[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Bọn đấy vớ vẩn, bên Đài Loan người cao tuổi tiêm chết kha khá nên nhà nước mình mới khuyến cáo ko tiêm Astra cho người trên 65 tuổi
Dạ. Cái này con em gái em định cư bên Đức nó bẩu thế chứ em cũng không rõ cụ ạ :)

Jangmi

Xe buýt
Dạ. Cái này con em gái em định cư bên Đức nó bẩu thế chứ em cũng không rõ cụ ạ :)
Bố mẹ e đăng ký tiêm vắcxin ở phường từ hồi Hà Nội còn chưa bùng dịch lại, vừa rồi gọi đi tiêm ko có tên ông bà vì họ tiêm Astra

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Bố mẹ e đăng ký tiêm vắcxin ở phường từ hồi Hà Nội còn chưa bùng dịch lại, vừa rồi gọi đi tiêm ko có tên ông bà vì họ tiêm Astra
Thấy mấy cụ bên Úc cũng bảo bên này Az dành cho người cao tuổi. Chả hiểu tại sao ?

Hooks

Xe tăng
Cái này có thể do người Âu khác với người Á. Tiêm Pfizer với Moderna ở Nhật có tỷ lệ biến chứng cao hơn hẳn Âu - Mỹ.

Jangmi

Xe buýt
Thấy mấy cụ bên Úc cũng bảo bên này Az dành cho người cao tuổi. Chả hiểu tại sao ?
Đến chịu, nhưng mà bên Đài chết cơ số người cao tuổi tiêm Astra là em tin nhà nước mình hơn rồi

HD sao phải căng thế cụ?
CDC HD công bố toàn bộ ca nhiễm là chủng Delta, lại rơi vào mấy công ty trong KCN, ca đêm qua cách nhà e 1 đoạn có lẽ may mà ông BN thuộc diện tiêm 2 mũi rồi nên khả năng lây nhiễm thấp đi tính đến giờ các mẫu lấy đêm qua vẫn âm tính. Từ mai là TP gần như CT16+ rồi cụ.

Xin chào các bạn

[Tịch thu bằng lái]
Kịch bản lý tưởng của CT16, áp dụng nghiêm và chấp hành nghiêm thì tỉ lệ lây nhiễm sẽ giảm đi khoảng 80% (do sẽ có những thành phần vô ý thức).

Cùng với đó thì khi áp CT16, khoảng thời gian 14 ngày là đủ để túm hết cỡ 80% số ca đã bị nhiễm trước khi có CT16 (do có những ca phát bệnh sau 14 ngày).

HN đã gần hết 15 ngày CT16 mà số ca sàng lọc ho sốt cộng đồng mới vẫn có, nên là khả năng cao phải làm chặt thêm khoảng tầm 7-10 ngày nữa, để hết sạch các ca cộng đồng mới, tất cả các ca F0 mới đều liên quan đến các ca đã có thì lúc đó mới tính đến chuyện nới lỏng được.
Với chủng Delta này thì chặt như TQ còn toang cụ ạ, nên bây giờ chỉ có giải pháp là tận dụng giãn cách tiêm vắc xin nhanh thôi ko thì 1-2 tháng lại phong toả tiếp, mà giờ chỉ có Sài Gon đang làm ổn tốc độ tiêm vắc xin, còn các địa phương khác chậm quá, mà khâu vận chuyển tiếp nhận nhiều vấn đề khi có tỉnh kêu thiếu mà số liệu phân bổ của Bộ Y tế thì thừa nhiều. Mà chả thấy cụ Vedan quyết liệt vấn đề này gì cả phải phê bình nhắc nhở thậm chí kỷ luật vài ông làm gương mới nhanh được

Loveisfun

[Tịch thu bằng lái]
CDC HD công bố toàn bộ ca nhiễm là chủng Delta, lại rơi vào mấy công ty trong KCN, ca đêm qua cách nhà e 1 đoạn có lẽ may mà ông BN thuộc diện tiêm 2 mũi rồi nên khả năng lây nhiễm thấp đi tính đến giờ các mẫu lấy đêm qua vẫn âm tính. Từ mai là TP gần như CT16+ rồi cụ.
Ốm rồi. Giờ chỉ có tiêm càng nhanh càng tốt. HD nên học HP, mượn 1 triệu liều Sino của SG về quất cho nhanh.

kulv

Xe buýt
Nói hợp lý. Nhưng nên nói đúng nơi đúng chỗ :D Cứ lập thớt mới bàn đúng chủ đề, ví dụ " Dự đoán xu hướng dịch Covid ở Vnam để đầu tư kinh doanh", mỗi con số phần trăm đưa ra thì thêm vài câu diễn giải. Chắc học Ielts hoặc XSTK rồi thì cũng không lạ gì nhỉ :D
Vậy là cũng không ai thấy bị làm phiền :D
Hồi xưa bên tnxm với tathy mấy ông assmin nghĩ ra trò dị phết: tạo ra 1 room riêng cho chim non bím chã & nhặt lá đá bơ tự sướng với nhau, người ngoài ko vào được ko đọc được, bên trong cũng ko được ra :D. Thâm.

jazzzzz

Xe lăn
Thế nên mình mới lo lắng, mong Mordena hoặc Pfizer về nhiều để tiêm, Astra nhiều tác dụng phụ quá, công việc của mình làm online ở nhà, hầu như ko bao giờ ra khỏi cửa nên cố chờ mấy loại kia về
Nhà em, cả mama trên 60 tuổi tiềm Az thấy bình thường, 9g30 tiêm tối sốt nhẹ tý, người hơi bứt rứt, sáng hôm sau khoẻ re.

Ốm rồi. Giờ chỉ có tiêm càng nhanh càng tốt. HD nên học HP, mượn 1 triệu liều Sino của SG về quất cho nhanh.

Tháng trước e đăng ký tiêm cũng k buồn quan tâm xem vaccine của hãng nào nữa rồi có gì tiêm đó chứ 1 năm đón tết đến mấy lần mệt mỏi lắm rồi cụ ạ.

Hôm qua bác OF-141 đã nhắc các bác và cũng bộc bạch những điều khó nói mà diễn đàn buộc phải tuân thủ, vậy mà các bác vẫn cứ rông dài chuyện không liên quan chủ đề thớt. Làm bọn em phải xóa nhiều quá =((
Mong các bác tập chung vào chủ để thớt giúp bọn em, chuyện về vaccine thì các bác sang thớt bên kia, em biết nhiều bài viết về vaccin khá tâm huyết, nhưng vẫn bị xóa, làm người xóa cũng áy náy. Ngoài ra bên này cũng vậy, các bác nói cái gì cũng xa xa chút......, lúc dịch dã đang bùng phát đôi khi thẳng vấn đề quá cũng không hay. Cảm ơn các bác nhiều nhiều!

bocubau

Xe tăng

LienPhuong

Xe điện
Vậy, việc các bác đang làm như phun xịt khử khuẩn túi hàng sau khi nhận là thừa?
Chỉ cẩn sát khuẩn tay?

Vẫn rất mơ hồ. Trong quá trình nhận túi hàng, virus trên túi hàng, trên bao bì sản phẩm có thể bắn dính vào quần áo không, sau đó rửa tay sạch sẽ rồi nhưng quần áo dính, tay sờ vào quần áo và đưa lên miệng có dính được virus không? Chẳng lẽ cả ngày không bao giờ sờ tay lên mặt. Tất cả cũng chỉ là phỏng đoán.

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Hôm qua bác OF-141 đã nhắc các bác và cũng bộc bạch những điều khó nói mà diễn đàn buộc phải tuân thủ, vậy mà các bác vẫn cứ rông dài chuyện không liên quan chủ đề thớt. Làm bọn em phải xóa nhiều quá =((
Mong các bác tập chung vào chủ để thớt giúp bọn em, chuyện về vaccine thì các bác sang thớt bên kia, em biết nhiều bài viết về vaccin khá tâm huyết, nhưng vẫn bị xóa, làm người xóa cũng áy náy. Ngoài ra bên này cũng vậy, các bác nói cái gì cũng xa xa chút......, lúc dịch dã đang bùng phát đôi khi thẳng vấn đề quá cũng không hay. Cảm ơn các bác nhiều nhiều!
Mùa dịch lại có nhiều việc để làm hơn !
Nhất cụ =)) =))

Trạng thái
Thớt đang đóng