Tốc độ trung bình của đạp xe thể dục

lautuoisong

Xe tải
Giá đó bác mua ở đây cho khoẻ chứ nhờ mua làm gì mất công gửi lại tốn time.

hnilqhuy

Xe tăng
Cũng tắc bọp lắm bác ạ, khỏe thì chạy vô tự nhưng đau cái là lại nghỉ hàng tuần. Em đang nhờ cu cháu bên Singapore kiếm cho cái yên Brooks,nó xem bảo loại còi nhất cũng tầm 170$ Sing, có lẽ cũng phải cố vì cái m.........ông ạ. o:-)

Yên brook ở hn cũng có chỗ bán, 2.7-2.9tr gì đó, cầu kỳ làm gì cụ

smallguy73

Xe hơi
Mình đạp gần 3 năm... bụng kg nhỏ lại cũng kg to ra và kg tăng hay giảm kg nào.. chỉ có nhịp tim từ 74/1 phút xuống 64/1 phút và cái ấy lớn nhanh như thánh giong mình đồng da sắt..... hì 1 người khỏe 2 người vui
Thích nhất tác dụng đạp xe của cụ....nghe như quảng cáo gel...đùa chút cụ nhé

thanhtung947

Xe tải
Yên brook ở hn cũng có chỗ bán, 2.7-2.9tr gì đó, cầu kỳ làm gì cụ
OH, em nghe nói ở HN tận 4tr/chiếc nên ko dám hỏi. Cụ biết chỗ nào bán tầm giá đó cho em xin địa chỉ đc ko ạ? mang bên kia về thì ko khó nhưng phải chờ khi nào nó về

Chỉnh sửa cuối:

hnilqhuy

Xe tăng
OH, em nghe nói ở HN tận 4tr/chiếc nên ko dám hỏi. Cụ biết chỗ nào bán ko tầm giá đó cho em xin địa chỉ đc ko ạ? mang bên kia về thì ko khó nhưng phải chờ khi nào nó về
cái này ở sg nhưng chắc đặt ra cũng dễ https://shopphuongnguyen.com/bp04

HN thì đắt hơn tí
http://hanoibike.vn/san-pham/chi-tiet/yen-da-brooks-b17-standard-den-287.html

ko thì ra lâm velo trích sài thì nhiều lắm, giá chắc cũng dưới 3tr cho cái B17

thanhtung947

Xe tải
cái này ở sg nhưng chắc đặt ra cũng dễ https://shopphuongnguyen.com/bp04

HN thì đắt hơn tí
http://hanoibike.vn/san-pham/chi-tiet/yen-da-brooks-b17-standard-den-287.html

ko thì ra lâm velo trích sài thì nhiều lắm, giá chắc cũng dưới 3tr cho cái B17
Vâng, có lẽ chiều em sẽ đạp lên Hồ Tây qua chỗ bác Lâm Velo xem sao. Tính ra bên kia nó mang về cũng tầm 2,7m rồi ạ.
Cảm ơn cụ.

gokilu

Xe đạp
E đạp toàn cỡ 24km/h
Túc tắc cũng khoẻ người

cuongpc126

Xe buýt
Em thấy đạp xe chứ có đua xe đâu. Muốn đạp nhanh xe và người đều phải ngon hẵng tính tiếp. Còn để khoẻ thôi thì các cụ cứ đạp và nâng thành tích bản thân lên. Mà đạp 1 tháng thành tích ko lên, cân ko thay đổi, cuộc sống vẫn thấy bế tắc thì... ngừng độp. Hehe

hungf2

Xe đạp
Em thấy đạp xe chứ có đua xe đâu. Muốn đạp nhanh xe và người đều phải ngon hẵng tính tiếp. Còn để khoẻ thôi thì các cụ cứ đạp và nâng thành tích bản thân lên. Mà đạp 1 tháng thành tích ko lên, cân ko thay đổi, cuộc sống vẫn thấy bế tắc thì... ngừng độp. Hehe
Em không thay đổi nhưng vẫn muốn đạp nữa này cụ. Vì mục đích không phải để cuộc sống bớt bế tắc , để thay đổi cân nặng, để lấy thành tích. Chỉ đơn giản là thích độp thôi

cuongpc126

Xe buýt
Em không thay đổi nhưng vẫn muốn đạp nữa này cụ. Vì mục đích không phải để cuộc sống bớt bế tắc , để thay đổi cân nặng, để lấy thành tích. Chỉ đơn giản là thích độp thôi
Mục đích của mỗi người khác nhau mà. Trong này thì ai cũng có mục đích khi độp cụ ạ. Còn bên trên là em fun thôi :) tiêu đề của topic cũng ko phải đạp chơi nên mục đích này em ko đề cập tới ;)

Viettriman1980

Đi bộ
Theo em đạp tập thể lực thì tốt nhất là vào buổi sáng không khí trong lành ít xe cộ và nên kiếm team đi cùng cho mình có mục tiêu để theo. Chiến được tốc độ bao nhiêu thì còn phụ thuộc vào cung đường và cấu hình xe nhưng mà nên chọn cung nào có dốc chứ chạy đường bằng lâu lên level lắm. Làm sao thể dục là phải mồ hôi nhễ nhại và thở hổn hển mới sướng. Đừng ngại nếu mình thở dốc vì mình đi thể thao cơ mà đúng ko các bác

luannissan

Xe tăng
Em đạp 1 năm,tốc đọ trung bình chỉ khoảng 22km/h.không cần đạp nhanh,đạp đều là bài đầu tiên e được học.nhưng hiệu quả sau 1 năm là e hết gan nhiễm mỡ

cairong_2011

Xe container
Em đạp 1 năm,tốc đọ trung bình chỉ khoảng 22km/h.không cần đạp nhanh,đạp đều là bài đầu tiên e được học.nhưng hiệu quả sau 1 năm là e hết gan nhiễm mỡ
Em nghĩ cũng tùy mọi người thôi. Lúc khỏe yếu khác nhau. Tuy nhiên khi độp một quãng đường (dài ngắn thì tùy) cũng nên có lúc nhanh chậm, lên xuống dốc để có sự cố gắng và xem khả năng của mình. Chứ đều đều quanh hồ Tây cũng tốt nhưng đi nhiều sẽ ko có hứng

thanhtung947

Xe tải
Em nghĩ cũng tùy mọi người thôi. Lúc khỏe yếu khác nhau. Tuy nhiên khi độp một quãng đường (dài ngắn thì tùy) cũng nên có lúc nhanh chậm, lên xuống dốc để có sự cố gắng và xem khả năng của mình. Chứ đều đều quanh hồ Tây cũng tốt nhưng đi nhiều sẽ ko có hứng
Quanh Hồ Tây cũng có nhiều dốc mà cụ?

Duyqc

Xe hơi
Em thì cũng mới độp được hơn 1 tháng. Nhưng nếu ko có CV gì quan trọng thì em độp xe cho lành. Cong đi cùng gđ em đi 4 bánh cho đc đông người. Theo cá nhân em, mình mua xe về tiện lúc nào thì độp lúc đó chứ bỏ ra hơn 1 tiếng buổi sáng thấy ko có đủ thời gian.

cairong_2011

Xe container
Em thì cũng mới độp được hơn 1 tháng. Nhưng nếu ko có CV gì quan trọng thì em độp xe cho lành. Cong đi cùng gđ em đi 4 bánh cho đc đông người. Theo cá nhân em, mình mua xe về tiện lúc nào thì độp lúc đó chứ bỏ ra hơn 1 tiếng buổi sáng thấy ko có đủ thời gian.
Em nghĩ chơi bất kỳ môn thể thao nào cũng nên duy trì đều đặn tùy theo hoàn cảnh của từng người. Tiện lúc nào thì chơi khó có thể duy trì lâu và thường không có hứng. Mỗi buổi sáng mất khoảng 1h theo em là khả thi nếu cụ dạy sớm 1 chút, ví dụ 5h dạy đạp 6h về (thậm chí 30 phút cũng được).
Nếu gia đình cụ có con nhỏ phải dạy để ăn uống, đưa đi học ... thì hơi khó hơn. Tuy nhiên nếu cần thiết theo em vẫn có thể bố trí được. Tất cả vì sức khỏe của chính bản thân mình và điều đó cũng chính là điều tốt cho cả gia đinh: mình khỏe chăm lo được cho mọi người và mọi người ko phải lo cho mình. Cái này sẽ thấm khi cụ bắt đầu có tuổi và các bệnh của người cao tuổi bắt đầu xuất hiện

Duyqc

Xe hơi
Em nghĩ chơi bất kỳ môn thể thao nào cũng nên duy trì đều đặn tùy theo hoàn cảnh của từng người. Tiện lúc nào thì chơi khó có thể duy trì lâu và thường không có hứng. Mỗi buổi sáng mất khoảng 1h theo em là khả thi nếu cụ dạy sớm 1 chút, ví dụ 5h dạy đạp 6h về (thậm chí 30 phút cũng được).
Nếu gia đình cụ có con nhỏ phải dạy để ăn uống, đưa đi học ... thì hơi khó hơn. Tuy nhiên nếu cần thiết theo em vẫn có thể bố trí được. Tất cả vì sức khỏe của chính bản thân mình và điều đó cũng chính là điều tốt cho cả gia đinh: mình khỏe chăm lo được cho mọi người và mọi người ko phải lo cho mình. Cái này sẽ thấm khi cụ bắt đầu có tuổi và các bệnh của người cao tuổi bắt đầu xuất hiện
Vâng em cũng nghĩ đến SK. Em cũng đam mê xế độp, nhưng em cũng chơi thêm môn thể thao khác nữa. Xe đạp sẽ bổ trợ thêm.

hanoien

Xe điện
Mới nhập môn đạp xe thể dục được khoảng 1 năm nay, trung bình 20 km/ngày cả leo dốc, tuần 3 buổi, tốc độ trung bình ( đường bằng) của em chỉ đạt 22-25 km/h. Tốc độ trung bình của các cụ là bao nhiêu? Chia sẻ để em lấy kinh nghiệm cải thiện với. Cảm ơn các cụ, các mợ.
Em thì tùy hôm, hôm nhẹ nhàng quanh hồ thì 20-25kmh như cụ, tuần 2 buổi!

thanhtung947

Xe tải
Em thì các cháu lớn cả rồi nên thời gian thoải mái: sáng 5h chạy đến 6h về trà đá, 7h ăn sáng và 8h kém 5 đi làm. Chiều 5h đi đến lúc nào chán thì về. Vợ chỉ gọi nếu chưa về sau 22h :):)). Ngày trước vk còn bảo mình hư, chứ giờ tham gia HAI DONG CLUB nên hắn cũng chả cần gọi nhiều:bz