[Funland] Tổng giám đốc Công ty Thoát nước Hà Nội bị bắt

odaiba

Xe tăng
Bỏ ra 1,2 tháng lập hẳn cái đề án, dự án rồi cho đầu thầu đang hoảng có phải kín kẽ hơn không?
Bài thầu thì các anh tự xây, sản phẩn, chế phẩm thì các anh ký mẹ hợp đồng độc quyền rồi, trượt đi đâu được nữa nhỉ.

humxam75

Xe điện
Cụ ơi nhà cụ ko bị à? Em hỏi bạn bè em khu Ba Đình Đống Đa Hoàng Mai và HBT đều bị như thế hết, toàn thấy giải pháp là uống nước bình. Rõ ràng nước chưa đủ chuẩn cấp cho người dân nên dân phải xoay xở đủ cách tìm giải pháp tốn kém, sao có thể nói người dân ko tìm hiểu được?
Rất đơn giản là nước SG và mấy tỉnh xung quanh ko bị mà HN lại bị. Vậy lỗi tại cấp nước HN chứ sao lại tại dân HN cụ?
Nhà em cũng bị can xi đầy, nó còn kiểu cặn lơ lửng cơ. Nhưng chọn mua máy lọc nước có lõi lọc canxi là hết

Mr.Grass

Xe buýt
Sai ở chỗ nào cụ chỉ xem nào.người ta làm có qui trình,có hướng dẫn qui định,ko phải là thích là xả
Ngoài 2 cái đập ở hồ tây còn có những cái khác như lừ sét,thanh liệt,văn điển.... cái thanh liệt nhiều khi ko đc tự đóng mở mà phải chờ từ thành phố chỉ đạo xuống
Cụ có làm tổng giám đốc chưa chắc cụ đã có thể ra lệnh đóng mở ý chứ
Cụ hiểu nhầm ý em rồi, e tin là ông tgd vụ này chết chùm thôi. Có thể là hôm đến chơi nhà bà chị vui mồm hỏi cậu cả nhà mình nhìn sáng lạng thế kia giờ làm gì hả chị, bà chị nhân tiện bảo ổng chị có thằng cu nó mới ra trường nhưng nó giỏi lắm nó đi tây đi tàu như đi chợ, bắn tiếng anh như gió, quan hệ toàn tập đoàn toàn cầu, chị muốn nó được thực hành kinh doanh làm ông chủ cho nó được va chạm chứ ko muốn theo ngạch công chức, chú xem có việc gì cho nó làm với hướng dẫn nó cho chị, chứ chắc gì bác Chủ tịch đã quan tâm mấy vụ lẻ tẻ này.

Còn vụ nước nôi này cụ trong ngành cứ phân tích quy trình cho a e ở đây hiểu với e thấy hữu ich mà, e tin là nó đúng quy trình thôi chứ xả bừa sao được.

Còn Nhật thì có nhật lọ nhật chai e thì ko thần thánh bọn đó đâu, nó làm vì tiền hết mà nó còn làm tiền gấp vạn dân mình. Nó nhiều cái phải học hỏi nhưng ko có nghĩa cái gì nó cũng đúng. Còn em thì nể dân kinh doanh Đức xịn thôi, nhất là tập đoàn lớn nói 1 là 1 nói là làm, làm ra làm nên thấy cái cty hoá chất kia đúng ng Đức lập ra e nghĩ ko thể làm láo quá được. Các ông tự chế cháo làm láo thì chịu.

butchikim

Xe ba gác
nhiều khi dậu bổ bìm leo . Công nghệ Nhật ko phải cái j cũng tốt nhất . xử lý như thế thì ko thể làm triệt để và rất tốn kém
Giải phápnaof triệt để, rẻ và nhanh ko cụ?

Cá Koi

Xe hơi
Quả lọc kiểu gì cụ chỉ em cụ thể với? Tức là mua thêm bình lọc nước sau khi đun à cụ?

Nhưng dù như thế phải dùng nước đun rồi và lọc đến vài lần này khi nấu nướng cơm nước..., cũng khá bất tiện và tốn kém nhỉ. Sao dân HN phải khổ sở vậy, các tỉnh thành khác có bị thế đâu.
Lắp máy lọc trước khi dùng chứ cụ, vòi ăn uống riêng, vòi rửa riêng là ok rồi. Tỉnh cũng hơn gì đâu, khéo còn tệ hơn, chẳng qua tỷ lệ dân quan tâm với có đk thấp hơn thành phố thôi, nhưng giờ cũng lắp đầy rồi, em ở quê cũng phải lắp mà :)

Tiger Hunter

Xe container
Bỏ ra 1,2 tháng lập hẳn cái đề án, dự án rồi cho đầu thầu đang hoảng có phải kín kẽ hơn không?
Bài thầu thì các anh tự xây, sản phẩn, chế phẩm thì các anh ký mẹ hợp đồng độc quyền rồi, trượt đi đâu được nữa nhỉ.
Quen kiểu 1 tay che kín cả bầu trời rồi, ko ngờ có ngày bị sờ đến..

TONGIA

Xe lừa
Bắt cậu này!

Hai cơn mưa phố cổ, phố cũ ngập 2 lần.

Thật thú vị.

Không hiểu sao.

TONGIA

Xe lừa
E ko rõ máy lọc nhà e nhưng thấy bạn bè kêu chúng nó mua loại có lọc canxi mà ko triệt để đc cụ ạ, 1 thời gian ngắn sau lại bị dù ít thôi.
Em đang tính mua thêm 1 bộ lọc canxi rời nữa, hi vọng giải quyết được nước trong nhà. Nhưng lại lo đến bữa trưa của cả nhà ở ngoài, haiz.
Giải pháp triệt để hơn là đấu tranh, đòi hỏi họ cung cấp nước đạt chuẩn, sao chẳng nhà báo nào làm vậy?
Có 1 cụ ở đây thậm chí còn kêu em ko tìm hiểu kĩ, quái lạ. Nhà e và xung quanh bị đầy là do nước cấp có vấn đề, nó rõ rành rành vậy chả hiểu sao cụ ấy kết luận là tại người dân ko tìm hiểu (chắc lỗi tại dân cứ nhìn vào váng và cặn nước, và ko lắp thêm mấy tầng lọc nữa?)
Nước thừa canxi - Em cũng bị.
Các thiết bị VS cứ 1 thời gian là đóng cặn.
Đến cái cốc đánh răng nó cũng đóng trắng.

humxam75

Xe điện
E ko rõ máy lọc nhà e nhưng thấy bạn bè kêu chúng nó mua loại có lọc canxi mà ko triệt để đc cụ ạ, 1 thời gian ngắn sau lại bị dù ít thôi.
Em đang tính mua thêm 1 bộ lọc canxi rời nữa, hi vọng giải quyết được nước trong nhà. Nhưng lại lo đến bữa trưa của cả nhà ở ngoài, haiz.
Giải pháp triệt để hơn là đấu tranh, đòi hỏi họ cung cấp nước đạt chuẩn, sao chẳng nhà báo nào làm vậy?
Có 1 cụ ở đây thậm chí còn kêu em ko tìm hiểu kĩ, quái lạ. Nhà e và xung quanh bị đầy là do nước cấp có vấn đề, nó rõ rành rành vậy chả hiểu sao cụ ấy kết luận là tại người dân ko tìm hiểu (chắc lỗi tại dân cứ nhìn vào váng và cặn nước, và ko lắp thêm mấy tầng lọc nữa?)
Nhà em mua lõi lọc canxi là hết hẳn luôn.
Đúng như cụ nói, đáng lẽ nước sinh hoạt cấp cho dân phải đảm bảo tiêu chuẩn cho việc ăn uống, đằng này cứ phải bắt dân dùng máy lọc nước

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Hiện tượng như cụ mô tả là nước bị nhiễm canxi.
Cụ nên tìm hiểu về nước trước khi chê bai tiêu chuẩn Việt Nam.
Cụ ơi nhà cụ ko bị à? Em hỏi bạn bè em khu Ba Đình Đống Đa Hoàng Mai và HBT đều bị như thế hết, toàn thấy giải pháp là uống nước bình. Rõ ràng nước chưa đủ chuẩn cấp cho người dân nên dân phải xoay xở đủ cách tìm giải pháp tốn kém, sao có thể nói người dân ko tìm hiểu được?
Rất đơn giản là nước SG và mấy tỉnh xung quanh ko bị mà HN lại bị. Vậy lỗi tại cấp nước HN chứ sao lại tại dân HN cụ?
Nhà em cũng bị can xi đầy, nó còn kiểu cặn lơ lửng cơ. Nhưng chọn mua máy lọc nước có lõi lọc canxi là hết
Em tưởng nước như vậy thì đỡ phải uống bổ xung canxi cho xương chắc khoẻ chứ các cụ. Nước ko vàng ko đen ko có mùi thối là ăn uống tốt rồi :D

43 Đà Nẵng

Xe tải
nước uống thì mua thêm cái máy nc lọc về lọc,còn nước máy chỉ để tắm rửa thôi.
Bọn nước bình20l bán tràn lan ngoài thị trường chất lượng cũng kém lắm

Cống Ngầm

Xe buýt
Ngày xưa các cụ bảo : ko học lớn lên mày chỉ đi móc cống
Còn bây giờ,ko lỗi ko có trăm triệu thì sao đc móc cống,mà ít cũng phải có cái bằng cấp 3

ip8plus

Xe tải
Theo các cụ thì vì sao Thanh tra tp ko kết luận về độc quyền và trách nhiệm của tổ chức và cá nhân; trách nhiệm của Thanh tra tp là j trong vấn đề này? Em nghĩ ai cũng hiểu. E nghĩ vụ này cần làm rõ mấy câu hỏi trên để trắng đen rõ rành.

river02

Xe máy
Nhà em mua lõi lọc canxi là hết hẳn luôn.
Đúng như cụ nói, đáng lẽ nước sinh hoạt cấp cho dân phải đảm bảo tiêu chuẩn cho việc ăn uống, đằng này cứ phải bắt dân dùng máy lọc nước
Cụ dùng lõi lọc gì vậy?

sivibi

Xe tăng
Em nghe đội BIDV kể chuyện hồi anh Hà còn tại vị, đi làm bên Hàng Vôi, cứ anh ấy vào thang máy thì ae tự giác đi ra cả.
Đấy là anh ấy còn bình dân so với anh Hùng Vietinbank. Ở 108 THD có riêng 1 thang máy cho lãnh đạo tầm phó tổng mới được đi. Khi các anh ấy vừa vào sảnh thì có một bảo vệ chạy lon ton vào bảo mọi người đứng gọn vào cho sếp xyz sắp tới.

DangHoangDe

Xe điện
Đấy là anh ấy còn bình dân so với anh Hùng Vietinbank. Ở 108 THD có riêng 1 thang máy cho lãnh đạo tầm phó tổng mới được đi. Khi các anh ấy vừa vào sảnh thì có một bảo vệ chạy lon ton vào bảo mọi người đứng gọn vào cho sếp xyz sắp tới.
Hoành quá. :) cứ như Trẫm vậy. 😂

bao h thì đến đich các cụ nhỉ hay cung chỉ vui vui tý bên ngoài thôi