[Funland] Tình huống khó xử về gấu & nyc nhờ các cụ mợ tư vấn

Lavender168

Xe buýt
Khg chiều nhé, công việc trên hết, trường hợp này nghe vợ là hỏng ăn.
Thiệt tình em kg thích bọn hay ghen, ghen là biểu hiện của sự tự ti kém cỏi, nó làm ức chế thần kinh hạn chế công việc và giao tiếp người khác. Người mà kg đủ lý trí để nhận thức dc mối qh đó ở mức nào đem lại gì khi làm việc, mình nắm đc những gì .... cứ ghen tuông mù quáng thì sợ lắm. người bên cạnh cứ phải vừa đái vừa nhòm thì còn cơm cháo gì ??
Kg thể nói là kg thích mà em cực ghét nếu kg kiểm soát nó dễ dẫn đến một kiểu tâm thần.
Em thấy xung quanh em cứ nhà nào có vợ hoặc ck thiếu tin tưởng đối phương là sự nghiệp tan nát, chồng từ một con hổ biến thành con hổ ngủ gật.

nguyenquangpt

Xe tăng
Chuyển nyc cụ qua đây, e trông hộ cho.

Phichzin

Xe buýt
Công việc trong cái XH này nhiều khi có nhiều mối QH nhạy cảm, ngoài ý muốn, huống hồ là NYC thì vs Gấu là mối thù không đội trời chung.
Cụ để Gấu về làm cùng dsax là cái dở.
Còn NYC là đối tác thì không thể lựa chọn. Nên đáng ra trước khi đưa Gấu về cùng CTY cụ phải timhs đến tình huống này.
Nên giờ vạn lời giải thích đều khó xuôi.
Nên chăng cụ cho Gấu đi cùng trong giao dịch với vai trò Thư ký để lâu dần sẽ hiểu, nhưng ngặt nỗi Gấu lại bầu bì, rất khó.
Trong mọi cái tên thì tên NYC là Gấu (nhà em) dị ứng nhất. Em thề

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Ca này khó đây, thật sự khó!
Nhiều cụ thấy cứ nói Gấu cụ thớt trẻ con, trẻ con khối ra ấy, mà các cụ thử đặt vào tình huống mình là Gấu của cụ ấy đi, khéo còn tiêu cực vì đầu bứt tóc hơn thế ấy chứ
Công nhận. Em thấy lắm con Gấu nó ghen phát dồ phát dại lên, liệu đấy có phải là bản năng chiếm hữu của giống cái không nhể?
Chả bù con gấu già nhà em, cứ hề hề, hề hề. Lại còn giữ liên lạc với team NYC của em mới hài
Hehe

darkks

[Tịch thu bằng lái]
Gấu e rất tốt đúng chuẩn ng con gái lấy làm vợ đc cụ ạ, còn nyc khá nhiều tuổi r (ngoài 30) mà chưa lấy chồng và dù sao cũng đã chia tay vì nhiều lý do ko hợp nên e cho là ko chuẩn cụ ạ. E cảm ơn cụ
con gấu cũ của cụ kinh nghiệm sống, có xèng, có thể giúp được cụ, ko đến được vs nhau thì là cái duyên thì cũng thôi, em ko bảo cụ quay lại, ý em là lên chọn mẫu con gái như thế làm vợ. con gấu mới thì em xin lỗi cụ, ngu + bảo thủ, cụ im hay nói thì nó đều nghĩ cụ có vấn đề. cụ đường đường chính chính nhưng nó lại nghĩ cụ chỉ đường đường chính chính trên giường vs con gấu cũ, cụ nói gì cũng vô dụng. loại người ko hiểu chuyện này mà cụ lấy về thì đời cụ hết phim, em thật. cụ muốn trẻ thì hoàn toàn có thể lấy người khác, và vẫn thực hiện trách nhiệm làm cha vs con mình. em ko bảo cụ làm theo ý em vì đây là hạnh phúc của cụ, nhưng nếu là em em sẽ sút gấu, nuôi con, tìm bóng hồng khác.

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Chào cccm, e cần tư vấn ạ.

Em và gấu (sắp cưới) đang có 1 bất đồng như sau:

Trước đây em và người yêu cũ quen nhau từ khi còn là đối tác làm ăn, cũng yêu nhau và từng có ý định tính chuyện tương lai, thế nhưng được 1 thời gian thì sinh ra nhiều chuyện cả 2 không cùng nhau vượt qua được vậy là đường ai nấy đi. Chia tay trong nhẹ nhàng hoà bình văn minh.

Sau thời gian đó đến giờ là hơn 1 năm, em và người yêu cũ không gặp lại nhưng vẫn làm đối tác trong các giao dịch mua bán v.v… Tất nhiên trong các cuộc nói chuyện chỉ 100% là công việc, không đề cập 1 chút nào đến đời tư cá nhân. E và bạn ấy làm việc lại với nhau khoảng 7-8 tháng nay. Mang đến lợi ích tài chính cho cả 2 khá nhiều. Có thể coi là hợp tác đôi bên cùng có lợi.

Về phía gấu em, em quen từ khi còn đang trong mqh yêu đương với người yêu cũ(tức là hơn 1 năm rồi), nhưng chỉ là ae cùng nghề thôi, không có gì với nhau cả. Sau khi chia tay nyc 3-4 tháng thì e có nói chuyện nhiều với gấu hiện nay, quay sang tìm hiểu và yêu nhau. Rất nhanh thôi đã xác định đc là hợp nhau và sẽ về bên nhau (cccm đừng nghĩ e bạ ai cũng xđ cưới nhé, e có tuổi rồi, và trong đời e cũng chỉ xđ với 2 bạn gần nhất là nyc và gấu hiện tại) gấu em hiện nay cũng đã mang bầu, e cũng đã tính chuyện dịch dãn bớt thì sẽ về nói chuyện gia đình và tổ chức cưới luôn.

Bọn e đang sống chung với nhau đợi ngày cưới thôi, gấu nghỉ việc ở công ty đang làm để về làm cùng em, quản lý công việc giúp em. Công việc bên e cũng là văn phòng bàn giấy thôi nên nhẹ nhàng chẳng tốn sức gì cả. Nhưng đen 1 cái là trong 1 lần bạn e gọi điện nói chuyện với e, e để loa thì bạn e có nhắc đến tên nyc (rất là vô tình thôi) thì gấu e biết ng hay giao dịch công việc đó là nyc e và tỏ ra rất khó chịu mỗi khi e có nhắn tin hay giao dịch công việc gì với nyc (tại nó hiện ảnh avatar trên fb, mà e k biết cách xoá avatar đi kiểu gì, tên thì đổi đi rồi)
Em cũng làm công tác tư tưởng động viên gấu và nói là cứ đọc hết tin nhắn đi xem có gì ngoài công việc không? E cũng để pass điện thoại, cài face ID cho gấu e thích vào xem lúc nào thì xem.

Thực tâm trong lòng e không còn chút vương vấn nào với nyc cả, tất cả chỉ là công việc và thu nhập thôi, nyc hiện tại đang là 1 trong những đối tác cần thiết và quan trọng của e, vừa thoáng trong việc giải ngân, vừa thoáng trong cả cách làm việc khiến e khỏi bị stress nhiều so với các đối tác khác. E cảm thấy hợp tác cviec vs nyc là tiết kiệm đc của e rất nhiều thời gian. Vì cũng khá hiểu nhau. E cũng giữ khoảng cách chừng mực rõ ràng và không ai hỏi về đời tư của ai hết thậm chí còn ko tò mò luôn.

Gấu hiện tại của e thì trẻ và xinh đẹp hơn, nói chung ngoại trừ kinh tế và kinh nghiệm sống thì hơn nyc e về mọi mặt. E chẳng biết giải thích ntn cho gấu e bớt ghen tuông,gấu bảo e là thiếu gì đối tác để làm việc sao cứ phải là ng đó thì e cũng chả biết trả lời sao cccm ạ hiện tại nguồn thu nhập của e để trang trải chi phí công việc và cuộc sống cũng được góp phần không nhỏ bởi những đối tác như nyc e.

Giờ e cũng hơi rối, nếu bắt buộc phải chọn thì cuối cùng e vẫn ưu tiên gấu e thôi, chỉ có điều như vậy e sẽ hơi khó khăn để duy trì trong mùa dịch như thế này, ước gì gấu đủ hiểu và cảm thông cho e. Giúp e vẹn cả đôi đường vừa vẹn toàn tình cảm lại vững được kinh tế. E thì khẳng định luôn từ sâu trong tâm tư của mình là k có bất kỳ 1 suy nghĩ gì về việc phản bội gấu e để có gì đó với nyc.

Em mong các cụ mợ đã từng trải qua hoặc có nhiều kinh nghiệm cho em vài lời khuyên. Rượu em đã rót sẵn ạ.
Đàn ông lấy sự nghiệp làm trọng, có sự nghiệp thì Gấu nào cũng nể và sợ. Gấu láo cản trợ cv cho ra đường.

Em tư vấn bừa :)

Cụ cho ny bây giờ lên đường quay lại với ny cũ vậy là nhẹ nợ đỡ đau đầu;))
Em khuyên cụ nên lấy nyc, ny mới chỉ làm cảm xúc thôi, con đường đi sau này ngyc của cụ mới giải quyết đc, mới bền được :)))
Nếu đc thì cụ uq cho ai làm việc với nyc cho tiện
Bạn ý đang bầu bí 2 tháng đấy cụ ah.

Dream Hilux

Xe tăng
Gấu cụ có lý đó, khi cụ và gấu hợp nhau không có chuyện gì thì cụ không nghĩ đến NYC, nhưng khi trong cuộc sống cụ có gì đó thất vọng hay không hợp với gấu thì cụ lại nghĩ đến NYC và từ nghĩ đến hành động nó nhanh lắm.

Lavender168

Xe buýt
con gấu cũ của cụ kinh nghiệm sống, có xèng, có thể giúp được cụ, ko đến được vs nhau thì là cái duyên thì cũng thôi, em ko bảo cụ quay lại, ý em là lên chọn mẫu con gái như thế làm vợ. con gấu mới thì em xin lỗi cụ, ngu + bảo thủ, cụ im hay nói thì nó đều nghĩ cụ có vấn đề. cụ đường đường chính chính nhưng nó lại nghĩ cụ chỉ đường đường chính chính trên giường vs con gấu cũ, cụ nói gì cũng vô dụng. loại người ko hiểu chuyện này mà cụ lấy về thì đời cụ hết phim, em thật. cụ muốn trẻ thì hoàn toàn có thể lấy người khác, và vẫn thực hiện trách nhiệm làm cha vs con mình. em ko bảo cụ làm theo ý em vì đây là hạnh phúc của cụ, nhưng nếu là em em sẽ sút gấu, nuôi con, tìm bóng hồng khác.
Đừng ai định nghĩa ghen là yêu nhé.
Nhầm, ghen là tính sở hữu, chiếm hữu tra tấn bất chấp cảm xúc, thậm chí thiếu tin tưởng cũng là coi thường đối phương và bản thân.
Chuyện tình cảm tốt nhất thuận theo tự nhiên tự hoàn thiện bản thân. Nếu cảm thấy bên kia chán rồi kg mặn mà thì next.

Chỉnh sửa cuối:

MrSpy

Xe điện
Kỵ nhất là vợ chồng làm cùng công ty, lại công ty gia đình nữa thì lại càng kỵ. Cụ chủ dính cả 2 cái nên căng đấy. Giải pháp cho vợ đi làm công ty khác.

Trần Đoành.

Xe container
Ờ, một giáp thì mệt rồi, chắc lúc dọn dẹp mương máng cỏ giả cụ tỏ thái độ chứ gì, đội đấy thủy lợi nó tốt lắm, cụ lại lười chống úng, với lại đang có bầu tầm 4 tháng thì cụ cần nhiệt tình chu đáo vào, còn nyc chỉ là cái cớ thôi :))

xukthal.

Xe lăn
Đọc xong chuyện của cụ em càng khẳng định chắc nịch câu các cụ ngày xưa hay nói " Tình cũ ko rủ cũng đến" L-)
Có thể cụ bây giờ còn gân, còn cố chống đỡ chứ gấu chưa cưới đã biết chuyện cụ làm ăn với nyc như thế và đã mặc cảm rồi thì khi cưới về, sở hữu cụ rồi và con cái nheo nhóc sẽ càng khó chịu hơn và sẽ gây cho cụ nhiều lúc ..tức chỉ muốn vả >:)
Rồi cái gì đến sẽ đến, cụ bức xúc với gấu sẽ nc chia sẻ với nyc và sẽ so sánh ..v.v..rồi từ lv online sẽ gặp ofline...và ko gì nhanh bằng 2 người đã từng ôm hôn, thậm chí xx trong quá khứ ..:))

Chào cccm, e cần tư vấn ạ.

Em và gấu (sắp cưới) đang có 1 bất đồng như sau:

Trước đây em và người yêu cũ quen nhau từ khi còn là đối tác làm ăn, cũng yêu nhau và từng có ý định tính chuyện tương lai, thế nhưng được 1 thời gian thì sinh ra nhiều chuyện cả 2 không cùng nhau vượt qua được vậy là đường ai nấy đi. Chia tay trong nhẹ nhàng hoà bình văn minh.

Sau thời gian đó đến giờ là hơn 1 năm, em và người yêu cũ không gặp lại nhưng vẫn làm đối tác trong các giao dịch mua bán v.v… Tất nhiên trong các cuộc nói chuyện chỉ 100% là công việc, không đề cập 1 chút nào đến đời tư cá nhân. E và bạn ấy làm việc lại với nhau khoảng 7-8 tháng nay. Mang đến lợi ích tài chính cho cả 2 khá nhiều. Có thể coi là hợp tác đôi bên cùng có lợi.

Về phía gấu em, em quen từ khi còn đang trong mqh yêu đương với người yêu cũ(tức là hơn 1 năm rồi), nhưng chỉ là ae cùng nghề thôi, không có gì với nhau cả. Sau khi chia tay nyc 3-4 tháng thì e có nói chuyện nhiều với gấu hiện nay, quay sang tìm hiểu và yêu nhau. Rất nhanh thôi đã xác định đc là hợp nhau và sẽ về bên nhau (cccm đừng nghĩ e bạ ai cũng xđ cưới nhé, e có tuổi rồi, và trong đời e cũng chỉ xđ với 2 bạn gần nhất là nyc và gấu hiện tại) gấu em hiện nay cũng đã mang bầu, e cũng đã tính chuyện dịch dãn bớt thì sẽ về nói chuyện gia đình và tổ chức cưới luôn.

Bọn e đang sống chung với nhau đợi ngày cưới thôi, gấu nghỉ việc ở công ty đang làm để về làm cùng em, quản lý công việc giúp em. Công việc bên e cũng là văn phòng bàn giấy thôi nên nhẹ nhàng chẳng tốn sức gì cả. Nhưng đen 1 cái là trong 1 lần bạn e gọi điện nói chuyện với e, e để loa thì bạn e có nhắc đến tên nyc (rất là vô tình thôi) thì gấu e biết ng hay giao dịch công việc đó là nyc e và tỏ ra rất khó chịu mỗi khi e có nhắn tin hay giao dịch công việc gì với nyc (tại nó hiện ảnh avatar trên fb, mà e k biết cách xoá avatar đi kiểu gì, tên thì đổi đi rồi)
Em cũng làm công tác tư tưởng động viên gấu và nói là cứ đọc hết tin nhắn đi xem có gì ngoài công việc không? E cũng để pass điện thoại, cài face ID cho gấu e thích vào xem lúc nào thì xem.

Thực tâm trong lòng e không còn chút vương vấn nào với nyc cả, tất cả chỉ là công việc và thu nhập thôi, nyc hiện tại đang là 1 trong những đối tác cần thiết và quan trọng của e, vừa thoáng trong việc giải ngân, vừa thoáng trong cả cách làm việc khiến e khỏi bị stress nhiều so với các đối tác khác. E cảm thấy hợp tác cviec vs nyc là tiết kiệm đc của e rất nhiều thời gian. Vì cũng khá hiểu nhau. E cũng giữ khoảng cách chừng mực rõ ràng và không ai hỏi về đời tư của ai hết thậm chí còn ko tò mò luôn.

Gấu hiện tại của e thì trẻ và xinh đẹp hơn, nói chung ngoại trừ kinh tế và kinh nghiệm sống thì hơn nyc e về mọi mặt. E chẳng biết giải thích ntn cho gấu e bớt ghen tuông,gấu bảo e là thiếu gì đối tác để làm việc sao cứ phải là ng đó thì e cũng chả biết trả lời sao cccm ạ hiện tại nguồn thu nhập của e để trang trải chi phí công việc và cuộc sống cũng được góp phần không nhỏ bởi những đối tác như nyc e.

Giờ e cũng hơi rối, nếu bắt buộc phải chọn thì cuối cùng e vẫn ưu tiên gấu e thôi, chỉ có điều như vậy e sẽ hơi khó khăn để duy trì trong mùa dịch như thế này, ước gì gấu đủ hiểu và cảm thông cho e. Giúp e vẹn cả đôi đường vừa vẹn toàn tình cảm lại vững được kinh tế. E thì khẳng định luôn từ sâu trong tâm tư của mình là k có bất kỳ 1 suy nghĩ gì về việc phản bội gấu e để có gì đó với nyc.

Em mong các cụ mợ đã từng trải qua hoặc có nhiều kinh nghiệm cho em vài lời khuyên. Rượu em đã rót sẵn ạ.

MeoZorba

Xe buýt
Em thấy gấu của cụ ghen là sợ cụ và NYC còn liên lạc với nhau thì sẽ có gì với nhau, nó biểu hiện của sự không tin tưởng và tự ti 1 mặt nào đấy với bạn kia. Ca này em nghĩ nếu cụ muốn duy trì làm ăn thì phải luôn thành thật tất cả mọi chuyện với gấu của cụ, đừng suy nghĩ đổi tên danh bạ hay gì bởi nếu gấu của cụ phát hiện càng nghiêm trọng hơn đấy ạ. Mà em thật, gấu của cụ mà ghen như này mai này sẽ có nhiều mối quan hệ bạn ấy sẽ còn ghen tiếp, sẽ mệt mỏi cả 2 bên cực kỳ luôn ạ.
Nên với bạn ấy nếu xác định đi lâu dài cụ chỉ có thành thật, không dấu diếm những mối quan hệ người khác giới dù là cv ạ :D

Lam__Phương

Xe điện
Ờ, một giáp thì mệt rồi, chắc lúc dọn dẹp mương máng cỏ giả cụ tỏ thái độ chứ gì, đội đấy thủy lợi nó tốt lắm, cụ lại lười chống úng, với lại đang có bầu tầm 4 tháng thì cụ cần nhiệt tình chu đáo vào, còn nyc chỉ là cái cớ thôi :))
Giáo sư đây rồi, kinh nghiệm đầy mình thế này cụ thớt cứ inbox mà xin tư vấn ;))

chaytim

Xe điện
Cụ nghĩ NYC như cái áo ý nhỉ, thích là thay ra, rồi đánh giá chuẩn với không chuẩn này nọ... Không có duyên đi cùng nhau cả đoạn đường thì cũng là một chặng đường nhé cụ,

Chuyện vợ chồng nhà cụ thì đóng cửa bảo nhau, chứ đừng để NYC biết được những yêu sách vớ vẩn của gấu cụ. Góc độ nào đó em thông cảm người bầu bì tính nết thất thường, nhưng động đến tiền là thất thường gì cũng phải mở mắt to ra, nữa là đây còn là nồi cơm của cả nhà. Sắp làm mẹ đến nơi mà ngúng nguẩy, gớm nữa...

Em mà là vai NYC của cụ, chỉ hóng được 1 thông tin he hé, em cũng cho cái sự win-win kia đi trong một nốt nhạc :))