[Thảo luận] Tôi cảm thấy nhục nhã khi tham gia giao thông ở VN.

trua_vang

Xe hơi
Cụ xem phổ cập ATGT bao nhiêu năm rồi mà kết quả giờ này ra sao. Đừng dựa vào những công cụ ko phải trong tay mình.

E thấy OF là một diễn đàn mở có đủ đ/k để phát động và thực hiện 1 phong trào có sức lan tỏa trong Xh. Nếu thực hiện bài bản thì có tính khả thi cao.
Làm được, thì toàn thể Diễn đàn OF phục cụ lắm. Ngẫm lại, OF vẫn chỉ là một lượng nhỏ của người tham gia giao thông. Phong gì thì phong, trào gì thì trào cũng ko bằng lực lượng chính quy ăn lương nhà nước. Chúng nó phải biết nhục mà làm việc cần mẫn hơn thay vì đứng rình chộp, trấn lột, cướp và thịt...

ngaynha

Xe tăng
Anh í "tự tin" đấy cụ ạ!Khổ nỗi người để bác nước ngoài này xỉ nhục lại đang ở đó!Tháo mẹ nó quân phục ra đi,mặc làm gì,ăn lương với mai phục chộp giật thì nhiều,kết quả đấy nô bộc ạ!!
Em để ý mới thấy đoạn cuối có XXX đi ra, k biết anh ấy nói gì với bác tây nhờ :D
Xấu hổ thực sự!! Con sâu làm rầu nồi canh!!
Đâu là con sâu, đâu là nồi canh hả cụ =))

raotro

Xe container
Cho các trường học chiếu công khai cái clip này....
Ờ nhưng thế lại tổn thương tâm hồn trẻ nếu chẳng may bạn bè nhận ra bố mẹ nó đang ..vô ý thức.Khó thật!
Thôi cứ nhục đã...tính sau.

anhtho

Xe ngựa
Trăm tội là lỗi xxx lỏng tay luật pháp. Em có mấy đứa em họ, hiện đang sinh sống ở CHLB Đức. Ở nhà thì cũng như mọi người, nhưng sang kia thì khác hẳn, bởi vì chỉ cần sơ ý là bị phạt ngay. Đương nhiên cảnh sát nghiêm thì dân mới nghiêm được.
Em đi làm gần như hàng ngày phải đi qua đường Lý Quốc Sư, đó là đường 1 chiều, nhưng không khi nào là không có 2b phi ngược chiều. Rồi vượt đèn, lấn làn, rẽ cắt cua,đầu trần, kẹp 3.. những lỗi đó xxx không để ý nên dân đi dần thành quen. Các cụ đừng trách ý thức của người tham gia giao thông, nó từ người thực thi luật pháp đấy ạ.
Nói không đâu xa, ngay ở SG, mọi người đi đứng cũng nghiêm chỉnh hơn, và nhiều người ngoài này vào làm ăn sinh sống trong đó cũng đi nghiêm chỉnh hơn. Tất cả là do lực lượng xxx trong SG làm tốt hơn HN nhiều lắm.

tran duc chi

Xe buýt
Quá nhục khi hầu như ai cũng muốn thuận tiện cho mình mà bất chấp nguy hiểm tính mạng của mình và người khác,kiểu tham gia g/t như thế này con số trên 10 nghìn người chế vì TNGT kô dừng lại rồi.

trua_vang

Xe hơi
Không biết việc này có làm được không?

Một người dân gửi đơn khiếu nại tới Bộ Công An về vấn đề "CSGT Hà Nội (tỉnh thành nào đó chẳng hạn) thiếu trách nhiệm, buông lỏng quản lý, làm việc thiếu mẫn cán ... bla bla... để xảy ra các tình trạng vi phạm giao thông triền miên, liên tục trên địa bàn quản lý..."

Vậy, đơn này có được thụ lý và giải quyết như thế nào? Phần thắng chắc = 0% nhưng cũng lên được báo đài cho bọn sâu mọt nó biết rằng chúng ta ko ngu và ko chịu sống trong một xã hội giao thông bát nháo như vậy.

jamebond

Xe tăng
Thấy nhục thay cho cả đội CSGT nữa cụ. Đấy là nhiệm vụ/trách nhiệm của họ.
Không thể thấy các Hiệp sĩ bắt cướp, người dân điều khiển giao thông làm điều đáng mừng.

tran duc chi

Xe buýt
Trăm tội là lỗi xxx lỏng tay luật pháp. Em có mấy đứa em họ, hiện đang sinh sống ở CHLB Đức. Ở nhà thì cũng như mọi người, nhưng sang kia thì khác hẳn, bởi vì chỉ cần sơ ý là bị phạt ngay. Đương nhiên cảnh sát nghiêm thì dân mới nghiêm được.
Em đi làm gần như hàng ngày phải đi qua đường Lý Quốc Sư, đó là đường 1 chiều, nhưng không khi nào là không có 2b phi ngược chiều. Rồi vượt đèn, lấn làn, rẽ cắt cua,đầu trần, kẹp 3.. những lỗi đó xxx không để ý nên dân đi dần thành quen. Các cụ đừng trách ý thức của người tham gia giao thông, nó từ người thực thi luật pháp đấy ạ.
Nói không đâu xa, ngay ở SG, mọi người đi đứng cũng nghiêm chỉnh hơn, và nhiều người ngoài này vào làm ăn sinh sống trong đó cũng đi nghiêm chỉnh hơn. Tất cả là do lực lượng xxx trong SG làm tốt hơn HN nhiều lắm.
Bác nói chí phải,nhưg người thực thi pháp luật ko bao giờ muốn làm nghiêm.

tran duc chi

Xe buýt
Bởi vì họ còn phải kiếm cơm.Thôi em cũng phải đi kiếm cơm đây......

ngaynha

Xe tăng
Em lại k đồng ý với cụ cho lắm.
Em lại hiểu nó như ý thức cộng đồng ấy ạ.
Ai cũng muốn nhanh để mình hưởng lợi hơn ng khác.
Nó cũng hơi giống văn hóa xếp hàng, luôn chen lấn xô đẩy.
Ở Nhật, em đi vào nhà vs công cộng cũng xếp hàng từng ng một, có khi dài cả chục mét ấy.
Về giao thông thì tại nhưng chỗ k có camera, cũng chả cần XXX đứng đường cũng chuẩn nét như sony ấy.

su30mkk

Xe buýt
Loạn từ trên loạn xuống từ cấp cao xuống cấp thấp, cứ gì ở lĩnh vực giao thông, Các cụ ngẫm xem có đúng không?

trua_vang

Xe hơi
Vẫn không có lời giải đáp... và chúng ta vẫn nhục. Các cụ nhể?

- Đi ra đường vẫn lo nơm nớp đi qua chỗ này có bị cạp nong ăn bẩn hay không dù đi đúng.
- Con cái chúng ta đi đường liệu có bị bên đi sai gây tai nạn hay không?
- Thuế đánh vào đầu phương tiện ngày một tăng khi hạ tầng giao thông ngày càng xấu và hỗn độn?
- Hệ thống biến báo, kẻ đường phân làn phi khoa học khiến người tham gia giao thông cẩn thận cũng bị mắc lỗi.
- Đào tạo ra hàng loạt lái xe với chất lượng mua bằng, đút lót trốn thi lý thuyết, hiệu qua đào tạo kém vẫn cho tham gia giao thông.
- Những phương tiện quá khổ, tải tham gia giao thông có nguy cơ gây tai nạn cho chúng ta vẫn được lưu thông sau khi hối lộ.
- .... còn nữa không ghi thêm được.

commander

Xe điện
Em cũng thấy nhục dần rồi đây.:-w
cháu cũng thấy nhục rồi đấy X_X
cháu nghĩ có khi giải quyết theo p.a dư này có đc không, thỉnh các cụ góp ý: mỗi ngã tư làm vài hình nộm xxx giờ cao điểm để đấy, như kiểu hù con nít í ạ, có khi dân ta lại ngoan mà đi đúng đường đấy, cứ luân phiên, mỗi ngày lại đổi hình nộm sang các chốt khác, có khi lại hay ợ [-O<

apia

Đi bộ
Cái thằng áo vàng lì thật
cái tên mặc áo mưa vàng đúng là dạng ko thể xấu hổ hơn đc nữa!
clip này thẻ hiện đc thói cố chấp và thiếu tụ trọng của rất nhiều người tham gia giao thông! :(

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Em xác nhận điều này vì chiều nào em cũng đi về qua đây. Có hôm em còn cho xe đấu đầu với các thể loại 2 bánh đi từ phía Trần Bình Trọng ra (tất nhiên là em đi với tốc độ 10km/h và chân thì rà bên phanh). Phải công nhận là ý thức của người tham gia giao thông cực kỳ kém, cái biển to lù lù thế mà họ không thèm quan sát hoặc có biết mà vẫn cứ lao vào. Khổ cho những phương tiện đi đúng làn đường của mình chả biết tránh vào đâu.~X( mà việc này diễn ra thường xuyên, không tin các Cụ cứ ra thăm quan 1 buổi là thấy liền. Ý thức người dân 1 phần và trách nhiệm của những người thực thi pháp luật cũng rất đáng để nói. Sở dĩ dân ta nhờn với Luật vì có ai chế tài họ đâu mà sợ. Chính vì thế nên mới có cái clip "bi hài" như các Cụ vừa coiX_X

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chả hiểu đi xe đẹp mà óc bé để làm gì nhỉ? Xấu hổ thật.