[CCCĐ] Toàn cảnh Nhật Bản trong mắt tôi... Những điều hay, dở..

Ảnh nhiều lắm, cái gì cũng muốn được chia sẻ với mọi người, nhưng thôi vì còn có nhiều chủ đề khác nữa nên mấy ảnh dưới đây em rút gọn lại chút:

Time Bell Tower

Họ chặn cái cầu thang dư lày nên em chịu chả biết trên đó nó có gì.. :D

trantrongthi

Xe đạp
cụ so sánh rồi nhận xét lệch lạc quá,dù sao kinh tế của họ cũng xếp vào hàng top thế giới rồi,đi trước mình hàng trăm năm,ý thức đương nhiên là tốt hơn chứ.Ngay cả so với Tung của, mình đã không có cửa rồi
Cụ nói thế em không đồng ý, 4000 năm lịch sử cụ để đâu rùi hà?

Mặc bikini phục vụ chơi game!

Thôi nói chuyện danh thắng với các cụ nhiều đâm hơi nhàm nhỉ, giờ em chuyển sang nói ít câu chuyện giải trí cho đỡ nhạt nhá:

Ở Nhật có trò chơi gọi là Pachinko, trò này hay lắm, tức là mình đổ tiền lấy bi, rồi cho bi vào máy, dùng bi đó chơi, tương tự giống như trò Pinball trong máy tính, nhưng lượng bi nhiều gấp hàng chục lần và luân chuyển liên tục. Nếu chơi khéo sẽ có viên chui vào một lỗ đặc biệt, từ lỗ đó lại xả ra hàng trăm viên khác.

Nếu bạn may mắn là người chiến thắng thì bạn mua một rổ bi sẽ thắng thêm vài rổ, mỗi rổ quy ra tiền khoảng 6K tiền Yên Nhật, tương đương khoảng 1,3 củ VND. Bạn đủ thấy trò này hấp dẫn thế nào chứ. Nên mới có chuyện khôi hài là trong một quán Pachinko thì đầu bạc cũng lắm mà đầu xanh cũng nhiều. Cờ bạc công khai.

Hôm tôi đi đến Quận Shinjukulà một quận rất trung tâm. Đang lang thang chụp hình thì gặp quả này, thấy hay hay thì chụp về cho mọi người coi, nhưng cái chỗ này bảo vệ đông quá, mà khu này nổi tiếng Mafia nhiều, nên nhòm ngó mãi mới chụp được.

Lại nói chuyện chơi Pachinko, chả biết có cụ nào thử chưa chứ có lần em thắng được khoảng 110.000 yên ( khoảng gần 25 củ ) . Hôm đấy sướng ngất ngây luôn. Ngồi gần 7 tiếng. Về nhà đưa hết tiền cho gấu.. Mấy lần sau chơi toàn thua chả thắng thêm được 1 lần nào nữa. Trò chơi này dễ nghiện lắm, nên có cụ nào định thử thì em khuyên thế này: Chỉ xác định 1 ngày chơi khoảng 5.000 yên thui, hết thì về ngay, đừng nấn ná. Thắng thì chơi tiếp đến khi mệt hoặc hết 5000 thì lại về.

Tại nước Nhật có những cặp người già đi chơi trò này kiếm tiền cả mấy chục năm, tất nhiên hôm được hôm thua, nhưng nói chung không phát tài được.
Những người kinh nghiệm thường đứng quan sát rất lâu sau đó mới ngồi vào chơi, họ chọn những bàn người thắng cuộc vì lý do nào đó phải đi và hị nhảy vào chơi thế luôn. Còn kinh nghiệm hơn nữa là mỗi máy chơi thử mội tí, máy nào trúng thì ngồi chơi lâu dài.. :))
Em nói thế vì em quan sát được thôi các cụ đừng bảo em chơi chuyên nghiệp đấy nhá.. :P

hoangtujun

Xe tải
Cái trò này cháu thấy các cụ già chơi ác lắm, nhưng mà cái máy nó k nhỏ thế này đâu cụ ạ, các cụ ấy bắn xèng như bắn súng tiểu liên. Đc cái bên Nhật chơi game dễ, lấy 100Y trong túi ra là chơi đc, cháu thích kiểu này hehe

Cái trò này cháu thấy các cụ già chơi ác lắm, nhưng mà cái máy nó k nhỏ thế này đâu cụ ạ, các cụ ấy bắn xèng như bắn súng tiểu liên. Đc cái bên Nhật chơi game dễ, lấy 100Y trong túi ra là chơi đc, cháu thích kiểu này hehe
Cụ mất bao nhiêu roài khai thật đi.. :))

abc_cad

Xe tăng

Ảnh này em chụp năm 2002, lúc đó sang Tokyo để làm đám cưới, sau ngày cưới tranh thủ đưa ông bà cụ đi chơi thì gặp được cảnh này.

Ở nhà mềnh dư lày có mà tắc đường. Nhất là các cụ OF thì ........:-?

zippotau

Xe máy
Đọc hết 74 trang, chả biết nói gì ngoài cảm ơn cụ mi cheo rồi em ngồi hóng tiếp :D

Jyuichi03

Xe đạp

tung1806

Xe tải
ảnh cụ chủ thơt đẹp quá e volka đã xem mãi k xong oánh dấu xem dần vậy :D

vumanhduy

Xe tăng
Ở mình cán bộ" liêm khiết" tuyền cưỡi biển 80b
Thôi mạn phép các cụ em tiếp tục cuộc hành trình không thì em lại buồn ngủ mất:

Một số hình ảnh trên đường đi bộ tới hoàng cung

Cán bộ chính phủ giản dị quá các cụ nhỉ?

vumanhduy

Xe tăng
Cụ cho iem hỏi phí + thuế để một em bốn bánh lưu hành có bằng đề án Anh # chuẩn bị trình quôc hội hay không

tancod6

Đi bộ
Kawagoe - cố đô thu nhỏ.

Nhớ mãi ấn tượng về Kawagoe không chỉ vì Kawagoe quá đẹp, quá nổi tiếng với tên gọi Little Kyoto, mà còn bởi vì tôi bị lạc tàu. Vụ này nghe ra thì cười chết mất.

Sau khi đi thăm quan Hoàng Cung, tôi quay trở về ga Tokyo để chuẩn bị đến Kawagoe. Lúc này là 12h. Theo tôi tìm hiểu qua vài người thì biết đi từ ga Tokyo đến đó mất khoảng 1 tiếng và chuyển qua 1 ga, đổi 1 line. Vậy là tôi yên tâm leo lên tàu của Tohoku line và ung dung ngồi chờ tàu chạy đến ga Omya rồi sẽ đổi sang Line Saikyo để đến Kawagoe.

Thế nhưng ngồi trên tàu nghiên cứu tôi mới thấy nếu mình đổi line ngay từ Akabane thì có vẻ như ngắn hơn và sẽ chạy thẳng đến Kawagoe luôn vì thấy đường line chạy thẳng qua Omya.

Cung đường từ Tokyo tới Omya, Kawagoe
em vừa thưởng thức trà của Nhật xong, công nhận là màu rất đẹp. Nhưng mà chú em buông ngay 1 câu: chả có vị gì cả X_X

tancod6

Đi bộ
Vâng em chuẩn bị up típ đây ợ, cảm ơn cụ ủng hộ. Làm ly trà của cụ xong em cũng tỉnh cả ngủ... :)

em vừa thưởng thức trà của Nhật xong, công nhận là màu rất đẹp. Nhưng mà chú em buông ngay 1 câu: chả có vị gì cả X_X cụ ợ

oxit09

Đi bộ
Hóng lễ hội Kamanara của cụ ;))

Hết nhớt

Xe hơi
Hồi em học ở Tokyo/Yokohama những năm cuối thập kỷ 90 thì Pachinko rộ bạc lắm. Sau này em quay lại thấy ít rồi.

Hết nhớt

Xe hơi
Kawagoe - cố đô thu nhỏ.

Nhớ mãi ấn tượng về Kawagoe không chỉ vì Kawagoe quá đẹp, quá nổi tiếng với tên gọi Little Kyoto, mà còn bởi vì tôi bị lạc tàu. Vụ này nghe ra thì cười chết mất.

Sau khi đi thăm quan Hoàng Cung, tôi quay trở về ga Tokyo để chuẩn bị đến Kawagoe. Lúc này là 12h. Theo tôi tìm hiểu qua vài người thì biết đi từ ga Tokyo đến đó mất khoảng 1 tiếng và chuyển qua 1 ga, đổi 1 line. Vậy là tôi yên tâm leo lên tàu của Tohoku line và ung dung ngồi chờ tàu chạy đến ga Omya rồi sẽ đổi sang Line Saikyo để đến Kawagoe.

Thế nhưng ngồi trên tàu nghiên cứu tôi mới thấy nếu mình đổi line ngay từ Akabane thì có vẻ như ngắn hơn và sẽ chạy thẳng đến Kawagoe luôn vì thấy đường line chạy thẳng qua Omya.

Cung đường từ Tokyo tới Omya, Kawagoe
Nếu là em thì từ ga Tokyo em sẽ đi Tokaido line keikyu, cũng đổi tàu ở Omiya nhưng sẽ nhanh hơn.

Btw, lúc bác loanh quanh ở Hoàng Cung có chụp được nhiều ảnh thiên nga mới lị uyên ương dưới hồ nước không?