[Funland] Tình huống khó xử về gấu & nyc nhờ các cụ mợ tư vấn

Atmosphere

Xe tải
gấu e với người yêu cũ bằng tuổi, giờ thân xong lại còn làm với nhau, tám chuyện suốt ngày mới mệt. có tính gì xấu của e là bị bóc phốt hết. đau, biết thế ngày xưa ko cho 2 đứa gặp nhau :(( :(( :((

janlin

Xe tải
Cụ và gấu nên ngồi lại với nhau nói hết những băn khoăn thắc mắc của mỗi người. Chúc cụ chủ sớm giải quyết vẹn cả đôi đường.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tâm lý gấu bác là hoàn toàn dễ hiểu thôi, giờ gấu của cụ cũng làm ăn với ny cũ, suốt ngày gọi điện nhắn tin công việc xem cụ có thấy thoải mái k?

cocavna

Xe máy
Tuyệt đối không có chuyện chỉ được chọn 1 trong 2. Gấu của cụ phải nói là quá trẻ con. Cụ phải uốn nắn gấu chứ nhượng bộ phát này là hỏng đấy. Vừa thiệt hại lớn về kinh tế vừa là tiền đề để cái tính nhõng nhẽo, ích kỉ kiểu trẻ con của gấu phát triển.
Cụ có thể giao cho một người khác quản lý đầu công việc chỗ nyc, chỉ trực tiếp giải quyết khi có khúc mắc để giảm phần nào va chạm với gấu.
Cụ nói mà em nghe nghiêm trọng quá ạ, nếu gấu e mà đang ko mang bầu e chơi căng ngay, nhưng giờ bầu rồi mà đc 2 tháng e lại sợ gấu nghĩ quẩn chán nản chia tay r bỏ e bé thì chết, e cũng lo xa tí hic hic. Đầu việc chỗ nyc thì ngoài e ra ko giao đc cho ai hết cụ ạ. Nó liên quan trực tiếp đến lợi nhuận
Cho gấu xem Friends with Benefits
E cũng chưa xem ạ
Ca này khó đây, thật sự khó!
Nhiều cụ thấy cứ nói Gấu cụ thớt trẻ con, trẻ con khối ra ấy, mà các cụ thử đặt vào tình huống mình là Gấu của cụ ấy đi, khéo còn tiêu cực vì đầu bứt tóc hơn thế ấy chứ
Em cảm ơn mợ, e cũng đặt mình vào gấu nhiều lắm nên mới khó xử ạ
Cụ chủ cho em hỏi khí ko phải chứ cụ với gấu cách nhau có đến giáp rưỡi ko, tư vấn thì cần biết khoảng cách tuổi hai người mới có hướng giải quyết phù hợp
Cách nhau cỡ 1 giáp cụ ạ e cảm ơn cụ
Nyc lấy chồng thì cụ chủ thớt mất đối tác 100% vì chồng nyc nó cũng không cho làm cùng nữa :))
E nghĩ nếu mà biết giấu thì chẳng sao, như e là vô tình bị lộ hàng khi nói chuyện đt vs bạn e bật loa xong bạn e vô tình nhắc thôi ạ :( đen

cháu lên 3

Xe container
kinh nghiệm của e là éo liên quan ccc gì nyc hết, và gấu e cũng phải như thế. nhức đầu bỏ mie

Đại Ba

Xe điện
Zai ngoan quá cũng dở. Nhiều tuổi rồi mà mới chỉ có 2 tình yêu duy nhất.

Ca này dễ thì rất dễ mà khó cũng rất khó. Em mời cụ bên dưới tư véo ạ.

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Đổi lại là gấu của cụ có mối quan hệ làm ăn thân thiết với nyc của gấu thì cụ chủ sẽ phản ứng như thế nào ?
Tình cũ ko rủ cũng tới nữa là ngày nào cũng đi với nhau, gấu chứ hổ báo cũng phải khó chịu
Chuyện của cụ chủ chỉ chấm dứt khi cụ chấm dứt tất cả mối quan hệ với nyc,kể cả làm ăn.
Chốt lại là chuyện như đùa !

Lucas_lee

Xe tăng
Chào cccm, e cần tư vấn ạ.

Em và gấu (sắp cưới) đang có 1 bất đồng như sau:

Trước đây em và người yêu cũ quen nhau từ khi còn là đối tác làm ăn, cũng yêu nhau và từng có ý định tính chuyện tương lai, thế nhưng được 1 thời gian thì sinh ra nhiều chuyện cả 2 không cùng nhau vượt qua được vậy là đường ai nấy đi. Chia tay trong nhẹ nhàng hoà bình văn minh.

Sau thời gian đó đến giờ là hơn 1 năm, em và người yêu cũ không gặp lại nhưng vẫn làm đối tác trong các giao dịch mua bán v.v… Tất nhiên trong các cuộc nói chuyện chỉ 100% là công việc, không đề cập 1 chút nào đến đời tư cá nhân. E và bạn ấy làm việc lại với nhau khoảng 7-8 tháng nay. Mang đến lợi ích tài chính cho cả 2 khá nhiều. Có thể coi là hợp tác đôi bên cùng có lợi.

Về phía gấu em, em quen từ khi còn đang trong mqh yêu đương với người yêu cũ(tức là hơn 1 năm rồi), nhưng chỉ là ae cùng nghề thôi, không có gì với nhau cả. Sau khi chia tay nyc 3-4 tháng thì e có nói chuyện nhiều với gấu hiện nay, quay sang tìm hiểu và yêu nhau. Rất nhanh thôi đã xác định đc là hợp nhau và sẽ về bên nhau (cccm đừng nghĩ e bạ ai cũng xđ cưới nhé, e có tuổi rồi, và trong đời e cũng chỉ xđ với 2 bạn gần nhất là nyc và gấu hiện tại) gấu em hiện nay cũng đã mang bầu, e cũng đã tính chuyện dịch dãn bớt thì sẽ về nói chuyện gia đình và tổ chức cưới luôn.

Bọn e đang sống chung với nhau đợi ngày cưới thôi, gấu nghỉ việc ở công ty đang làm để về làm cùng em, quản lý công việc giúp em. Công việc bên e cũng là văn phòng bàn giấy thôi nên nhẹ nhàng chẳng tốn sức gì cả. Nhưng đen 1 cái là trong 1 lần bạn e gọi điện nói chuyện với e, e để loa thì bạn e có nhắc đến tên nyc (rất là vô tình thôi) thì gấu e biết ng hay giao dịch công việc đó là nyc e và tỏ ra rất khó chịu mỗi khi e có nhắn tin hay giao dịch công việc gì với nyc (tại nó hiện ảnh avatar trên fb, mà e k biết cách xoá avatar đi kiểu gì, tên thì đổi đi rồi)
Em cũng làm công tác tư tưởng động viên gấu và nói là cứ đọc hết tin nhắn đi xem có gì ngoài công việc không? E cũng để pass điện thoại, cài face ID cho gấu e thích vào xem lúc nào thì xem.

Thực tâm trong lòng e không còn chút vương vấn nào với nyc cả, tất cả chỉ là công việc và thu nhập thôi, nyc hiện tại đang là 1 trong những đối tác cần thiết và quan trọng của e, vừa thoáng trong việc giải ngân, vừa thoáng trong cả cách làm việc khiến e khỏi bị stress nhiều so với các đối tác khác. E cảm thấy hợp tác cviec vs nyc là tiết kiệm đc của e rất nhiều thời gian. Vì cũng khá hiểu nhau. E cũng giữ khoảng cách chừng mực rõ ràng và không ai hỏi về đời tư của ai hết thậm chí còn ko tò mò luôn.

Gấu hiện tại của e thì trẻ và xinh đẹp hơn, nói chung ngoại trừ kinh tế và kinh nghiệm sống thì hơn nyc e về mọi mặt. E chẳng biết giải thích ntn cho gấu e bớt ghen tuông,gấu bảo e là thiếu gì đối tác để làm việc sao cứ phải là ng đó thì e cũng chả biết trả lời sao cccm ạ hiện tại nguồn thu nhập của e để trang trải chi phí công việc và cuộc sống cũng được góp phần không nhỏ bởi những đối tác như nyc e.

Giờ e cũng hơi rối, nếu bắt buộc phải chọn thì cuối cùng e vẫn ưu tiên gấu e thôi, chỉ có điều như vậy e sẽ hơi khó khăn để duy trì trong mùa dịch như thế này, ước gì gấu đủ hiểu và cảm thông cho e. Giúp e vẹn cả đôi đường vừa vẹn toàn tình cảm lại vững được kinh tế. E thì khẳng định luôn từ sâu trong tâm tư của mình là k có bất kỳ 1 suy nghĩ gì về việc phản bội gấu e để có gì đó với nyc.

Em mong các cụ mợ đã từng trải qua hoặc có nhiều kinh nghiệm cho em vài lời khuyên. Rượu em đã rót sẵn ạ.
Đối với các mợ nhà ta, chỉ cần nghĩ tới cô nyc của chồng là đã auto ghen rồi chứ đừng nói là 2 người có đang trao đổi công việc qua lại.

cocavna

Xe máy
Cụ đưa gấu về làm cùng công ty là một sai lầm lớn trong đời rồi
Rồi một ngày kia gấu của thớt sẽ làm giám đốc, thớt làm phó.
Rủ về làm cùng là cụ dại rồi. Vợ chồng thì không nên làm cùng công cty. Bạn bè cháu có mấy ông mở cty rồi để vợ về làm cùng với mong muốn vợ quản lý tài chính (cho ăn chắc vì không tin người ngoài) và để vợ có thời gian chăm con.
Nhưng 10 ông thì cả 10 đều lục đục, suốt ngày ca thán vợ :D
Các cụ nói thế e hơi hoang mang. E cũng chưa từng cưới vợ nhưng tình thế như này ko phải vợ mình thì ko ai khác đc ạ, thôi thì cứ cố gắng duy trì và khắc phục thôi chứ biết sao giờ. E sẽ cảm nhận dần sự bất cập mà các cụ cảnh báo :(
Cụ nói cũng có lý, nếu là người ham tiền tài thì chọn quay đầu với ẻm nyc :))
E cả nyc là ko thể hàn gắn chứ k phải do e chán nên e chia tay mà thích quay lại là quay lại đâu cụ ạ
gấu e với người yêu cũ bằng tuổi, giờ thân xong lại còn làm với nhau, tám chuyện suốt ngày mới mệt. có tính gì xấu của e là bị bóc phốt hết. đau, biết thế ngày xưa ko cho 2 đứa gặp nhau :(( :(( :((
Cụ vậy chính ra lại sướng, mà 2 ng đó tính như thế thì đàn ông mình đỡ khổ ạ
Cụ và gấu nên ngồi lại với nhau nói hết những băn khoăn thắc mắc của mỗi người. Chúc cụ chủ sớm giải quyết vẹn cả đôi đường.
Vâng em cảm ơn mợ. Bọn e nói với nhau từ trc khi đồng ý yêu nhau và đến giờ vẫn nói hằng ngày hằng đêm đấy cụ ạ, nhưng mà khổ, nó là vấn đề cảm giác
kinh nghiệm của e là éo liên quan ccc gì nyc hết, và gấu e cũng phải như thế. nhức đầu bỏ mie
Tâm lý gấu bác là hoàn toàn dễ hiểu thôi, giờ gấu của cụ cũng làm ăn với ny cũ, suốt ngày gọi điện nhắn tin công việc xem cụ có thấy thoải mái k?
Chắc chắn là gấu e dứt điểm luôn vì quan điểm của gấu e là ko giao tiếp nhiều, k thân thiết vs ai mà. Bạn bè gấu e cũng rất ít. Bạn này chỉ hướng về gia đình thôi. Nhưng e là đàn ông, e bị áp lực kinh tế, mà đàn ông làm ăn ít mqh thì làm sao đc hả cụ

Cụ cứng vào, làm ầm lên, quát mắng đạo lý tone cao vào là ... khiếp ngay. Ghen vào thì không khuyên can phân tích được đâu!
E chưa từng quát mắng gấu bao giờ, gấu e hay dỗi vs hay khóc lắm 😂😂 mấy lần e chỉ trêu vs doạ cáu thôi mà đã khóc rồi, cách này e chịu cụ ah

Huthasa

Xe container
Chào cccm, e cần tư vấn ạ.

Em và gấu (sắp cưới) đang có 1 bất đồng như sau:

Trước đây em và người yêu cũ quen nhau từ khi còn là đối tác làm ăn, cũng yêu nhau và từng có ý định tính chuyện tương lai, thế nhưng được 1 thời gian thì sinh ra nhiều chuyện cả 2 không cùng nhau vượt qua được vậy là đường ai nấy đi. Chia tay trong nhẹ nhàng hoà bình văn minh.

Sau thời gian đó đến giờ là hơn 1 năm, em và người yêu cũ không gặp lại nhưng vẫn làm đối tác trong các giao dịch mua bán v.v… Tất nhiên trong các cuộc nói chuyện chỉ 100% là công việc, không đề cập 1 chút nào đến đời tư cá nhân. E và bạn ấy làm việc lại với nhau khoảng 7-8 tháng nay. Mang đến lợi ích tài chính cho cả 2 khá nhiều. Có thể coi là hợp tác đôi bên cùng có lợi.

Về phía gấu em, em quen từ khi còn đang trong mqh yêu đương với người yêu cũ(tức là hơn 1 năm rồi), nhưng chỉ là ae cùng nghề thôi, không có gì với nhau cả. Sau khi chia tay nyc 3-4 tháng thì e có nói chuyện nhiều với gấu hiện nay, quay sang tìm hiểu và yêu nhau. Rất nhanh thôi đã xác định đc là hợp nhau và sẽ về bên nhau (cccm đừng nghĩ e bạ ai cũng xđ cưới nhé, e có tuổi rồi, và trong đời e cũng chỉ xđ với 2 bạn gần nhất là nyc và gấu hiện tại) gấu em hiện nay cũng đã mang bầu, e cũng đã tính chuyện dịch dãn bớt thì sẽ về nói chuyện gia đình và tổ chức cưới luôn.

Bọn e đang sống chung với nhau đợi ngày cưới thôi, gấu nghỉ việc ở công ty đang làm để về làm cùng em, quản lý công việc giúp em. Công việc bên e cũng là văn phòng bàn giấy thôi nên nhẹ nhàng chẳng tốn sức gì cả. Nhưng đen 1 cái là trong 1 lần bạn e gọi điện nói chuyện với e, e để loa thì bạn e có nhắc đến tên nyc (rất là vô tình thôi) thì gấu e biết ng hay giao dịch công việc đó là nyc e và tỏ ra rất khó chịu mỗi khi e có nhắn tin hay giao dịch công việc gì với nyc (tại nó hiện ảnh avatar trên fb, mà e k biết cách xoá avatar đi kiểu gì, tên thì đổi đi rồi)
Em cũng làm công tác tư tưởng động viên gấu và nói là cứ đọc hết tin nhắn đi xem có gì ngoài công việc không? E cũng để pass điện thoại, cài face ID cho gấu e thích vào xem lúc nào thì xem.

Thực tâm trong lòng e không còn chút vương vấn nào với nyc cả, tất cả chỉ là công việc và thu nhập thôi, nyc hiện tại đang là 1 trong những đối tác cần thiết và quan trọng của e, vừa thoáng trong việc giải ngân, vừa thoáng trong cả cách làm việc khiến e khỏi bị stress nhiều so với các đối tác khác. E cảm thấy hợp tác cviec vs nyc là tiết kiệm đc của e rất nhiều thời gian. Vì cũng khá hiểu nhau. E cũng giữ khoảng cách chừng mực rõ ràng và không ai hỏi về đời tư của ai hết thậm chí còn ko tò mò luôn.

Gấu hiện tại của e thì trẻ và xinh đẹp hơn, nói chung ngoại trừ kinh tế và kinh nghiệm sống thì hơn nyc e về mọi mặt. E chẳng biết giải thích ntn cho gấu e bớt ghen tuông,gấu bảo e là thiếu gì đối tác để làm việc sao cứ phải là ng đó thì e cũng chả biết trả lời sao cccm ạ hiện tại nguồn thu nhập của e để trang trải chi phí công việc và cuộc sống cũng được góp phần không nhỏ bởi những đối tác như nyc e.

Giờ e cũng hơi rối, nếu bắt buộc phải chọn thì cuối cùng e vẫn ưu tiên gấu e thôi, chỉ có điều như vậy e sẽ hơi khó khăn để duy trì trong mùa dịch như thế này, ước gì gấu đủ hiểu và cảm thông cho e. Giúp e vẹn cả đôi đường vừa vẹn toàn tình cảm lại vững được kinh tế. E thì khẳng định luôn từ sâu trong tâm tư của mình là k có bất kỳ 1 suy nghĩ gì về việc phản bội gấu e để có gì đó với nyc.

Em mong các cụ mợ đã từng trải qua hoặc có nhiều kinh nghiệm cho em vài lời khuyên. Rượu em đã rót sẵn ạ.
Lấy bảng thu nhập ra. Chỉ cho bạn gái xem tỷ lệ thu nhập đến từ chỗ nyc. Nếu bỏ thì chấp nhận sẽ khó khăn trong cuộc sống. Nếu nhất trí thì bỏ thôi.

cocavna

Xe máy
Zai ngoan quá cũng dở. Nhiều tuổi rồi mà mới chỉ có 2 tình yêu duy nhất.

Ca này dễ thì rất dễ mà khó cũng rất khó. Em mời cụ bên dưới tư véo ạ.
Em ko ngoan đâu cụ ạ, e trải qua thiên tình sử dài ngoằng luôn. Đám cưới chắc cũng 2 mâm nyc đấy :)). Chẳng qua tuổi già rồi cần lập gia đình thì e mới xđ cưới kể từ nyc năm ngoái thôi.
Đổi lại là gấu của cụ có mối quan hệ làm ăn thân thiết với nyc của gấu thì cụ chủ sẽ phản ứng như thế nào ?
Tình cũ ko rủ cũng tới nữa là ngày nào cũng đi với nhau, gấu chứ hổ báo cũng phải khó chịu
Chuyện của cụ chủ chỉ chấm dứt khi cụ chấm dứt tất cả mối quan hệ với nyc,kể cả làm ăn.
Chốt lại là chuyện như đùa !
Bọn e chỉ trao đổi qua tin nhắn là chính thôi cụ, gọi điện thì hiếm lắm hoặc khi có vấn đề cần truyền đạt dài thì mới gọi cho nhau. Chẳng gặp nhau bao giờ mà tình cũ ko rủ cũng tới mợ ạ
Vấn đề của e là giờ business e gặp khó, sắp tới e cũng cần kinh tế, mà gấu e k thông cảm.
Đối với các mợ nhà ta, chỉ cần nghĩ tới cô nyc của chồng là đã auto ghen rồi chứ đừng nói là 2 người có đang trao đổi công việc qua lại.
Vấn đề chính là ở chỗ đó mợ ạ, vậy nên e mới cần độc chiêu để dẹp yên mọi chuyện mà trọn vẹn cả 2 đường

cocavna

Xe máy
Lấy bảng thu nhập ra. Chỉ cho bạn gái xem tỷ lệ thu nhập đến từ chỗ nyc. Nếu bỏ thì chấp nhận sẽ khó khăn trong cuộc sống. Nếu nhất trí thì bỏ thôi.
Rất thực tế và phũ phàng cụ ạ. Mà e thấy cụ nói đúng, tuy nhiên làm vậy hơi bẽ mặt e :(

Vomoicuoi

Xe tăng
Dịch dã khó khăn thê này kinh tế là quan trọng nhất. Sau này vợ cụ sinh nở nữa lại càng cần tiền. Mấu chốt là ở chỗ đấy nên cụ lựa mà hài hoà các mối quan hệ

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Hồi nào dẫn gấu và người yêu cũ cùng nhau "đi xem đất" là cả 3 cùng vui vẻ

Huthasa

Xe container
Rất thực tế và phũ phàng cụ ạ. Mà e thấy cụ nói đúng, tuy nhiên làm vậy hơi bẽ mặt e :(
Có gì mà bẽ mặt. Bỏ thì mình vẫn cố gắng cày cuốc nuôi vợ con thôi. Nhưng sau cuộc sống thiếu tý mà vợ nó cằn nhằn thì có chuyện để mà chỉnh chứ.

Chỉnh sửa cuối:

VCHDHN

Xe container
Vẹn cả đôi đường chỉ có trên phim ảnh thôi. Đời thực luôn phải lựa chọn:))

nghichnham

Xì hơi lốp
Tình cũ không rủ cũng tới. E là em không đồng ý. Tiền ko kiếm đc ngay thì từ từ kiếm đc. Tâm lý ko thoải mái, nhất là lúc mang bầu, nguy hiểm lắm đấy.

AnhViVu

Xe điện
Với phụ nữ thì không thể nói lý được đâu. Theo em thì cụ điều tra ngược lại NYC của gấu cụ rồi ghen ngược xem sao :D