[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

TONGIA

Xe lừa
Với kiểu tuyên truyền ngược như báo đài hiện giờ thì ngày nào cũng vẫn bài ca ct16 mà đường vẫn đông, dân vẫn tập thể dục.
Giờ cứ đưa thực trạng các khu cách ly bv nhà xác lên đảm bảo trong vòng ko quá 3 ngày là sẽ ko phải ca bài ca muôn thủa.
Thực sự giờ ko hiểu bệnh sĩ hão và thành tích có nhai được để sống qua ngày nữa ko nếu tình hình này kéo dài thêm 1 2 tháng. HN mà ko trụ đc nữa thì cha biết sẽ đi đến đâu.
Nhìn các ảnh “Ngã khuỵu”. Tất cả muốn “bật khóc”.
Nhìn ảnh muốn “ bật khóc “ tất cả muốn “ ngã khuỵu “

congchi

Xe điện
SG tiêm mỗi ngày hơn 100k mũi. Việc đăng ký tiêm, xác nhận tiêm viết tay thì chậm up danh sách người đã tiêm lên hệ thống vài ba ngày là bình thường, vài ba ngày thì số lượng vaccine tồn kho lệch 3-400k liều cũng là điều dễ hiểu.
Em tiêm 2 tuần rồi còn chưa update lên hệ thống đây, vài ba ngày đã là gì.

bambuvn

Xe hơi
Website
bambufit.vn
:-$

E cũng ko có giấy mũi một. Ko biết tn
Cụ tiêm theo diện nào, nếu theo công ty thì sẽ trả về công ty, còn theo phường (tổ) thì cụ liên lạc với tổ trưởng xem sao.

congchi

Xe điện
Quy trình tiêm vaccine ở cơ sở ( phường) ở SG thì sau khi tiêm mang hồ sơ ( gồm giấy khám sàng lọc, giấy chứng nhận tiêm vaccine đã điền thông tin) nộp cho cán bộ đóng dấu, cán bộ yêu cầu ngồi chờ ,30 phút ( xem có phản ứng phụ nguy hiểm gì không), 30 phút sau gọi lên trả giấy xác nhận cho về ( cán bộ y tế khi tiêm luôn xem đồng hồ và ghi giờ, phút tiêm vào giấy xác nhận)
Liệu có cụ nào nộp giấy rồi về luôn không?
Có 3 phiếu, 1 phiếu sàng lọc, 1 phiếu cam kết, 1 phiếu chứng nhận tiêm chủng.
Họ thu lại 2 phiếu, phát phiếu chứng nhận tiêm chủng về, dặn kỹ rằng khi chích đợt 2 thì mang theo. Chỉ có Bs ký, chả có dấu gì cả.
Trước khi về, hì hục lục danh sách giấy, bắt ký vào nữa cơ.
Giờ vẫn tình trạng chưa tiêm.
Em tiêm tại bệnh viện, nhưng bệnh viện mượn cái trường học bênh cạnh để chích. Chích theo diện Công ty.

dungcivic

Xe tăng
Send vào đâu cụ nhỉ ?
Cụ đi tiêm lúc lấy giấy xác nhận người ta sẽ hướng dẫn cụ làm. Đây là thủ tục bắt buộc trước lúc ra về. Send vào đâu em đoán nằm trong qr code sẵn rồi,quét camera vào là ra thôi.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em không ra đường tập thể dục trong những ngày này, nhưng em chả lo những ông bà tập thể dục làm lây nhiễm. Các bác chỉ được cái đanh đá, mắng mỏ những ông bà đấy là tài!

Nguy cơ từ đó rất thấp. Nguy cơ lây ngoài đường cũng rất thấp, < 1%. Có thống kê của bọn Mỹ đấy.

Nguy cơ từ các ông bà không chịu nằm nhà, cứ đến cơ quan làm việc dù công việc không thiết yếu, mới cao. Nhiều ông bạn em tâm sự ở nhà gò bó, cứ đến cơ quan cho thoải mái.

Em chỉ đơn cử, một ông nhà Mỹ Đình, một ông ở Tân Mai, là đồng nghiệp với nhau, đi làm ở Cầu Giấy. Lại hai bà vợ, bà đi làm ở Thanh Xuân, bà đi làm ở Hoàn Kiếm. Một trong 4 người này mà dính F0 thì cả 5 quận có chuỗi lây nhiễm mới đấy nhé.
Cụ so sánh hay thế=)), thế thì để toàn dân đi cmn ra hết ngoài đường luôn nhưng nhớ là đừng ai tiếp xúc ai thì ko lây đâu=))=))

Cu Xẽ

Xe đạp
Theo cụ nghĩ, ngoài cụ ra thì được bao nhiêu % số lượng người được tiêm đã được update lên hệ thống chung như cụ?
Em không có ý định thống kê, càng không có ý định tranh luận vấn đề này với cụ. Em chỉ đưa ra thông tin để ai muốn có thể vào App SSKĐT để kiểm tra thông tin tiêm chủng
PS: Em cũng không quảng cáo cho app này! Cảm ơn cụ!

sakai_yo

Xe lăn
em tiêm mấy tuần rồi mà cũng vẫn đang chờ đổi màu đây

Tiêm ở Quận lên app rồi, ĐH Y lên app rồi mà thế nào tiêm ở BM chưa lên nhỉ, cũng mấy tuần rồi, không biết còn cụ mợ nào ở những chỗ khác không
E tiêm ở Hữu nghị cũng chưa thấy trên app

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cần Thơ bắt đầu điểm đúng huyệt lây nhiễm covid. Hy vọng không muộn:
Ngưng bán trực tiếp tất cả siêu thị và cửa hàng tiện lợi.
nguồn vtv

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Chem

Xe điện
Có một số ngành nghề cụ không nhắc tới, nhưng nếu không có những ngành nghề đó thì các ngành nghề mà cụ nói kia không hoạt động được đầy đủ. Mà nếu kê ra thì lại cũng giống như list ngành nghề thiết yếu của Ct16
Em hiểu ý cụ, nhưng nó nên chăng ta dùng biện pháp khắc nghiệt trong 12 ngày còn lại để khoanh vùng triệt để.

Dungha

Xe điện
Sổ SKĐT ạ!. Cụ vào phần cá nhân sẽ thấy có chứng nhận tiêm chủng ạ. Thực ra em cũng có được tờ giấy A5 sau khi tiêm, nhưng vì em tò mò sao mình đăng ký trên app này lâu rồi mà ko được gọi và vào lại thì thấy ntn
Cám ơn cụ. Em cũng được xác nhận rồi. Cơ mà em còn mũi nữa sắp đến hạn tiêm không biết phường có ưu tiên không. Suất của cơ quan đang hạn chế.

UFA

Xe điện
Em không có ý định thống kê, càng không có ý định tranh luận vấn đề này với cụ. Em chỉ đưa ra thông tin để ai muốn có thể vào App SSKĐT để kiểm tra thông tin tiêm chủng
PS: Em cũng không quảng cáo cho app này! Cảm ơn cụ!
E cũng xài sskđt, tiêm xong 1h sau nó đã nổi rồi

TONGIA

Xe lừa
Em tiếm mũi 1 được hơn 1 tuần rồi nhưng app sổ sức khoẻ điện tử vẫn chưa cập nhập.
Vậy nên kiểm tra lại xem bản thân đã được tiêm thật chưa.
Rất có thể là cụ nhớ nhầm, hoặc tưởng tượng ra chuyện được tiêm

The Silent

Xe tăng
Nhiều, rất nhiều người tiêm rồi, nhưng không có app nào update thông tin cả. Chẳng phải là trường hợp hãn hữu hay số ít đâu ạ.

manh2810

Xe tăng
Ủa web có vấn đề gì mà rõ ràng nãy đã đến trang 1119 mà giờ quay lại chỉ có 1117 nhỉ

thichduongdong

Xe tải
Số tử TPHCM nay cao hơn gấp đôi mấy hôm trước, không hiểu sao đột biến vậy luôn..

Chiều 9/8, Tiểu ban điều trị của Ban Chỉ đạo Quốc gia phòng chống dịch Covid-19 thông báo trên Hệ thống Thông tin thu dung điều trị bệnh nhân Covid-19 ghi nhận 360 ca tử vong (3398-3757). Cụ thể, TP HCM (269), Tiền Giang (39), Đồng Nai (38), Long An (3), Cần Thơ (2), Bình Định (2), Đồng Tháp (2), Vĩnh Long (2), Hà Nội (1), Khánh Hòa (1), Tây Ninh (1).

nhatbum

Xe hơi
Chã xoá các còm về giấy đi đường ạ! Vì nó không liên quan đến Covid. 😄

Trạng thái
Thớt đang đóng