[Funland] Tình thương của bố

DucAnh.Sg

Xe buýt
Qua thớt này mới thấy nhiều thằng cụ.

LUATGIANGHO

Xe tải
Nhà cháu đang mong có dịp đc ra trường chụp ảnh như thế này mà chưa đc, vì con còn nhỏ quá.😄😄😄

Trục

Xe ba gác
Em phải bỏ cả công cả việc để đưa con em đi thi, cho dù việc đó có thể giao cho mẹ nó hoặc người khác, thậm chí tự grap cũng được. (Nó tự đi lại quanh HN bằng mọi phương thức rồi.)
Nhưng em thích đi, vì đó là chuyện tình cảm, vật chất chả nghĩa lý gì.
Việc của ông bố đó, chẳng liên quan đến chúng ta, cứ để họ hưởng niềm vui với cách sống của họ thôi.

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Niềm vui lớn nhất của ngưởi làm bố là thấy con trưởng thành và đỗ đạt. Em cũng có con gái và cũng đã từng bỏ hết cả công việc để đưa nó đi thi cũng như đi xem điểm thi, lúc nó đạt được thành tích gì đó cảm giác sung sướng không thể tả đc. Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh, các cụ đừng mang vật chất ra so đo đong đếm với tình cảm cha và con gái người ta làm gì.

TUCSON9389

Xe điện
Em nghĩ như cụ, có ông còm rằng yêu con là ko đc nghèo thì cái tư duy của ông này chả hiểu loại gì, em nói đơn giản là giả sử như nhà ông thả còm đó hiện rất giàu có nhưng ko may mắn mọi thứ đội nón ra đi (bệnh tật, nghiện ngập......) sau về cái máng lợn thì sao? Người ta ko may bệnh tật nên ko thể có đc điều kiện vật chất tốt nhất cho con nhưng người ta có cái tình thương yêu con vô bờ là điều đáng trân trọng. Em nhiều lần đi họp cho con và gặp nhiều người thuộc dạng giàu có nhưng ko nhớ nổi con mình học lớp nào.
thôi thì xã hội có người nghĩ này người nghĩ khác cụ ạ. cái thể loại giầu có chắc gì đã hạnh phúc và chắc gì đã có văn hóa

hai.tranhr

Xe container
Giá trị gia đình là quý trọng nhất. Không điều gì có thể thay thế được.
Xưa vợ chồng iem cũng có đôi lần mâu thuẫn rất lớn, dẫn đến khả năng rất lớn là ly hôn.
May sao, iem hòa giải được dù trong lòng iem rất ấm ức.

Lý do là vì iem không thể chịu được suy nghĩ con cái không có cha mẹ bên cạnh.
Và rồi thời gian cũng chữa lành vết thương, và gia đình iem rất hạnh phúc yêu thương nhau. Đúng là mọi chuyện trên đời xảy đến với mình đều có lý do cả.

VCHDHN

Xe container
Có cái ảnh mà cũng thành bài báo, nhà báo tài thật!
Về chủ đề này thì cũng còn tích cực. Đọc những bài kiểu này đôi khi cũng thấy lắng lại, cuộc sống chậm lại một chút để cảm nhận ah. Đôi khi việc làm này là niềm vui của cha mẹ, chứ tụi nhóc có khi nó biết điểm rồi ah:)

hai.tranhr

Xe container
Cụ chia sẻ chi tiết hơn được không cụ? :)
Tình yêu thương của Bố Mẹ ruột rất thiêng liêng ạ.
Iem có thể chịu đau khổ nhưng không thể để Con cái đau khổ vì thiếu tình yêu thương của Bố Mẹ (dù con thể hiện ngoài mặt hay trong tâm).

TUCSON9389

Xe điện
Một trong những niềm vui, tự hào con cái thế hệ 7X mang lại cho bố mẹ chính là Giấy báo đỗ đại học các cụ nhỉ.
Vâng, bố em đi xem điểm về báo được 23,5đ, sếp trong top 100 của ktqd. Em ti toe đi khoe với hàng xóm, ông anh nghe được mắng cho một trận. cụt hết cả hứng.

lx125_black

Xe container
Ahihi, đọc trang 3, trang 4 của thớt vui đáo để.
Giàu có trong mắt nhiều người đồng nghĩa với không thương con, không thương gia đình ư?
Cứ phải nghèo thì mới là thương con cái và dùng cái nghèo để tôn vinh tình thương?
Nực cười.
Em chốt lại là ở VN hiện tại thì người bình thường chăm chỉ chắc chắn có cuộc sống no đủ, giàu thì phải dành cho những người kiệt xuất về mặt nào đó, còn nghèo thì đa phần là do lười, dốt, ham chơi bời. Đẻ con ra là mong ước của bố mẹ, đẻ ra mà để con sống trong nghèo đói khổ sở thì thằng bố con mẹ chỉ là loại vứt đi, thế cho nhanh!

leobk

Xe tải
Cụ nói q
Em chốt luôn là ở xã hội VN hiện tại thì một người chăm chỉ làm việc sẽ có một cuộc sống tươm tất, Giàu có sẽ thuộc về những người có quan hệ, vị trí và đặc biệt tài giỏi. Cụ mà nói nghèo là do trời định với số phận thì em cũng chịu cụ luôn.
cụ nói quá chuẩn, em thấy ở VN cứ chăm chỉ làm ăn, chuyên tâm, không xa đà vào các tệ nạn là auto khá, tươm tất.
Em có biết một số người, dù học hành ko tốt, nhưng chuyên tâm, chăm chỉ làm ăn, cũng giàu lắm.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Bố cái bọn lều báo thế cũng được thành bài. Nhà em giờ vẫn thế, em vẫn dùng đt cùi ntn rồi còn cả chụp cả anh của con gái. Vẫn giữ đây. Cá nhân em thấy chả có gì lạ cả, con nó bận thì ra xem hộ điểm chứ có gì đâu.

lx125_black

Xe container
Ông bố bị bệnh teo cơ, ko lao động đc đó cụ
Cái vụ teo cơ hay như nào thì em chịu rồi, em chỉ nói chung cho những ai thần thánh hóa tình yêu của người nghèo sẽ vĩ đại hơn tình yêu của người bình thường khác thôi.

TUCSON9389

Xe điện
Bố cái bọn lều báo thế cũng được thành bài. Nhà em giờ vẫn thế, em vẫn dùng đt cùi ntn rồi còn cả chụp cả anh của con gái. Vẫn giữ đây. Cá nhân em thấy chả có gì lạ cả, con nó bận thì ra xem hộ điểm chứ có gì đâu.
ở góc độ nào đó, báo họ cũng cần tin để đăng, và đăng những bài ntn còn tốt hơn chán vạn cái kiểu bài khoe mông, khoe ngực, khoe của ạ

Xechaybangcom

Xe điện
Lạ nhỉ, lớp 10 rồi mà ko tự làm cái việc này
là ông bố thích tự đi xem thôi, chứ bọn nó chả cần đến trường xem điểm, giờ có đầy cách để xem.
Hồi con nhà mình thi cấp 3, chính cô giáo chủ nhiệm lớp 9 là người gửi điểm thi của các con cho bố mẹ xem, cô còn gửi nguyên cả danh sách các bạn thi vào trường, nhờ đó bố mẹ có thể đếm được con mình thứ tự số bao nhiêu từ trên xuống dưới mà.

Em ở giữa Hà Nội.
Ngày 4/8/2020, lúc 11h, nhân lúc trời ngớt mưa, em đã đưa con (cao 1,65m-nặng 52kg, hoàn toàn khỏe mạnh) đến trường Kim Liên để làm thủ tục nhập học vào lớp 10.
Chắc đáng bị chửi lắm nhỉ?

windy1

Xe điện
ở góc độ nào đó, báo họ cũng cần tin để đăng, và đăng những bài ntn còn tốt hơn chán vạn cái kiểu bài khoe mông, khoe ngực, khoe của ạ
Em đọc báo mạng , nhìn hình khoe thân thể rất ít vải , chẳng biết được cô nào thật sự làm nghề, và cô nào không . Nói ra thì cho rằng vơ đũa cả nắm. Theo em thì các cô gái đàng hoàng, con nhà danh giá, chẳng ai mang thân thể ra , chụp hình uốn éo, phô bày cơ thể , mang lên báo , khoe kiểu đó cả

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Cái vụ teo cơ hay như nào thì em chịu rồi, em chỉ nói chung cho những ai thần thánh hóa tình yêu của người nghèo sẽ vĩ đại hơn tình yêu của người bình thường khác thôi.
Cụ ơi, vì bị teo cơ mất phần lớn cơ hội được lao động kiếm tiền nên nghèo đấy ạ và cũng vì vậy mà không biết/kg có đk sử dụng Internet nữa. Bệnh tật, nghèo khó mà vẫn cố lo cho con như người bình thường nên thường được đề cao. Cũng nên động viên trường hợp này phải không cụ. Chứ bình thường như mình thì online cái là biết liền nhỉ.