[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề về sách giáo khoa, sách lớp 1

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Không rõ trong bài này, "chiêm chiếp" là động từ hay tính từ hay là danh từ? Chưa kể " chiêm chiếp" thì có ầm ĩ được hay không?

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Bới lỗi mà không biết đúng hay sai à? Cá măng sống ở biển thì cũng sai nốt à?
Tôi chả buồn xem nữa cụ ạ. Nhiều lỗi quá đến ngán ngẩm rồi. Mà cụ làm gì mà có vẻ bực tức thế? Có ai làm gì cụ đâu? Ăn nói thì có chủ ngữ vị ngữ chứ cụ.

Susu77

Xe tăng
Lũ cặn bã đây ạ. Cụ nào có thêm thông tin về lũ này thì show lên luôn cho bà con gặp ngoài đường còn tránh.

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Lũ cặn bã đây ạ. Cụ nào có thêm thông tin về lũ này thì show lên luôn cho bà con gặp ngoài đường còn tránh.
Toàn là các giáo sư, tiến sỹ, thạc sỹ cả mà không biết có đọc lấy 1 lượt không.

nhuataiche

Xe container
Em ko trút hết trách nhiệm lên đầu những người viết sách đâu bác, nhưng em muốn biết những người quản lý của các vị này là ai ! Em nghĩ là bác muốn chửi thề gì thì đó mới là mục tiêu chính !

Susu77

Xe tăng
Lũ này leo lên học hàm học vị cao bằng lươn lẹo thủ đoạn chứ có tí thực chất nào. Chúng chắc có đọc nhưng vì ngu dốt nên thấy đó là đổi mới là hay ho. Trong một thớt khác em đã còm, đa số các bạn học ngày trước của em người giỏi thì hầu như ko làm ts, còn toàn thành phần dốt giờ làm ts, làm thày dạy người khác.

Susu77

Xe tăng
Em ko trút hết trách nhiệm lên đầu những người viết sách đâu bác, nhưng em muốn biết những người quản lý của các vị này là ai ! Em nghĩ là bác muốn chửi thề gì thì đó mới là mục tiêu chính !
Em ko muốn chửi thề, em muốn bỏ tù bọn chúng vì làm hại trẻ con.

tienh1k52

Xe tải
Toàn dáo sư thiến sót thế này thì làm công tác quản lý, lấy đâu ra thực tế giảng dạy để viết nên những bộ sách phù hợp với thực tiễn.

tienh1k52

Xe tải
Lũ này leo lên học hàm học vị cao bằng lươn lẹo thủ đoạn chứ có tí thực chất nào. Chúng chắc có đọc nhưng vì ngu dốt nên thấy đó là đổi mới là hay ho. Trong một thớt khác em đã còm, đa số các bạn học ngày trước của em người giỏi thì hầu như ko làm ts, còn toàn thành phần dốt giờ làm ts, làm thày dạy người khác.
Những người giỏi toàn ra ngoài làm cho các doanh nghiệp nước ngoài, kém hơn tí thì ở lại trường nhờ quan hệ hoặc vào nhà nước rồi leo dần lên.

nhuataiche

Xe container
Toàn dáo sư thiến sót thế này thì làm công tác quản lý, lấy đâu ra thực tế giảng dạy để viết nên những bộ sách phù hợp với thực tiễn.
Những cái khác thì em ko dám nói, nhưng về năng lực quản lý thì em có thể dám chắc là mấy vị này cũng chẳng ra gì !

tienh1k52

Xe tải
Những cái khác thì em ko dám nói, nhưng về năng lực quản lý thì em có thể dám chắc là mấy vị này cũng chẳng ra gì !
Ở mình các lĩnh vực nhất là liên quan đến quản lý NN thì đội ngũ lãnh đạo trình độ ntn quá rõ ràng rồi mà cụ.

nhuataiche

Xe container
Nghe ông dáo sư trả lời, em phải tự hỏi là có bệnh thần kinh thì mới có bằng tiến sĩ thì phải !

nhuataiche

Xe container
Úi giời, toàn là thạc sĩ với tiến sĩ. Các vị làm em nhớ lại cái câu mà bọn Nga la tư hay nói: kiến thức đến rồi lại đi, chỉ có cái bằng là ở lại !

Ôi con chó và lại Quà quà
Như thường lệ, cha Thành Vân này lại chôm và chỉa rồi khịa truyện của cụ Aesop và biến thành truyện trong sgk. Mà câu từ đọc vào đã phát rồ.
Nguyên văn truyện của cụ tên là Quạ và cáo, thì đổi thành Quạ và chó. Tìm mãi không có tên truyện nào như vậy trong tập truyện của cụ, mãi mới mò ra là trong truyện Quạ và cáo.
Ô hô con chó ở đâu chui vô đây vậy cà. Kế đó pho mát thì đổi thành thịt. Cành cây biến thành mỏm đá. Và quạ thì kêu Quà quà chắc nó ưng đòi quà. Chưa kể các câu từ hay ho như "Chó nghĩ kế cuỗm khổ mỡ", "Khổ mỡ nằm kề mõm chó" và "chó tợp mỡ tha đi" thì đích thị chỉ của Thành Vân. Chứ Aesop có viết vậy bao giờ đâu. Hơn nữa, đọc truyện Chó và cáo thì chả hiểu tính ráo rục nó nằm ở chỗ nào vì thấy 2 con lừa đảo tranh đoạt nhau và chấm hết.
Nguyên văn truyện này của cụ Aesop chép ra đây cho bà con tự dạy con cháu cho khỏi mệt mỏi. Câu chuyện của cụ rất sâu sắc, lời văn dễ hiểu lại duyên dáng thông thái chứ không phải thô lậu cụt lủn như ai đâu.
"Một con quạ đứng trên cành cây, mỏ ngậm miếng pho-mát trong khi có một con cáo đang theo dõi nó và lập mưu chiếm miếng pho-mát . Tiến lại gần chỗ con quạ, ngay dưới cành cây, con cáo ngước lên nói :
– Tôi đang nhìn thấy ngay trên đầu mình một công nương thật quý phái. Vẻ đẹp của nàng không gì có thể sánh được, còn bộ lông mới đẹp làm sao. Nếu như giọng hát của nàng cũng tuyệt vời như vẻ ngoài thì không còn nghi ngờ gì nữa, nàng chắc chắn là nữ hoàng của loài chim.
Quạ rất sung sướng khi nghe những lời phỉnh nịnh này và cũng muốn chứng tỏ cho cáo là mình có thể hát được nên đã kêu rất to. Và thế là miếng pho-mát rơi ra khỏi miệng con quạ.
Cáo chỉ chờ có thế, vồ ngay lấy rồi nói với quạ:
– “ Cô có một giọng ca hay đấy nhưng cái cô cần lại là trí thông minh cơ”.
(nguồn: Ngụ ngôn Ê-dốp – Nhà xuất bản Văn hóa thông tin)"
Bạn Thành Vân thân mến, có phải cũng nên tặng bạn câu chót của cụ Aesop trong câu chuyện này không?
-COPY FACEBOOK-
Trên FB có người bóc phốt nguồn gốc các câu chuyện trong sgk. Hóa ra là copy rồi chỉnh sửa nhưng mà lại lại thiếu suy nghĩ.
Chuyện này làm em nhớ lại câu chuyện tiếu lâm VN:
" Tướng công kỵ bà cụ.
Bà cụ tẩu như phi".

=))=))=))=))

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Em chả biết nói cái gì, post lại cái này thôi rồi em đi ra.