[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

bspvietnam

Xe tăng
Số lần ĐĂNG KIỂM ở VN là CAO nhất thế giới, nhưng
số TAI NẠN giao thông ở Việt nam cũng CAO nhất thế giới.
Nên, khẳng định luôn là đăng kiểm không giảm được tai nạn.
Vây, đăng kiểm nhiều để làm gì?
Dự thảo mới chán quá. Không bõ bèn gì. Có lẽ miếng bánh đăng kiểm còn quá màu mỡ.
Chúng nó đang diễn tuồng

Chỉnh sửa cuối:

leua

Xe tăng
Nói thật là em không hiểu nổi cái vụ đăng kiểm này.
Em ở California. Nếu như mua xe mới, chạy thẳng về nhà chẳng biết cái gì gọi là đăng kiểm. Cứ chạy như thế trong vòng 8 năm. Đến năm thứ 9 thì phải mang xe ra các cơ sở Smog Check của tư nhân để kiểm tra khói thải hàng 2 năm một lần. Việc kiểm tra này mất khoảng 20 phút là xong. Giá thì tùy theo từng chỗ, trung bình khoảng 50 đô.
Còn nếu như mua xe cũ có trên 8 năm tuổi của người khác thì, trước khi sang tên phải làm thủ tục kiểm tra khói thải.
Ngoài chuyện kiểm tra khói thải đối với xe cũ để bảo vệ môi trường, chẳng phải làm gì khác.
Đăng kiểm là ccm gì? Và để làm gì? Thật sự em tự hỏi như vậy?

xedieu

Xe cút kít
Đăng kiểm để vặt lông vịt thôi. Kể ra nó giãn thời gian và thu phí cao thì dân đỡ khổ. Nhưng chúng nó lại ra vẻ thương dân.

Mon men

Xe tăng
Cái dự thảo, nó cũng chỉ SÓN ra có 5 trường hợp kéo dài thôi.

Lý do của nó là:
Để đảm bảo an toàn cho người dân.
Và Nhật xe chỉ sử dụng 13 năm.
Không có số liệu nào chứng minh tai nạn nhiều là do nguyên nhân đăng kiểm dài hay ngắn.
Các cụ cho em hỏi theo dự thảo này thì xe mới ko được miễn đăng kiểm? Còn các xe gia đình ko kinh doanh vận tải chưa tới hạn đăng kiểm có đc tự động gia hạn thêm 6 tháng ko các bác nhỉ? Hay chỉ các xe đăng kiểm chu kỳ tiếp theo mới được gia hạn?

xedieu

Xe cút kít
Em tưởng bộ giao có lãnh đạn mới trẻ khỏe, năng động thì sẽ có nhiều quyết sách mang tính quếc liệt và nhanh chóng. Nhưng không ngờ việc cỏn con là đăng kiểm mà để ảnh hưởng tới bao nhiêu con người, doanh nghiệp trên khắp cả nước. Vẫn để cho đám tay chân kể cả, khóc lóc như cave với con nghiện. Thật chả ra làm sao!
Cậu ấy có khi chỉ coi Bộ thông là trạm trung chuyển. Chưa thấy dấu ấn gì. Mấy vụ đường cao tốc toàn thấy cụ 9h chỉ đạo trực tiếp.

bspvietnam

Xe tăng
Nếu không có văn bản hướng dẫn, thì chắc là không có chuyện tự động gia hạn. Vì trên tem và giấy chứng nhận nó đã ghi thời hạn rồi, cứ đến kỳ là phải vào ĐK.
Ở cái thiên đường này, lấy đâu ra cái gì có lợi cho dân mà nó tự động được đâu cụ.
Các cụ cho em hỏi theo dự thảo này thì xe mới ko được miễn đăng kiểm? Còn các xe gia đình ko kinh doanh vận tải chưa tới hạn đăng kiểm có đc tự động gia hạn thêm 6 tháng ko các bác nhỉ? Hay chỉ các xe đăng kiểm chu kỳ tiếp theo mới được gia hạn?

bspvietnam

Xe tăng
Những thằng làm ra các quy định về ĐK không phải chịu cảnh phải đi ĐK như dân thường, và chắc chắn những thằng đó không đi các xe có chu kỳ đk 6 tháng/lần, có khi những thằng đó hết chu kỳ đầu là nó đổi xe khác rồi.
Đăng kiểm để vặt lông vịt thôi. Kể ra nó giãn thời gian và thu phí cao thì dân đỡ khổ. Nhưng chúng nó lại ra vẻ thương dân.

3077

Xe container
Hiệu lực từ ngày ký nên đk cụ phát hành trước ngày ký vb này vẫn theo cái cũ thôi, lấy đâu ra tự thêm 6 tháng

muca

Xe tăng
Xe e chóa halogen phản xạ lắp bi led nhưng không khoét thì đăng kiểm ở đâu để pass cụ nhỉ

. Mong cụ chia sẻ giúp ạ
Em cũng cùng thắc mắc như cụ. Nhưng căn bản cái bộ này nó có thêm cục kích sáng nên họ cứ bắt về xin.

muca

Xe tăng
Cái dự thảo, nó cũng chỉ SÓN ra có 5 trường hợp kéo dài thôi.

Lý do của nó là:
Để đảm bảo an toàn cho người dân.
Và Nhật xe chỉ sử dụng 13 năm.
Không có số liệu nào chứng minh tai nạn nhiều là do nguyên nhân đăng kiểm dài hay ngắn.
Cái này không phải là bản trình đâu cụ. Bản dự thảo có dấu đỏ này nó còn chặt hơn cơ, chỉ miễn cho xe mới

Lãnh Chúa Phương Bắc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hỏi em để em cũng nói lại.
Em ngồi với hội đk chúng nó bẩu, đk chả giải quyết được gì, ngày xưa là không cho xe tàu sang nhưng bây giờ thì abc...xyz

Taihoatu

Xe lăn

thanh3883

Xe buýt
Cụ hỏi em để em cũng nói lại.
Em ngồi với hội đk chúng nó bẩu, đk chả giải quyết được gì, ngày xưa là không cho xe tàu sang nhưng bây giờ thì abc...xyz
Xe tàu em nói thật nó vào được cũng phải có cái giấy hồng kiểm định đạt tiêu chuẩn chất lượng nhà nước quy định( Kể cả Nhật, Mỹ hay Lào nhập về thì đều phải đạt). Còn xe tải tàu nó bán toàn cầu rồi cụ nhé(Cụ tổng mình đến thăm nó đến nhà máy Shacman đấy, xe nó cạnh tranh với xe Châu Âu, Mỹ trên toàn cầu luôn, kể cả xe tải dùng trong Quân Sự) xe Nhật, Hàn còn cạnh tranh với nó vất luôn về cả độ bền và hiệu quả kinh tế (Vì giá cả và phụ tùng bằng 2/3 Nhật, Mỹ, Hàn), xe Nga ngố ko còn cửa ở Việt Nam, xe Nga liên doanh với Việt Nam cũng lỗ bét nhè). Tàu nó còn làm cả máy Robot đào đường hầm tàu điện ngầm rẻ bằng 1/10 Đức. Còn nước ta hiện tại chỉ sản xuất được Bu lông 8.8. Đừng đổ tại xe tàu mà ra kiểm định lợi ích nhóm, gây khó khăn cho dân, làm nghèo đất nước!

Chỉnh sửa cuối:

Lãnh Chúa Phương Bắc

[Tịch thu bằng lái]
Xe tàu em nói thật nó vào được cũng phải có cái giấy hồng kiểm định đạt tiêu chuẩn chất lượng nhà nước quy định( Kể cả Nhật, Mỹ hay Lào nhập về thì đều phải đạt). Còn xe tải tàu nó bán toàn cầu rồi cụ nhé(Cụ tổng mình đến thăm nó đến nhà máy Shacman đấy, xe nó cạnh tranh với xe Châu Âu, Mỹ trên toàn cầu luôn, kể cả xe tải dùng trong Quân Sự) xe Nhật, Hàn còn cạnh tranh với nó vất luôn về cả độ bền và hiệu quả kinh tế (Vì giá cả và phụ tùng bằng 2/3 Nhật, Mỹ, Hàn), xe Nga ngố ko còn cửa ở Việt Nam, xe Nga liên doanh với Việt Nam cũng lỗ bét nhè). Tàu nó còn làm cả máy Robot đào đường hầm tàu điện ngầm rẻ bằng 1/10 Đức. Còn nước ta hiện tại chỉ sản xuất được Bu lông 8.8. Đừng đổ tại xe tàu mà ra kiểm định lợi ích nhóm, gây khó khăn cho dân, làm nghèo đất nước!
Cụ định lên lớp em à. em chỉ nghe và nói lại thôi
có giỏi thì cụ lên mà góp ý và Luật và TT đi

Trạng thái
Thớt đang đóng