[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

khanhnguyen09

Xe container
Lúc đấy khác gì cá nằm trên thớt cụ nhỉ. Nếu xxx nắm trạm Đăng kiểm. Chẳng hạn thời điểm đó TNGT xảy ra thì chỉ còn đổ tại đường và người lái xe. Vì xxx Đăng kiểm và xxx kiểm soát đảm bảo ATGT.
Khác gì vừa đá bóng vừa thổi còi.:))

thanh3883

Xe buýt
Khác gì vừa đá bóng vừa thổi còi.:))
Chết đủ đường cụ nhỉ. Quan trọng nhất là lấn sân, khác ngành, không đúng chuyên môn, không đảm bảo tính khách quan. Trong kinh doanh thì chấp nhận được nhưng trong việc quản lý thì sinh ra nhiều hệ lụy.

Meovang007

Xe buýt
có đăng kiểm thì xe vẫn cứ độ đầy đường, không có đăng kiểm vẫn vậy => bỏ đăng kiểm cho xe dưới 7 niên là hạp lý (khi xe đã khá cũ thì mới cần giám sát, kiểm tra)

Dan du an

Xe ba gác
Em không hiểu nên hỏi các cụ cái này. Có trường hợp nào xe gây tai nạn mà mới đăng kiểm xong rồi đăng kiểm bị liên đới trách nhiệm không? Nếu không có thì việc đăng kiểm không khác gì kiểm tra giúp chủ xe xem xe an toàn không để lưu thông. Nếu người ta cố tình tìm cách để chỉ qua đăng kiểm được dán tem thì thiếu gì cách nhỉ. Ví dụ lốp mòn nó đổi lốp khác rồi đăng kiểm xong lại lắp lại..... Như vậy thì đăng kiểm với xe con khi quá 12 năm 1 năm một lần là hợp lý chứ 6 tháng 1 lần có lúc như xe em chả đi mấy toàn tuần đi một hai lần ... thì em thấy lãng phí thật sự

thanh3883

Xe buýt
Em không hiểu nên hỏi các cụ cái này. Có trường hợp nào xe gây tai nạn mà mới đăng kiểm xong rồi đăng kiểm bị liên đới trách nhiệm không? Nếu không có thì việc đăng kiểm không khác gì kiểm tra giúp chủ xe xem xe an toàn không để lưu thông. Nếu người ta cố tình tìm cách để chỉ qua đăng kiểm được dán tem thì thiếu gì cách nhỉ. Ví dụ lốp mòn nó đổi lốp khác rồi đăng kiểm xong lại lắp lại..... Như vậy thì đăng kiểm với xe con khi quá 12 năm 1 năm một lần là hợp lý chứ 6 tháng 1 lần có lúc như xe em chả đi mấy toàn tuần đi một hai lần ... thì em thấy lãng phí thật sự
Áp dụng khám sức khỏe cho con người thì đúng cụ nhỉ vì không tráo đổi được trước và sau khi khám. Còn xe thì khám cho xong, về lại tháo đồ ra. Nên 6 tháng 1 lần khám lãng phí quá lớn. Nếu chỉ xxx làm mới yên tâm, đảm bảo thì các phòng Lab xây dựng, bệnh viện..... Cũng nên thâu tóm mới đảm bảo :))

harrynh

Xe container
Giống test covid ấy cụ, test xong sau đó mà dính thì đâu phải lỗi của test.

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
Ông báo giật tin rẻ tiền mà cũng có người hùa theo.
Nào là chi tiết bí ẩn có cọc tiền mừng tuổi 500 và 50 (tầm này nhà nào chẳng có)
Nào là đáng chú ý đối tượng đánh dấu thời gian làm việc trên lịch, có sổ ghi cuộc họp
Nào là giật mình vì phòng quây vách nhôm kính.
Báo chí giờ viết kiểu hèn mạt vậy 😓

Được gửi từ -.- - Otofun
Báo chí viết mất dạy thật. Đánh đấm khắp nơi thế này cuối cùng cả nền kinh tế xuống hố, chả ai làm gì nữa.

Em chỉ ủng hộ đánh có chọn lọc chứ gốc rễ vấn đề có thay đổi đc méo đâu. Gốc là cây chanh thì bón thế nào cũng ko mọc ra cam ra bưởi đc.

poiuy

Xe ba gác
Vấn đề là bắt bớ thế này éo ai muốn làm, nên cứ kmn thôi. Chậm hay tắc cũng chẳng liên quan đến nó, còn bị bắt thì lại là nó.
Cái này là cụ đoán thôi chứ thực tế không biết có cụ nào so sánh trước và sau nó khác nhau cụ thể ra sao. Ví dụ trước thì thử khí thải 30s, giờ nó để cho vài phút. Đại loại thế.

harrynh

Xe container
Vừa hóng quán trà đá mấy bố đg bảo có thuyết âm miu là hãng xe năng lượng sạch nào đó đg muôn xóa bỏ xe xăng để thay bằng xe nănh lượng sạch. Hâm phết các cụ ạ, cái đếu gì cũng tại anh ấy.

thanh3883

Xe buýt
Báo chí viết mất dạy thật. Đánh đấm khắp nơi thế này cuối cùng cả nền kinh tế xuống hố, chả ai làm gì nữa.

Em chỉ ủng hộ đánh có chọn lọc chứ gốc rễ vấn đề có thay đổi đc méo đâu. Gốc là cây chanh thì bón thế nào cũng ko mọc ra cam ra bưởi đc.
Có báo còn đưa khám xét Phòng kiểm định còn mang cả xe cứu Thương đi. Cứ như các đại án, án kinh tế lớn, các kỹ thuật viên sẵn sàng nhảy đến nơi :))

New car 2023

Xe container
Vừa đăng kiểm xong mà xe báo lỗi gì đó, cứ cho là Mất phanh, về nguyên tắc, bên Đăng kiểm cũng vô can bác ạ.
Vì các đồng chí đăng kiểm viên đáng kính xác nhận Xe an toàn tại thời điểm đóng dấu thôi, không phải sau đó.
Còn việc Thuê lốp hay tương tự, bên cu lít có chế tài đầy đủ - nếu chưa có thì thêm vào.
Ví dụ: ta lông lốp phải còn tối thiểu 1mm chẳng hạn - và nó có thước đo hẳn hoi.

Bên bển là như thế.

Còn cái vụ Xe 10 tuổi phải ra Đăng kiểm mỗi 6 tháng, tôi cũng thấy hài hước, không hiểu các ảnh sáng tạo vận dụng từ chỗ mô.

BMW R60

Xe tăng
Cuối cùng vẫn là thằng đi ô tô là con mồi béo để vặt lông, từ thuế má ban đầu đến đăng ký, đăng kiểm, bảo hiểm, sửa chữa, va chạm, trông coi xe......cho đến mua đi bán lại chăn dắt.......lái cái ô tô mà trên cổ lúc nào cũng 5-7 cái thòng lọng, mk.
Đúng là đến khổ cụ hềy! Các cụ có điều kiện đi xe đời cao còn đỡ. Em điều kiện chỉ dùng xe cỏ, trên 15 năm. Không độ đẽo đèn đóm gì. Các lần trước để 2 lít ở cần số , kiểm định OK, Lần này cũng trạm ấy mà họ từ chối kiểm định vì thước lái rỉ chút dầu, đèn không đủ sáng, khí thải không đạt. Đến cực!

CR7fromhell

Xe đạp
Vừa hóng quán trà đá mấy bố đg bảo có thuyết âm miu là hãng xe năng lượng sạch nào đó đg muôn xóa bỏ xe xăng để thay bằng xe nănh lượng sạch. Hâm phết các cụ ạ, cái đếu gì cũng tại anh ấy.
ăn cây nào rào cây ấy bác ạ

thanh3883

Xe buýt
Đúng là đến khổ cụ hềy! Các cụ có điều kiện đi xe đời cao còn đỡ. Em điều kiện chỉ dùng xe cỏ, trên 15 năm. Không độ đẽo đèn đóm gì. Các lần trước để 2 lít ở cần số , kiểm định OK, Lần này cũng trạm ấy mà họ từ chối kiểm định vì thước lái rỉ chút dầu, đèn không đủ sáng, khí thải không đạt. Đến cực!
Thế nên xe tải, xe khách bị hành đến ốm cụ ah. Sau dịch Covid xếp hàng test, đến bắt lắp Camera trong Cabin, đổi biển vàng, dầu tăng phi mã, giờ đến vụ này nhiều đơn vị vận tải Logistic lao đao trong giai đoạn suy thoái kính tế này.

New car 2023

Xe container

Hulk

Xe tăng
Cụ giải quyết sao rồi? Cụ đã mang đi đăng kiểm chỗ nào khác hay làm ntn? Xe nhà em cũng cỏ được 12 năm, định đầu tuần tới đi đăng kiểm vì hnay garage mới chỉnh xong mà hoang mang ko biết mang đến chỗ nào trong khi cuối tuần tới là hết hạn.

anhtintin

Xe tải
Trường hợp này chắc lạ nhất :P Nghe nói lên kính bấm, dán kính chống nhìn/UV vẫn bị bắt tháo ra đúng k các cụ?

Tuyệt Diệt

Xe buýt
Sáng nay em đi Đăng kiểm ở Tam Trình, 6 h đã xếp hàng ra đến chợ đầu mối, thế là vòng ra phía xuống 2901v , cũng đã đông nhưng còn chấp nhận được, 7 h30 mở cửa 9 h thì em đăng kiểm xong

Trạng thái
Thớt đang đóng