[CCCĐ] Toàn cảnh Nhật Bản trong mắt tôi... Những điều hay, dở..

S320

Xe điện
ới TRỜI............. giờ f1 nhà em đi lớp mầm mang sữa nhà đến nhờ cô cho uống còn khó đấy cụ ơi. đợi đc NHÀ LƯỚC lo cho thì..................

Cái vụ cải tạo giống nòi khi còn mài ass trên ghế cấp 2 em cũng tưởng thật, sau này mới thấy sự bẩn tưởi của cái gọi là tuyên truyền. Cứ cái kiểu như VTV nhồi sọ người xem khi chiếu phim TQ nói về NB.
1 đất nước mà vừa thua trận trong chiến tranh nhưng Chính phủ vẫn quyết định phải có sữa miễn phí trong khẩu phần ăn của học sinh, Chế độ dinh dưỡng tốt, Sự sạch sẽ và tính khoa học trong đi kèm với chế độ sinh hoạt lành mạnh như: tránh phiền muộn, ngủ nhiều, vui vẻ, năng đi bộ, tắm nhiều lần trong ngày… đã mang lại cho người dân Nhật có được sức khỏe cường tráng và sống thọ nhất thế giới.
Thói quen ăn hải sản và tảo biển ( theo nghiên cứu thì loại tảo biển mà người Nhật hay ăn sau này có rất nhiều chất kích thích tăng trưởng chiều cao).
Túm lại, chuyện quyết tâm cải tạo giống nòi của người Nhật em cho là có nhưng cách thức thì tuyệt đối không như một số người được nghe. X_XX_X

vuchanphong

Xe tải
Cụ Coemxinhdep ở chỗ nào ở higashi osaka? Yokomakura ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Bobeebum

Xe hơi
Em hóng để hiểu về đất nước mà e ngưỡng mộ nào

duclv

Xe máy
Ước mơ của em 1 lần được sang Nhựt Bổn đấy

duclv

Xe máy
eo, nhìn quả xe bus mà...thèm

heo-map

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.hoteljob.vn
Cám ơn bác chủ, cho e biết thêm về đất nước mặt trời mọc. E là e rất ngưỡng mộ và cảm ơn Nhật Bản. Ở VN giờ, đi đến đâu cũng thấy dự án của JICA.

Quy35K

Xe hơi
Ước gì được sang nhật một chuyến nhỉ. nghe cụ kể mà thèm.

Mrh1p

Xe hơi
em cũng muốn qua nhật 1 lần. nhưng không biết món ăn ở đây có ngon ko nhỉ? thấy bọn nó toàn ăn hải sản :))

Step-up Shoes

Xe đạp
Website
giaystepup.vn
Hoa anh đào ở Hàn cũng đẹp, nhưng thật sự ko hoành tráng như ở Nhật bản, em từng sống ở Hàn một thời gian, cũng ước đc sang Nhật nhưng mừ ko đc nên giờ ở VN cho lành. Thanks bác chủ thớt đã chia sẻ những hình ảnh tuyệt đẹp về đất nước Nhật bản.

Yoyogi

Xe hơi
Nếu nói trên xe bus nhường nhịn người lớn tuổi thì k hẳn đâu cụ. Thông thường trên tàu và xe bus ở NB có chỗ ưu tiên cho người tàn tật và bà bầu. Các chỗ khác thì dành cho mọi người. Vì người Nhật vốn tính nguyên tắc và trọng sự riêng tư nên khi lên xe họ ngồi chỗ họ nghe nhạc, đọc sách hay làm j đó, rất ít khi để ý đến người khác nên người già hay người lớn tuổi nói chung lên xe là họ coi như k, việc ai nấy làm. Trừ phi họ ngồi chỗ ưu tiên như ở trên em nói thì họ sẽ tự động đứng lên khi có ng trong diện ưu tiên lên xe. Tất nhiên, nhường nhịn các cụ già thì cũng có, nhưng nó lại không phổ biến và k phải luật bất thành văn như ta (cái này k phải là họ k văn minh mà là do thói quen và lối sống của ng Nhật). Một cái nữa mà em thấy chưa đẹp của ng Nhật là hi lên tàu hỏa, mặc dù xếp hàng trật tự cực kì, song lúc lên tầu thì lại nèn nhau chật như nêm. Cái này khác với phuơng tây, họ thấy chật quá là k lên nữa hoặc k chèn nhau để lên tàu. Cụ chủ ở đó nhiều chắc biết, cảnh này thường xuyên diễn ra vào h cao điểm buổi sáng, người đứng chèn nhau trên tàu kín như bưng, k thở nổi. Có lần em đưa F1 nhà em lên tàu đi chơi, vì đông quá k có chỗ ngồi, con mình thì bé k thở đc nên phải xuống ngay ga sau cho nó lành cụ à.

Yoyogi

Xe hơi

Toàn cảnh khu vực thắp hương

Trước khi thắp hương bao giờ cũng phải dùng xô gỗ đựng nước để lau rửa cho mộ phần.

Làm vệ sinh thật sạch sẽ..

Múc nước đổ vào lọ hoa..

Bình gỗ đựng nước

Và tưới rửa cho cả những khu vực xung quanh

Châm hương: Hương của Nhật thường là mầu xanh hoặc đen và ngắn.

Châm hương xong sẽ để vào đây.. không sợ nắng mưa sương gió bão bùng làm tắt
Em thấy ở các khu mộ có rất nhiều các cây gỗ dựng bên trong kia, nhiều lần bảo hỏi xem là j nhưng quên. Cụ chủ biết đó là j k, có phải tượng chưng cho từng ng mất k cụ nhỉ?

ruby_eagle

Xe điện
Cụ nào đã từng ở Kashiwa - Chiba ko nhỉ? (Giao lưu tí) ^^