[Thảo luận] Tôi cảm thấy nhục nhã khi tham gia giao thông ở VN.

trua_vang

Xe hơi
http://giaoduc.net.vn/Xa-hoi/Video-Ong-Tay-chan-xe-yeu-cau-di-dung-lan-duong-o-thu-do-Ha-Noi/187873.gd

VOV Giao thông đưa tin, vào khoảng 17h chiều ngày 2/7, tại nút giao thông Trần Bình Trọng – Trần Nhân Tông (Hà Nội), người tham gia giao thông đã bị bất ngờ trước việc làm của một người đàn ông ngoại quốc có tên là Long: chặn những phương tiện đi sai làn đường (ngược chiều) và yêu cầu quay lại theo đúng làn đường quy định.
Tôi cảm thấy nhục nhã khi tham gia giao thông ở VN.

hung303

Xe điện
cái tên mặc áo mưa vàng đúng là dạng ko thể xấu hổ hơn đc nữa!
clip này thẻ hiện đc thói cố chấp và thiếu tụ trọng của rất nhiều người tham gia giao thông! :(

minck

Xe container
Không ít kẻ vô liêm sỉ...khi tham gia GT. Không biết đến bao giờ XH mới hết loại này ????

windys

Xe tăng
Hê hê

Cái này thì đúng, cả những người già có tuổi rồi, cũng vượt đèn đỏ, đi vào đường ngược chiều, hoặc bố chở trẻ con ... Ngu nhất là đường hẹp, 2 làn ngược chiều nhau, xe máy cứ chen lên, chặn đường ô tô, ngu đến k tưởng tượng được.

Giao thông ở HN, theo em, cơ sở hạ tầng chưa đến mức tạo ra ùn tắc, mà chủ yếu là do í thức thôi.

Bây giờ, chú # chỉ cần tạo vài chục đội tình nguyên viên, đến tất cả các cơ quan công sở, giáo dục về giao thông, phát tờ rơi cho xe ôm, những người ở chợ ...
thì mới hi vong tương lai tươi sáng được

tuanlm83

Xe tải
Nhục thật ! Không biết giáo dục ý thức thì phải làm từ đâu đây ??

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Tất cả là do ý thức tham gia GT của người dân mình quá kém !

ngaynha

Xe tăng
Kinh quá, đoạn cuối dòng ng lũ lượt đi ngc chiều :((
Em xấu hổ quá :((

Luu Lehong

Xe container
Tất cả là do ý thức tham gia GT của người dân mình quá kém !
Cụ chuẩn! ngoài ra còn nhiều cái ý thức khác cũng kém!
Xem video thấy mấy ông bị nhắc, kéo rồi mà vẫn cố tình đi ngược chiều tiếp thì cũng xấu hổ và nhục nhã thật!

honam

Xe tải
nhục quá, cái này xxx phải xem và đưa ATGT vào phổ cập tất cả các nơi từ lớn đến bé, từ thành thị đến nông thôn, để dân nhận thức được..tuyên truyền kêu gọi trên mọi phương tiện truyền thông..mưa dầm thấm lâu.

minhab

Xe điện
Ý thức là chính, chỗ đấy làn bên kia có tắc đâu mà chen hết sang bên này. Cái tâm lý tiện là chính đã làm HN tắc đường, bà cụ em có lần ngồi sau em thấy đèn đỏ mọi người đều đi mỗi em đứng lại thì nói hâm, em bảo em hâm nhưng biết luật, chả may vượt đèn đỏ ông nào bên kia cố vượt đèn xanh đâm vào thì chết mình chứ chết ai, cụ im luôn

nuingoi

Xe đạp
Hôm qua đi qua thấy ông tây này, đúng lúc đang chặn 1 chị gái ăn mặc lịch sự nhưng ý thức giao thức thì thiếu văn hóa, bị chặn lại thì tìm mọi cách để cố tình đi tiếp vào đường 1 chiều :-o

*Bon Bon*

Xe tăng
Cái ý thức còn quá bé so với cái tự trọng cụ ợ. Như thanh niên đi SH ấy :((
Anh í "tự tin" đấy cụ ạ!Khổ nỗi người để bác nước ngoài này xỉ nhục lại đang ở đó!Tháo mẹ nó quân phục ra đi,mặc làm gì,ăn lương với mai phục chộp giật thì nhiều,kết quả đấy nô bộc ạ!!

4banhhanoi

Xe tải
nhục quá, cái này xxx phải xem và đưa ATGT vào phổ cập tất cả các nơi từ lớn đến bé, từ thành thị đến nông thôn, để dân nhận thức được..tuyên truyền kêu gọi trên mọi phương tiện truyền thông..mưa dầm thấm lâu.
Cụ xem phổ cập ATGT bao nhiêu năm rồi mà kết quả giờ này ra sao. Đừng dựa vào những công cụ ko phải trong tay mình.

E thấy OF là một diễn đàn mở có đủ đ/k để phát động và thực hiện 1 phong trào có sức lan tỏa trong Xh. Nếu thực hiện bài bản thì có tính khả thi cao.

windys

Xe tăng
Cụ xem phổ cập ATGT bao nhiêu năm rồi mà kết quả giờ này ra sao. Đừng dựa vào những công cụ ko phải trong tay mình.

E thấy OF là một diễn đàn mở có đủ đ/k để phát động và thực hiện 1 phong trào có sức lan tỏa trong Xh. Nếu thực hiện bài bản thì có tính khả thi cao.
Thì vẫn phải phổ cập thôi, không khác được.

Có điều, ông bà bố mẹ đưa con cháu đi học, cũng tranh thủ không đội mũ, đi vào đường ngược chiều.
Có lần e xem VTV1 làm phóng sự về giao thông, hỏi một em bé có bố đi vào đường 1 chiều để đưa con vào trường, là cháu thấy thế nào khi bố cháu đi vào đường một chiều. Em bé trả lời: " Đâu, bố cháu có đi vào đâu"

Nghĩa là: trẻ con đã học được dối trá từ bé, và cũng học được cách đi sai từ bé.

MrSH

Xe đạp
Xấu hổ thực sự!! Con sâu làm rầu nồi canh!!

Vase

Xe tải
Em thấy ông nào vi phạm xxx cứ bắt ra làm công việc như ông Tây làm nửa ngày, ko thì phạt thật nặng vào.