Thảo luận Tôi chính thức khởi kiện Ford Viêtu Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

tomtep251208

Xe tải
Trong tết qua một a bạn giới thiệu, em xuyết dính con Focus này của một cụ người bắc ở Phan Văn Trị, vì cụ này cứ tưởng hết hạn bh nên không muốn đưa vào hãng nên bán giá rẻ. Em vừa buông thì cụ Bình này hốt về Garager riêng ở Thủ Đức dọn lại giao bán.

Không hiểu ý cụ, cụ đang định hướng cái gì ạ.

dathuong

Xe đạp
Túm váy lại. Cụ thớt biết chiếc xe đó bị báo lổi mà vẫn tự tin mua về Garager riêng (Nói là Garagre cho nó sang chứ thực tế là điểm rửa xe với cả đánh bóng xe) ở đường Hoàng Diệu 2, quận Thủ Đức nhằm xử lý lỗi để lùa gà kiếm vài chục tiêu tết, sau khi xử lý không được và bán k ai mua thì mới có vụ kiện này.

tomtep251208

Xe tải
Túm váy lại. Cụ thớt biết chiếc xe đó bị báo lổi mà vẫn tự tin mua về Garager riêng (Nói là Garagre cho nó sang chứ thực tế là điểm rửa xe với cả đánh bóng xe) ở đường Hoàng Diệu 2, quận Thủ Đức nhằm xử lý lỗi để lùa gà kiếm vài chục tiêu tết, sau khi xử lý không được và bán k ai mua thì mới có vụ kiện này.
Vâng, cụ ý mua lại thì là chủ của xe rồi, kiện có sao không ạ?

HoaKimCuong

Xe hơi
Sau Còm này là hết giai đoạn đầu, mình xin phép không trả lời hay viết bất cứ thông tin gì nữa liên quan... mình chỉ theo dõi và chuẩn bị các việc khác.

Đợi chờ là hạnh phúc ! Việc gì đến nó đến.

Chúc các bác vui vẻ để có thể đẩy Topic này luôn lên đầu trang, bằng cách là tranh luận đa chiều ạ.

Nhất là các bác trong đội khóc mướn xử lý khủng hoảng truyền thông để lái vấn đề sang chuyện khác cứ mạnh dạn lên, Em đã được thông báo rồi ạ...

Còn bác datthuong gì đó mơi tạo nick là do không mua được chiếc Accord, trả giá như Tôm Cá bị mình đuổi cổ nên cáu... bác cũng nói sai là Xe này không phải ở Gò Vấp... và mình đang đứng tên... ( thôi để dành ra toà vậy ).

Việc của Em bây giờ đơn giản lắm là nghỉ giữa hiệp.

Chỉnh sửa cuối:

LePower

Xe buýt
Cụ mới vớ vẩn.

Việc thớt mua xe để làm gì thì ảnh hưởng gì tới lỗi xe.
Bây giờ là xe của chủ thớt thì chủ thớt có quyền kiện đòi quyền lợi.

Ủng hộ việc kiện.

min18vn

Xe điện
Theo cụ thì ntn là đúng ạ.
để trả lời cụ thì phải biết hộp số Power shift lỗi gì

cấu tạo hộp số PS tương tự như số sàn, có nghĩa là phải hiểu tách ra là hộp số và côn là 2 thành phần riêng biệt, phần hộp số và phần ly hợp kép. hộp số như số sàn, chả có gì hỏng, các hư hỏng ở đây chỉ là ở phần côn,
Bộ côn gồm: Bàn ép + 2 lá côn liền nhau, 2 mô tơ điều khiển càng cua, 2 càng cua đóng mở ly hợp và bộ điều khiển hộp số TCM.
và 1 chú ý là côn này như côn số sàn nên nó cũng là vật liệu khấu hao, cũng sẽ mòn và phải thay y như số sàn

các lỗi lùm sùm mà các cụ thấy ở bển cũng như ở mình là
- hộp số quá nhiệt.
- lỗi phớt hộp số, chảy dầu gây trượt côn
- Lỗi bộ điều khiển hộp số TCM
- Lỗi nước vào gây rỉ

Với lỗi hộp số quá nhiệt và hỏng TCM Ford có chương trình 14M01 và 14M02 để gia hạn bảo hành, các cụ cứ google sẽ thấy có.
lỗi phớt thì chỉ đời đầu bị và Ford cũg bảo hành cho các cụ.
còn lỗi nước vào thì em thấy mỗi VN kêu ca và bị nhiều nhất, lỗi này do nước mưa trên kính chảy xuống lọt vào khoang máy và vào khoang côn theo đường motor phía trên. khắc phục bằng cách tra keo vào máng nước và lắp gioăng chống nước vào motor. các cụ cứ vào đại lý yêu cầu làm, hoặc tự làm cũng được, chi phí ko đáng kể.

đây là em tự làm cho xe em và hiện tại em rất yên tâm với xe của mình. em chạy 5v rồi chưa có hiện tượng gì.

Đó là những hiểu biết của em về hộp số power shift. tất cả các lỗi chỉ là lỗi côn.

quay lại xe cụ chủ ở đây, tại post #42 em đã thắc mắc là PS chỉ lỗi côn, nhưng sao báo giá lại là rã hộp số, cụ ý trả lời em thế này
Ai rã ???? Là Ford rã. Vui lòng đọc kỹ.
nếu phải rã hộp số thì chả liên quan gì đến các lỗi cơ bản của Power shift. vì thế em mới có các comment khác và bị gán là Ford seeder hay là trình độ lớp 2, không đủ để nói chuyện với cụ ý

tomtep251208

Xe tải
để trả lời cụ thì phải biết hộp số Power shift lỗi gì

cấu tạo hộp số PS tương tự như số sàn, có nghĩa là phải hiểu tách ra là hộp số và côn là 2 thành phần riêng biệt, phần hộp số và phần ly hợp kép. hộp số như số sàn, chả có gì hỏng, các hư hỏng ở đây chỉ là ở phần côn,
Bộ côn gồm: Bàn ép + 2 lá côn liền nhau, 2 mô tơ điều khiển càng cua, 2 càng cua đóng mở ly hợp và bộ điều khiển hộp số TCM.
và 1 chú ý là côn này như côn số sàn nên nó cũng là vật liệu khấu hao, cũng sẽ mòn và phải thay y như số sàn

các lỗi lùm sùm mà các cụ thấy ở bển cũng như ở mình là
- hộp số quá nhiệt.
- lỗi phớt hộp số, chảy dầu gây trượt côn
- Lỗi bộ điều khiển hộp số TCM
- Lỗi nước vào gây rỉ

Với lỗi hộp số quá nhiệt và hỏng TCM Ford có chương trình 14M01 và 14M02 để gia hạn bảo hành, các cụ cứ google sẽ thấy có.
lỗi phớt thì chỉ đời đầu bị và Ford cũg bảo hành cho các cụ.
còn lỗi nước vào thì em thấy mỗi VN kêu ca và bị nhiều nhất, lỗi này do nước mưa trên kính chảy xuống lọt vào khoang máy và vào khoang côn theo đường motor phía trên. khắc phục bằng cách tra keo vào máng nước và lắp gioăng chống nước vào motor. các cụ cứ vào đại lý yêu cầu làm, hoặc tự làm cũng được, chi phí ko đáng kể.

đây là em tự làm cho xe em và hiện tại em rất yên tâm với xe của mình. em chạy 5v rồi chưa có hiện tượng gì.

Đó là những hiểu biết của em về hộp số power shift. tất cả các lỗi chỉ là lỗi côn.

quay lại xe cụ chủ ở đây, tại post #42 em đã thắc mắc là PS chỉ lỗi côn, nhưng sao báo giá lại là rã hộp số, cụ ý trả lời em thế này

nếu phải rã hộp số thì chả liên quan gì đến các lỗi cơ bản của Power shift. vì thế em mới có các comment khác và bị gán là Ford seeder hay là trình độ lớp 2, không đủ để nói chuyện với cụ ý

Về hiểu biết hộp số PS cụ đúng. Về người tiêu dùng như em, đang lên dốc nó cứ cà giựt, cà giựt. Sau đó nó phi 1 phát suýt vào mít xe khác. Em đã mang vào FTX nhưng các anh ý bảo bình thường, trong tiêu chuẩn. Vậy theo cụ nó có lỗi không. Em đi EC.

Hai Nguyen

Xe điện
Chủ xe chính chủ lại là người khác, buôn xe chỉ ủy quyền bán và sử dụng thôi

min18vn

Xe điện
Về hiểu biết hộp số PS cụ đúng. Về người tiêu dùng như em, đang lên dốc nó cứ cà giựt, cà giựt. Sau đó nó phi 1 phát suýt vào mít xe khác. Em đã mang vào FTX nhưng các anh ý bảo bình thường, trong tiêu chuẩn. Vậy theo cụ nó có lỗi không. Em đi EC.
Cụ phải đo độ trượt, trượt quá mức cho phép thì bảo hành. Cà giựt còn có thể do cách đi nữa, ko biết xe cụ thế nào nên ko dám phán. Xe em cho người khác chạy, em phải đi tầm chục km nó mới học lại cách đi của em

min18vn

Xe điện
Ko biết cụ có trong hội Eco ko, có thì cụ hỏi cụ đỗ vượng. Đi ps khác hẳn đi biến mô, đi kiểu biến mô thì 100% là cà giựt :)
Mờ em đang thích Focus, cụ nào có FC bản 2.0S mà sợ lỗi hs, hoặc lỗi luôn cũng đc, bán rẻ cho em đê :))

tomtep251208

Xe tải
Cụ phải đo độ trượt, trượt quá mức cho phép thì bảo hành. Cà giựt còn có thể do cách đi nữa, ko biết xe cụ thế nào nên ko dám phán. Xe em cho người khác chạy, em phải đi tầm chục km nó mới học lại cách đi của em
Cái lỗi này là cả hệ thống, chứ không phải thiểu số, nhưng vấn đề là FVN nó vẫn coi bình thường. Bảo hành thì như ban ơn. Cụ có phải ở FHN không ???

min18vn

Xe điện
Cái lỗi này là cả hệ thống, chứ không phải thiểu số, nhưng vấn đề là FVN nó vẫn coi bình thường. Bảo hành thì như ban ơn. Cụ có phải ở FHN không ???
Em đã bẩu em ko phải người của ford. Hôm nào cụ rảnh mời em coffe em nghía xem cụ đi thế nào, tiện giới thiệu cụ vào hội ecosport luôn, nhiều cái hay lắm

huyphung259

Xe buýt
Em đã bẩu em ko phải người của ford. Hôm nào cụ rảnh mời em coffe em nghía xem cụ đi thế nào, tiện giới thiệu cụ vào hội ecosport luôn, nhiều cái hay lắm
Hội ecosport làm qué có gì hay,,, :))) đang đua nhau bán xe hoặc xúi nhau lắp đồ :))))

tomtep251208

Xe tải
Nhìn avatar thì cụ bằng tuổi em, hội EC thì em cũng biết, đồ chơi toàn lắp chỗ cụ Đại Thắng.

Trạng thái
Thớt đang đóng