[Thảo luận] Tôi cảm thấy nhục nhã khi tham gia giao thông ở VN.

hanoi24h

Xe tải
Thật buồn cho ý thức tham gia giao thông tại HAN.
Trước đây trên diến đàn có bác dùng điều cày đảm bao giao thông trên phố Bạch Mai, nhiều lời khen và chê nhưng e thì ủng hộ "Điếu Cày"!
Mong sao mỗi người "một tay" để khách ngoại quốc được thả bộ vãn cảnh phố phường

giangcoi79

Xe điện
Lúc này 3x đi đâu mà để ông tây ra chỉ dẫn GT thế.Những lúc cần thì không thấy,những lức không cần thì lại gặp.Chắc chỉ có tại VN thôi.Xem mà nản

nghèo sinh ra hèn. nhục là đúng nhưng nhục vì VN mấy chục năm sau chiến tranh vẫn nghèo, chứ ý thức cũng từ đó mà ra cả thôi. Còn về cụ thể tình huống này em nói thật, mấy ông tây nó còn lạ lạ chứ phải dân việt mà ra làm ntn là kiểu j cũng ăn vài viên gạch ngay.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Matizcoi

Xe cút kít
Hê hê

Cái này thì đúng, cả những người già có tuổi rồi, cũng vượt đèn đỏ, đi vào đường ngược chiều, hoặc bố chở trẻ con ... Ngu nhất là đường hẹp, 2 làn ngược chiều nhau, xe máy cứ chen lên, chặn đường ô tô, ngu đến k tưởng tượng được.

Giao thông ở HN, theo em, cơ sở hạ tầng chưa đến mức tạo ra ùn tắc, mà chủ yếu là do í thức thôi.

Bây giờ, chú # chỉ cần tạo vài chục đội tình nguyên viên, đến tất cả các cơ quan công sở, giáo dục về giao thông, phát tờ rơi cho xe ôm, những người ở chợ ...
thì mới hi vong tương lai tươi sáng được
Cụ mơ đê, ko thu được xèng của dân thì tạm nghỉ, chờ bán đất CQ đã nhé.

cabin

Xe buýt
Em nhiều hôm gặp bọn đi ngược chiều, ko mũ BH lại còn phóng như tên chỉ muốn nhấn ga làm cho phát nhưng lại kìm được. Bực nhất là chỗ đèn đỏ đường có 2 chiều, bọn đi sau toàn phi sang đường ngược chiều để đứng chờ đèn đỏ, bục mac ko làm gì được. Ko hiểu họ nhanh thêm được mấy chục giây thì có được gì ko các cụ nhỉ?

commander

Xe điện
cháu đang tính mai đi qua chỗ này, cứ đứa nào phi ngược nhiều cháu hạ kính nhổ cho bãi nước bọt, coi nó có muốn đi nữa không *-:)

getzbac

Xe tăng
Trăm tội là lỗi xxx lỏng tay luật pháp. Em có mấy đứa em họ, hiện đang sinh sống ở CHLB Đức. Ở nhà thì cũng như mọi người, nhưng sang kia thì khác hẳn, bởi vì chỉ cần sơ ý là bị phạt ngay. Đương nhiên cảnh sát nghiêm thì dân mới nghiêm được.
Em đi làm gần như hàng ngày phải đi qua đường Lý Quốc Sư, đó là đường 1 chiều, nhưng không khi nào là không có 2b phi ngược chiều. Rồi vượt đèn, lấn làn, rẽ cắt cua,đầu trần, kẹp 3.. những lỗi đó xxx không để ý nên dân đi dần thành quen. Các cụ đừng trách ý thức của người tham gia giao thông, nó từ người thực thi luật pháp đấy ạ.
Nói không đâu xa, ngay ở SG, mọi người đi đứng cũng nghiêm chỉnh hơn, và nhiều người ngoài này vào làm ăn sinh sống trong đó cũng đi nghiêm chỉnh hơn. Tất cả là do lực lượng xxx trong SG làm tốt hơn HN nhiều lắm.
Bác nói chí phải,nhưg người thực thi pháp luật ko bao giờ muốn làm nghiêm.
Bác nói còn chí phải hơn nữa, người thực thi pháp luật ko bao giờ muốn làm nghiêm bởi làm nghiêm thì dân ít vi phạm, dân ít vi phạm thì xxx ít tiền

Chỉnh sửa cuối:

phuongcad

Xe tải
"đồng chí Vũ Văn Ngoại – Đội phó đội CSGT số 4 (CSGT Hà Nội - phụ trách khu vực trên) cho biết: “Tôi rất hoan nghênh hành động của anh Long. Qua đây cũng phải nói rằng, ý thức tham gia giao thông của người Việt Nam nói chung và của người dân Hà Nội nói riêng rất kém."

Cái câu này e thây hơi lạ vì trước có đồng chí đầu trọc phân làn bằng điếu cày thì bị vùi dập đên mức trốn về quê.:-?

"Anh ta không được phân công nhiệm vụ để làm việc phân làn giao thông. Tôi không khuyến khích hành động tự phát của anh ta, bởi anh ta không có nghiệp vụ. Khi anh ta làm như vậy, rất dễ gây tai nạn cho người tham gia giao thông… chúng tôi sẽ cho kiểm tra và phối hợp làm rõ, nếu vi phạm sẽ xử lý nghiêm túc”, Tướng Nhanh nhấn mạnh.

Còn vụ văn hoá giao thông này thì em cung thấy nhục dần rồi đấy ah.:D

getzbac

Xe tăng
"đồng chí Vũ Văn Ngoại – Đội phó đội CSGT số 4 (CSGT Hà Nội - phụ trách khu vực trên) cho biết: “Tôi rất hoan nghênh hành động của anh Long. Qua đây cũng phải nói rằng, ý thức tham gia giao thông của người Việt Nam nói chung và của người dân Hà Nội nói riêng rất kém."

Cái câu này e thây hơi lạ vì trước có đồng chí đầu trọc phân làn bằng điếu cày thì bị vùi dập đên mức trốn về quê.:-?

"Anh ta không được phân công nhiệm vụ để làm việc phân làn giao thông. Tôi không khuyến khích hành động tự phát của anh ta, bởi anh ta không có nghiệp vụ. Khi anh ta làm như vậy, rất dễ gây tai nạn cho người tham gia giao thông… chúng tôi sẽ cho kiểm tra và phối hợp làm rõ, nếu vi phạm sẽ xử lý nghiêm túc”, Tướng Nhanh nhấn mạnh.

Còn vụ văn hoá giao thông này thì em cung thấy nhục dần rồi đấy ah.:D
Quaả này đồng chí Ngoại lại đi ngược lại chủ trương, đường lối của lãnh đạo rồi

Luu Lehong

Xe container
cháu đang tính mai đi qua chỗ này, cứ đứa nào phi ngược nhiều cháu hạ kính nhổ cho bãi nước bọt, coi nó có muốn đi nữa không *-:)
Bác làm thế không khéo nó đập cho vỡ kính xe. Xuống nói thì nó tẩn cho. Có đánh thắng nó thì cũng lại vào đồn ngồi! Không chạy tiền, nó có khi ra trước bác :))

tuanzs

Xe container
Nhục 1: Đi ngược chiều.
Nhục 2: Bị nhắc nhưng vẫn cố lao đi.
Nhục 3: 3x chết dẫm đâu hết mà để ông tây kia xuống đường như thế.
Nhục 4: Em thấy, gặp đầy rẫy trường hợp chướng tai gai mắt như thế nhưng chỉ vài lần dám nhắc người ta.

*Bon Bon*

Xe tăng
Bác làm thế không khéo nó đập cho vỡ kính xe. Xuống nói thì nó tẩn cho. Có đánh thắng nó thì cũng lại vào đồn ngồi! Không chạy tiền, nó có khi ra trước bác :))
EM TÂY:Nếu thế thì thôi,em kệ các bác,may mấy hôm nay em chửa bị gì,em ra máy bay đây ợ!Chào các cụ ợ!Hợ hợ!!

trua_vang

Xe hơi
Quaả này đồng chí Ngoại lại đi ngược lại chủ trương, đường lối của lãnh đạo rồi
Mai Vê Ô Vê lại đưa tin "Phạt hành chính một người ngoại quốc vì làm trái chức năng nhiệm vụ" thì đúng là nhục hơn các cụ nhỉ?

Thanhnam68

Xe tải
Đúng là nhục thật.
Người nước ngoài xem cái này họ sẽ bảo người Việt Nam,trong đó có em và các cụ
Chứ không phải là anh A,cô B.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em sống ở Hà Nội đã 30 năm nhưng em nghĩ không thay đổi được ý thức của dân ta được, trong nhiều việc chứ không phải chỉ trong giao thông, nhiều người đổ tại là chủ yếu do người tỉnh ngoài.Đó chỉ la "ngụy biện", xin lối chứ có tuyên truyền thế này chứ tuyên truyền nữa cũng vẫn vậy mà thôi.Em dám chắc là 5-10 năm nữa vẫn có tình trạng ý thức kém như này.Bó tay, hết thuốc chữa rồi, toàn thanh niên ăn mặc đẹp, sành điệu nhưng trình độ không bằng đứa trẻ lớp 1 ,nói thẳng ra bọn này có được như ngày hôm nay chủ yếu là do quan hệ,luồn cúi,nịnh nọt.

Chỉnh sửa cuối:

commander

Xe điện
cháu chịu cụ, thật, cụ hem ủn cháu thì thôi, lại làm nhụt nhuệ khí xây dựng XHCN cụa cháu %-(

BonBonTT

Xe điện
Mai Vê Ô Vê lại đưa tin "Phạt hành chính một người ngoại quốc vì làm trái chức năng nhiệm vụ" thì đúng là nhục hơn các cụ nhỉ?
Nó làm quả này thì nhục toàn phần luôn cụ ạ. Xem xong cũng cảm thấy nhục quá

Nguoi_quen

Xe tải
Em rất mong các cụ thấy Nhục sẽ có nhiều hành động, cao kiến giúp cho dân trí Việt Nam nói chung, văn hóa giao thông của người Việt đc nâng cao, nâng cao hơn nữa ạ!