[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

XI.NINE

Xe hơi
TTĐK vi phạm thì họ bị xử lý. Theo VTC có 33 trạm tạm ngừng, trong đó 30 phục vụ điều tra.
Vậy người dùng vi phạm mà vẫn gào thét thì thế nào, dừng đk là quá nhẹ.
Ngoài việc 1 số chuyện CCCM nói bị quay đầu khi lắp cam, đèn tăng sáng (trong phạm vi thiết kế xe cho phép về công suất nguồn và tiêu thụ, độ sáng, độ chói, góc chiếu), giá nóc thì em thấy đk làm quá đáng.
Nhưng có cụ kêu xe chảy nhớt rotuyn, lốp mòn quá cỡ, phanh không ăn hoặc không đều, lốp sai kích cỡ ngoài size option của nhà sx, đương nhiên trượt đăng kiểm. Bản thân mình dùng xe phải tính tới an toàn của mình chứ.
Với các xe dán kính lái tối mù, sau đó lắp đèn tăng sáng (em dự 100% xe dán thẻ thu phí trên đèn), thậm chí có xe chỉ nháy pha ban ngày đã làm xe cùng chiều tối tăm mặt mũi thì dừng đk là chuẩn.
ĐK sai phạm, bị điều tra là quan hệ 2 chiều với chủ phương tiện, và chắc là mức độ lớn, thường xuyên. Vậy số chủ pt gian thành giảo là không ít và hiện tại chưa phải nhận bất kỳ chế tài nào ngoài chuyện tạm dừng đk để khắc phục. Các chế tài của mình cũng ưu ái quá đó chứ. Vậy nếu mình độ xe hoặc không bảo dưỡng sửa chữa để xe không còn nằm trong giới hạn an toàn thì bớt kêu gào đi.

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Chính vì thế nên các hãng nên bán 1 xe và tặng 1 xe để đăng kiểm cụ nhé! Vd Huyndai Santafe lắp lốp Kumho, sau cụ đi lắp Mechilin cũng bị đuổi về vì không nguyên bản, không đảm bảo an toàn! Em là kiểm định viên em mang Cataloge Huyndai ra bảo vậy!
Tào lao. Lốp xe liên quan gì đến laoij nào đâu. Đu gs thông số là đc

Viethung22

Xe tải
TTĐK vi phạm thì họ bị xử lý. Theo VTC có 33 trạm tạm ngừng, trong đó 30 phục vụ điều tra.
Ngoài việc 1 số chuyện CCCM nói bị quay đầu khi lắp cam, đèn tăng sáng (trong phạm vi thiết kế xe cho phép về công suất nguồn và tiêu thụ, độ sáng, độ chói, góc chiếu), giá nóc thì em thấy đk làm quá đáng.
Nhưng có cụ kêu xe chảy nhớt rotuyn, lốp mòn quá cỡ, phanh không ăn hoặc không đều, lốp sai kích cỡ ngoài size option của nhà sx, đương nhiên trượt đăng kiểm. Bản thân mình dùng xe phải tính tới an toàn của mình chứ.
Với các xe dán kính lái tối mù, sau đó lắp đèn tăng sáng (em dự 100% xe dán thẻ thu phí trên đèn), thậm chí có xe chỉ nháy pha ban ngày đã làm xe cùng chiều tối tăm mặt mũi thì dừng đk là chuẩn.
ĐK sai phạm, bị điều tra là quan hệ 2 chiều với chủ phương tiện, và chắc là mức độ lớn, thường xuyên. Vậy số chủ pt gian thành giảo là không ít và hiện tại chưa phải nhận bất kỳ chế tài nào ngoài chuyện tạm dừng đk để khắc phục. Các chế tài của mình cũng ưu ái quá đó chứ. Vậy nếu mình độ xe hoặc không bảo dưỡng sửa chữa để xe không còn nằm trong giới hạn an toàn thì bớt kêu gào đi.
Cứ kêu quan tham trong đó nói dân gian thì lại cãi hoặc đổ thừa. Đến ạ với một số cụ.

xedich

Xe hơi
Trạm Sóc sơn hnay đa phần là xe dịch vụ, bị tạch độ chụm, thước lái, phanh hai bên không đều khá nhiều.

hong.viwaco

Xe container
Các cụ cho em hỏi tình hình trạm Đền Lừ có đông không

babeo

Xe điện
Thở phào nhẹ nhõm cụ ạ! Từ Vĩnh yên về Hn mà sao thấy gần thế😆. Quyết định sáng suốt khi đi thẳng lên Vĩnh yên chứ không than gia vào đoàn xe rồng rắn xếp hàng ở mấy trung tâm đăng kiểm của Hn còn lại.
Chúc mừng cụ nhé!
Mừng như đỗ đại học ý cụ nhể :))

ung_sung_tu_tai

Xe container
Gớm

Ngay trên ộp này, có ộp phơ còn gào thét lên rằng thước lái (hay cụm lái gì đó... đại khái vậy) chảy dầu nên bị đuổi về.
Khiếm khuyết ở hệ thống lái, người ta phát hiện ra cho để khắc phục thì cảm ơn còn chả hết, chứ không có ngày chết cả xe. Đằng này vẫn quay ra gào thét chửi bới là làm khó dễ

lamhoangvan87

Xe container
Hôm rồi e đi đăng kiểm.
Giọng nam gọi là tạch
Giọng nữ gọi là qua
Cụ nào bị tạch thì không khác gì thi trượt đại học. ngậm ngùi ra về sau 3 tiếng chờ đợi. Kèm theo sự ngơ ngác thất thần của những cụ chưa đến lượt.

doctor103

Xe điện
Các cụ có thể tham khảo trạm 89-04D, trên đường tỉnh 379, qua ecopark 1 đoạn. Sáng nay 8h30 em mới đến lấy số đầu giờ chiều là xong, nên là các cụ mà đến trước 7h30 chắc xong trong buổi sáng. Trạm người ta cũng khống chế số lượng 1 ngày khoảng 70-80 xe thôi

Alongcamepolly06

Xe container
Trạm Sóc sơn hnay đa phần là xe dịch vụ, bị tạch độ chụm, thước lái, phanh hai bên không đều khá nhiều.
Đa phần xe cũ, xe dịch vụ bị lỗi này; chỗ bãi xe cháu gửi cũng mấy xe dịch vụ đăng kiểm bị lỗi phanh không ăn đều + đèn không đủ xa ạ (chắc độ đẽo)

Tonydo

Xe buýt
Hôm nay xếp hàng từ 6h sáng ở TT Phạm văn đồng đến 15h 30 mới xong. "Chờ đợi là hạnh phúc" :D

xezace

Xe tăng
Cháu vừa đi đăng kiểm ở ĐH GTVT về xong, sáng đến từ lúc 5h sáng xếp hàng, chiều thì 15h ra khỏi TT đăng kiểm. Quả là mệt mỏi, tuy nhiên còn may hơn nhiều cụ khác phải quay về và bắt đầu lại từ đầu từ sáng mai.

wildcat74

Xe điện
Gần 5 triệu phương tiện; TB mỗi năm 1 phương tiện đăng kiểm 01 lần, mỗi lần đi đăng kiểm mất cả ngày giời thế này là xã hội vứt đi năm 5 triệu ngày công lao động. Chưa kể các chi phí khác!

BVTL

Xe điện
Người OF
Hà Nội có 11 TTĐK bị đóng cửa, chỉ còn lại 20 TT hoạt động!

Chỉ khổ người dân, trả tiền mua dịch vụ đăng kiểm mà xếp hàng như thời tem phiếu!

thanh3883

Xe buýt
Gần 5 triệu phương tiện; TB mỗi năm 1 phương tiện đăng kiểm 01 lần, mỗi lần đi đăng kiểm mất cả ngày giời thế này là xã hội vứt đi năm 5 triệu ngày công lao động. Chưa kể các chi phí khác!
Em tính khoảng 4 ngàn tỷ tiền..... :))

roninVN

Xe buýt
Em xung phong đi nộp phí đường bộ mà khó quá. K nộp được là thành khách hàng tiềm năng của đội áo vàng rồi

thanh3883

Xe buýt
Các chã có vào đây đọc không ạ? Có nhiều nick liên tục đưa tin thất thiệt, bôi nhọ nhà nước, gây hoang mang dư luận.
Nhiều quá nên em không báo cáo riêng lẻ được.
Dân khám xe chầu chực, tắc nghẽn, mất thời gian. Cái phương tiện để đi lại về quê ngày tết, kiếm cơm đang bị ảnh hưởng. Nói lên suy nghĩ, dự đoán tình hình thời sự của mình trên diễn đàn có được không cụ?

BVTL

Xe điện
Người OF
Dân khám xe chầu chực, tắc nghẽn, mất thời gian. Cái phương tiện để đi lại về quê ngày tết, kiếm cơm đang bị ảnh hưởng. Nói lên suy nghĩ, dự đoán tình hình thời sự của mình trên diễn đàn có được không cụ?
Chuẩn cụ! Ảnh hưởng quá nhiều đến người dân dịp cuối năm này!

Vulcan V70

Xe trâu
Lửa từ SG lan ra cấp phòng ở Cục ĐK...Trưởng phòng vào lò, Cục trưởng vào lò... đúng là to chuyện thật. Bao nhiêu năm nay dán tem thu tiền rồi tiền hỏa hồng bán bảo hiểm , hỏa hồng thu phí bảo trì đường bộ... tiền gì gì nữa.
Bạn Hà này mới ngồi ghế Cục trưởng được hơn năm... vậy anh tiền nhiệm liệu có yên không?

Trạng thái
Thớt đang đóng