[Funland] Tóm được ông đánh người, gây rối TT trị an rồi, chúc mừng các chiến sĩ CA

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Các cụ cứ từ từ, vụ này không đơn giản như nhiều cụ thấy đâu ạ. Cậu bị đánh không phải cứng như mxh đang thêu dệt, toàn bộ sự việc đều có chủ đích hết từ việc khiêu khích, gây sự.

Anh Long kia trong chuyện làm ăn có hiềm khích, mượn việc gia đình đang có nhiều việc rối ren nên có thể khả năng có nhóm chơi đểu, lên bài bản tốt phết. Các cụ để ý sẽ thấy rất nhiều nick đăng bài (dạng clone) trên mấy groups FB liên tục. Đánh hướng dư luận về phía Long là CAHS các kiểu để gây chú ý.

Việc thứ 2 là cháu Ly bị bệnh từ mấy năm nay (tự kỷ), việc cháu dùng FB hoặc có FB bạn bè và người thân đều không biết cho tới những hôm vừa rồi. Việc đưa hình ảnh và status cá nhân của cháu trên FB đều được câu kéo rất lộ liễu và tình cờ.

Em có vài ý kiến vậy để các cụ tham khảo và cảnh giác thôi. Giờ nhiều trò trắng/đen lẫn lộn lắm, cái clip là yếu tố có kịch bản trong rất nhiều trường hợp rồi.
hehe cụ cũng đang thêu dệt. Theo lều báo thì ông L đã nhận có oánh người còn những chuyện phía sau cứ để cqđt làm việc vì họ được trả lương :))

Dân Tổ

Xe container
hehe cụ cũng đang thêu dệt. Theo lều báo thì ông L đã nhận có oánh người còn những chuyện phía sau cứ để cqđt làm việc vì họ được trả lương :))
Thêu dệt đã có vế sau cụ trả lời, còn dĩ nhiên đánh người thì phải nhận.

Hieumos

Xe container
Vụ này theo em nếu chỉ dừng lại ở mức bợp tai vì quá nóng giận thì có thể thông cảm được chứ khi ra tay đã biết ngay cụ kia không có khả năng tự vệ mà vẫn tiếp thì khó chấp nhận :))
Nếu người hiền lành tử tế thì chửi cho vài câu, cùng lắm là táng cho phát rồi đi. Thể loại ra seri đòn như thế thì kể cả có bị gài bẫy cũng xứng đáng lên phường.

Xe gia đình

Xe điện
Phòng vệ quá giới hạn còn đi tù, huống chi trường hợp này là tấn công tàn bạo.
Phải cho đi tù để răn đe bọn ngông cuồng tương tự.

qddt

Xe tăng
Cứ phải ngược ý là đệ vs em thằng Long à? Non lắm, cứ tin mxh đi rồi lại hớ.
Em chỉ hỏi cụ con Ngọc Ly lên FB thằng bị đánh chửi 8633 có phải con thằng Long không? Có hoặc không? Lươn lẹo như này đúng bài không phải đệ thì cũng cùng loài.

Dân chạy bán tải toàn dân số má, mà đối tượng này lại đánh người gây thương tích lớn giữa đường ntn thì em ủng hộ bóc lịch 1-2 năm.
Cho nó tiêu tiền tỷ vụ này đi cho nó biết ntn là pháp luật!

--Lamborghini--

Xe cút kít
Cụ ấy bảo gặp nhiều thành phần đi khôn lỏi, láo lếu mà phải nhịn đó cụ. Đó là thái độ sai khiến văn hoá giao thông càng ngày càng xuống cấp vì tranh cướp đường trở thành tiêu chí phổ thông thay vì quy tắc giao thông.
Sinh ra luật pháp là để xử lý uốn nắn xã hội theo một khuôn khổ.
Theo cụ ra đường mình không nhịn thì làm gì vì mình đâu biết đối tượng kia văn minh như nào, hay thậm trí gấu chó như loại này hoặc hơn nữa?
Phải bảo vệ mình đã rồi làm gì thì làm, còn mình có bị làm sao thì mình thiệt trước gia đình mình thiệt.

BiimBiim

Xe đạp
Ủng hộ việc CA xử thật nghiêm vụ này, mà không hiểu sao VN hay Cam khi có va chạm giao thông thường các bên rất húng chó.

lenhaque

Xe tăng
Anh bán tải ra trình diện khai ngoan ngoãn, mai ra lều báo pv cứ ngọt nhạt xin lỗi hối lỗi, tôi sai rồi tôi nóng quá nó xúc phạm tôi trước mặt vợ con trên xe nên nổi nóng....a di đà phật...dư luận vụ va quẹt lãng nhách loại ntn 2-3 hôm quên ngay chẳng ai nhớ. Cứ để cho tòa xử thoải mái chỉ tù treo.. nhưng méo đền cho xu nào. Chấp mài cả năm lên face cào phím ăn vạ, XH thời 4.0 quên nhanh lắm.
Thiện tai thiện tai, thí chủ hãy tỉnh lại đi.

juve99

Xe cút kít
Các cụ cứ từ từ, vụ này không đơn giản như nhiều cụ thấy đâu ạ. Cậu bị đánh không phải cứng như mxh đang thêu dệt, toàn bộ sự việc đều có chủ đích hết từ việc khiêu khích, gây sự.

Anh Long kia trong chuyện làm ăn có hiềm khích, mượn việc gia đình đang có nhiều việc rối ren nên có thể khả năng có nhóm chơi đểu, lên bài bản tốt phết. Các cụ để ý sẽ thấy rất nhiều nick đăng bài (dạng clone) trên mấy groups FB liên tục. Đánh hướng dư luận về phía Long là CAHS các kiểu để gây chú ý.

Việc thứ 2 là cháu Ly bị bệnh từ mấy năm nay (tự kỷ), việc cháu dùng FB hoặc có FB bạn bè và người thân đều không biết cho tới những hôm vừa rồi. Việc đưa hình ảnh và status cá nhân của cháu trên FB đều được câu kéo rất lộ liễu và tình cờ.

Em có vài ý kiến vậy để các cụ tham khảo và cảnh giác thôi. Giờ nhiều trò trắng/đen lẫn lộn lắm, cái clip là yếu tố có kịch bản trong rất nhiều trường hợp rồi. Đọc xong trái ý các cụ cứ vang :)
Có cụ mới vội chứ e vẫn từ từ đấy thôi:-o. Chẳng qua mạng xh nên rùm beng vậy, ofer rảnh nên hóng đông:)) còn bản chất sự việc có gì đâu, xô xát kiểu này thì như cơm bữa, bt các cụ gặp ngoài đường còn chả để ý ấy

bubibubi

Xe tải

Em có vài ý kiến vậy để các cụ tham khảo và cảnh giác thôi. Giờ nhiều trò trắng/đen lẫn lộn lắm, cái clip là yếu tố có kịch bản trong rất nhiều trường hợp rồi. Đọc xong trái ý các cụ cứ vang :)
Cụ này là người nhà tài xế Pickup rồi, xưng là cháu Ly, còn biết con bé bị tự kỷ mấy năm nữa. Ý kiến của cụ ko khách quan, chỉ coi là thanh minh hộ 1 phần.
Sự việc lên báo Nhân Dân là ko hay cho ông tài pickup rồi.

tulipman

Xe buýt
e thấy có gì đâu mà các cụ cứ sồn sồn lên thế nhờ? e thấy cụ a này nên được thả tự do ... từ độ cao 10.000m là hợp lý nhất
10000m lại phải cho nó lên máy bay, cụ phí phạm quá. Cho nó lên độ cao 100m (= tòa chung cư) rồi thả là được rồi

quynhdiem

Xe tăng
Em hóng việc một số nick chưa kiểm tra kỹ đã sồn sồn nói anh VN Long ra tay kia là CSHS, chưa biết cơ quan chức năng xử lý nghiêm ra sao?

BiimBiim

Xe đạp
Làm nghề tự do là tự khai thôi chứ nhỉ, còn thực tế làm gì ai biết chứ.

AnhViVu

Xe điện
BTS mấy ông vào bênh xe bán tải, rồi bảo bên tóc vàng dàn dựng, bẫy rập, cố đấm ăn xôi.
Vào em thì đố ông nào bẫy được em đánh người như ông bán tải đấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng