[CCCĐ] Toàn cảnh Nhật Bản trong mắt tôi... Những điều hay, dở..

Bung To

Xe điện
Ở Nhật xe NISSAN đẳng cấp cao hơn TOYOTA phải không cụ Jo?
Xe nhà cụ hiện đại quá! Bao giờ xe ở VN có đủ đồ như vậy được!!!

gaobe

Xe máy
xem bài của Bác càng thêm yêu nước Nhậtt:-bd

MEO4882

Xe hơi
cụ sướng thật được bắn biết bao nhiêu là loại súng....cụ cho e hỏi cụ chụp bằng súng gì mà cho ra ảnh đẹp thế này ah???

Bài viết nào của cụ Mai cơn Jo cũng hấp dẫn và lôi cuốn \:D/. Rất tiếc khi cụ không tham dự được SN OF6 và lên sân khấu nhận giải thưởng OFer xuất sắc của năm.

minhkhoa123;9652405phãi nó tựa tựa như thế này phỏng cụ...:)[/QUOTE nói:
Chuẩn luôn cụ ơi...

Ở Nhật xe NISSAN đẳng cấp cao hơn TOYOTA phải không cụ Jo?
Xe nhà cụ hiện đại quá! Bao giờ xe ở VN có đủ đồ như vậy được!!!
Em không so sánh được cụ ợ, nhưng theo em thấy thì Toyota vẫn thông dụng hơn cụ ợ.

xem bài của Bác càng thêm yêu nước Nhậtt:-bd
Cảm ơn bác nhé.. :)

cụ sướng thật được bắn biết bao nhiêu là loại súng....cụ cho e hỏi cụ chụp bằng súng gì mà cho ra ảnh đẹp thế này ah???
Em dùng máy cùi thôi cụ ơi, trình vẫn còn kém mờ, học hỏi các cụ nhiều. Canon Kiss X4, lens 15 - 85. Lens này đa dụng, 2 khẩu nhưng khi mở hết cỡ bị méo hình. Nhưng em thích bộ này vì đa dụng và vật vạ được, đang muốn nâng cấp lắm nhưng mà chưa thấy loại nào hợp cả.

Bài viết nào của cụ Mai cơn Jo cũng hấp dẫn và lôi cuốn \:D/. Rất tiếc khi cụ không tham dự được SN OF6 và lên sân khấu nhận giải thưởng OFer xuất sắc của năm.
Cảm ơn cụ. Em nghe nói được set cái title gì đó mà chưa thấy nhể? :P

Sang Nhật, ngày đầu tiên em vẫn phải làm nhiệm vụ gia đình quốc tế trước là đi thăm nơi thờ cúng của ông bà tổ tiên. Phần trước em đã nói rồi nên phần này em chỉ minh họa thêm hình ảnh để các cụ cảm nhận thêm được phần nào thôi nhé.

Đền Houzenji ..

Từng đàn cá bơi lượn tung tăng dưới chân nhà quản lý nơi thắp hương.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

tank_commander

Xe hơi
Ra ngoài thì gặp ngay mẹ và chị gấu đang chờ. Ra khỏi sân bay thì cảm nhận đầu tiên là lạnh, bên nhà mình đang nóng mà sang đây thấy lạnh kinh người.
Biết em thích dòng xe Nissan và đang hoạt động bên HNC của otofun nên cả nhà hùn tiền vào mua cái xe xịn của Nissan ra đón và sử dụng trong quãng thời gian em ở bên này. Lát nữa em sẽ có bài giới thiệu về xe này để các cụ nghía tí nhá.
Nhất cụ rồi \m/

Cái miệng, cái mồm. Mật thư thôi chứ cụ, nói ra thế này lộ hết hàng họ
:)) Cái món này có giết em cũng ko nói được đâu..
Phần trước em có bài giới thiệu về khu Harajuku, nhiều em gái Nhật lắm, cụ chưa xem hả?

Các cụ để ý phía trên cái ao cá này có dàn lưới màu xanh, người quản lý nói cái lưới này để ngăn chim xuống ăn mất cá vì gần đấy có cái công viên nhiều chim quá , thi thoảng bọn chúng bay sang hỏi thăm cá ở bên này.. :D

Khu vực chuẩn bị đồ thờ cúng để thắp hương, bên này rất đơn giản, chỉ cần vài bó hương, thùng nước và ít hoa lá cắm vào là xong, thành tâm là chính. Nhà mình thì vẫn cứ phải vàng mã, nhà lầu xe hơi mới hoành các cụ nhể. Ở nhà có hôm em đi thắp hương cho ông nội ở quê, lúc hóa vàng mất gần 2 tiếng, vàng mã khoảng một xe cải tiến, cứ gọi là.. thành tâm... thôi rồi luôn..