[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

anhtuan85

Xe buýt
Các cụ cứ kêu tiêm chậm, vn dân chủ quá trớn, cán bộ cũng lo, tiêm nhanh quá chết vài trường hợp do tiêm vắc xin/ngày xem, các cụ chả tế mả bố Bộ Y Tế lên. HCM tiêm đc kh 4 triệu liều là nhanh rồi. HN thì phải từ từ, đặc sản của thổ đu rồi.

pass

Xe buýt
Vấn đề này, em ko có ý bào chữa cho mấy cụ đó. Em xin phép đưa cái nhìn ở góc độ em thực tế thế này. Bv đa phần không chịu tiêm loại này. Điển hình là bv Thống Nhất có vb trả lòi VTP là sẽ dùng loại này tiêm cho cbcnv của VTP chứ không sử dụng loại khác. Em đã từng chụp gửi lên đây rồi, nay chắc đã xóa. Các cơ quan đoàn thể cũng không có đơn vị nào chịu tiêm loại này. Còn lại tiêm rộng trong dân thì sao? Ngoài 1 số phường bên Q3 em biết (em cũng đã từng chụp giấy tiêm tại điểm tiêm này up lên đây) các quận khác như Q7, Q8, Củ Chi, Hóc Môn, làm công tác dân vận các kiểu, nhưng khi đến điểm tiêm, thấy loại này, người dân bỏ về. Em cũng thử nghĩ đặt mình vào địa vị các cụ ấy thì xử lý thế nào? Bó tay. Sai từ đầu, sai từ khi đồng ý nhận món quà này của VTP cụ ạ.
Nhà hết gạo, đói dài xin được mấy đồng mua khoai , sắn về lại không chịu ăn mà muốn đổi ngang cho hàng xóm lấy gạo tám mới xơi được . Đến chịu các bác

The Silent

Xe tăng
Sai là do anh chuẩn bị kém, toàn đưa phiến diện vaccine Tàu đểu nên mắc quai.
Lỡ đưa về cũng bị động trong xử lý, ép người dân chích dẫn đến bị phản ứng.
Giờ tuyên bố luôn ai chích vaccine Tàu thì tự nguyện đăng ký, chích luôn không phải đợi. Hằng ngày đưa tin các khu F0 quá tải vào, người chết ko kịp chôn, xem dân có chích vội không
Những nơi em có nêu ở trên, đều là điểm nóng, lây nhiễm và tử vong cao nhất ở đây đấy cụ ạ. Em tôn trọng ý kiến, quan điểm riêng của mỗi người. Cũng chẳng định tranh luận. Em lâu lâu hóng đc gì thì up lên đây để các cụ/mợ biết thêm 1 thực tế ở đây thôi.

xemay_oto89

Xe điện
HN hum nay thế nào r các cụ

rfs

Xe điện
Em tiêm ở phường 15h 5/8, nay check thấy lên hệ thống Sổ sức khỏe điện tử rồi, Y. Hoà

jazzzzz

Xe lăn
Đã bị phạt, mang tiếng là Phó TBT báo mà cũng để bị dắt mũi:

Ku “BS” Khoa chưa thấy lên sóng nhỉ.

dacchung

Xe tải
Cụ yên tâm nhé. BM làm rất uy tín, cơ quan em cũng tiêm ở BM, họ trả giấy chứng nhận tiêm mũi 1 về tận cơ quan, không thiếu một ai. Mà cái giấy chứng nhận tiêm ở BM rõ đẹp, bìa cứng, có cả tiếng Anh, rất tiện cho cụ nào đi công tác nước ngoài. Chả bù cho các phường là một tờ A4 mỏng dính, dễ bị thất lạc.
Công nhận tiêm ở BM rất chuyên nghiệp. Đầu tiên khi đến là đội ngũ các em tiếp viên trẻ, xinh mặc áo dài nhiệt tình hướng dẫn từ khai báo y tế đến khai báo đăng ký tiêm, xếp hàng...từ lúc vào đến lúc ra, lúc nào cũng có người trợ giúp.Phải nói là anh Tuấn làm BM thay đổi tích cực.

T91

Xe container
Em nói thật các bác trong Sg tâm dịch mà chê sinopham. Em thấy AUE nó tiêm đầy có sao đâu, chọn giữa sino và vaxin nội em chọn sino k cần suy nghĩ

Realty 2021

Xe tăng
Nói thật phải em ra gặp vaccinne này em cũng về. Nhiều cụ khôn kinh, cứ đốc thúc thằng khác phải tiêm cái này thật nhanh để giảm bớt nguy cơ cho mình chứ chính các cụ ấy mà phải tiêm lại tha hồ tâm tư.

Giờ ông SG tuy không nêu đích danh nhưng đã có ý nhường lại ông Hải Phòng lô này rồi đấy. Xem ông HP tiếp nhận tiêm chủng cho dân thành phố ra sao.
Nhượng lại con Vero Cello này cho HN tiêm ồ ạt thì hết trong vòng nốt nhạc ngay:D

Chỉnh sửa cuối:

congchi

Xe điện
Những nơi em có nêu ở trên, đều là điểm nóng, lây nhiễm và tử vong cao nhất ở đây đấy cụ ạ. Em tôn trọng ý kiến, quan điểm riêng của mỗi người. Cũng chẳng định tranh luận. Em lâu lâu hóng đc gì thì up lên đây để các cụ/mợ biết thêm 1 thực tế ở đây thôi.
Em cũng chẳng đánh giá việc lựa chọn của ai, nhưng đã lựa chọn, thì phải có trách nhiệm với lựa chọn của mình. Anh từ chối vaccine khi đến lượt, thì anh sẽ mất lượt, và xếp cuối khi vaccine về nhiều. Tuyên bố thẳng vào chính sách tiêm.
Vụ này chả khác việc lựa chọn khi tiêm AZ đợt đầu. Chẳng qua thấy chết nhiều quá nên AZ giờ thành đồ hot. Nếu ko toang quả rồi, chắc vẫn còn bỉ bôi AZ và ngồi lựa Pf hoặc Mo cơ.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Nhà hết gạo, đói dài xin được mấy đồng mua khoai , sắn về lại không chịu ăn mà muốn đổi ngang cho hàng xóm lấy gạo tám mới xơi được . Đến chịu các bác
Cụ ví dụ rất rất hay.
Em chỉnh tý cho chuẩn. Ấy là đòi đổi gạo tám mình ăn, còn khoai sắn dí vào mồm thằng hàng xóm. Thế mới chịu cơ.

The Silent

Xe tăng
Em cũng chẳng đánh giá việc lựa chọn của ai, nhưng đã lựa chọn, thì phải có trách nhiệm với lựa chọn của mình. Anh từ chối vaccine khi đến lượt, thì anh sẽ mất lượt, và xếp cuối khi vaccine về nhiều. Tuyên bố thẳng vào chính sách tiêm.
Vụ này chả khác việc lựa chọn khi tiêm AZ đợt đầu. Chẳng qua thấy chết nhiều quá nên AZ giờ thành đồ hot. Nếu ko toang quả rồi, chắc vẫn còn bỉ bôi AZ và ngồi lựa Pf hoặc Mo cơ.
Em từ chối 02 lần tiêm đấy cụ, nhưng không phải là lựa vắc xin. Có vài trường hợp khác em thấy anh em họ cần hơn em. Đơn giản vậy thôi. Em không thích sống kiểu giáo điều hay phép tắc gò bó quá ngoài giờ làm việc. Em thích tự do, thấy đúng, thấy phải và muốn làm, thì em làm thôi :))

shiluo

Xe container
Vấn đề này, em ko có ý bào chữa cho mấy cụ đó. Em xin phép đưa cái nhìn ở góc độ em thực tế thế này. Bv đa phần không chịu tiêm loại này. Điển hình là bv Thống Nhất có vb trả lòi VTP là sẽ dùng loại này tiêm cho cbcnv của VTP chứ không sử dụng loại khác. Em đã từng chụp gửi lên đây rồi, nay chắc đã xóa. Các cơ quan đoàn thể cũng không có đơn vị nào chịu tiêm loại này. Còn lại tiêm rộng trong dân thì sao? Ngoài 1 số phường bên Q3 em biết (em cũng đã từng chụp giấy tiêm tại điểm tiêm này up lên đây) các quận khác như Q7, Q8, Củ Chi, Hóc Môn, làm công tác dân vận các kiểu, nhưng khi đến điểm tiêm, thấy loại này, người dân bỏ về. Em cũng thử nghĩ đặt mình vào địa vị các cụ ấy thì xử lý thế nào? Bó tay. Sai từ đầu, sai từ khi đồng ý nhận món quà này của VTP cụ ạ.
Em muốn hỏi quan điểm cá nhân của cụ, nếu sắp tới hàng Covax về Việt Nam là Sinopharm và BYT tiếp tục phân bổ với tiêu chí ưu tiên TP HCM thì người dân TP HCM vẫn nên ứng xử như với lô Sinopharm của VTP, giữ vững lập trường trước sau như một chứ? Hay lúc ấy cả nước như ta nên ta vui vẻ chấp nhận?

vitngoc

Xe điện
Đến chịu các cụ.
Malaysia người ta còn tiêm cả Sinovac, ông nào tiêm đủ 2 mũi chuẩn bị được đi chơi rồi!

The Silent

Xe tăng
Em muốn hỏi quan điểm cá nhân của cụ, nếu sắp tới hàng Covax về Việt Nam là Sinopharm và BYT tiếp tục phân bổ với tiêu chí ưu tiên TP HCM thì người dân TP HCM vẫn nên ứng xử như với lô Sinopharm của VTP, giữ vững lập trường trước sau như một chứ? Hay lúc ấy cả nước như ta nên ta vui vẻ chấp nhận?
Em ko thể trả lời thay người dân ở đâu cả. Còn cụ muốn biết quan điểm cá nhân của em về vắc xin Sinopharm thì em xin nói thẳng luôn, em từ chối.

congchi

Xe điện
Em từ chối 02 lần tiêm đấy cụ, nhưng không phải là lựa vắc xin. Có vài trường hợp khác em thấy anh em họ cần hơn em. Đơn giản vậy thôi. Em không thích sống kiểu giáo điều hay phép tắc gò bó quá ngoài giờ làm việc. Em thích tự do, thấy đúng, thấy phải và muốn làm, thì em làm thôi :))
Bác từ chối khi đăng ký, để nhường người khác cần hơn, đó là hành động đẹp.
Nhưng với những người đăng ký, lấy mất lượt của người khác, rồi đến khi chích từ chối, là không được.
Việc thì lỡ rồi, lãnh đạo SG cũng phải xử lý minh bạch luôn, chứ chơi kiểu dỗi ra cv không chích nữa do thiếu vx, mặc cả đòi vx xịn từ bộ yt, trong khi mồm bô bô san sẽ vx Tàu cho các tỉnh khác.
Sau đợt này mà ko cách hết mấy ông SG thì em khinh

Trạng thái
Thớt đang đóng