Toi vợ hai em rồi

Coltplus2008

Xe điện
Hồi trước e cũng làm gara ngoài, đi sơn lại vết trầyi cho con cam cũ, cũng thấy bị sai màu, em yêu cầu làm lại thì nó nói màu xe cũ nên nó thế, cú quá bán luôn.

Con vợ mới cũng làm 1 lần, nó cũng bảo chỗ nhựa với sắt khác nhau, em không đồng ý, yêu cầu làm lại thì OK, nhưng 1 thời gian thì cái chỗ đánh bóng nó rộp lên như da phải bỏng ý. Giá thì tất nhiên rẻ, 250k/nửa cái cản.

Bây giờ em vào luôn hãng (honda) thấy ổn, tuy đắt nhưng yên tâm. Tiện thể yêu cầu chấm luôn vết xước đá văng, cọ quẹt gương miễn phí, tính ra không đắt hơn ngoài bao nhiêu.

EZdong

Xe điện
Không phải em úp mở gì đâu. Chẳng qua em muốn cho xong cái việc này đi đã. Không ổn thì em sẽ làm cho ra nhẽ.
Em đọc thớt này thấy cũng thông cảm cho cụ chủ thớt, hòa đồng trong tình hình chung là người tiêu dùng VN đã bị thiệt hại rồi nhưng lại ngại bị bên cung cấp dịch vụ gây thêm thiệt hại!
Em vốt cụ rồi nhé!

luklak

Xe điện
Gara của Pho thể hiện sự không chuyên nghiệp từ khâu thay dầu máy, thế nên việc sơn sai mầu hoặc các vấn đề khác trầm trọng là đương nhiên, công nhân kg được đào tạo để hiểu biết về cái xe mình làm. Cái này phải trách đến hãng rồi đến đại lý cuối cùng mới đến thợ, theo e bác cứ ông lãnh đạo ở gara đấy mà nện, kg nói lằng nhằng với cấp dưới.

vôlangday

Xe tăng
Gara của Pho thể hiện sự không chuyên nghiệp từ khâu thay dầu máy, thế nên việc sơn sai mầu hoặc các vấn đề khác trầm trọng là đương nhiên, công nhân kg được đào tạo để hiểu biết về cái xe mình làm. Cái này phải trách đến hãng rồi đến đại lý cuối cùng mới đến thợ, theo e bác cứ ông lãnh đạo ở gara đấy mà nện, kg nói lằng nhằng với cấp dưới.
nghĩ mà cay !

PHU CUONG

Xe tải
Em thì ở SG, lúc đầu em làm ở City Ford( Bình Triệu) sơn thì lổ chổ, rạn, không đồng màu. Sau em đem về Bến Thành Ford làm đẹp như mới, mấy bác ở đây sơn lại chổ sơn hư luôn cho em.

NewPeace

Xe điện
Các bác nhà mình cuối năm thể nào chả đổ đi mông má ăn tết, về quê. Nếu ko biết được chỗ nào làm kém thì có khi ức chế cả ngày mỗi khi nhìn cái xe.

Tribute

Xe container
Nghe chuyện các kụ về dịch vụ của ford em ngấy quá, phong cách Mỹ đây?!!! hôm vừa rồi em nghe danh FLB mới vào thử services, định thay tí đồ, đọc cái báo giá em hoãn binh luôn vì em đã tham khảo giá rồi. Kinh hoàng luôn, đúng phong cách Mẽo, bán được hàng cái đã, rồi mài dao, chém thật lực mỗi khi khách quay lại, em bó tay với giá mọi thứ đều gấp 2 đến 3 lần giá ship.

volga3110

Xe buýt
@Cụ BipBip: Có cụ ạ, nhưng cũng không phải tất cả các hãng bảo hiểm, những hãng ngon như Liberty hay AAA thì ok, các hãng khác có thể cụ phải trao đổi trước với bên bán Bảo hiểm. Vì có một thực tế là các hãng nhỏ thường duyệt giá rất rẻ => nhiều khi không đảm bảo chất lượng, các gara uy tín đôi khi không dám nhận do không đủ chi phí mà lại không muốn làm cho khách bằng đồ Tàu.

Em ví dụ: xe Mondeo của em, mua bảo hiểm Agri bank, bên Gara của Bảo hiểm báo giá sơn lại cả xe em ( tất tật) 7tr, em chạy mất, mang đến 3H ở Ngụy Như Kon Tum cộng với bồi dưỡng cho đ/c bán bảo hiểm 500k, em được duyệt giá tốt theo giá gara. Em hỏi cụ nó làm với bảo hiểm mà lấy có 7tr/xe sơn cả thì chắc các cụ làm gara tốt, sơn xịn, matit xịn, dầu bóng xin.... chắc đóng cửa vì lỗ hết!

volga3110

Xe buýt
Đây nhé, làm hư nhân viên bảo hiểm.
Hehe, cái này là làm xong hết các thứ, rồi em mới gửi cái phong bì khích lệ nhá cụ!!!! Vì thấy người ta nhiệt tình, làm cũng ok, em sơn và thay cái mặt calang hết gần 14tr cơ mà, nên cám ơn đồng chí đó 500k cũng hợp lý thôi cụ nhẩy!!!

bipbip

Xe buýt
@Cụ BipBip: Có cụ ạ, nhưng cũng không phải tất cả các hãng bảo hiểm, những hãng ngon như Liberty hay AAA thì ok, các hãng khác có thể cụ phải trao đổi trước với bên bán Bảo hiểm. Vì có một thực tế là các hãng nhỏ thường duyệt giá rất rẻ => nhiều khi không đảm bảo chất lượng, các gara uy tín đôi khi không dám nhận do không đủ chi phí mà lại không muốn làm cho khách bằng đồ Tàu.

Em ví dụ: xe Mondeo của em, mua bảo hiểm Agri bank, bên Gara của Bảo hiểm báo giá sơn lại cả xe em ( tất tật) 7tr, em chạy mất, mang đến 3H ở Ngụy Như Kon Tum cộng với bồi dưỡng cho đ/c bán bảo hiểm 500k, em được duyệt giá tốt theo giá gara. Em hỏi cụ nó làm với bảo hiểm mà lấy có 7tr/xe sơn cả thì chắc các cụ làm gara tốt, sơn xịn, matit xịn, dầu bóng xin.... chắc đóng cửa vì lỗ hết!
Cảm ơn cụ Vol nhá. Mời cụ 1 ly.

V-Corp

Xe máy
Sao kụ lại đưa vào FORD???
Hôm nọ em xem cái báo giá thay bộ má phanh trước của FORD thấy hơn 2 củ
Sáng nay em đi thay ở ngoài chỗ đằng sau bến xe Giáp Bát em đó các kụ biết bao nhiêu xiền???<):)
Cái nẹp cửa của xe em, hãng báo 3,1t. Ra ngoài hết có 1,4t thôi nhá.

xienvit

Xe tải
Cụ chủ cho cái địa chỉ gara đó để anh em còn tránh cụ ạ.
Chia buồn với cụ

bipbip

Xe buýt
Hehe, cái này ko trách anh được nhé. Cụ này hình như còn chưa ra nhập bang hội thì phải :D, nói chung của đau con sót cụ ơi, xe mới nên em hiểu tâm lý của cụ. Nếu cụ chưa hài lòng với trình độ sơn của hãng thì có hai địa chỉ trên của cụ Volga3110 đó, rất uy tín đấy.
Cụ Sơn, Volga ui có phải SHD ở hồ ba mẫu ko nhỉ?

nguyenducduy

Xe điện
Thường thì sơn mới và sơn cũ cùng mã mầu cũng khác nhau rồi cụ ạ, nếu cụ không muốn bán thì cụ bỏ chút tiền ra sơn lại cả xe đi, cãi nhau với các chú ấy mệt lắm, mình mất tiền nhìn xe không bị ức chế nữa. Xe mầu đen và mầu trắng sơn vá còn được chứ mấy cầu xanh, cát sa mạc, hồng, đỏ, sơn vá là tiêu ngay

Bayvut

Đi bộ
Có nhiều lý do nhưng theo tôi cụ nên bình tĩnh kẻo hỏng việc nhớn