[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

TN1805

Xe điện
Tôi không hiểu được việc nhiều chủ xe xếp hàng cả đêm ở 1 trung tâm đăng kiểm để chờ đến lượt, chủ yếu ở khu vực miền Nam..... trong khi chủ xe có thể lái xe đi thêm vài chục km ( thậm chí là hơn 100km ) thì sẽ đến các tỉnh như Đăk Nông, Bình Dương, Bà Rịa - Vũng Tàu, hay Bình Thuận...nơi mà số lượng xe có nhu cầu đăng kiểm ít, các trung tâm đăng kiểm ở những tỉnh nói trên sẽ vắng hơn nhiều. :D

BMW R60

Xe tăng
Tôi không hiểu được việc nhiều chủ xe xếp hàng cả đêm ở 1 trung tâm đăng kiểm để chờ đến lượt, chủ yếu ở khu vực miền Nam..... trong khi chủ xe có thể lái xe đi thêm vài chục km ( thậm chí là hơn 100km ) thì sẽ đến các tỉnh như Đăk Nông, Bình Dương, Bà Rịa - Vũng Tàu, hay Bình Thuận...nơi mà số lượng xe có nhu cầu đăng kiểm ít, các trung tâm đăng kiểm ở những tỉnh nói trên sẽ vắng hơn nhiều. :D
Nếu chắc đi đến các tỉnh ấy sẽ đăng kiểm đc thì OK. Chứ đi cả 100 km rồi lại ko kiểm định đc và quay về thì chết dở à :)) :)) :))

duongphong

Xe container
Đăng kiểm nên chuyển về bộ xxx quản lý, giám đốc mỗi trung tâm đăng kiểm hàm tối thiểu thiếu tướng hoặc trung ủy thì đảm bảo chất lượng đăng kiểm, an toàn cho người dân, xã hội. Rất nên triển khai sớm.
Em đồng ý với cụ, nên chuyển mọi thứ liên quan đến xe cho xxx quản, kể cả dịch vụ độ xe, sửa chữa xe .... Sau này chỉ cần quét biển số xe là xxx biết ngay xe phạm lỗi giao thông nào, độ cái gì, cái gì mới sửa, cục nào mới thuê ... tiến tới PHẠT MỘT CỬA luôn cho tiện.
Đề nghị nếu xe mắc nhiều lỗi cùng lúc cần có khuyến mãi cho phù hợp với kinh tế thị trường.
Cuối cùng các cụ đòi phần cho xxx hở :))

binhxd

Xe tải
Chào các cụ/ mợ
Em thấy tình hình đăng kiểm ở HCM rất nóng, mọi người đợi rất lâu mà không đến lượt
Không biết ở HN thế nào, có cụ mợ nào đi đăng kiểm mấy ngày gần đây không gửi thông tin lên cho mọi người hóng với ạ
Tks các cụ/ mợ

dattuyet_sghn

Xe điện
HN có bị trung tâm nào bị đình chỉ đâu mà tự nhiên đông đột xuất nhỉ?

binhxd

Xe tải
Cụ/ mợ nào mới đi đăng kiểm cho xin ít thông tin nhé Cám ơn các cụ/ mợ

buôn đất

Xe máy
đăng kiểm đang là mảng khá béo bở..chắc thay áo..và hướng luồng dư luận đi chỗ khác..

ubisapro

Xe trâu
E hóng thấy bảo thay ca lăng ko vấn đề gì.

poiuy

Xe ba gác
Xe bạn em từ halogen lên xenon, gầm lên bi chẳng vấn đề gì. Em tương tự nhưng từ hôm 13/12.

acacac

Xe buýt

E vừa làm xong sáng nay bên Thạch Bàn. Xe e chỉ lắp thêm còi sên và thay đèn lùi sang LED, có cụ Xpander MT lắp bi gầm cũng pass. Làm xong bị đuổi về nhanh cho rộng sân, khỏi cảm ơn, nc nôi cụ nhé!

Chansonghup

Xe đạp
Em đi đăng kiểm lúc 7h30 sáng ngày 28/12 bên Gia Lâm, lúc đó chắc cục trưởng chưa ký ban hành mấy cái lỗi MiD. Trước khi vào chuyền kiểm tra bằng máy móc thì tất cả các xe được sơ loại bằng cơm : lật capo, xem số khung số máy, nước nôi làm mát, rửa kính, soi đèn pin kiểm tra lốp, bật tất cả các đèn, các thứ sơ bộ đạt thì mời vào chuyền rồi mới đi làm thủ tục. Không đạt (thay đèn trước khác loại, có vết dầu rò rỉ trong khoang máy, đèn chiếu sáng chập chờn, nhấp nháy, lắp thêm giá nóc, thanh giằng....) thì mời các cụ quay xe. Trước khi cho xe vào trong xưởng các anh ây bẩu " bác cất tiền đi giúp em", hi..hi..cơ mà tiền của mình để đâu trong xe thì kệ mình chứ !. Từ lúc vào xếp hàng đến khi được cầm 2 cái tem về tự dán mất khoảng 60 phút. Xe em đời 2010 ạ. Em thấy có con Matiz đời sâu, thân vỏ chỗ thì thủng, chỗ thì phồng rộp, lốp mòn (1/4 lốp bị sai thông số), mọi thứ nguyên bản vẫn qua kiểm định, tất cả xèng để ở xe đều nguyên vị trí.

Trạng thái
Thớt đang đóng