[CCCĐ] Toàn cảnh Nhật Bản trong mắt tôi... Những điều hay, dở..

Jitensha

Đi bộ
Hạ cánh tại Tokyo lúc 21h, bữa nay hơi muộn nên sân bay Narita vắng vẻ một chút, thủ tục cũng nhanh gọn vô cùng. Lại thêm một lần hồi hộp nữa khi qua cửa kiểm tra cuối cùng. Chẳng là gấu mua ít hoa quả và nước mắm dưa hành về làm quà nên nếu mà bị phát hiện ra là lại phải bỏ hết lại. Mấy người đi trước bị vặn hỏi kinh quá. Nhưng được cái người Nhật thật thà tin nhau vô cùng, nói gì là tin đấy. Họ hỏi hộp gì kia, gấu em bảo hộp quần áo và đồ dùng học tập.. thế là đi thoai.. :D. Các cụ nào trên này đọc được đừng phím hải quan Nhật ko thì lần sau em sang họ lại rình thì chết..
Em cảm ơn bác lần nữa vì bài tường thuật của bác đã cho em tham quan HQ để mở rộng thêm tầm mắt :). Em nhớ hồi sang Nhật năm 2008, cả cái vali toàn đồ ăn VN :"> (tuy nhiên ko có thực phẩm sống, chỉ nuớc mắm, tuơng ớt, nem chả, bánh tráng với các thể loại bột làm bánh của VN). Bác HQ hỏi em: vali you có gì, em trả lời là có đồ ăn 3:-O (vì nghĩ chắc các bác í nhìn maý soi cũng biết, dối sao đuợc, mất mặt chết). Thế mà bác í cũng cho em qua, làm em ngạc nhiên hết sức. Số em hên ghê!

Đọc topic của bác khiến em nhớ Nhật muốn đau tim luôn :).

Chỉnh sửa cuối:

KafeDel

Xe tăng
Chiến đấu xong bữa trưa, nhà em lại hành quân về để mua vé xem biểu diễn Nanta cooking show. Phải nói thật là em chưa bao giờ em thấy một loại hình văn hóa phi vật thể nào mà hay như chương trình này. Em rất thích các cụ ợ, hoàn toàn gần 2 tiếng xem chương trình mà không một lúc nào cảm thấy bị nhàm. Trong tờ rơi thấy có ghi đã từng biểu diễn ở VN, không biết có cụ mợ nào đã đi xem rồi nhỉ.
Cái này được biểu diễn ở VN vào năm 2007 thì phải, em có đi xem và thấy rất tuyệt. Hồi đó quảng cáo rầm rộ thế mà cụ lại ko biết à?

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Tks Cụ Chủ:-bd. Tháng 8 em cũng có dịp sang bên này, nhờ Cụ mà em có thêm ít vốn liếng khi qua du lịch bên đó đấy:)

letung

Xe tải
Cụ Michaeljo có mải chơi thì cũng nhớ post ảnh lên nhé :), từ từ quá !

Em nợ các cụ bài viết, em đang đi trung tâm sóng thần Fukushima. Về sẽ có các topic liên tục như Disney Land, Tokyo Skytree ( em lập kỷ lục người Việt đầu tiên đặt chân lên tháp cao nhất thế giới này thì phải? ). Và các bài khác. Các cụ chịu khó chờ nhé. Lịch trình kín mít ko lúc nào viết được.
Tin muộn nhất: Sáng nay Tokyo lạnh quá, 17 độ, ko hiểu nhà mình dư lào hả các cụ, em phải mặc áo rét đây này.

catchu

Xe tải
xem ảnh cụ chủ chụp thấy dân Hàn phần lớn đi xe Matiz, cả đời cũ lẫn đời mới. Khu nghĩa địa bên Nhật thì có vẻ chật chội mà sát cạnh nhà dân nhỉ.

dieplinhdotcom

Xe đạp
Chúc mừng cụ, bài viết hay quá! mong là nhà em cũng sớm đc thăm thú NB [-O<

Otter

Xe hơi
Không biết hàn xẻng làm wifi on bus kiểu gì nhỉ?. Hay là dùng bộ phát sóng 3G

BK driver

Xe máy
Đợi mãi rồi cụ Jo cũng phải phọt ra phần 2. Trình của cụ Jo cao thật. Cụ mà cộng tác với mấy báo trong nước chắc cũng kiếm được ối xèng nhuận bút. Mà F1 của cụ Jo mặc áo SN 6OF sao cụ Jo ko mặc nhỉ????

inochi

Xe điện
Cụ lại có thớt hay rồi, em kê gạch ngồi đọc và xem hình cái

inochi

Xe điện
Em thấy tiếc quá năm 2010 thằng bạn làm bên ĐSQ có rủ sang chơi dịp lễ hội hoa anh đào, bận quá không thu sếp sang được giờ ngồi đọc thớt của cụ mà thấy tiếc
Đợt tới nó đi sứ nhất định phải theo chân thôi

Em rất khâm phục cái cách cụ chụp ảnh, chụp rất chi tiết và tỉ mỉ. Lời bình thì sâu sắc, dẫn dắt người xem
P/s: thớt trước của cụ em đọc đi đọc lại đến mấy lần nhưng ko cm, tuy nhiên thớt này em mới cm do cụ pót bài theo thứ tự, dễ hiểu hơn. Thớt trước em nghĩ cụ nên biên tập lại chút về topic thì em nghĩ nó lôi cuốn hơn ạ
Cụ có gợi ý gì cho cái topic của e ko ợ? tks cụ nhiều..

em dự là cái mạng nước phải không cụ :-?
Cụ có cái nick ghê quá. Cụ đoán chuẩn rồi đấy, máng nước để decor thôi.

Bà xã cụ thấy bên Vịt mình đốt vàng mã vậy có ý kiến ý cò gì k?
Bây giờ hóa vàng nhanh rồi cụ ơi..

Em cảm ơn bác lần nữa vì bài tường thuật của bác đã cho em tham quan HQ để mở rộng thêm tầm mắt :). Em nhớ hồi sang Nhật năm 2008, cả cái vali toàn đồ ăn VN :"> (tuy nhiên ko có thực phẩm sống, chỉ nuớc mắm, tuơng ớt, nem chả, bánh tráng với các thể loại bột làm bánh của VN). Bác HQ hỏi em: vali you có gì, em trả lời là có đồ ăn 3:-O (vì nghĩ chắc các bác í nhìn maý soi cũng biết, dối sao đuợc, mất mặt chết). Thế mà bác í cũng cho em qua, làm em ngạc nhiên hết sức. Số em hên ghê!
Đọc topic của bác khiến em nhớ Nhật muốn đau tim luôn :).
Nhớ gì mà đau tim ghê vậy hả cụ..

Cái này được biểu diễn ở VN vào năm 2007 thì phải, em có đi xem và thấy rất tuyệt. Hồi đó quảng cáo rầm rộ thế mà cụ lại ko biết à?
Em mà biết thì đã ko trầm trồ như đợt vừa rồi được xem.. :)

Tks Cụ Chủ:-bd. Tháng 8 em cũng có dịp sang bên này, nhờ Cụ mà em có thêm ít vốn liếng khi qua du lịch bên đó đấy:)
Dù được chút ít nhưng cụ nói vậy em cũng vui rồi..

Cụ Michaeljo có mải chơi thì cũng nhớ post ảnh lên nhé :), từ từ quá !
Bắt đầu ngày mai em chỉ ngồi nhà up ảnh cho các cụ mợ xem mệt thở luôn nhá..

xem ảnh cụ chủ chụp thấy dân Hàn phần lớn đi xe Matiz, cả đời cũ lẫn đời mới. Khu nghĩa địa bên Nhật thì có vẻ chật chội mà sát cạnh nhà dân nhỉ.
Cũng không gọi là nghĩa địa được, chỉ là nơi lưu giữ các hương hồn thôi. Cũng ấm cúng chứ không thấy lạnh lẽo gì đâu cụ.

Không biết hàn xẻng làm wifi on bus kiểu gì nhỉ?. Hay là dùng bộ phát sóng 3G
Em thấy họ dùng 4G, kinh quá..

Đợi mãi rồi cụ Jo cũng phải phọt ra phần 2. Trình của cụ Jo cao thật. Cụ mà cộng tác với mấy báo trong nước chắc cũng kiếm được ối xèng nhuận bút. Mà F1 của cụ Jo mặc áo SN 6OF sao cụ Jo ko mặc nhỉ????
Hehe, mặc chứ cụ, cụ cứ từ từ lát có ảnh cho cụ xem mà..

Cụ lại có thớt hay rồi, em kê gạch ngồi đọc và xem hình cái
Tks cụ nhiều, lúc nào cũng hóng... :P

Mr.Bentley

Xe đạp
Lại được du lịch qua màn ảnh nhỏ với cụ chủ rồi , mãi vẫn chưa đủ lượt để vodka cụ phát nữa :D

hoangtujun

Xe tải
17 độ mà cụ đã kêu lạnh ;)) hồi tháng 11 cháu sang còn mặc cáo cộc tay ạ, ở nhà 35-37 cụ ơi, oi lắm ạ, cháu mong ảnh cụ

khanhlouis

Xe tải
Em đọc 1 lèo mấy chục trang buồn ngủ quá, nhưng mà hay lắm bác à :D

Khu vực này là một quần thể mua sắm và vui chơi. Không quá rộng lớn nhưng thế giới đồ chơi ở đây thật tuyệt vời. Có một cửa hàng đồ chơi khổng lồ.

Sân trung tâm, nơi nghỉ ngơi của khách và có một sân khấu để biểu diễn.

Một trò chơi mạo hiểm dành cho các em nhỏ.