[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phỗng new

Xe điện
Kiêm nhiệm, hưởng lương cao nhất.
Lúc này rất cần những lồng chí trung kiên như bác :))
Cảm ơn thịnh tình của bác.
Tôi đang nhận hệ số lương gần 9.7, e là về làm Cục chưởng, lại bị hạ hệ số thì tôi thiệt thòi lắm.

thanh3883

Xe buýt
Cụ có chắc chắn ko hay chỉ nghĩ là nó không ảnh hưởng đến an toàn. Em ví dụ (ví dụ thôi nhé) đơn giản nhất là những cái như ốp cản trước, mặt ca lăng,... theo thiết kế của xe thì những chi tiết đó được thiết kế và sử dụng vật liệu phù hợp để hấp thụ và giảm bớt xung lực khi có va chạm nhằm an toàn cả cho người bị va vào và người trên xe. Điều đó được hãng sản xuất xe đảm bảo, giờ lắp thêm hoặc thay cái của bên khác vào thì còn giữ đc đặc tính đó ko? Tất nhiên, phần lớn là có, nhưng vấn đề là chả ai đứng ra công nhận nên họ yêu cầu cứ phải về zin.
Chính vì thế nên các hãng nên bán 1 xe và tặng 1 xe để đăng kiểm cụ nhé! Vd Huyndai Santafe lắp lốp Kumho, sau cụ đi lắp Mechilin cũng bị đuổi về vì không nguyên bản, không đảm bảo an toàn! Em là kiểm định viên em mang Cataloge Huyndai ra bảo vậy!

New car 2023

Xe container
không sao cụ nhé, tôi thay ghế nỉ thành ghế da còn thay bọc trần cũng qua được
Phải trả về nguyên bản đấy bác.
Trên kia có bác đang chạy lốp Michelin rất mới, phải về đổi bộ lốp Kumho cho chính xác với Nguyên bản kia kìa.

Alongcamepolly06

Xe container
các cụ cho hỏi tý, xe tôi kính lái bị đá văng vào rạn xíu chân chim, không biết có qua được đăng kiểm không, mọi lần vẫn ok vì nứt ở vị trí không ảnh hưởng đến tầm nhìn và quá bé
nếu vậy cụ nên để kính bẩn bẩn mà đi đăng kiểm cho an toàn, ko thì khả năng về rất cao nếu bị phát hiện ạ

Alongcamepolly06

Xe container
Trên kia có bác đang chạy lốp Michelin rất mới, phải về đổi bộ lốp Kumho cho chính xác với Nguyên bản kia kìa.
xe có nói gì đến lốp hãng nào đâu cụ, chắc cụ ấy đổi kích thước lốp chứ các hãng sản xuất khác nhau nhưng cùng 1 thông số chả vấn đề gì! mà đời xe nhiều khi hãng cũng thay đổi NCC lốp đấy cụ!

Chính vì thế nên các hãng nên bán 1 xe và tặng 1 xe để đăng kiểm cụ nhé! Vd Huyndai Santafe lắp lốp Kumho, sau cụ đi lắp Mechilin cũng bị đuổi về vì không nguyên bản, không đảm bảo an toàn! Em là kiểm định viên em mang Cataloge Huyndai ra bảo vậy!
Vãi chưởng, em vừa thay bộ Michelin được mấy tháng, thế này thì bỏ mẹ à, thông số lốp y nguyên giấy đăng kiểm ^:)^

MINHKD

Xe điện
:)) Ngáo hết rồi cụ ah
Em tính đặt nhà sản xuất 2 con trùng số khung, số máy. 1 con đăng ký chạy còn 1 con để phục vụ đăng kiểm, đảm bảo cam kết lúc nào cũng nguyên bản như mới!
Thế bác phải cẩu xe đến thì mới nguyên bản đc, chạy là mất zin rồi.

tuanzs

Xe container
ĐK đang lạm quyền làm loạn thôi, vài bữa nữa lại nếm đủ đòn của xxx vì cái tội phản ứng cho mà xem.
Cái nào thuộc Minor Defect thì phải cho qua.
Cái nào thuộc Major Defect thì không cho qua.

PS: Các cụ chịu khó chạy ra các tỉnh ngoài làm đk đi, 4b chạy nhoằng tí là tới, xếp hàng cả ngày vào gặp đội đk đang siết chặt có khi lại mất việc.
Ví dụ như chạy qua Ecopark là có trạm của HY rồi.

Chỉnh sửa cuối:

anhtintin

Xe tải
Sau đợt làm chặt đăng kiểm thế này xe cũ khó bán lắm
Xe cũ 1 đống xe mục mọt, chưa tính nhiều xe mục gần hết gầm, cò lái tháo hết ra hàn tấm tôn mỏng tanh vào chỗ mục rồi sơn lại, bán cho khách chạy tiếp. Để chạy thời gian có sập gầm khi qua gỗ trâu ổ voi hay k thì e chịu:))
Bên đăng kiểm mà check vụ gầm bệ mục mọt, đã bùa chú làm lại, thì rip hết dân bán xe cũ.
Chưa tính mấy con xe bị tai nạn, nếu bên đăng kiểm check được xe tai nạn đã qua trường phái bùa chú, không còn chuẩn an toàn nữa thì lúc đó hay nhỉ

luyenok

Xe điện
Cụ so sánh thế lại càng nhầm, spec kỹ thuật của hãng chỉ có thông số, kích thước lốp chứ không có tên hãng sản xuất lốp, do đó cụ dùng hãng nào cũng đc miễn là đúng thông số kích thước.

xedep.com

Xe tải
E về Hải dương 30 phút cả chờ đợi

xemay04

Xe máy
Website
nongnghiep.vn
Mục đích chuyển đơn vị quản lý các Trung tâm đăng kiểm chăng?

traiHNcodon

Xe tăng
tôi đang kiểm hôm mùng 7/1 có sao đâu,lốp đúng kích thước là được,cụ đừng tung tin như vậy

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Cảm ơn thịnh tình của bác.
Tôi đang nhận hệ số lương gần 9.7, e là về làm Cục chưởng, lại bị hạ hệ số thì tôi thiệt thòi lắm.
Hệ số lương cáo thế này chắc có tí cước sắc, bác đã làm rất nhiều việc cho dân, cho nước. Cơ mà làm nhiều thì chắc chắn không thể đúng hết, chắc có sai phạm... làm càng nhiều thì sai phạm càng nhiều. Tốt nhất là nên khai thành khẩn để hưởng khoan hồng :-s.

traiHNcodon

Xe tăng
cái này tầm bậy,lốp thoải mai miễn đúng thông số,

Tứ Vạn

Xe điện
Báo cáo các cụ, e vừa lấy số thứ tự thành công tại trạm Yên Nghĩa, cơ mà chiều mai mới đến lượt
. Không biết qua nổi ko nữa

Trạng thái
Thớt đang đóng