[Funland] Tóm được ông đánh người, gây rối TT trị an rồi, chúc mừng các chiến sĩ CA

Trạng thái
Thớt đang đóng

TsarPutin

Xe tăng
Chẳng biết thế nào cụ nhé. Em có thằng bạn ở Hải Dương nghiện lòi mắt ặt ẹo đang hát kara bị nó đứng sau lưng xiên như máy khâu, thế mà éo chết. Nhiều ông bị đấm phát vào chỗ phạm chết luôn! Nói chung em ủng hộ cho xử thật nặng thằng côn đồ, hành vi vô cớ lên gối vào đầu, vào mặt người khác là ko thể chấp nhận trong một xã hội văn minh. Người bị nạn có thể hiện ra sao cũng tốt, để được chung tay đưa những kẻ côn đồ vào nơi xứng đáng dành cho chúng.
e cũng nghĩ vậy k thể dung túng cho hành vi côn đồ dc, nhưng đề nghị CSGT nếu bị hại có hành vi vi phạm luật GT thì cũng phải xử phạt hành chính theo quy định, ra đường giờ nhiều ông đi như ngáo, làn đi thẳng cứ đỗ để rẽ trái, lấn hết làn xe máy lẫn làn xe ưu tiên, lấn luôn cả chỗ đỗ đèn đò làn khác, nhiều lúc bực k tả nổi cụ ah

Shadow381

Xe điện
Thế mới thấy cái giá trị của XĂM TRỔ và ĐẦU TRỌC các cụ nhỉ..... em fun tý.

Đầu trọc thì không túm tóc được. Còn xăm trổ giúp ích vì đối phương nhìn đã hoảng rồi.
Đầu trọc bị oánh vào đầu sẽ đau hơn nếu có tóc cụ nhea!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thế mới thấy cái giá trị của XĂM TRỔ và ĐẦU TRỌC các cụ nhỉ..... em fun tý.

Đầu trọc thì không túm tóc được. Còn xăm trổ giúp ích vì đối phương nhìn đã hoảng rồi.
Vụ này theo em nếu chỉ dừng lại ở mức bợp tai vì quá nóng giận thì có thể thông cảm được chứ khi ra tay đã biết ngay cụ kia không có khả năng tự vệ mà vẫn tiếp thì khó chấp nhận :))

jazzzzz

Xe lăn
Báo Nhân Dân đăng rồi. Khó chìm xuồng được.
Đang đói tin, chả nhẽ cứ băng đảng mãi.

hoasuu88

Xe tăng
Thế là tóm được rồi các cụ ạ, húng quá đánh gãy hai răng người ta lại còn thách thức, chúc mừng các chiến sĩ CA quận Thanh Xuân:
e thấy có gì đâu mà các cụ cứ sồn sồn lên thế nhờ? e thấy cụ a này nên được thả tự do ... từ độ cao 10.000m là hợp lý nhất

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]

Chưa Có Dép

Xe điện
Cứ chờ kết quả thì chúng ta lên đây chém làm gì cụ êi, cứ để conan xử lý rồi 3 tháng sau chúng ta đọc kết quả trên báo thôi.
Nếu tính đây là chuyện cá nhân 2 người thì các cụ xông vào chửi thằng bán tải làm gì ạ.
Họ có QUYỀN hòa giải hoặc nhờ PL xử lý. Nhưng họ có NGHĨA VỤ phải trung thực trước PL và công luận.
Nếu đủ yếu tố hình sự thì không có quyền hoà giải như cụ nói đâu ạ, mọi việc đã rõ, hóng xem vụ này xử lý như nào thôi !

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Thật ra 41 là để bình thường, gồng lên thì được 44,5cm. Em to con nhưng nhát lắm vì càng to và chạm nó xiên hay bắn càng dễ trúng hơn người nhỏ con. Với cả em để dành sức còn tập Gym chứ hơi đâu đi oánh nhau. Như anh Long này nằm trong đồn thế kia tập Gym thế quái nào được nữa!
Cơ mà ra đường nhìn ông nào đô con sợ chết đi được, em thấp bé nhẹ cân nên nhát chết lắm :)

tamock

Xe buýt
e cũng nghĩ vậy k thể dung túng cho hành vi côn đồ dc, nhưng đề nghị CSGT nếu bị hại có hành vi vi phạm luật GT thì cũng phải xử phạt hành chính theo quy định, ra đường giờ nhiều ông đi như ngáo, làn đi thẳng cứ đỗ để rẽ trái, lấn hết làn xe máy lẫn làn xe ưu tiên, lấn luôn cả chỗ đỗ đèn đò làn khác, nhiều lúc bực k tả nổi cụ ah
tình huống này hình như bị cáo mới là bên vi phạm luật GT, lấn luôn làn rẽ trái xong bị góp ý thì mới lên gối chứ nhỉ?

Patriots

Xe lăn
Gớm ạ, cụ nào phán 2 củ to để dàn xếp vụ này có hơi quá ko! Trừ trường hợp nhiều tiền, mà em đánh giá anh bán tải ko thừa tiền đâu, nếu thương tật từ 11% đến 30% thì án từ 1.5-2 năm. Các cụ bảo 2 năm có làm ra 2 tỏi ko? Ngồi thời gian bỏ ra vài trăm củ nhỏ là giảm án khoan hồng chắc chỉ ngồi hơn năm là về. Em vote phương án anh bán tải đi tù, cậu tóc vàng ko đc xu nào :D, vì em ko ưu cả 2 :D
2 năm không làm ra hai củ, nhưng đường công danh của con cái bị cản hơi nhiều đấy, với nhiều người 2 củ là to, nhiều người khác 2 củ cũng không được việc

hóng với

[Tịch thu bằng lái]
Cười. 😂😂😂
Có lẽ sợ trùm xuồng, nên nâng cao quan điểm.
Nào là quan chức, nào là tay to...vv..
Đây nhé.
người đàn ông điều khiển xe Toyota BKS 29C - 583.95 tên là Vũ Ngọc Long (SN 1973, trú tại phường Thanh Xuân Trung, quận Thanh Xuân), làm nghề tự do.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Cập nhật thông tin từ MXH, tin nhắn được cho là của nick Blessing Huang - T.A.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Nhân có vụ này, em xin nhờ các cao nhân, luật sư, nhà báo ra tay xử lý giúp vụ của em:
Số là nhà em mất trộm. Trình báo CA rồi, tìm ra con giúp việc tổ chức trộm rồi, đòi được 2 cái xe máy rồi. Còn 1 số tài sản khác (có giá trị hơn 2 cái xe máy kia) thì ko đòi được và CA đã thả con ranh kia về do "thương" hoàn cảnh của nó. Em đã đâm đơn lên CA huyện nhưng chẳng có hồi âm gì. Em ức quá!
Cụ chuẩn bị đầy đủ giấy tờ liên quan vụ mất trộm...và làm 1 thớt trên này nhờ tư vấn đi, sẽ nhận đc nhiều thứ ngoài mong đợi...sắp hội làng rồi nên sẽ nhanh thôi.

nowhereland

Xe điện
Đánh được người mặt đỏ như vang, đánh xong rồi mặt vàng như nghệ. Các cụ dạy rồi, U50 mà không thấm nhuần được điều đấy hành xử như trẻ trâu.
Tù thì chưa chắc, nhưng lao đao khốn đốn và có khi mất tiền trăm cho một phút bốc đồng. Phải thế mới sáng mắt ra, xem lần sau còn hổ báo nữa không.

Dân Tổ

Xe container
Các cụ cứ từ từ, vụ này không đơn giản như nhiều cụ thấy đâu ạ. Cậu bị đánh không phải cứng như mxh đang thêu dệt, toàn bộ sự việc đều có chủ đích hết từ việc khiêu khích, gây sự.

Anh Long kia trong chuyện làm ăn có hiềm khích, mượn việc gia đình đang có nhiều việc rối ren nên có thể khả năng có nhóm chơi đểu, lên bài bản tốt phết. Các cụ để ý sẽ thấy rất nhiều nick đăng bài (dạng clone) trên mấy groups FB liên tục. Đánh hướng dư luận về phía Long là CAHS các kiểu để gây chú ý.

Việc thứ 2 là cháu Ly bị bệnh từ mấy năm nay (tự kỷ), việc cháu dùng FB hoặc có FB bạn bè và người thân đều không biết cho tới những hôm vừa rồi. Việc đưa hình ảnh và status cá nhân của cháu trên FB đều được câu kéo rất lộ liễu và tình cờ.

Em có vài ý kiến vậy để các cụ tham khảo và cảnh giác thôi. Giờ nhiều trò trắng/đen lẫn lộn lắm, cái clip là yếu tố có kịch bản trong rất nhiều trường hợp rồi. Đọc xong trái ý các cụ cứ vang :)

Chỉnh sửa cuối:

arch.zung

Xe tăng
lại mất một mớ để người bị hại đi trồng răng và trả tiền viện phí thuốc men ảnh hưởng tinh thần (có khi lần này bán mịa nó hết xe cũng nên)
rồi lại như anh Sướng ở Bắc Ninh khoe súng thôi, đã lên mạng là nổi ko dìm xuống được
Xe đứng tên bà j ở phố Phương Mai mà cụ

qddt

Xe tăng
Các cụ cứ từ từ, vụ này không đơn giản như nhiều cụ thấy đâu ạ. Cậu bị đánh không phải cứng như mxh đang thêu dệt, toàn bộ sự việc đều có chủ đích hết từ việc khiêu khích, gây sự.

Anh Long kia trong chuyện làm ăn có hiềm khích, mượn việc gia đình đang có nhiều việc rối ren nên có thể khả năng có nhóm chơi đểu, lên bài bản tốt phết. Các cụ để ý sẽ thấy rất nhiều nick đăng bài (dạng clone) trên mấy groups FB liên tục. Đánh hướng dư luận về phía Long là CAHS các kiểu để gây chú ý.

Việc thứ 2 là cháu Ly bị bệnh từ mấy năm nay (tự kỷ), việc cháu dùng FB hoặc có FB bạn bè và người thân đều không biết cho tới những hôm vừa rồi. Việc đưa hình ảnh và status cá nhân của cháu trên FB đều được câu kéo rất lộ liễu và tình cờ.

Em có vài ý kiến vậy để các cụ tham khảo và cảnh giác thôi. Giờ nhiều trò trắng/đen lẫn lộn lắm, cái clip là yếu tố có kịch bản trong rất nhiều trường hợp rồi.
FB Ngọc Ly chửi 8633 nạn nhân có phải nick đứa con không? Nếu phải thì tự kỷ cái mứt í, phét lác vừa thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng