[Funland] Tổng hợp các vấn đề về dịch Corona tại Hàn Quốc

phuongmit

Xe cút kít
Có 2 cách, 1 là cách ly bắt buộc, nhốt lại như bỏ tù là an toàn nhất. Nhưng ở ta cho cách ly tại chung cư thì phải tử tế với họ và phân công nhau giám sát chặt chẽ đề phòng cụ ạ. Tin tưởng quá không có thóc giống mà ăn. Bài học em D Vĩnh Phúc tự cách ly sờ sờ ra đấy. Nó là người Việt cùng tiếng nói với mình còn thế.
Đúng rồi cụ, người bị cách ly cũng rất hợp tác, giám sát thì đủ hết các lực lượng rồi. Có văn bản chỉ định người đó chỉ cần cách ly tại căn hộ, quy trình an toàn cũng có nhưng xòm háng nó muốn nhốt người ta vào viện chúng nó mới an yên cụ ạ :))

TPS

Xe điện
Đúng rồi cụ, người bị cách ly cũng rất hợp tác, giám sát thì đủ hết các lực lượng rồi. Có văn bản chỉ định người đó chỉ cần cách ly tại căn hộ, quy trình an toàn cũng có nhưng xòm háng nó muốn nhốt người ta vào viện chúng nó mới an yên cụ ạ :))
Do ta nghèo thôi. Cụ có nắm rõ hệ thống thông khi, khí thải ở chung cư của cụ kết nối ra sao không? Là em thì em cũng thế thôi. Nếu cách ly tập trung thì an toàn hơn nhiều trông chờ ý thức tự khoá mình trong phòng của người kia chứ cụ. HK có ca lây bệnh khi người bệnh ở cách 10 tầng lầu, nghi ngờ do đấu nối sai đường khí tải toilet trong căn hộ người bệnh.

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Nghe thế lực Hàn tân giải thích thì 1 phần nguyên nhân là do dân Hàn không thích đeo khẩu trang nên lây lan nhanh...
Hơn nữa, HQ tranh thủ dồn toàn lực sx khẩu trang giá cao để xuất khẩu phục vụ tâm dịch TQ nên cũng thị trường nội địa cũng khan hiếm?! :-?
Chẳng biết cụ đùa hay thật, nhưng em sang đó 1 lần vào mùa thu năm ngoái, thấy dân họ cũng chịu khó đeo khẩu trang lắm chứ ko như cụ nói. Mặc dù em ở đó thấy không khí sạch hơn ở VN rất nhiều, đường xá gần như ko có 1 hạt bụi nào luôn. Lúc đó thấy người ta đeo khẩu trang mà em nghĩ thầm thế này nếu họ về HN thì chắc họ chẳng dám ra đường mất.

phuongmit

Xe cút kít
Do ta nghèo thôi. Cụ có nắm rõ hệ thống thông khi, khí thải ở chung cư của cụ kết nối ra sao không? Là em thì em cũng thế thôi. Nếu cách ly tập trung thì an toàn hơn nhiều trông chờ ý thức tự khoá mình trong phòng của người kia chứ cụ. HK có ca lây bệnh khi người bệnh ở cách 10 tầng lầu, nghi ngờ do đấu nối sai đường khí tải toilet trong căn hộ người bệnh.
Giàu nghèo chả liên quan gì trong trường hợp này cả. Cái chính là quy trình đã có, hướng dẫn đã có mà các ông vẫn đòi nhốt người ta thì các ông đang làm ngược chỉ đạo, đem nỗi sợ hãi và kì thị dân tộc để đối xử với người ta, thế thôi :)) câu chuyện cụ đưa ra nó là hi hữu và k đại diện dc cho số đông. Hôm đó tranh luận em bảo hội hàng xóm cảm thấy quy trình sai, k an toàn thì ra phường, quận, gọi y tế vào khiếu nại, phản ảnh, thậm chí tố cáo thì chả đứa nào làm cụ ạ :))

quynhdiem

Xe tăng
Hàn chính thức thừa nhận bùng dịch. Liệu VN có cứu trợ 500.000 $ không ạ?

"Với người láng giềng đang lúc lâm nguy
Đất nước mình không ngại ngần tiếp tế
Dù mình còn nghèo nhưng mình không thể
Nhắm mắt làm ngơ khi ai đó cơ hàn."

Bên VN có bao nhiêu người VN đang kẹt? Bao giờ thì Ta cho máy bay sang đón nhỉ?

"Thủ tướng phát lệnh rồi, em đã nghe rõ chưa
“Trong cuộc chiến này sẽ không có một ai bị để lại”
Chẳng có điều gì làm cho mình sợ hãi
Khi trong mỗi người nhân ái được gọi tên."

TPS

Xe điện
Giàu nghèo chả liên quan gì trong trường hợp này cả. Cái chính là quy trình đã có, hướng dẫn đã có mà các ông vẫn đòi nhốt người ta thì các ông đang làm ngược chỉ đạo, đem nỗi sợ hãi và kì thị dân tộc để đối xử với người ta, thế thôi :)) câu chuyện cụ đưa ra nó là hi hữu và k đại diện dc cho số đông. Hôm đó tranh luận em bảo hội hàng xóm cảm thấy quy trình sai, k an toàn thì ra phường, quận, gọi y tế vào khiếu nại, phản ảnh, thậm chí tố cáo thì chả đứa nào làm cụ ạ :))
Sao lại không quan trọng. Nếu đủ giàu thì đã có khu cách ly riêng, để người kia không ở chung chung cư, đi chung thang máy với người khác.

phuongmit

Xe cút kít
Sao lại không quan trọng. Nếu đủ giàu thì đã có khu cách ly riêng, để người kia không ở chung chung cư, đi chung thang máy với người khác.
Ai bảo cụ k có khu cách ly riêng :)) nhưng tùy tình trạng mới phải vào đó. và k phải cứ là người TQ thì phải tống vào cách ly riêng. Tư duy kiểu đó thì chắc san phẳng cả tỉnh cũng k đủ không gian để cách ly riêng :))

TPS

Xe điện
Ai bảo cụ k có khu cách ly riêng :)) nhưng tùy tình trạng mới phải vào đó. và k phải cứ là người TQ thì phải tống vào cách ly riêng. Tư duy kiểu đó thì chắc san phẳng cả tỉnh cũng k đủ không gian để cách ly riêng :))
Tại mình không huỷ visa, cho hơn 7100 người TQ vào VN và đang cách ly tại khắp các tỉnh thành nên mới không đủ chỗ cách ly. Nước khác nó cấm với huỷ rồi thì cần gì lo nữa :))

Thỏ móm

Xe điện
Ý thức của dân họ thì cũng nửa nạc, nửa mỡ lắm.
Giới tinh hoa thì tuyệt đấy, nhưng đám dân cày thì vẫn còn hoang dại lắm.
Sao em xem những phin sướt mướt Hàn cuốc thấy chúng nó văng ming lắm cơ mờ.
Thế hoá ra là Bịa ah cụ !!!
ĐỂU nhề :(

Thỏ móm

Xe điện

bridge

Xe điện

momoyama68868

Xe điện
Achuma ở HQ là điển hình cho ngông ngênh, bố đời, động cái là ngoạc mồm ra nên mới có thành phần 61 tuổi mang SBD 31 lôi dịch đi lây lan khắp nơi như thế.
Truyền thống kẻ ít tuổi phải nghe đứa lớn hơn nó cũng giúp cho các mụ già luôn tỏ ra ghê gớm, khó khăn nhăn nhó cụ ạ. Còn lại rất ít bà già Hàn có bộ mặt tươi cười, vui vẻ và dễ hòa đồng.
Dân HQ bảo ngông không sai ví dụ hôm qua cả nước báo động ầm ầm nhưng có tỉ lệ không nhỏ ra đường quyết không đeo khẩu trang, vào siêu thị tay bốc đồ ăn mẫu ầm ầm...
TP Thiên Tân, TQ có 1 ổ dịch liên quan tới 1 Siêu thị khả năng do không gian không thông thoáng lưu cữu nên tồn đọng và phát tán virus từ nhg bệnh nhân nhiễm đi ST trước đó. Nghe tả họ k khâu trang, tay không bốc đồ ăn thì lại toang sớm thôi.

dpl

Xe lăn
Ý cũng sợ toang nên nghỉ mấy trận seria A
Thế là đêm nay k đc xem inter :((

King Neptune

Xe buýt
Không hiểu sao ông Nhật với Hàn lại phong tỏa kém thế, chắc tui cũng phải tính kế như cụ vậy, tích trữ dần là vừa
Hnay cả nhả tui hò hét kéo ra chợ và siêu thị khuân gạo, dầu , mì, đồ hộp , thịt, cá, trứng, rau , củ quả ,... Chiều lại làm 1 suất nữa vét siêu thị các loại giấy vs, bcs, kotex, các kiểu ...
Tuần tới thấy tình hình phức tạp dồi, các con giồng Châu Ớ loằng quoằng lắm. Con thạch sùng như mình lạng quạng bùng dịch là chạy ứ kịp. Cố gắng qua 2 tuần tiếp xem thế nào.
Ra ngoài thấy bà con vẫn thong thả lắm

Trục

Xe ba gác
Sao em xem những phin sướt mướt Hàn cuốc thấy chúng nó văng ming lắm cơ mờ.
Thế hoá ra là Bịa ah cụ !!!
ĐỂU nhề :(
Thỏ nghe bài Gangnam Style là sẽ hiểu dân họ còn chế giễu nhau thế cơ mà. ;))