[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

MINHKD

Xe điện
Hàng trăm ngàn xe khách, xe tải phục vụ sản xuất kinh doanh cũng lao đao. Tôi không thể hiểu họ nghĩ gì khi treo hết các trung tâm Đăng kiểm. Mục đích là gì? Quyền Đình chỉ, tạm dừng trung tâm do ai quyết định? Gần như không có cơ chế giám sát, phản biện.
Nếu có vi phạm thì đóng cửa là đúng dù có đau thương, nhưng ở mình cũng khó khẳng định :D

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Sau đợt làm chặt đăng kiểm thế này xe cũ khó bán lắm

thanh3883

Xe buýt
Nếu có vi phạm thì đóng cửa là đúng dù có đau thương, nhưng ở mình cũng khó khẳng định :D
Xe ba gác, xe lam, xe lôi chạy đầy đường. Ai quản, ai chịu trách nhiệm nhỉ? Trong khi xe tải kinh doanh thì bị soi từng chi tiết nhỏ. Xe con trang trí cản trước sau cho đẹp, lắp camera lùi cho an toàn, lắp giá nóc để đồ cho tiện thì bảo không đúng nguyên bản xe. Khác nào vụ bánh Mỳ thời Covid. Lúc thì bảo không phải thực phẩm, sau bị xã hội lên án thì khẳng định là thực phẩm thiết yếu! :))

kiep2banh

Xe máy
E vừa đăng kiểm xong, chờ lâu thôi chứ không ý kiến gì, dù xe có độ đèn. Nhân viên đk loay hoay không tìm được chỗ mở nắp capo. Em về Nam Định.

luyenok

Xe điện
Xe ba gác, xe lam, xe lôi chạy đầy đường. Ai quản, ai chịu trách nhiệm nhỉ? Trong khi xe tải kinh doanh thì bị soi từng chi tiết nhỏ. Xe con trang trí cản trước sau cho đẹp, lắp camera lùi cho an toàn, lắp giá nóc để đồ cho tiện thì bảo không đúng nguyên bản xe. Khác nào vụ bánh Mỳ thời Covid. Lúc thì bảo không phải thực phẩm, sau bị xã hội lên án thì khẳng định là thực phẩm thiết yếu! :))
Cũng nên nhìn khách quan hơn cụ ạ, mấy cái cụ nói ko phải là họ soi, mà họ cứ tham chiếu theo spec của xe khi xuất xưởng, khác hoặc ko đúng là họ từ chối ngay theo kiểu an toàn cho họ (trách nhiệm, thời gian,....). Vì ko ai đảm bảo (về mặt pháp lý) cái lắp thêm đó là có an toàn hay ko. Còn cứ theo spec xe, nếu ko an toàn thì hãng phait triệu hồi để xử lý chứ ko phải đăng kiểm.

New car 2023

Xe container
Đúng quy trình nó thế mà bác.
Thế mới có Bút phê kiểu "Đề nghị xử lý đúng theo quy định của pháp luật".
Còn với Đăng kiểm thì do bề trên bẩu "theo nguyên bản", vậy là ta cứ nguyên bản mà phệt, lệch 1mm cũng không được.

Tôi đang yêu cầu cậu Thắng chỉ đạo: Xe đi đăng kiểm phải có lốp mới 100%, vì khi đăng ký nguyên bản, xe đăng ký có lốp mới 100%.

thanh3883

Xe buýt
Cũng nên nhìn khách quan hơn cụ ạ, mấy cái cụ nói ko phải là họ soi, mà họ cứ tham chiếu theo spec của xe khi xuất xưởng, khác hoặc ko đúng là họ từ chối ngay theo kiểu an toàn cho họ (trách nhiệm, thời gian,....). Vì ko ai đảm bảo (về mặt pháp lý) cái lắp thêm đó là có an toàn hay ko. Còn cứ theo spec xe, nếu ko an toàn thì hãng phait triệu hồi để xử lý chứ ko phải đăng kiểm.
Nếu như cụ nói chắc các hãng độ xe giải tán hết, những phần độ em liệt kê, cụ xem cái nào ảnh hưởng đến an toàn xe khi lưu thông không. Họ đang làm vượt ra ngoài phạm vi đăng kiểm, không một nước nào kiểm định làm máy móc vậy.

máy cày

Xe tải
các cụ cho hỏi tý, xe tôi kính lái bị đá văng vào rạn xíu chân chim, không biết có qua được đăng kiểm không, mọi lần vẫn ok vì nứt ở vị trí không ảnh hưởng đến tầm nhìn và quá bé

thanh3883

Xe buýt
Thế mới có Bút phê kiểu "Đề nghị xử lý đúng theo quy định của pháp luật".
Còn với Đăng kiểm thì do bề trên bẩu "theo nguyên bản", vậy là ta cứ nguyên bản mà phệt, lệch 1mm cũng không
Thế mới có
Tôi đang yêu cầu cậu Thắng chỉ đạo: Xe đi đăng kiểm phải có lốp mới 100%, vì khi đăng ký nguyên bản, xe đăng ký có lốp mới 100%.
:)) Ngáo hết rồi cụ ah
Em tính đặt nhà sản xuất 2 con trùng số khung, số máy. 1 con đăng ký chạy còn 1 con để phục vụ đăng kiểm, đảm bảo cam kết lúc nào cũng nguyên bản như mới!

New car 2023

Xe container
:)) Ngáo hết rồi cụ ah
Em tính đặt nhà sản xuất 2 con trùng số khung, số máy. 1 con đăng ký chạy còn 1 con để phục vụ đăng kiểm, đảm bảo cam kết lúc nào cũng nguyên bản như mới!
Ờ, đơn giản thế mà không nghĩ ra bác nhề.

New car 2023

Xe container
Cái sự "đảm bảo (về mặt pháp lý) cái lắp thêm đó là có an toàn hay ko", họ đảm bảo thừa sức bác ạ.

Có điều họ lười, cấp trên ra lệnh vậy thì cứ thế thi hành, dù lệnh cấp trên thối như shjt.
Và, phản đối có được thêm cái gì đâu.

traiHNcodon

Xe tăng
Good luck!!!
Bác nhòm trước coi xe mình có bị cái gì nữa không:
Ghế da thì thay trở lại Ghế nỉ nguyên bản.
Dán kính thì bóc ra.
Dash cam cũng tháo.
Lốp xe cũng phải mới toanh, vì khi đăng ký nguyên bản, lốp xe là mới toanh, bác ạ.

Nhá. :D
cài này nói làm cac bác ấy sợ làm gì có chuyện đó

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Cái vụ đăng kiểm này lại nhớ thời anh Thăng, em có con xe tải đời tống bị rách một ít ở ghế mà các ảnh bắt về vá lại

Phỗng new

Xe điện
Đấy, cứ phải rắn và cương quyết như này.
Để tôi đề nghị quy hoạch bố cháu vào vị trí Cục trưởng, nhá!
Good luck!!!
Bác nhòm trước coi xe mình có bị cái gì nữa không:
Ghế da thì thay trở lại Ghế nỉ nguyên bản.
Dán kính thì bóc ra.
Dash cam cũng tháo.
Lốp xe cũng phải mới toanh, vì khi đăng ký nguyên bản, lốp xe là mới toanh, bác ạ.

Nhá. :D

luyenok

Xe điện
Nếu như cụ nói chắc các hãng độ xe giải tán hết, những phần độ em liệt kê, cụ xem cái nào ảnh hưởng đến an toàn xe khi lưu thông không. Họ đang làm vượt ra ngoài phạm vi đăng kiểm, không một nước nào kiểm định làm máy móc vậy.
Cụ có chắc chắn ko hay chỉ nghĩ là nó không ảnh hưởng đến an toàn. Em ví dụ (ví dụ thôi nhé) đơn giản nhất là những cái như ốp cản trước, mặt ca lăng,... theo thiết kế của xe thì những chi tiết đó được thiết kế và sử dụng vật liệu phù hợp để hấp thụ và giảm bớt xung lực khi có va chạm nhằm an toàn cả cho người bị va vào và người trên xe. Điều đó được hãng sản xuất xe đảm bảo, giờ lắp thêm hoặc thay cái của bên khác vào thì còn giữ đc đặc tính đó ko? Tất nhiên, phần lớn là có, nhưng vấn đề là chả ai đứng ra công nhận nên họ yêu cầu cứ phải về zin.

New car 2023

Xe container
Đấy, cứ phải rắn và cương quyết như này.
Để tôi đề nghị quy hoạch bố cháu vào vị trí Cục trưởng, nhá!
Cảm ơn thịnh tình của bác.
Tôi đang nhận hệ số lương gần 9.7, e là về làm Cục chưởng, lại bị hạ hệ số thì tôi thiệt thòi lắm.

ncs

Xe buýt
Mình cũng may. Hạn đăng kiểm đầu tháng 1 nhưng cách đây 1 tháng đi công chuyện cách trạm đăng kiểm chưa tới 200m ,nghĩ tiện nên vứt xe cho cậu đăng kiểm. Sau quay lại chỉ nộp tiền là xong.Xe mình thì ok,còn khá mới, không đô đẽo thêm thắt gì nhưng giờ đi đăng kiểm chờ đợi hết hơi

Trạng thái
Thớt đang đóng