[CCCĐ] Toàn cảnh Nhật Bản trong mắt tôi... Những điều hay, dở..

Em đưa các cụ quay trở lại ngắm nghía cửa hàng của người chủ đã may mắn sống sót để kể lại những câu chuyện vô cùng sinh động về ngày diễn ra sóng thần. Có lẽ người dân Nhật Bản và thế giới sẽ không bao giờ quên ngày thảm họa kinh hoàng này.

Cửa hàng sau khi khôi phục. Ở đây hiện giờ đang là nơi trưng bày các bức ảnh sóng thần do chính ông chủ chụp. Và đây cũng là nơi giới thiệu những đặc sản của khu vực.

Ông chủ đang kể chuyện cho du khách nghe về ngày xảy ra sóng thần. Đây là một công việc hoàn toàn tự nguyện, kể cả khu vực trưng bày những hình ảnh trên cũng do ông chủ tự nguyện làm. Ông chủ là người đàn ông ở giữa ảnh, đang quay mặt hướng sang phía bên trái, đối diện với đoàn du khách.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

tientung000

Xe điện
Tokyo Disney Land em chưa được đi, em mới đi Disney Sea thôi, cũng có cái hay của nó :D.
Cái làm em thèm nhất là cái bữa hải sản của gia đình bác, hic, hay ramen nữa. Em có đề nghị bác ko up hình thức ăn lên nữa, up lên khác gì hành hạ em :D!
Mỗi người mỗi tính, nhưng bác Lô Lô này giống em! Em cũng thích Disney Sea với ramen - món này em cứ gọi nó như là phở của Việt nam. Vào quán Nhật ở đầu phố Kim Mã, ăn ramen chán không thể ngửi nổi!?
Cụ Mai cồ có biết chỗ nào Hà Nội bán ramen ngon chỉ em với nhé, tks cụ!

Mỗi người mỗi tính, nhưng bác Lô Lô này giống em! Em cũng thích Disney Sea với ramen - món này em cứ gọi nó như là phở của Việt nam. Vào quán Nhật ở đầu phố Kim Mã, ăn ramen chán không thể ngửi nổi!?
Cụ Mai cồ có biết chỗ nào Hà Nội bán ramen ngon chỉ em với nhé, tks cụ!
Cửa hàng chuyên Ramen ở 21 Mai Hắc Đế cụ nhé.. :)
Chúc cụ ngon miệng..

Trong cửa hàng này luôn để sẵn một cái loa điện để có thể thông báo kịp thời các sự việc xảy ra xung quanh. Đồng thời hỗ trợ cư dân khi cần thiết hoặc trong trường hợp khẩn cấp.

Đi thêm một đoạn, em lại gặp ngay một trường học bỏ hoang do tàn phá của sóng thần và hiện nay chính quyền cũng từ chối không cho xây dựng lại:

Hôm xảy ra sóng thần, rất may là rơi vào ngày nghỉ lễ nên không có học sinh trong trường, hạn chế được nhiều thiệt hại về người...

Khu vực vui chơi của các em nay còn đâu..

Vẫn còn lại những hoa văn trang trí trên các vòng đai đê chắn biển như khẳng định sự trường tồn của sức mạnh tinh thần người dân nơi đây..

Hàng ngày, những người dân mà còn nhà ở diện khắc phục được vẫn chịu khó đến đây để thu dọn cũng như sửa sang lại nhà cửa để chuẩn bị cho việc quay về.

Những ngôi nhà đã được khắc phục và người dân đã quay lại..