[Funland] Tình huống khó xử về gấu & nyc nhờ các cụ mợ tư vấn

cocavna

Xe máy
Chuyển nyc cụ qua đây, e trông hộ cho.
Cụ thích ko e cho sđt luôn này :)))
Công việc trong cái XH này nhiều khi có nhiều mối QH nhạy cảm, ngoài ý muốn, huống hồ là NYC thì vs Gấu là mối thù không đội trời chung.
Cụ để Gấu về làm cùng dsax là cái dở.
Còn NYC là đối tác thì không thể lựa chọn. Nên đáng ra trước khi đưa Gấu về cùng CTY cụ phải timhs đến tình huống này.
Nên giờ vạn lời giải thích đều khó xuôi.
Nên chăng cụ cho Gấu đi cùng trong giao dịch với vai trò Thư ký để lâu dần sẽ hiểu, nhưng ngặt nỗi Gấu lại bầu bì, rất khó.
Trong mọi cái tên thì tên NYC là Gấu (nhà em) dị ứng nhất. Em thề
Em sẵn sàng để gấu e tham gia mọi business có mặt nyc mà, cái vấn đề đưa gấu về làm cùng cty của mình e ko hiểu sao nhiều cụ lại kỵ thế. E chỉ nghĩ là có ng quản lý tốt hơn để e yên tâm làm việc khác thôi cụ ạ
con gấu cũ của cụ kinh nghiệm sống, có xèng, có thể giúp được cụ, ko đến được vs nhau thì là cái duyên thì cũng thôi, em ko bảo cụ quay lại, ý em là lên chọn mẫu con gái như thế làm vợ. con gấu mới thì em xin lỗi cụ, ngu + bảo thủ, cụ im hay nói thì nó đều nghĩ cụ có vấn đề. cụ đường đường chính chính nhưng nó lại nghĩ cụ chỉ đường đường chính chính trên giường vs con gấu cũ, cụ nói gì cũng vô dụng. loại người ko hiểu chuyện này mà cụ lấy về thì đời cụ hết phim, em thật. cụ muốn trẻ thì hoàn toàn có thể lấy người khác, và vẫn thực hiện trách nhiệm làm cha vs con mình. em ko bảo cụ làm theo ý em vì đây là hạnh phúc của cụ, nhưng nếu là em em sẽ sút gấu, nuôi con, tìm bóng hồng khác.
🤦🏻🤦🏻🤦🏻 E ạ cụ luôn, thế để cho con e chưa ra đời đã cha mẹ ly tán hả cụ. E đang tính phương án nhẹ nhàng nhất mà k phải đánhđổi cụ ạ
Đàn ông lấy sự nghiệp làm trọng, có sự nghiệp thì Gấu nào cũng nể và sợ. Gấu láo cản trợ cv cho ra đường.

Em tư vấn bừa :)
Sự nghiệp có rực rỡ đến đâu e cũng hướng về lo toan cho gia đình thôi cụ ạ, miễn bản thân và những người thân yêu quanh mình hp là được. Giờ sự nghiệp tốt đổi lại gấu nhà ấm ức oán hận thì ý nghĩa j đâu cụ
Gấu cụ có lý đó, khi cụ và gấu hợp nhau không có chuyện gì thì cụ không nghĩ đến NYC, nhưng khi trong cuộc sống cụ có gì đó thất vọng hay không hợp với gấu thì cụ lại nghĩ đến NYC và từ nghĩ đến hành động nó nhanh lắm.
E cũng nghĩ vậy ạ 😂 để e chiêm nghiệm, e cảm ơn cụ
Kỵ nhất là vợ chồng làm cùng công ty, lại công ty gia đình nữa thì lại càng kỵ. Cụ chủ dính cả 2 cái nên căng đấy. Giải pháp cho vợ đi làm công ty khác.
Vậy cụ tính phương án vợ làm cty khác xong thằng khác nó cưa mất ko cụ 😂

Tristan.mike

Xe tải
Chào cccm, e cần tư vấn ạ.

Em và gấu (sắp cưới) đang có 1 bất đồng như sau:

Trước đây em và người yêu cũ quen nhau từ khi còn là đối tác làm ăn, cũng yêu nhau và từng có ý định tính chuyện tương lai, thế nhưng được 1 thời gian thì sinh ra nhiều chuyện cả 2 không cùng nhau vượt qua được vậy là đường ai nấy đi. Chia tay trong nhẹ nhàng hoà bình văn minh.

Sau thời gian đó đến giờ là hơn 1 năm, em và người yêu cũ không gặp lại nhưng vẫn làm đối tác trong các giao dịch mua bán v.v… Tất nhiên trong các cuộc nói chuyện chỉ 100% là công việc, không đề cập 1 chút nào đến đời tư cá nhân. E và bạn ấy làm việc lại với nhau khoảng 7-8 tháng nay. Mang đến lợi ích tài chính cho cả 2 khá nhiều. Có thể coi là hợp tác đôi bên cùng có lợi.

Về phía gấu em, em quen từ khi còn đang trong mqh yêu đương với người yêu cũ(tức là hơn 1 năm rồi), nhưng chỉ là ae cùng nghề thôi, không có gì với nhau cả. Sau khi chia tay nyc 3-4 tháng thì e có nói chuyện nhiều với gấu hiện nay, quay sang tìm hiểu và yêu nhau. Rất nhanh thôi đã xác định đc là hợp nhau và sẽ về bên nhau (cccm đừng nghĩ e bạ ai cũng xđ cưới nhé, e có tuổi rồi, và trong đời e cũng chỉ xđ với 2 bạn gần nhất là nyc và gấu hiện tại) gấu em hiện nay cũng đã mang bầu, e cũng đã tính chuyện dịch dãn bớt thì sẽ về nói chuyện gia đình và tổ chức cưới luôn.

Bọn e đang sống chung với nhau đợi ngày cưới thôi, gấu nghỉ việc ở công ty đang làm để về làm cùng em, quản lý công việc giúp em. Công việc bên e cũng là văn phòng bàn giấy thôi nên nhẹ nhàng chẳng tốn sức gì cả. Nhưng đen 1 cái là trong 1 lần bạn e gọi điện nói chuyện với e, e để loa thì bạn e có nhắc đến tên nyc (rất là vô tình thôi) thì gấu e biết ng hay giao dịch công việc đó là nyc e và tỏ ra rất khó chịu mỗi khi e có nhắn tin hay giao dịch công việc gì với nyc (tại nó hiện ảnh avatar trên fb, mà e k biết cách xoá avatar đi kiểu gì, tên thì đổi đi rồi)
Em cũng làm công tác tư tưởng động viên gấu và nói là cứ đọc hết tin nhắn đi xem có gì ngoài công việc không? E cũng để pass điện thoại, cài face ID cho gấu e thích vào xem lúc nào thì xem.

Thực tâm trong lòng e không còn chút vương vấn nào với nyc cả, tất cả chỉ là công việc và thu nhập thôi, nyc hiện tại đang là 1 trong những đối tác cần thiết và quan trọng của e, vừa thoáng trong việc giải ngân, vừa thoáng trong cả cách làm việc khiến e khỏi bị stress nhiều so với các đối tác khác. E cảm thấy hợp tác cviec vs nyc là tiết kiệm đc của e rất nhiều thời gian. Vì cũng khá hiểu nhau. E cũng giữ khoảng cách chừng mực rõ ràng và không ai hỏi về đời tư của ai hết thậm chí còn ko tò mò luôn.

Gấu hiện tại của e thì trẻ và xinh đẹp hơn, nói chung ngoại trừ kinh tế và kinh nghiệm sống thì hơn nyc e về mọi mặt. E chẳng biết giải thích ntn cho gấu e bớt ghen tuông,gấu bảo e là thiếu gì đối tác để làm việc sao cứ phải là ng đó thì e cũng chả biết trả lời sao cccm ạ hiện tại nguồn thu nhập của e để trang trải chi phí công việc và cuộc sống cũng được góp phần không nhỏ bởi những đối tác như nyc e.

Giờ e cũng hơi rối, nếu bắt buộc phải chọn thì cuối cùng e vẫn ưu tiên gấu e thôi, chỉ có điều như vậy e sẽ hơi khó khăn để duy trì trong mùa dịch như thế này, ước gì gấu đủ hiểu và cảm thông cho e. Giúp e vẹn cả đôi đường vừa vẹn toàn tình cảm lại vững được kinh tế. E thì khẳng định luôn từ sâu trong tâm tư của mình là k có bất kỳ 1 suy nghĩ gì về việc phản bội gấu e để có gì đó với nyc.

Em mong các cụ mợ đã từng trải qua hoặc có nhiều kinh nghiệm cho em vài lời khuyên. Rượu em đã rót sẵn ạ.
Thôi được, em nhón tay làm phúc, giúp mợ chủ lần này. Em không cần tiền, lại vừa đóng cửa cty, nên em sẽ đứng ra làm trung gian miễn phí cho mợ thớt, chỉ cần mọi trao đổi giữa mợ thớt và nyc đều thông qua em thì gấu của mợ nó sẽ chẳng còn nghi vấn gì hết đâu. Đấy em chờ mợ thớt sáng suốt.

cocavna

Xe máy
Ờ, một giáp thì mệt rồi, chắc lúc dọn dẹp mương máng cỏ giả cụ tỏ thái độ chứ gì, đội đấy thủy lợi nó tốt lắm, cụ lại lười chống úng, với lại đang có bầu tầm 4 tháng thì cụ cần nhiệt tình chu đáo vào, còn nyc chỉ là cái cớ thôi :))
E toàn bị chê công khai đấy 😂 mà đọc cm cụ cười k nhặt đc mồm
Đọc xong chuyện của cụ em càng khẳng định chắc nịch câu các cụ ngày xưa hay nói " Tình cũ ko rủ cũng đến" L-)
Có thể cụ bây giờ còn gân, còn cố chống đỡ chứ gấu chưa cưới đã biết chuyện cụ làm ăn với nyc như thế và đã mặc cảm rồi thì khi cưới về, sở hữu cụ rồi và con cái nheo nhóc sẽ càng khó chịu hơn và sẽ gây cho cụ nhiều lúc ..tức chỉ muốn vả >:)
Rồi cái gì đến sẽ đến, cụ bức xúc với gấu sẽ nc chia sẻ với nyc và sẽ so sánh ..v.v..rồi từ lv online sẽ gặp ofline...và ko gì nhanh bằng 2 người đã từng ôm hôn, thậm chí xx trong quá khứ ..:))
Giờ đã muốn vả lắm rồi chứ k phải đợi sau này cụ ạ.. cụ nói thế e lại hoang mang ko tin chính bản thân mình rồi đây này
Em thấy gấu của cụ ghen là sợ cụ và NYC còn liên lạc với nhau thì sẽ có gì với nhau, nó biểu hiện của sự không tin tưởng và tự ti 1 mặt nào đấy với bạn kia. Ca này em nghĩ nếu cụ muốn duy trì làm ăn thì phải luôn thành thật tất cả mọi chuyện với gấu của cụ, đừng suy nghĩ đổi tên danh bạ hay gì bởi nếu gấu của cụ phát hiện càng nghiêm trọng hơn đấy ạ. Mà em thật, gấu của cụ mà ghen như này mai này sẽ có nhiều mối quan hệ bạn ấy sẽ còn ghen tiếp, sẽ mệt mỏi cả 2 bên cực kỳ luôn ạ.
Nên với bạn ấy nếu xác định đi lâu dài cụ chỉ có thành thật, không dấu diếm những mối quan hệ người khác giới dù là cv ạ :D
Mợ bắt mạch hơi bị chuẩn đới nhé, e cũng đoán luôn là như thế, đêm qua e ngồi nói chuyện thẳng thắn rồi, trc mắt là đồng ý sẽ nghe e đấy nhưng còn sau này biểu hiện ntn thì e chưa biết vì e k tin vào cảm xúc đàn bà lắm

cocavna

Xe máy
Cụ nghĩ NYC như cái áo ý nhỉ, thích là thay ra, rồi đánh giá chuẩn với không chuẩn này nọ... Không có duyên đi cùng nhau cả đoạn đường thì cũng là một chặng đường nhé cụ,

Chuyện vợ chồng nhà cụ thì đóng cửa bảo nhau, chứ đừng để NYC biết được những yêu sách vớ vẩn của gấu cụ. Góc độ nào đó em thông cảm người bầu bì tính nết thất thường, nhưng động đến tiền là thất thường gì cũng phải mở mắt to ra, nữa là đây còn là nồi cơm của cả nhà. Sắp làm mẹ đến nơi mà ngúng nguẩy, gớm nữa...

Em mà là vai NYC của cụ, chỉ hóng được 1 thông tin he hé, em cũng cho cái sự win-win kia đi trong một nốt nhạc :))
Hôm qua e ngồi nói chuyện vs gấu e 2 tiếng rồi e có đề cập thẳng thắn vấn để bảo kinh tế đang khó khăn giờ đối tác là nguồn thu quan trọng để góp phần duy trì cviec trang trải chi phí. Và cũng thề thốt đủ kiểu bảo giờ đi thẳng vào vấn đề từ giờ mọi job lquan đến cty bên đó e thay a đứng ra làm việc vậy cho e thoải mái, yên tâm. Gấu nhà gật gù im lặng xong k biết có làm theo hay ko, vì chả có kinh nghiệm gì, dù là e đào tạo bài bản đấy.
Thôi được, em nhón tay làm phúc, giúp mợ chủ lần này. Em không cần tiền, lại vừa đóng cửa cty, nên em sẽ đứng ra làm trung gian miễn phí cho mợ thớt, chỉ cần mọi trao đổi giữa mợ thớt và nyc đều thông qua em thì gấu của mợ nó sẽ chẳng còn nghi vấn gì hết đâu. Đấy em chờ mợ thớt sáng suốt.
Cụ định làm trung gian kiểu gì ạ 😂

Taihoatu

Xe lăn
Chả có gì khó xử nếu cụ đàng hoàng

cdcn

Xe điện
Các Cụ OF dạo này mất cảnh giác thế nhỉ? Em cảm ơn các Cụ nhé, đủ km rồi em lượn vào chợ đây!

cocavna

Xe máy
Thử đặt ngược lại vị trí hai người, cụ sẽ tự thấy chả vui vẻ gì khi con gấu của mình vẫn cứ liên lạc qua lại, lại còn gắn bó lợi ích mật thiết với thằng nyc, phỏng? Giờ cụ đặt cái gì ưu tiên thì cụ giải quyết trước, trong trường hợp này không có cách nào tuyệt đối ổn thỏa cả, phải lựa chọn thôi, nhất là cụ xác định gấu là bạn đời của cụ. Vài cụ tư véo bỏ nghéo con gấu đi trong khi đang bầu gấu con, xin lỗi, mạng ảo mà (mấy) cụ chém phím thất đức quá đấy ạ. Em thật, tiền nhiều mấy thì nhiều, em mà là con gấu, em cũng méo thích thú gì chồng qua lại, làm ăn với nyc. Gấu cụ còn trẻ, chưa đủ cao tay nên nó lo, nó ghen thì cụ cũng phải thông cảm cho nó mà tính kế lâu dài, giãn dần rồi chấm dứt hoàn toàn việc làm ăn với nyc, tìm người hợp tác mới.
Vâng em cảm ơn cụ tư vấn rất có tâm ạ, e về cơ bản ngay từ đầu là e đã phải xác định ưu tiên gấu e vì tính trẻ con cần chiều chuộng rồi mà. E cũng tính hướng giãn dần cviec vs nyc e như cụ nêu đấy ạ. E chúc cụ nhiều sức khoẻ
Duy trì công việc để kiếm tiền và cho con vợ cái tát.
E nhận cái 1 thôi, cái 2 e chịu ạ
Cụ bảo Gấu: em ko tin thì bỏ anh ok. Nhưng anh ko bỏ con anh và mẹ con anh.
Còn e muốn j cũng đc 😄
E sẽ bảo nyc như vậy ạ 😂 thanks cụ
Thay cả nyc và nym ngay để đỡ mất thời gian.
Cụ nghĩ dễ v ạ 🤦🏻
Phụ nữ giờ hiện đại và dễ nhỉ,yêu là đến sống chung mang bầu luôn.Gía mà em trẻ lại được cũng sống thử mấy cô xem sao
Mỗi thời mỗi khác mà cụ anh, còn sức thì e nghĩ cụ cứ nên trải nghiệm he he
Cụ chưa có tình ý gì với NYC nhưng yên tâm, gấu sẽ nhắc đi nhắc lại cho tới khi cụ có tình ý thì em nó mới an lòng.
Một lần cụ buông bỏ thì mãi mãi phải buông bỏ với mọi đối tượng xung quanh cụ. Hết NYC đến em nọ, đồng nghiệp kia. Haizzzz
Bơ đi mà sống thôi. Không chiều được
(Đó là em khuyên cụ thôi, chứ em cũng không bơ được)
Cụ hơi bị kinh nghiệm e thấy đúng với đại đa số đàn bà chị em đấy :))
25 tuổi còn kêu trẻ gì nữa, cũng đi làm 3 năm rồi,
Bước 1: 2 người ngồi nói chuyện cho đàng hoàng, nêu được thì đào tạo cho gấu để thay mặt mình giao dịch với NYC. Còn nếu không đào tạo được thì để Gấu lựa chọn : 1 là bỏ mối làm ăn, mất tiền, 2 là phải để cụ tiếp tục đến khi tìm được các cơ hội mối và dứt mối bên NYC dần dần trong thời hạn bao lâu cụ phải đưa ra cho rõ ràng, có lộ trình, và trong thời gian đó mọi giao dịch nên cho Gấu biết. ( vì nếu dứt 1 phát luôn mà ảnh hưởng cả cty thì không nên).
Yêu bọn trẻ con mệt lắm, Gấu mà k chịu lớn thì càng mệt, với cụ không quán triệt được chuyện này thì đợi lúc đẻ ra Gấu còn hành cho khổ hơn nữa, đủ mọi lý do. Rồi không khéo tình cũ không rủ cũng tới.
Bước 2: nhờ NYC ra mặt nói rõ với Gấu.
Bước 2 thì e nghĩ là ko ổn rồi cụ ah, bước 1 e đã thực hiện hôm qua trc mắt là đã nhận đc phản hồi là im lặng ghi nhận, tuy nhiên cái lộ trình giãn cách vs chấm dứt thì e ko hứa trc được. Nhưng hành vi chấm dứt thói quen hành người khác là vô cùng cấp bách phải làm ngay ạ

cocavna

Xe máy
Sợ mấy người hay ghen tuông vớ vẩn, lại nhõng nhẹo hay khóc hay dỗi, cuộc sống thế với em là rất mệt mỏi ạ! Mình không chịu được người như thế nên không biết khuyên gì, có điều lôi NYC vào xử lý giúp cho thì mắc cười quá.
Vâng e xác nhận là cái PA này phải thật bản lĩnh mới làm đc, e cũng k nghĩ mình dám thử. Thế gấu cụ đã ghen tuông và dỗi bao giờ chưa và cụ xử lý thế nào hay mặc kệ
Cụ đừng đầu hàng sớm vậy, em nghiêm túc đấy, cụ mà cứ như thế thì cả cuộc đời này cụ sống theo cảm xúc của người khác chứ cụ không được là chính cụ đâu. Em không xui cụ chửi bới đánh đập gấu mà chỉ tư vấn cụ cứng lên, lấy lại thế thượng phong để gấu trùng xuống, lúc đó cụ mới truyền đạt lý lẽ của cụ đến tai gấu được. Vấn đề chính ở đây là cụ không làm gì sai, không làm gì khuất tất, việc làm ăn đang tốt (Theo lời cụ nhé)
Em cảm ơn cụ, em đã thực hiện đúng theo lời cụ, kết quả hiện đang tốt ạ 😍
Bên tình bên tiền khó phết.
Nhưng cụ nên nhớ tiền hết tình tan.
Bảo vợ chọn giữa ghen tuông và nghèo khổ xem sao
Chắc chắn gấu e chọn sung túc ấm no đầy đủ r, có điều giờ vẫn đc chiều thì chưa nhận ra nguy cơ thôi 😌
Tóm lại là cứ phải "bí mật", lộ ra thế này em chịu.
Vâng, khổ lắm cụ ạ
Thông cảm với cụ. Nhưng đọc đến đây thì e lo 1 chút cho sau này của cụ thôi. Cụ sẽ phải chiều gấu trong cuộc sống vợ chồng sau này, vì gấu nhà cụ tính hơi kiểu tiểu thư.
25t e cảm thấy vẫn cứ khoảng cách cả 1 thế hệ, kém e cả con giáp
Dốt nhất đưa vợ về làm cùng.
E cũng que tính mãi rồi nhưng k thế thì gấu e cũng nghỉ việc cty cũ mà e thì k thích gấu ngồi chơi ở nhà, nhiều cái ko tốt
Trên mạng, thấy có câu : " nyc là 1 thứ gì đó rất hãm ..." :))), e ủng hộ gấu cụ
Cụ phải trong cuộc mới hiểu đc case e ạ 🥲
Tình cũ không rủ cũng tới, nguy hiểm đấy ##
Vâng nhưng trong trường hợp e thì hoàn toàn ko ạ 🤦🏻
Chả có gì khó xử nếu cụ đàng hoàng
Em cực kỳ đàng hoàng luôn ah, nhưng gấu e k nghĩ thế
Các Cụ OF dạo này mất cảnh giác thế nhỉ? Em cảm ơn các Cụ nhé, đủ km rồi em lượn vào chợ đây!
Chuyện riêng tư có cần nhất thiết phải dùng nick chính ra viết bài ko cụ 😌

cocavna

Xe máy
Kinh nghiệm của e là càng giải thích thì đàn bà càng đc thể lấn tới, sau 1 lần vợ e làm e bẽ mặt trước đông người thì e nhẹ nhàng "cô muốn gì tôi chiều hết, nhạc nào tôi cũng nhảy, quyền nuôi con tôi sẽ chiến đến cùng", từ đấy im hẳn.
E cảm ơn cụ, e sẽ note cái của cụ vào đến lúc nào đó e sẽ dùng đến, nhưng phải có lộ trình ạ, giờ e chưa dám làm vậy, gấu e sợ cưới người có tư tưởng gia trưởng :D

Duc_Quang

Xe buýt
Phức tạp nhề, thời buổi thóc cao gạo kém mà cứ động chạm vào các mối làm ăn thế này thì gay quá. E nghĩ rằng ghen thì cũng tốt, là gia vị của tình yêu nhưng đạp đổ mối làm ăn của chồng chỉ vì ghen (em không biết cụ làm gì và cụ còn mối làm ăn khác nào không, mối với người yêu cũ chiếm tỉ trọng lớn trong kinh tế của cụ không) thì quá quắt thật. Chắc cụ phải yêu người yêu hiện tại lắm thì mới cân nhắc đúng k. Cái này chỉ mình cụ mới quyết được.

Taihoatu

Xe lăn
Vâng e xác nhận là cái PA này phải thật bản lĩnh mới làm đc, e cũng k nghĩ mình dám thử. Thế gấu cụ đã ghen tuông và dỗi bao giờ chưa và cụ xử lý thế nào hay mặc kệ

Em cảm ơn cụ, em đã thực hiện đúng theo lời cụ, kết quả hiện đang tốt ạ 😍

Chắc chắn gấu e chọn sung túc ấm no đầy đủ r, có điều giờ vẫn đc chiều thì chưa nhận ra nguy cơ thôi 😌

Vâng, khổ lắm cụ ạ

25t e cảm thấy vẫn cứ khoảng cách cả 1 thế hệ, kém e cả con giáp

E cũng que tính mãi rồi nhưng k thế thì gấu e cũng nghỉ việc cty cũ mà e thì k thích gấu ngồi chơi ở nhà, nhiều cái ko tốt

Cụ phải trong cuộc mới hiểu đc case e ạ 🥲

Vâng nhưng trong trường hợp e thì hoàn toàn ko ạ 🤦🏻

Em cực kỳ đàng hoàng luôn ah, nhưng gấu e k nghĩ thế

Chuyện riêng tư có cần nhất thiết phải dùng nick chính ra viết bài ko cụ 😌
Cực kì đàng hoàng thì lăn tăn làm cái gì, cứ thế mà sống thôi, kệ cụ bọn gấu nhà chúng nó,

chaytim

Xe điện
Hôm qua e ngồi nói chuyện vs gấu e 2 tiếng rồi e có đề cập thẳng thắn vấn để bảo kinh tế đang khó khăn giờ đối tác là nguồn thu quan trọng để góp phần duy trì cviec trang trải chi phí. Và cũng thề thốt đủ kiểu bảo giờ đi thẳng vào vấn đề từ giờ mọi job lquan đến cty bên đó e thay a đứng ra làm việc vậy cho e thoải mái, yên tâm. Gấu nhà gật gù im lặng xong k biết có làm theo hay ko, vì chả có kinh nghiệm gì, dù là e đào tạo bài bản đấy.
Có rất nhiều điều muốn chia sẻ của một người, ít nhất đã đi trước cụ tầm chục năm, nhưng trong phạm vi bài này thì khó nói hết được.

Các cụ ngày xưa có câu, giàu vì bạn sang vì vợ, hay, thuận vợ thuận chồng tát biển Đông cũng cạn.

Mong rằng vợ cụ là một cô gái, hiện đang còn trẻ người non dạ, nhưng nhân hậu và có học hành, để thời gian sẽ làm cô ấy chín hơn, và cụ được hưởng quả ngọt.

Đàn ông, đôi khi, chỉ vì một nụ cười có thể cưới một cô gái về làm vợ, thôi thì cũng coi như đó là sự mãn nguyện của một đấng nam nhi rồi, mình phải/đã có cái mà mình muốn.

Chúc cụ may mắn nhé!

Tony_Le

Xe container
E nhận cái 1 thôi, cái 2 e chịu ạ
NYC 33 thì cụ cũng tầm đó và hơn. Suy nghĩ chín chắn lên, vợ cũng quan trọng, kinh tế cũng quan trọng và không nhất thiết phải chọn 1 trong 2. Làm đàn ông mà cứ lăn tăn ba cái chuyện này không dứt khoát thì sau này đầy chuyện phải giải quyết vì sự nhõng nhẹo dở hơi của vợ.

Parejo_10

Xe điện
Em là em nể cụ chủ chia tay mà lại còn quay lại làm đối tác làm việc với nhau, làm từ trsc đến nay em nghĩ ko bao giờ có chuyện ấy xảy ra. Đúng là cuộc sống muôn sắc thái thật. Cứ nghĩ đến cái lúc yêu ….em lại chả tập trung dc :D

Tristan.mike

Xe tải
Theo kinh nghiệm của em, thì cụ hết sức cẩn trọng, cụ vừa đi một nước cờ sai. Thứ nhất, đàn bà không làm việc lớn, giao phó trọng trách mà chưa qua thử thách là chỉ có nát bét. Thứ hai, mối này vốn dĩ nó đã muốn phá, khi được giao quyền sẽ mang tâm lý ấy mà làm cho triệt để, vì vấn đề cốt yếu ở đây là muốn triệt mối liên quan cũ kia. Thứ ba, vốn dĩ cụ đang để gấu lấn sâu vào việc kinh doanh, hoặc là cụ xác định chuyển giao cho gấu còn cụ đi phát triển hướng mới, chứ người nhà không làm được việc.

darkks

[Tịch thu bằng lái]
Bước 1: 2 người ngồi nói chuyện cho đàng hoàng, nêu được thì đào tạo cho gấu để thay mặt mình giao dịch với NYC. Còn nếu không đào tạo được thì để Gấu lựa chọn : 1 là bỏ mối làm ăn, mất tiền, 2 là phải để cụ tiếp tục đến khi tìm được các cơ hội mối và dứt mối bên NYC dần dần trong thời hạn bao lâu cụ phải đưa ra cho rõ ràng, có lộ trình, và trong thời gian đó mọi giao dịch nên cho Gấu biết. ( vì nếu dứt 1 phát luôn mà ảnh hưởng cả cty thì không nên).
Yêu bọn trẻ con mệt lắm, Gấu mà k chịu lớn thì càng mệt, với cụ không quán triệt được chuyện này thì đợi lúc đẻ ra Gấu còn hành cho khổ hơn nữa, đủ mọi lý do. Rồi không khéo tình cũ không rủ cũng tới.
con gấu cũ cần nói rõ cái gì, cô ấy lên tiếng khác nào tự hắt nước bẩn vào người, kéo luôn chủ thớt xuống.

Tony_Le

Xe container
Bảo con gấu người lớn lên, không là được người lớn thì thôi khỏi cưới hỏi, tự nhiên trộn làm ăn với gia đình rồi đi xử lý toàn việc linh tinh làm gì. Tự nhiên bảo NYC đi nói chuyện với vợ sắp cưới, có họa dở hơi.

xukthal.

Xe lăn
Đọc xong chuyện của cụ em càng khẳng định chắc nịch câu các cụ ngày xưa hay nói " Tình cũ ko rủ cũng đến" L-)
Có thể cụ bây giờ còn gân, còn cố chống đỡ chứ gấu chưa cưới đã biết chuyện cụ làm ăn với nyc như thế và đã mặc cảm rồi thì khi cưới về, sở hữu cụ rồi và con cái nheo nhóc sẽ càng khó chịu hơn và sẽ gây cho cụ nhiều lúc ..tức chỉ muốn vả >:)
Rồi cái gì đến sẽ đến, cụ bức xúc với gấu sẽ nc chia sẻ với nyc và sẽ so sánh ..v.v..rồi từ lv online sẽ gặp ofline...và ko gì nhanh bằng 2 người đã từng ôm hôn, thậm chí xx trong quá khứ ..:))
Giờ đã muốn vả lắm rồi chứ k phải đợi sau này cụ ạ.. cụ nói thế e lại hoang mang ko tin chính bản thân mình rồi đây này
Theo em, vk cụ hay nghi ngờ và ghen thế thì kiểu gì trong đầu luôn luôn nghĩ cụ có gì với nyc...thế thì cụ xúc luôn nyc đi, đằng nào chả mang tiếng :))

asset19

Xe buýt
Cụ chả việc gì phải nhờ nyc đổi avatar.
Việc cá nhân của mình phải luỵ người khác.
Cư xử đàng hoàng, chính chính sao phải sợ?
Mất mặt lắm.

Cụ cần sửa sai ngay 1 việc.
Cho gấu nghỉ việc ngay lập tức ở cty cụ.
Không can thiệp vào công ty nữa.
Tề gia chưa xong trị nước sao nổi.
Kiên quyết.

Đàn ông phải quyết đoán, mạnh mẽ phụ nữ mới nể.

PS: Cụ trót bác sĩ bảo cưới rồi chứ không em khuyên cụ sút gấu đi. Không hợp với cụ đâu.
Cụ nên lấy 1 mẫu người như nyc, (ko khuyên cụ quay lại). Mẫu người đó mới giúp chồng làm nên sự nghiệp.

Chỉnh sửa cuối: