[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ttuan71

Xe tải
Trong này các khu đông dân/công nhân ở khá bi đát ạ, khu Q7 Tây và Hàn ở nhiều thì khá ổn, còn lại thì te tua

Khu gần nhà em các cụ xem sẽ thấy nó kinh như thế nào
- Đường màu xanh lá là Huỳnh Tấn Phát
- Đường màu đỏ là TẤT CẢ CÁC ĐIỂM PHONG TỎA, một số chỗ phong tỏa này còn không cho phép nhận hàng shipper nhiều tuần liền
- Vòng tròn đỏ là 2 khu cách ly tập trung (tận dụng trường học)
- Vòng tròn đỏ góc phải dưới là khu cách ly tập trung lớn
- Gần đấy là bệnh viện dã chiến mới xây gần đây - Bệnh viện dã chiến Đào Trí (https://www.qdnd.vn/y-te/tin-tuc/thanh-pho-ho-chi-minh-xay-dung-2-benh-vien-da-chien-quy-mo-gan-6-000-giuong-666769)
- Đây chỉ là 1 khúc đường thôi ấy

View attachment 6423817
Em thấy những khu chung cư có người nước ngoài thì đợt lockdown này có vẻ ổn hơn. Có thể là do lối sống dễ thích nghi với CT16 hơn.

vephiadong

Xe điện
Tôi có cậu em đang đi giúp đỡ sài gòn tại một bệnh viện dã chiến cậu ấy có chia sẻ cuộc sống trong đó có nên post lại trên này được không các bác
Nên cụ ah, mọi người sẽ có một ít thời gian đọc để rút kinh nghiệm, sau đó chã sẽ xóa bài

chandai.toinack

Xe điện
Không có hàng thật đấy cụ ạ. Các nhóm thiện nguyện sẵn lòng mua ủng hộ tuyến đầu mà thực sự là tầm này săn hàng khá khó. Hàng phải đạt chuẩn, chứ hàng trôi nổi thì không thể dùng được.
Chỉ tính riêng bác sỹ chuyên chăm sóc F0 bệnh nặng đã cả chục nghìn. Họ cần loại trang bị 12 món.
Bác sỹ, nvyt vòng ngoài, TNV cần bộ cấp 4, 7 món loại màu xanh ấy cụ, tầm vài chục nghìn đến cả trăm nghìn người.
Bộ cấp 2 thì chỉ dùng cho TNV ở chốt kiểm soát, chốt cách ly thôi. Mà số lượng này thì chắc cũng phải vài trăm nghìn.
Ngoài này cứ dư ra được bao nhiêu là gom góp hết vào đó, vậy mà các TNV vẫn phải tái sử dụng đồ bảo hộ, mặc dù biết làm vậy là nguy hiểm. Nhưng chẳng có cách nào nữa rồi.
P/s: mà mới phát hiện 1 đường dây làm giả khẩu trang N95 của 3M với số lượng cực lớn. Đây là loại khẩu trang chuyên dụng giành cho bác sỹ điều trị trực tiếp cho bệnh nhân F0. Em đang hóng vụ này, bọn này phải xử tử mới được.
Ngoài giường xếp, mùng bung, lều, khtrang, e thấy mấy bạn í sỉ 3 loại, 1 trắng và 2 xanh ( xanh có loại 35k, 4 món là dành cho kiểu đi chợ là nhiều).
Sỉ cho cty và bv ạ.

Ko rõ loaik này ổn ko ạ

Trang lão

Xe tải
Tôi có cậu em đang đi giúp đỡ sài gòn tại một bệnh viện dã chiến cậu ấy có chia sẻ cuộc sống trong đó có nên post lại trên này được không các bác
Nếu thông tin là thật và bác cân nhắc ảnh hưởng của nó với hiện tại không lớn thì bác cứ mạnh dạn lên.

moly

Xe điện
cho mọi người nắm được thong tin thực tế ở vùng tâm dịch cụ ơi,

Ttuan71

Xe tải
Ủa bác này nói em mới nghĩ đến vấn đề ấy.

Ai tiêm rồi sẽ không có hoặc rất ít triệu chứng ==> không tự biết để phòng tránh cho người khác.

Không thể xác định dương tính hay không bằng test nhanh.

Ngay cả test PCR cũng hên xui vì lượng virus không đủ nhiều.
Chính vì vậy nên bây giờ phải tiêm hết cho toàn dân, mặc dù tiêm xong vẫn mắc bịnh nhưng hạn chế tỷ lệ tử vong, trước khi được tiêm thì chỉ có CT16 để han chế lây lan, tiêm mũi 1 xong thì chắc là sau khoảng 2 tuần gì đó sẽ có sức đề kháng mặc dù lúc đó.chưa đạt được hiểu quả tối đa nhưng có thế nới lỏng. Đấy là em nghĩ vậy

chandai.toinack

Xe điện
Không có hàng thật đấy cụ ạ. Các nhóm thiện nguyện sẵn lòng mua ủng hộ tuyến đầu mà thực sự là tầm này săn hàng khá khó. Hàng phải đạt chuẩn, chứ hàng trôi nổi thì không thể dùng được.
Khẩu trang này là đạt chuẩn ko ạ. Mẫu 8210 hnhu 50k - 70k

E thấy ng nhà em loại này trong bv, 22k

His0ka

Xe buýt
Đọc bài cụ này nhớ đến hồi châu Âu chết như rạ, có ông bảo bọn châu Âu người già nhiều quá nên ngầm cho chết bớt để đỡ gánh nặng y tế xã hội. :(
Lúc ban đầu ấy khi bọn Tây nó còn đang mỏi mắt nghiên cứu vắc xin thì chuyện buộc phải để cho chết cũng là bất khả kháng. Chứ bên đó mạng người họ coi trọng. Vắc xin cũng là nhờ bọn nó chế ra.

Aids

Xe điện
Nếu thông tin là thật và bác cân nhắc ảnh hưởng của nó với hiện tại không lớn thì bác cứ mạnh dạn lên.
Dạ bác cậu ấy mới vào được 2 ngày thôi ah. Đi bệnh viện dã chiến dưới Bình Chánh. Cũng chỉ nói về sinh hoạt ngày thường . Cậu ấy ở vị trí cấp duoi nên cũng ko có tin gì mật nhiều đâu ah.

congthuong

Xe điện
Chính vì vậy nên bây giờ phải tiêm hết cho toàn dân, mặc dù tiêm xong vẫn mắc bịnh nhưng hạn chế tỷ lệ tử vong, trước khi được tiêm thì chỉ có CT16 để han chế lây lan, tiêm mũi 1 xong thì chắc là sau khoảng 2 tuần gì đó sẽ có sức đề kháng mặc dù lúc đó.chưa đạt được hiểu quả tối đa nhưng có thế nới lỏng. Đấy là em nghĩ vậy
Theo em nên nới lỏng, vì kiểu gì rồi đa số cũng phải phơi nhiễm con virus này, phơi nhiễm khi vaccin đang hiệu lực thì tốt hơn là để qua 1 năm hiệu lực giảm về 0.

Vaccin -> phơi nhiễm -> tăng hiệu quả miễn dịch có lẽ là cách mà nước Anh đang đi.

Như vậy sẽ tránh phải tiêm nhắc nhiều lần vaccin.

Giãn cách chỉ là biện pháp kéo dài thời giờ, nhưng phải tốc lực tiêm vaccin thì mới kết thúc cuộc chiến được.

Chỉnh sửa cuối:

Realty 2021

Xe tăng
Dạ bác cậu ấy mới vào được 2 ngày thôi ah. Đi bệnh viện dã chiến dưới Bình Chánh. Cũng chỉ nói về sinh hoạt ngày thường . Cậu ấy ở vị trí cấp duoi nên cũng ko có tin gì mật nhiều đâu ah.
Dã chiến bình chánh là ybs VĐ vào phụ trách và hôm nay bắt đầu hoạt động phải không cụ

namtv.vrn

Xe hơi
Em thấy những khu chung cư có người nước ngoài thì đợt lockdown này có vẻ ổn hơn. Có thể là do lối sống dễ thích nghi với CT16 hơn.
Vậy mà hôm trc có cụ còn lo cho người nước ngoài ko biết có sống đc ko ấy cụ ạ. D

vingraux

Xe tăng
Bốt của bác không ăn nhập gì với bốt của em.

Trạng thái
Thớt đang đóng