[Funland] Tình thương của bố

Fantomu82

Xe buýt

lx125_black

Xe container
Làm con của ông bố này chắc chắn không vẹn toàn hạnh phúc được.
Đơn giản là ông bố này quá nghèo, mà phần nhiều nghèo thì do lười lao động + không thông minh nhanh nhẹn nên mới nghèo.
Nếu ở VN thì sẽ có thêm combo nát rượu, số đề,... nữa. Thế nên em đoán đây là tình thương con khi hết men rượu :D

Bố nào thì cũng yêu thương con hết, và ông bố giàu có sẽ yêu thương và chăm sóc cho con cái được vẹn toàn nhất, ông bố nghèo thì không thể có chuyện đó được.

Chỉnh sửa cuối:

TUCSON9389

Xe điện
Giờ nhà em có 7 con mèo, 1 con mèo mẹ và 6 con mèo con.
Về nhà cũng bực bội vì thấy mùi khắp nơi, bình tâm lại thấy bố giành thời gian cho mèo rất nhiều. Các con đi vắng cả, thỉnh thoảng mới về. Bố không chơi với mèo thì chơi với ai. Nghĩ vậy nên thôi có mùi tí cũng được

• Vodka
Reactions: VNV

lx125_black

Xe container
Em cũng mới đọc được câu chuyện này trên Facebook, thấy cay cay khoé mắt:

Con gái kết hôn mà không được sự đồng ý của cha, sau đó lại ly hôn. Hai cha con vì vậy mà không nhìn mặt nhau. Con gái nghèo khó chật vật nuôi một đứa con nhỏ. Mẹ thương con gái, khuyên con nhân lúc cha đi bộ thì dắt cháu đến nhà ăn bữa cơm. Vậy là con gái nhân lúc cha đi vắng, thường xuyên dẫn con về nhà mẹ ăn cơm. Cho đến một hôm trời mưa, hai cha con vô tình gặp nhau ở trong sân. Tránh cũng không được, người cha bối rối nói: “Lần sau về nhà ăn cơm không cần phải lén lén lút lút nữa, hại cha mưa to cũng phải đi ra ngoài!”.
Đấy phải gọi là thằng cha hèn + sĩ diện mới đúng!

TayBac_CQ

Xe buýt
Cu con nhà em thi chuyển cấp,lên lớp 6. nóng ruột quá còn tự đạp xe đi xem điểm,cách nhà 1km.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Em từ lớp 7 là tự đạp xe đi thi các loại lớp chuyên, rồi chuyển cấp, rồi ĐH...tự đi thi, tự xem điểm all

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Nghĩ lại 30 năm trước mỗi mùa tựu trường là nằng nặc đòi quần áo mới rồi vui mừng đến nhảy cẫng lên trong khi nụ cười như mếu và tiếng thở dài mỗi đêm thì bây giờ mới cảm nhận được...

lx125_black

Xe container
cụ nên nhìn cái mặt tích cực, đừng nên chỉ trích . biết đâu ngày nào đó cụ cũng là người cha kia
Em rất tích cực, không có người cha nào đẻ con ra rồi không yêu thương cả.
Thế nên dùng cái nghèo, cái khổ để tôn vinh tình thương của người cha này em thấy nực cười thôi.

Còn cụ muốn em như người cha kia là ý gì?
Ý là hiện tại em không thương con và sau này sẽ thương con như người cha kia?
Hay là cụ mong em phải nghèo khổ như người cha kia?
Cụ hơi buồn cười rồi đó :D

tieulyphidao

Xe tăng
Sao em thấy nhiều cụ nhìn nhận hời hợt nhỉ ? theo ý các cụ thì tầng lớp lao động là nghèo , hèn , không được quyền thương con ?
Tình thương của cha giành cho con gái nó đặc biệt lắm. Biết đâu người cô gái kia đã biết điểm rồi, tuy nhiên với tình thương của người cha, tự đi xem điểm về có thể khoe với xóm giềng, họ hàng con mình trúng tuyển.
Không biết cụ gì trên kia phê phán ông bố này cụ ấy có con gái hay không mà phiến diện quá.

TUCSON9389

Xe điện
Em rất tích cực, không có người cha nào đẻ con ra rồi không yêu thương cả.
Thế nên dùng cái nghèo, cái khổ để tôn vinh tình thương của người cha này em thấy nực cười thôi.

Còn cụ muốn em như người cha kia là ý gì?
Ý là hiện tại em không thương con và sau này sẽ thương con như người cha kia?
Hay là cụ mong em phải nghèo khổ như người cha kia?
Cụ hơi buồn cười rồi đó :D
Không ai muốn nghèo cả cụ ạ. những thông tin cụ và em có được nó ko đủ để đánh giá tại sao người ta nghèo; thế nên khi không có đủ thông tin thì đừng đưa ra kết luận tiêu cực như vậy cụ nhỉ
Xã hội có người giầu, thì phải có người nghèo. toàn người giầu thôi thì cũng ko là xã hội nữa đâu.Mỗi con người có một số phận. số phận em và cụ sinh ra mà ở Mèo vạc, đồng văn thì chả có thể gõ bàn phím thế này đâu. Họ nghèo , có thể đâu đó là do đã được định trước là vậy.
Thôi vậy, cụ hiểu được bao nhiêu thì hiểu nhé.

j23

Xe container
Có cái ảnh mà cũng thành bài báo, nhà báo tài thật!
Ô, thì cũng có những sự việc nên và cần tuyên truyền chứ cụ :)
thời buổi xã hội thối nát lắm rồi mà, phải gieo mầm hy vọng thôi

Bố Cu Nhắng

Xe tải
Đơn giản là ông bố này quá nghèo, mà phần nhiều nghèo thì do lười lao động + không thông minh nhanh nhẹn nên mới nghèo.
Nếu ở VN thì sẽ có thêm combo nát rượu, số đề,... nữa. Thế nên em đoán đây là tình thương con khi hết men rượu :D

Bố nào thì cũng yêu thương con hết, và ông bố giàu có sẽ yêu thương và chăm sóc cho con cái được vẹn toàn nhất, ông bố nghèo thì không thể có chuyện đó được.
Cụ đọc kỹ bài chưa thế?

lx125_black

Xe container
Không ai muốn nghèo cả cụ ạ. những thông tin cụ và em có được nó ko đủ để đánh giá tại sao người ta nghèo; thế nên khi không có đủ thông tin thì đừng đưa ra kết luận tiêu cực như vậy cụ nhỉ
Xã hội có người giầu, thì phải có người nghèo. toàn người giầu thôi thì cũng ko là xã hội nữa đâu.Mỗi con người có một số phận. số phận em và cụ sinh ra mà ở Mèo vạc, đồng văn thì chả có thể gõ bàn phím thế này đâu. Họ nghèo , có thể đâu đó là do đã được định trước là vậy.
Thôi vậy, cụ hiểu được bao nhiêu thì hiểu nhé.
Em chốt luôn là ở xã hội VN hiện tại thì một người chăm chỉ làm việc sẽ có một cuộc sống tươm tất, Giàu có sẽ thuộc về những người có quan hệ, vị trí và đặc biệt tài giỏi. Cụ mà nói nghèo là do trời định với số phận thì em cũng chịu cụ luôn.

DmitriH

Xe tải

Em thì thấy làm con của ông bố này hạnh phúc hơn làm con của cụ. Mỗi người một số phận, một cách nhìn về hạnh phúc.

VNV

[Tịch thu bằng lái]
Đấy phải gọi là thằng cha hèn + sĩ diện mới đúng!
Cụ trên nói có ý đúng đó cụ.

Khi đọc bất kể cái gì, cụ nên tập cái thói quen là hiểu được cái tư tưởng của người viết muốn truyền tải thông điệp gì đã, không phải cứ nhìn thấy 1+1 rồi bảo bằng 2. Đọc chữ nào hiểu đúng chữ đó thì tầm thường quá.
Câu truyện trên được em cóp nhặt trên mạng nên không thể tránh khỏi những câu chữ chưa được thoát ý là điều dễ hiểu và đáng được chấp nhận. Cụ đọc phải thoáng ý lên.

Nếu em là cô gái kia, có lẽ em cũng ngại khi gặp cha mặc dù muốn đưa con về bên đó thăm nhà - không phải vì bữa ăn nhé (thời nay có nghèo đến mấy cũng không đến mức không có cơm ăn).

Tất cả mọi nút thắt đều phải cần có thời gian để tháo gỡ, và tình thương ở đây là điều không thể phủ nhận.