[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

BinhminhSG

Xe buýt
Vẫn chung chung lắm. E vd như đèn xe. Nhiều xe đang lưu hành có mấy đời xe rồi. Đời cũ halogen đởi mới led. Chẳng lẽ ko dc lắp led dù là của hãng. Chưa kể nhiều xe thay nguyên bộ đèn hãng thứ 3. Quan trọng là đèn lắp thêm ánh sáng, góc chiếu, công suất tiêu thụ... trong phạm vi cho phép là dc. Chứ ntn thì ra đkiem vẫn phải về. Nhân viên đkiem nhớ làm sao hết dc các đời xe. Nhất là đang trong gđ đốt cả ngành thế này thì đuổi về là an toàn nhất cho bên đkiem
Cái đấy chắc là chờ sửa luật, còn hiện nay mới chỉ chữa cháy thôi cụ ạ.
Sau vụ đốt lò này em cho rằng tiêu chuẩn đăng kiểm sẽ có cuộc cách mạng có lợi cho các chủ xe độ đẽo một cách chân chính, đúng quy phạm kỹ thuật.

longphúc

Xe tăng
Theo như bài báo này thì đã cho phép thay ca lăng, độ đèn gầm rồi
Đèn gầm thì em ủng hộ chứ calang em lại ủng hộ cấm độ vì calang nó không đơn thuần là vật trang trí

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Cái đấy chắc là chờ sửa luật, còn hiện nay mới chỉ chữa cháy thôi cụ ạ.
Sau vụ đốt lò này em cho rằng tiêu chuẩn đăng kiểm sẽ có cuộc cách mạng có lợi cho các chủ xe độ đẽo một cách chân chính, đúng quy phạm kỹ thuật.
Cứ khi nào có chuyện thì ngừoi chịu thiệt là thằng dân. E đi xe 15 16 chưa bao h lắp thêm cái j ngoài cam hành trình. Bản thân ra đường cũng ghét mấy ông độ đẽo gây ảnh hưởng. Nhưng lần này làm quá. Gây khó dễ cho cả những người lắp thêm vì nhu cầu chính đáng như lắp bóng thay đèn tăng sáng chẳng hạn.

Còn đợi các bố nhà m nghiên cứu sửa đổi bổ sung tiêu chuẩn có mà...Rồi cụ xem.

loveoto

Xe hơi
Đèn gầm thì em ủng hộ chứ calang em lại ủng hộ cấm độ vì calang nó không đơn thuần là vật trang trí
Calang nó ko là vật trang trí thì nó là gì vậy cụ, mà cụ lại ủng hộ đèn gầm thì thấy cứ mâu thuẫn kiều gì ý

loveoto

Xe hơi
Theo như bài báo này thì đã cho phép thay ca lăng, độ đèn gầm rồi
Nếu như này thì đèn độ và mặt calang hoặc cản trước sau mà phụ hợp cái cũ là được dk rồi còn j

longphúc

Xe tăng
Calang nó ko là vật trang trí thì nó là gì vậy cụ, mà cụ lại ủng hộ đèn gầm thì thấy cứ mâu thuẫn kiều gì ý
Đèn gầm cần thiết cho đồi núi sương mù,còn calang nó là vật điều tiết không khí làm mát,làm giảm chấn khi va chạm giao thông giảm thiểu chấn thương,ngoài ra nó có dạng khí động học,khi xe chạy càng nhanh bánh trước càng ăn xuống mặt đường,cụ thử tưởng tượng nếu thay 1 miếng inox vào đó xem xe sẽ như thế nào

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nay công an niêm phong khám xét cục đăng kiểm phạm hùng. Khổ quá tết nhất rồi
Em tưởng chỉ 9 cái trong miền nam thôi chứ, giờ mò đến tận Cục đăng kiểm Phạm Hùng rồi ah. Căng nhỉ, khéo lại ra một mớ.

longphúc

Xe tăng
Sai phạm 9 cái thì nó thành hệ thống rồi nên cháy đến tận Mỹ đình em không lạ

sakai_yo

Xe lăn
Xếp hàng mua xăng, xếp hàng đăng kiểm, giờ đến Tết còn phải xếp gì nữa không cc?

longphúc

Xe tăng
Có nghĩa là Phòng này ở Cục ăn dây với đội kia đúng không cụ giải ngố e với.
Em hiểu là ăn có hệ thống,có chỉ đạo từ trên,nghe nói trên Cục có đầy đủ Cam của các địa điểm đăng kiểm,vậy chỉ có mù mới không biết các nơi đó bỏ xe ra ngoài hệ thống,còn cụ thể ntn em cũng như cụ,chờ thôi

loveoto

Xe hơi
Đèn gầm cần thiết cho đồi núi sương mù,còn calang nó là vật điều tiết không khí làm mát,làm giảm chấn khi va chạm giao thông giảm thiểu chấn thương,ngoài ra nó có dạng khí động học,khi xe chạy càng nhanh bánh trước càng ăn xuống mặt đường,cụ thử tưởng tượng nếu thay 1 miếng inox vào đó xem xe sẽ như thế nào
Đền gầm cần thiết với các cụ khi đi đồi núi nhg đầy ông nội thành lắp đèn gầm chiếu ngược lên trên đó cụ. Còn calang đa phần họ thay tấm mặt ca lăng hoặc calang đời mới chứ miếng inox như cụ nói chắc là miếng tản nhiệt hoặc mặt calang của xe thôi.Thực ra em ủng hộ cơ quan đăng kiểm làm đúng nhưng những cái không ảnh hưởng tới vận hành xe thì cũng không nên quá khắt khe.

longphúc

Xe tăng
Đền gầm cần thiết với các cụ khi đi đồi núi nhg đầy ông nội thành lắp đèn gầm chiếu ngược lên trên đó cụ. Còn calang đa phần họ thay tấm mặt ca lăng hoặc calang đời mới chứ miếng inox như cụ nói chắc là miếng tản nhiệt hoặc mặt calang của xe thôi.Thực ra em ủng hộ cơ quan đăng kiểm làm đúng nhưng những cái không ảnh hưởng tới vận hành xe thì cũng không nên quá khắt khe.
Vấn đề là ĐK không thể quy chuẩn đc phép và không đc phép thay calang nào vì trên thị trg có cả ngàn loại nên họ làm theo nguyên tắc là đúng,còn đèn gầm thì em nói ủng hộ lắp đúng gọi là đèn gầm,chỉ chiếu tầm thấp và đèn vàng chứ mấy bố lắp led vào gầm thì nói làm gì

BinhminhSG

Xe buýt
Con đèn gầm em lắp là đèn led có nhiệt màu 4300k màu nắng vàng, đường cắt cách mặt đất chỉ 30 cm nên không hề chói mắt người đối diện.

longphúc

Xe tăng
Con đèn gầm em lắp là đèn led có nhiệt màu 4300k màu nắng vàng, đường cắt cách mặt đất chỉ 30 cm nên không hề chói mắt người đối diện.
Chạy vùng núi mùa này nhiều sương mù mà không có đèn của cụ thì cực kỳ nguy hiểm nên em ủng hộ cho phép lắp đèn gầm(đèn sương mù thì chuẩn hơn) và tăng hình phạt thật nặng lắp sai loại và quy cách

thanh040506

Xe trâu
Dạo này đi đăng kiểm có khó khăn nhiều k các cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng