[CCCĐ] Toàn cảnh Nhật Bản trong mắt tôi... Những điều hay, dở..

bubu88

Xe tăng
Sau hơn 4 tiếng chập chờn ngủ , cuối cùng em cũng hạ cánh xuống sân bay 5 sao Incheon Hàn Quốc.

Tại Incheon, có thể chọn 3 cách để về Seoul là: Taxi, Bus ( Limousine ), hoặc Tàu điện. Sau khi so sánh từ nhà và hỏi sự trợ giúp của mấy bạn người Hàn Quốc hàng xóm thì giải pháp tối ưu là đi Limousine bus về thẳng tới Muyodong. Ra khỏi sân bay là có ngay chuyến xe bus tới vừa kịp lúc, đến Muyodong thì sẽ xuống tại Lotte Hotel Seoul, sau đó đi bộ vài phút là tới. Giá xe bus về tới đó là 15.000 won / người, nhưng do sử dụng Korean air nên họ bớt cho 1k won và trẻ em là 10k won/ người. Tổng thiệt hại hết 48k won/ lượt ( 900k VND ).
Xe bus này đi rất sướng, đường xá sạch đẹp, nhẹ nhàng êm ái, chợp mắt khoảng 1 tiếng là đã tới Seoul rồi. Mời các cụ thưởng thức một vài hình ảnh chuyến xe bus đặc biệt:
Zời ơi, nền kinh tế thứ 13 thế giới có khác. Đẹp, hiện đại và sạch sẽ quá

BonBonTT

Xe điện

Vòi bạch tuộc, nhìn thèm nhể...

Thịt cá đỏ tươi..

Lươn biển...
Cụ maicồ up những ảnh thế này thì a e tốn bia rượu lắm, cái này mà nhậu thì nhất cụ nhỉ. Tks cụ chịu khó up cho mọi người xem

Cụ maicồ up những ảnh thế này thì a e tốn bia rượu lắm, cái này mà nhậu thì nhất cụ nhỉ. Tks cụ chịu khó up cho mọi người xem
Zời ơi, nền kinh tế thứ 13 thế giới có khác. Đẹp, hiện đại và sạch sẽ quá
Tks các cụ ủng hộ..:)

Thèm quá, e thích ăn bạch tuộc lắm :(( :((.
Cụ giống em nhỉ, sang đấy ngày nào em cũng làm 1 đĩa cho đỡ thèm, về bên này đắt gần chết..

Và đây là hình ảnh bữa ăn tối dành cho cả đại gia đình đây các cụ:

5 ảnh nhưng thực chất chỉ có 2 đĩa thôi nhé, các cụ đừng tưởng 5 đĩa thì nhiều quá. Trông như này mà cả nhà em là 8 người lớn và 4 trẻ em ăn hoài vẫn còn thừa bao nhiêu.

Em hỏi khẽ nhé: Hôm đó hết mấy "CAN" 40 độ? :)
Cái này là câu hỏi buồn nhất nè: Bố vợ bệnh nên không uống được, mấy ông cọc chèo ông nào cũng lái xe, còn lại toàn đàn bà con gái. Em uống đúng 2 lon bia rồi thôi. Buồn như chấu cắn.. :(

Ngày tiếp theo, nhà em lại đến nhà Sanae để chuẩn bị tham dự lễ hội rước thần, một sự kiện thường niên dành cho người lớn và trẻ em ở từng phường. Phần này trong bài trước em đã nói kỹ rồi nên giờ không nói lại nữa, chỉ bổ sung thêm một vài hình ảnh ngộ nghĩnh và hay nhất là có một vài đoạn video clip được ghi lại mà thôi. Sau đó em sẽ đi sâu vào chi tiết của bộ sưu tập xe máy, đồ cổ của gia chủ là anh Shinohara.
Lễ hội này năm ngoái không tổ chức do ảnh hưởng của sóng thần nên năm nay sự kiện này lại càng có ý nghĩa hơn với mọi người.

Sáng sớm đến nhà đã thấy hai vợ chồng anh bạn chuẩn bị quà tặng cho các đoàn rồi..

Ngày lễ nên trước cửa các nhà treo cái này..

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: