Tổng hợp hình ảnh và Thông số CR-V 2013 Việt Nam

xedapom

Xe tải
Bác kiểm tra lại đi, có thể em lạc hậu nhưng việc thêm lựa chọn hiện các hãng chưa làm được do sản lượng quá thấp. Mấy món đồ chơi như bác nói là lưạ chọn cũng chả sai nhưng để làm ra con xe, em nghĩ mấy cái cân bằng, hỗ trợ khó gấp vạn lần. Các đại lý một số hãng lắp thêm mấy món này kô phải là chuyên, kể cả có dùng đúng đồ bổn hãng dùng chăng nữa!
Honda làm vậy cũng là chặt chẽ về chuyện giá. Cái này tốt cho HD cũng như khách.
e k biết thế nào nhưng Mazda,Toyota đều có phiên bản có lắp DVD cho khách hàng dễ lựa chọn(Camry bản 2.5Q 2013,mMazda thì nhiều dòng có trang bị DVD,CX5 đối thủ trực tiếp của CRV có trang bị DVD và Loa Boss)....
E nói thật cái DVD và camera de là cái mà có đến 80% khách hàng mua xe ô tô đều mong muốn có!Những ng k lắp đa phần vì ngại k đc bảo hành nên k lắp,chứ đc lựa chọn họ vẫn thích!Mua 1 cái xe hơn tỷ rồi,chẳng mấy ai muốn cái xe mình trang bi option đơn sơ quá...

Chỉnh sửa cuối:

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Các bác quá cầu kỳ và tiểu tiết: em chỉ cần nội thất mượt mà, ghế da êm ái và bền, âm thanh tạm đc, tích hợp ipod/aux, như bản bâyh cũng là ổn. Giờ quan tâm chất lượng vận hành của xe thôi ! Hôm qua xuống HDLB xem xe 1 lần nữa em thấy mình lựa chọn giữa camry vs crv là ổn !

xedapom

Xe tải
Các bác quá cầu kỳ và tiểu tiết: em chỉ cần nội thất mượt mà, ghế da êm ái và bền, âm thanh tạm đc, tích hợp ipod/aux, như bản bâyh cũng là ổn. Giờ quan tâm chất lượng vận hành của xe thôi ! Hôm qua xuống HDLB xem xe 1 lần nữa em thấy mình lựa chọn giữa camry vs crv là ổn !
thằng Mỹ là thằng thực dụng nhất,xe nó lúc trước option bèo bọt nhất mà giờ xe xuất sang nó cũng có những món đó rồi nhe Bác!

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Em thì ko coi trọng lắm, em thấy bộ headunit CD tích hợp màn imid, có bluetooth/aux/ipod/telephone như bâyh là đủ dùng với nhu cầu tâm sinh lý của em ! Em quan tâm đến chất lượng xe và chi phí vận hành hợp lý !

xedapom

Xe tải
Em thì ko coi trọng lắm, em thấy bộ headunit CD tích hợp màn imid, có bluetooth/aux/ipod/telephone như bâyh là đủ dùng với nhu cầu tâm sinh lý của em ! Em quan tâm đến chất lượng xe và chi phí vận hành hợp lý !
Chất lượng Honda và Toyota đã được khẳng định rùi!nên giờ chỉ cạnh tranh sự tiện nghi.....
E nói thật nếu HVN cho phép đặt option thì có k it khách chọn đặt bản có DVD,camera de....vì bỏ cái CD cùi thay cái DVD sự chênh lệch giá là k nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

lapin

Xe container
e k biết thế nào nhưng Mazda,Toyota đều có phiên bản có lắp DVD cho khách hàng dễ lựa chọn(Camry bản 2.5Q 2013,mMazda thì nhiều dòng có trang bị DVD,CX5 đối thủ trực tiếp của CRV có trang bị DVD và Loa Boss)....
E nói thật cái DVD và camera de là cái mà có đến 80% khách hàng mua xe ô tô đều mong muốn có!Những ng k lắp đa phần vì ngại k đc bảo hành nên k lắp,chứ đc lựa chọn họ vẫn thích!Mua 1 cái xe hơn tỷ rồi,chẳng mấy ai muốn cái xe mình trang bi option đơn sơ quá...
Crv khác, cái mít nó cũng là cái kính, nên có thì tốt kô có cũng chả sao. Bác so với sedan thì chọn sedan mà so chứ? Còn cx5 em chả biết có dvd theo xe kô (kô chơi loại đại lý lắp ngoài nhà máy) nhưng giá nó cũng cao hơn. Động cơ phải loại 2.5 mới nói chuyện phải quấy với 2.4 được.
Ps: Cách hành văn của bác em thấy quen quen:D

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Các bác chạy loanh quanh trong phố thì thấy cái màn dvd nó oách ! Chứ chạy đường dài thì chỉ cần tích hợp ipod/telphone là ổn ! Em chạy đường dài chỉ muốn âm thanh nghe ổn, chọn bài hát mình thích trên ipod qua tích hợp vô lăng với headunit ! Còn muốn giải trí cho ng ngồi sau thì mua bộ Ent Media giống như bản Us là chuẩn !

xedapom

Xe tải
Crv khác, cái mít nó cũng là cái kính, nên có thì tốt kô có cũng chả sao. Bác so với sedan thì chọn sedan mà so chứ? Còn cx5 em chả biết có dvd theo xe kô (kô chơi loại đại lý lắp ngoài nhà máy) nhưng giá nó cũng cao hơn. Động cơ phải loại 2.5 mới nói chuyện phải quấy với 2.4 được.
Ps: Cách hành văn của bác em thấy quen quen:D
nói chung HVN nên cho lựa chọn option,khách hàng tự nguyện mua,tại sao HVN lại k bán?!Lí do chẳng qua muốn bán đc nhiều cái CD cùi thôi...

xedapom

Xe tải
Các bác chạy loanh quanh trong phố thì thấy cái màn dvd nó oách ! Chứ chạy đường dài thì chỉ cần tích hợp ipod/telphone là ổn ! Em chạy đường dài chỉ muốn âm thanh nghe ổn, chọn bài hát mình thích trên ipod qua tích hợp vô lăng với headunit ! Còn muốn giải trí cho ng ngồi sau thì mua bộ Ent Media giống như bản Us là chuẩn !
cái DVD chủ yếu thư giãn khi kẹt xe và đợi vợ đi shopping.......!nhiều lúc F1 nó cũng thích khi buồn....

fialovy

Xe tăng
Nói thật là DVD cái chức năng lớn nhất vẫn là dùng cho cam lùi cam tiến thôi ạ
Xem DVD thfi cũng sướng, nhưng mà mất tập trung lắm, em copy cái Victoria Secret Fashion Show vào mà lái xe mất tập truing kinh khủng :))

xedapom

Xe tải
Xem DVD thfi cũng sướng, nhưng mà mất tập trung lắm, em copy cái Victoria Secret Fashion Show vào mà lái xe mất tập truing kinh khủng :))
chỉ xem khi dừng xe chứ k xem khi chạy!và nhiều khi F1 quậy cũng có cái để nó ngồi im!Tóm lại DVD k phải là vấn đề quá lớn,nhưng có nó vẫn tốt hơn nhiều so với k có va quan trọng nếu HVN cho đặt từ đầu thì chi phi cho ng mua rẻ hơn(vì k phải chi mua cái CD theo xe) và đc yên tâm vì đc bảo hành chính hãng.thay vi phiền phức ra ngoài lắp mả tâm li bất an và bỏ phí cái CD còn mới nguyên mà k xài.....

lapin

Xe container
Cụ nói chuẩn, nhưng em thấy chả cần:21:

RAVA

Xe ba gác
--Em thấy cái chức năng hay nhất của cái màn hình là làm cho cái táp lô đẹp hơn, cái đầu CD trông thô mộc quá, sau đó mới đến cái chức năng dùng cho camera lùi, tiến (vì em lái xe bao năm nay mà chả cần đến cái này), rồi cuối cùng mới là chức năng DVD. Tuy vậy nếu được lắp đồ chính Hãng theo xe thì tốt hơn, đỡ phải vứt đi cái đầu CD mới toe.

chienda

Đi bộ
có thì di cảm giác thây thế nào có như xe tăqng không hả bác

Leonguyenvn

Xe máy
Xe đẹp , nội thất ngon nhưng em không thích hộp số xe đang dùng vì tốn xăng, ko khỏe so với hộp số có M + -

Justin

Xe hơi
Chả biết trong hãng có sẵn 2 đồ này ko các cụ nhri
Cánh lướt gió đuôi và thanh giá nóc

inochi

Xe điện
Hôm nay em cũng đã nghía qua bản 2.0 thấy option của CRV đời này ngon hơn đời 2012 nhiều
Chắc doanh số bán hàng của CRV lại tập trung vảo bản 2.4 thôi, chứ vênh nhau 140 triệu thì làm em 2.4 ngon hơn, chứ khoang máy 2.0 nhìn trông không được đẹp mắt lắm. Em vote cho 2.4 mode 2013

hangdocoto

Xe máy
Có cụ nào ở đại lý cho hỏi cuối tháng 3 đặt thì khả năng lúc nào được lấy xe , vì đang tính chắc tháng 4 lên đầu 8xx.xx luôn thì đổi :)

jan13th

Xe hơi
Em cam đoan với các cụ 1 điều, Honda cắt có nghĩa là KHÔNG BAO GIỜ các cụ mua được cái DVD đúng theo tiêu chuẩn nước ngoài lắp đâu
Đơn giản vì vào hãng toàn DVD Tàu Khựa thôi, chất lượng âm thanh rất kém, hôm nay em ngồi lên thử con xe ở Honda MĐ cũng vậy, lên thì loa bật sẵn hơi to, nghe rè rè luôn
Cụ nhầm rồi, nếu mà ko cần bảo hành hoặc cụ nào tiếc thì đợi hết bảo hành rồi lắp thì cũng lắp được hàng xịn thôi mà ^^

xedapom

Xe tải
Cụ nhầm rồi, nếu mà ko cần bảo hành hoặc cụ nào tiếc thì đợi hết bảo hành rồi lắp thì cũng lắp được hàng xịn thôi mà ^^
xe mới mà!ai lại k cần bảo hành!nhất là khi có thay đổi đồ điện trong xe!bên diễn đàn OS có 1 bài nói về chiếc CRV bị cháy do chập điện khi độ Âm Thanh....
HVN k có chính sách cho khách hàng đặt thêm option là gây khó khăn cho khách hàng trong việc lựa chọn trang bị!Các hãng xe ngta luôn có bản Base để cạnh tranh giá và bản ful để khách hàng có sự lựa chọn và an tâm đc bảo hành chính hãng,thay vì phải ra ngoài lắp thêm,mà mất bảo hành.