Toi vợ hai em rồi

Kinh Kha

Xe tải
@chủ thớt: cụ làm gì thì làm đừng có dại mà bán xe nhé. Mấy cụ xui bán xe toàn là xui đểu à, cụ mà hô bán thì mấy cụ đấy sẽ là người đầu tiên lao đến xem xe đấy:D

Anyway, nếu cụ bán thì bảo em, em đang có bạn cần mua=))

LuckyCar

Xe container
Cụ bảo hãng, mày không sơn được đúng màu cũ thì mày sơn lại cả xe cho tao đê.

halie

Xe hơi
@ngoclk: Chia buồn với cụ nhé, làm thì phải cho ra ngô ra khoai, gara ngoài sơn bị như vậy, họ làm lại cho đến khi KH hài lòng thì thôi. lần sau cụ cứ mang ra mấy chỗ anh em hay làm là ok ( Thành Tâm, trong hồ Ba mẫu, 3H ở Ngụy như Kon tum...), mà cái lỗi này em quy trách nhiệm cho cụ Sonbh vì không đi sau đi sát với anh em, hehe.
@vuahe77: thay mất hơn 500k một tí đúng không bác, công gần như free!!!
Các cụ cho ít địa chỉ thay đồ focus với, nhìn qua cái trên em thấy sót tiền quá~X((em vừa thay đôi má phanh trước trong hãng)

Sonbh

Xe tăng
Các cụ cho ít địa chỉ thay đồ focus với, nhìn qua cái trên em thấy sót tiền quá~X((em vừa thay đôi má phanh trước trong hãng)
Cụ thử hỏi cụ Hoangchung06 này nhé, cụ ý rất rành về đồ Focus đó : 0983055868

ngoclk

Xe tải
Báo cáo các cụ, em vừa đưa vợ hai ra gara về. Tình hình dư lày.

Sau khi em và gấu ngồi chờ gần 1 giờ đồng hồ (thấy bảo đông khách quá), em báo là có chú đốc công sơn ra xem lại xe. Ngắm nghía một hồi, chú phán do sơn trên tôn và sơn trên nhựa khác nhau nên màu có khác nhau. Em có cự lại tại sao xe khác không bị và tại sao 2 cánh cửa lại lệch màu nhau. Vẫn ngắm nghía, thậm chí đánh cả xe ra chỗ ánh nắng mặt trời để xem. Các chú còn gọi em ra xem một xe bị tai nạn ở đó để chỉ cho em xem chêch lệch màu sắc. Em bảo các ông ra mà nhìn xe mới chứ đừng so sánh linh tinh. Bắt đầu vài ba người xúm lại để xem xét, ngắm nghía. Hai bên trao đổi qua lại, gấu nhà em cũng hăng hái xông vào đòi gặp giám đốc. Cuối cùng gara đành chấp nhận làm lại cho em và hẹn ngày mai đến để làm, chiều lấy luôn.

Em muốn hỏi các cụ có chuyên môn là phun nhiều lần thế có ảnh hưởng đến da dẻ vợ em không vì phải đánh giáp để tạo độ bám.

Lần này mà làm không hợp ý nữa là em quyết lôi các thành phần vào làm tới bến luôn. Mất thì giờ quá.

Em sẽ tiếp tục cập nhật tình hình.
Đa tạ các cụ đã chia sẻ với em.

gia doi

Xe điện
E thấy nhiều hãng nổi tiếng mà sơn xe cững củ chuối lắm, tay nghề và thiết bị thì kém nhưng toàn dối dốt chán mớ đời. Tốt nhất là chúng ta nên tham khảo trên off trước khi đi sơn xe để đỡ phải bực mình.b-)

Whitehorse

Xe hơi
Cụ cứ bảo với đồng chí phụ trách xưởng, nếu ko sơn đúng màu thì anh không ký vào biên bản nghiệm thu thì bảo hiểm cũng chả thanh toán cho đâu

Tieuho

Xe đạp
Kính các bác Ford !

Tiểu hổ em chia buồn với bác ngoclk cái sự cố này. Rất mong bác cho anh em biết ga ra nào làm cho bác ra nông nỗi này để anh em biết và cảnh giác để danh sách nạn nhân của nó không bị kéo dài. Cảm ơn và chia sẻ cùng bác.

Tiểu hổ.

Chỉnh sửa cuối:

volga3110

Xe buýt
Em choáng nhất là cái vụ: Chiều mang xe đến sơn xong lấy ngay của cái gara đấy!!! làm nhanh thế thảo nào không tốt! Âu cũng là do cái sự ẩu !!!!

tnthanoi

Xe hơi
Em run quá, hôm nay e vừa mang xe ra Ford Thăng Long, Láng Hạ để tút tát lại vài chỗ méo móp trên xe, hy vọng Ford mà bác chủ thớt nói không phải là Ford Thăng Long :-ss

ngoclk

Xe tải
Em choáng nhất là cái vụ: Chiều mang xe đến sơn xong lấy ngay của cái gara đấy!!! làm nhanh thế thảo nào không tốt! Âu cũng là do cái sự ẩu !!!!
không đến mức thế cụ ạ. Sáng em mang đến sớm, cuối giờ chiều lấy. Sơn lại cản trước, sau + 2 cửa trước. :-w

Moving

Xe tải
Em run quá, hôm nay e vừa mang xe ra Ford Thăng Long, Láng Hạ để tút tát lại vài chỗ méo móp trên xe, hy vọng Ford mà bác chủ thớt nói không phải là Ford Thăng Long :-ss
Cụ cứ phải kiểm tra kỹ lại toàn bộ trước kho nhận xe về nhá

NewPeace

Xe điện
Bác chủ thớt cứ úp mở thế này chắc muốn anh em cũng bị như mình chăng. Bác cứ đưa đ/c gara đấy lên đây, hội đấy chả sợ gì dư luận đâu.

bipbip

Xe buýt
@ngoclk: Chia buồn với cụ nhé, làm thì phải cho ra ngô ra khoai, gara ngoài sơn bị như vậy, họ làm lại cho đến khi KH hài lòng thì thôi. lần sau cụ cứ mang ra mấy chỗ anh em hay làm là ok ( Thành Tâm, trong hồ Ba mẫu, 3H ở Ngụy như Kon tum...), mà cái lỗi này em quy trách nhiệm cho cụ Sonbh vì không đi sau đi sát với anh em, hehe.
@vuahe77: thay mất hơn 500k một tí đúng không bác, công gần như free!!!
@Kụ Volga kụ Sơn: mấy chỗ này có thanh toán những bảo hiểm nào ko ợ? Thanks kụs.

Kụ làm xong báo lại kết quả nhé. Trước có 1 thớt về em này cũng một cơ số trang, ko biết có thay đổi nhiểu ko

Bác chủ thớt cứ úp mở thế này chắc muốn anh em cũng bị như mình chăng. Bác cứ đưa đ/c gara đấy lên đây, hội đấy chả sợ gì dư luận đâu.
Gia cát dự vậy: lâu đời của Ford thì có thể là đại lý nào các bác nhể?

Chỉnh sửa cuối:

latdat

Xe buýt
Sau 3 ngày, em đến nhận xe lúc 4h30 chiều (được hẹn vào giờ đấy), em vẫn phải ngồi chờ đến 5h30 mới thấy xe mình ra. Lúc nhìn thấy vợ hai, thú thực em quá sốc và cực kỳ bất bình. Bộ phận sơn đã bắn sai toàn bộ phần mầu của các phần xử lý. Xe em màu ghi hồng mà lại bị bắn thành màu ghi xám. Những phần bị xử lý bao gồm: cản trước, toàn bộ 2 cánh cửa trước (mỗi bên bị 1 vết xước nhỏ mà bị bắn lại toàn bộ cửa, đồng chí dịch vụ giải thích là sơn vá không đẹp nên phải bắn toàn bộ và có đảm bảo không phân biệt được mới cũ), 2 tay nắm bên phụ, đuôi. Vấn đề ở đây em muốn nói là tại sự chênh lệch màu sơn rõ như vậy (mùa này 5h30 cũng khá tối, trong điều kiện ánh đèn em còn phát hiện ra ngay) vậy mà thợ sơn thành thạo nhiều kinh nghiệm lúc lắp vào lại không phát hiện ra. Hay tại dịch vụ không có khả năng làm đúng màu nên một vết xước nhỏ cũng phải bắn lại cả cánh cửa. Vô tình hay coi thường khách hàng.

Ý kiến của em:
- Em thấy riêng khoản chữ em bôi đỏ, đồng chí đó giải thích đúng đấy. Em cũng đã từng đi sơn xe tại nhiều nơi, cũng sơn 2 cánh như bác luôn, em thấy không ở đâu người ta chỉ sơn chỗ mình bị xước mà đều toàn sơn cả cánh cửa. Em đã thắc mắc và cũng được giải thích giống bác. Bác thử tưởng tượng xem xe của mình bị xước ở giữa cửa, tự nhiên lại làm một khoanh ở đấy trông phản cảm lắm vì dù có pha màu sơn chuẩn đến đâu thì giữa sơn cũ và sơn mới cũng khác nhau.
- Em ủng hộ việc đưa gara này ra ánh sáng để anh em còn tránh.
P/s. Em toàn sơn ở ngoài. Xe em cũng không có bảo hiểm.
Chúc bác giải quyết ổn thỏa vấn đề.

Chỉnh sửa cuối:

bam2lo

Xe máy
Chia buồn chùng Bác!:(
Mọi chuyện cứ bình tĩnh mà giải quyết bác ạ, sơn trên nhựa khó hơn sơn trên tôn nhưng mà không phải không thể chỉnh được màu chuẩn.
Chúc vợ 2 Bác mau lành bệnh!

ngoclk

Xe tải
Không phải em úp mở gì đâu. Chẳng qua em muốn cho xong cái việc này đi đã. Không ổn thì em sẽ làm cho ra nhẽ.

Tribute

Xe container
Báo cáo các cụ, em vừa đưa vợ hai ra gara về. Tình hình dư lày.

Sau khi em và gấu ngồi chờ gần 1 giờ đồng hồ (thấy bảo đông khách quá), em báo là có chú đốc công sơn ra xem lại xe. Ngắm nghía một hồi, chú phán do sơn trên tôn và sơn trên nhựa khác nhau nên màu có khác nhau. Em có cự lại tại sao xe khác không bị và tại sao 2 cánh cửa lại lệch màu nhau. Vẫn ngắm nghía, thậm chí đánh cả xe ra chỗ ánh nắng mặt trời để xem. Các chú còn gọi em ra xem một xe bị tai nạn ở đó để chỉ cho em xem chêch lệch màu sắc. Em bảo các ông ra mà nhìn xe mới chứ đừng so sánh linh tinh. Bắt đầu vài ba người xúm lại để xem xét, ngắm nghía. Hai bên trao đổi qua lại, gấu nhà em cũng hăng hái xông vào đòi gặp giám đốc. Cuối cùng gara đành chấp nhận làm lại cho em và hẹn ngày mai đến để làm, chiều lấy luôn.

Em muốn hỏi các cụ có chuyên môn là phun nhiều lần thế có ảnh hưởng đến da dẻ vợ em không vì phải đánh giáp để tạo độ bám.

Lần này mà làm không hợp ý nữa là em quyết lôi các thành phần vào làm tới bến luôn. Mất thì giờ quá.

Em sẽ tiếp tục cập nhật tình hình.
Đa tạ các cụ đã chia sẻ với em.
Chết thật, xe em đang bị xước sát nhiều quá muốn sơn lại chút mà tình hình này thì có khi để kệ nó xước còn hơn sơn lại mà ra màu đồng bóng thì toi. Kụ không tiện nói tên gara đang sơn cho kụ ở đây thì PM cho em biết với để em còn tránh.

Có kụ nào biết sơn xe ở đâu bây giờ uy tín và chất lượng đảm bảo cho em biết với.