[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

vingraux

Xe tăng
Sợ nhất là hội tiêm phòng rồi nhiễm không có triệu chứng, lây cho người khác chưa tiêm
Ủa bác này nói em mới nghĩ đến vấn đề ấy.

Ai tiêm rồi sẽ không có hoặc rất ít triệu chứng ==> không tự biết để phòng tránh cho người khác.

Không thể xác định dương tính hay không bằng test nhanh.

Ngay cả test PCR cũng hên xui vì lượng virus không đủ nhiều.

His0ka

Xe buýt
Ủa bác này nói em mới nghĩ đến vấn đề ấy.

Ai tiêm rồi sẽ không có hoặc rất ít triệu chứng ==> không tự biết để phòng tránh cho người khác.

Không thể xác định dương tính hay không bằng test nhanh.

Ngay cả test PCR cũng hên xui vì lượng virus không đủ nhiều.
Thế mới phải tiêm nhanh.

thanh.long

Xe tăng
Đỡ tốn xèng điều trị. Đỡ phải tiêm vx. Đỡ phải tổng hợp báo cáo nâng số ca nhiễm + số ca chết. Số liệu đẹp như mơ. Người chết mà ăn lương hưu nữa thì lại càng tốt... Quỹ bhxh bớt tiền chi hưu.

Nhìn chung chết là tốt.
—> thi đua cùng chết

moly

Xe điện
Chưa có con só hà nội sáng nay nhỉ các cụ

Nhân văn Dân

Xe tăng
HN vùa làm xong cơ sở dữ liệu công dân , sao không trích xuất danh sách ra cho phường để gọi tiêm luôn. Vẽ ra app đăng ký 4.0 xong lại phải nhờ cụ tổ dân phố 0.4 để lập danh sách và gọi tiêm
Chưa đồng bộ được cụ ơi. Từ con người, máy móc, cả tư duy nữa.

vandinh

Xe container
Sáng nay 18 ca vẫn có 01 ca chưa rõ nguồn lây. Ca này lại đang chăm sóc người nhà ở bệnh viện Đóng Đa.

Chỉnh sửa cuối:

newmtc

Xe tăng
Giờ chỉ có giới nghiêm HN cả ngày / đêm = 15 ngày -> ông nào phát bệnh thì nhặt ra đi chữa . Xét nghiệm diện rộng như SG thất bại rồi . Kiểu lây nhiễm của Delta lần này các cụ sẽ thấy ko biết nó từ nguồn nào ra .
kiểu vẫn có người ra đường ( có chức năng ) thì vẫn là chưa triệt để. Cần phải giảm số người ra đường thêm ( ví dụ ngân hàng nên ở nhà ). Chỉ thực sự trọng yếu mới giữ lại. Công trường xây dựng trong bệnh viện dừng 1 tháng không chết, xd giao thông dừng 1 tháng cũng ko chết ( chúng ta đã quen chậm tiến độ cả năm ). Chứ ông nào cũng lấy lí do quan trọng để tiếp tục thì hàng triệu người cứ thêm 1 lần giãn cách 15 ngày thiệt hại còn lớn hơn gấp nhiều lần. Thực tế chứng minh các chùm ca gần đây chủ yếu trong các lĩnh vực được phép hoạt động: chợ, siêu thị, công trình xây dựng...

vephiadong

Xe điện
HN vùa làm xong cơ sở dữ liệu công dân , sao không trích xuất danh sách ra cho phường để gọi tiêm luôn. Vẽ ra app đăng ký 4.0 xong lại phải nhờ cụ tổ dân phố 0.4 để lập danh sách và gọi tiêm
Đang làm nhé, nên ứng dụng cứ chập chờn, tắc nghẽn...

moly

Xe điện
Vâng e nhìn nhầm. Nhưng quan trọng nhất là vẫn có ca lang thang ngoài cộng đồng. Như hôm qua thì kinh thật.
nếu có ca ở bệnh viện đống đa lại mệt, lại phong tỏa bệnh viện, xét nghiệm và bệnh viện và người nhà

moly

Xe điện
giãn cách 2 tuần mà còn tòi ra cả đống, may mà kịp thời ko giờ thì ko biết hà nội thế nào

vephiadong

Xe điện
E nói thật Cụ nhé. Ng nhà mình ở Sg đang trải qua thực trạng và ng nhà mình là y bsi là Gd bv đang trực chiến nc dặn dò mình mà m còn ko tin thì ai ạ?
Còn các CM nghe qua em thì đúng là kiểu đọc hóng đc và ko còn tin bao nhiêu % nữa đúng rồi ạ. E nói rồi ạ, tất cả những tin bây giờ. Mình vô tình xem được thì xem và để hiểu để biết phòng ngừa giữ an toàn tối đa chứ ko phải để thiếu hiểu biết hoảng loạn hoặc tỉnh bơ như ko có gì và chưa lây tới mình.
Ai chỉ xem tivi thì vẫn thấy cuộc đời tươi sáng lắm
Em vừa phải quát mấy bà chị vợ U70-80 cả rồi, ở chung cư mà giờ này vẫn mở cửa cho hàng xóm vào nhà chơi, rồi con cái ở nơi khác đến thăm nữa

tvu732

Xe buýt
Đỡ tốn xèng điều trị. Đỡ phải tiêm vx. Đỡ phải tổng hợp báo cáo nâng số ca nhiễm + số ca chết. Số liệu đẹp như mơ. Người chết mà ăn lương hưu nữa thì lại càng tốt... Quỹ bhxh bớt tiền chi hưu.

Nhìn chung chết là tốt.
Đọc bài cụ này nhớ đến hồi châu Âu chết như rạ, có ông bảo bọn châu Âu người già nhiều quá nên ngầm cho chết bớt để đỡ gánh nặng y tế xã hội. :(

myob

Xe tăng
Trước đây Hà nội sau một khoảng thời gian không có lây nhiễm cộng đồng thì sẽ mở trạng thái bình thường mới… nhưng giờ đã khác.. không ai đàm bảo không tồn tại f0 trong cộng đồng đang lởn vởn đâu đó vì với biểu hiện của chủng delta thì chỉ có xét nghiệm mới biết chứ tỷ lệ mắc không biểu hiện cũng rất cao. Vậy sau 15 ngày nữa cách đối phó với dịch bệnh sẽ rất khác vì áp lực cơm áo gạo tiền của người dân, vì khả năng lây nhiễm của chủng mới vậy sẽ khó có thể cắc bụp mở đóng như bây giờ vì nếu thế sẽ nhiều như ngày chẵn ngày lẻ bơi lẽ Hà nội xanh sạch nhưng vẫn phải liên kết với các vùng khác của cả nước. Vậy ngoài việc tăng tỷ lệ tiêm chủng ( tăng nhanh cũng khó vì vác xin có nhiều đâu) thì bộ máy chính quyền cũng sẽ phải đưa ra quyết sách rõ ràng vì thời gian của dân và nền kinh tế không còn nhiều…

formula_one

Xe tăng
giãn cách 2 tuần mà còn tòi ra cả đống, may mà kịp thời ko giờ thì ko biết hà nội thế nào
Giãn cách nên mới giữ được con số đó. Cụ thử tưởng tượng không giãn cách, đám F0 khắp nơi lại đi giao lưu ==> chắc cũng không kém SG đâu.

• Vodka
Reactions: one
Trạng thái
Thớt đang đóng