bản cam kết miễn trừ trách nhiệm của nhà sản xuất vắc xin theo đề nghị của Công ty Sapharco và Văn phòng đại diện China National Pharmaceutical Foreign Trade Corporation tại Hà Nội giống như đối với tất cả các lô vắc xin phòng chống Covid khác Việt Nam đã nhập từ trước đến nay.
2. Về phạm vi sử dụng 5 triệu liều vắc xin Vero Cell, UBND TP.HCM cho hay Tập đoàn Vạn Thịnh Phát tặng 5 triệu liều vắc xin cho thành phố để tổ chức tiêm chủng cho người dân. Trước tình hình dịch bệnh đang diễn biến phức tạp tại nhiều địa phương trong cả nước, số lượng vắc xin còn ít chưa trang trải kịp. Do đó, UBND TP.HCM đề nghị Bộ Y tế cho phép thành phố được san sẻ với một số tỉnh, thành có nhu cầu bằng hình thức phù hợp để phục vụ nhân dân kịp thời.

Soigia

Xe tăng
Cả công ty em tiêm ở viện Nhi chưa thấy ai lên cả, chắc điểm làm điểm không
Confirm là viện nhi up lên hệ thống chậm lắm, nên dữ liệu tiêm chủng chắc chắn ít hơn so với thực tế

doctor103

Xe điện
Các cụ chưa thấy thông tin tiêm chủng trong sổ SKDT nên kiểm tra lại xem mình đã cập nhật đầy đủ thông tin cá nhân, chiều cao cân nặng, số cccd, số thẻ bhyt, dân tộc, tôn giáo địa chỉ… vào app sau khi tải app về chưa? Sau khi khai báo đầy đủ các thông tin đó thì giấy chứng nhận mới được trả về trên app.
Sau khi em tiêm xong khoảng 2 h là thông tin giấy chứng nhận tiêm online đã trả về trên app rồi ạ.
Chã tiêm ở quận hay viện nào, em thấy cái chắc tùy điểm tiêm chứ, nhiều điểm nhiều người update full rồi mà mấy tuần, mấy tháng còn chưa lên app

toimuondie

Xe container

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Hnay vẫn căng quá cccm ah

Sói nhỏ

Chã!
Chã tiêm ở quận hay viện nào, em thấy cái chắc tùy điểm tiêm chứ, nhiều điểm nhiều người update full rồi mà mấy tuần, mấy tháng còn chưa lên app
Em tiêm ở viện Hữu Nghị cụ ạ.

The Silent

Xe tăng

Đọc bài này thấy cái tầm anh em Lãnh đạo Sài Gòn lìu tìu thật.
1. Do đó, UBND TP.HCM đề nghị Bộ Y tế xem xét ký bản cam kết miễn trừ trách nhiệm của nhà sản xuất vắc xin theo đề nghị của Công ty Sapharco và Văn phòng đại diện China National Pharmaceutical Foreign Trade Corporation tại Hà Nội giống như đối với tất cả các lô vắc xin phòng chống Covid khác Việt Nam đã nhập từ trước đến nay.
2. Về phạm vi sử dụng 5 triệu liều vắc xin Vero Cell, UBND TP.HCM cho hay Tập đoàn Vạn Thịnh Phát tặng 5 triệu liều vắc xin cho thành phố để tổ chức tiêm chủng cho người dân. Trước tình hình dịch bệnh đang diễn biến phức tạp tại nhiều địa phương trong cả nước, số lượng vắc xin còn ít chưa trang trải kịp. Do đó, UBND TP.HCM đề nghị Bộ Y tế cho phép thành phố được san sẻ với một số tỉnh, thành có nhu cầu bằng hình thức phù hợp để phục vụ nhân dân kịp thời.
Vấn đề này, em ko có ý bào chữa cho mấy cụ đó. Em xin phép đưa cái nhìn ở góc độ em thực tế thế này. Bv đa phần không chịu tiêm loại này. Điển hình là bv Thống Nhất có vb trả lòi VTP là sẽ dùng loại này tiêm cho cbcnv của VTP chứ không sử dụng loại khác. Em đã từng chụp gửi lên đây rồi, nay chắc đã xóa. Các cơ quan đoàn thể cũng không có đơn vị nào chịu tiêm loại này. Còn lại tiêm rộng trong dân thì sao? Ngoài 1 số phường bên Q3 em biết (em cũng đã từng chụp giấy tiêm tại điểm tiêm này up lên đây) các quận khác như Q7, Q8, Củ Chi, Hóc Môn, làm công tác dân vận các kiểu, nhưng khi đến điểm tiêm, thấy loại này, người dân bỏ về. Em cũng thử nghĩ đặt mình vào địa vị các cụ ấy thì xử lý thế nào? Bó tay. Sai từ đầu, sai từ khi đồng ý nhận món quà này của VTP cụ ạ.

vandinh

Xe container
Như này thì có vẻ cũng ổn rồi.
Ổn gì cụ. Cả ngày hôm nay có 70 ca. Ca nhiễm k nguồn lây ngày mấy ca. E nói rồi HN trong 5 ngày liền k có ca nhiễm qua sàng lọc cộng đòng mới ổn.

Trạng thái
Thớt đang đóng