[Funland] Tình hình tầu ngầm TS thế nào rồi các kụ nhỉ?

Thớt này sống dai nhỉ? Dù sao cũng là nơi có sóng có gió để tranh luận :)). Qua đây em mới thấy rằng quán cà phê chính là nơi chém gió, chứ nơi khác thì dứt dạt ngay:)). Như thế này chẳng hạn

http://www.otofun.net/threads/671506-thay-boi-xem-tau-ngam?p=17917739#post17917739
Ps: Em là em chỉ thích tranh luận về kỹ thuật với dân kỹ thuật chứ chả thích tranh luận kỹ thuật với dân chính trị :))

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Thớt này sống dai nhỉ? Dù sao cũng là nơi có sóng có gió để tranh luận :)). Qua đây em mới thấy rằng quán cà phê chính là nơi chém gió, chứ nơi khác thì dứt dạt ngay:)). Như thế này chẳng hạn

http://www.otofun.net/threads/671506-thay-boi-xem-tau-ngam?p=17917739#post17917739
Ps: Em là em chỉ thích tranh luận về kỹ thuật với dân kỹ thuật chứ chả thích tranh luận kỹ thuật với dân chính trị :))
Đăng kiểm hả kụ?
Cần gì phải cấp đăng kiểm - nhất là khi không đủ trình độ, không có tiền lệ - Ngày xưa có cái cục đăng kiểm đâu? Tất nhiên có thì phải tốt hơn không có. Nhưng không có cũng không có nghĩa không thể cấp phép.
Có thể chỉ cần cam kết, trong đó quyền lợi và nghĩa vụ của người nghiên cứu, ứng dụng và quyền lợi, trách nhiệm của nhà nước rã ràng là được.
Vấn đề ở 2 chữ "rõ ràng" - đạt được thì dẫu chết không ai oán thán!

pháo BM21 grad

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

HUMMER H2 SUV

Xe container
Em thấy các kụ nhà ta không kụ nào nói ngay từ đầu là "cái tầu/cái thùng ấy dẫu có lặn và chạy được thì cũng chả giải quyết được cái gì, vì 1,2,3..v.v.."
Mà chỉ thấy khi bắt đầu thì "lặn thế éo nào được", "thở thế chỏa nào được", "lặn được nhưng kéo ra bể thì buộc xích vào cẩu đặng không nổi được thời giật thật lực còn kéo lên..."
Khi lặn nổi được thì "lặn nổi trong cái bể...", "lặn với nổi thì gọi là cái thiết bị lặn m ịa cho lành", "Mỹ, Nga họ làm từ hàng trăm năm..."
Bơi được rồi thì lại...
Em thì có suy nghĩ: không biết công trình của bác Hòa đi đến đâu, nhưng đến đâu thì kể từ giai đoạn này cũng đã đáng ghi nhận.
Em cũng như anh, chả cần quan tâm tới công trình của bác Hòa đi đến đâu nhưng em ủng hộ từng bước đi của Bác í cho tới lúc này.

Cái thành công lớn nhất là PR được cho cái xưởng cơ khí và cá nhân bác Hòa.
Cái thất bại lớn nhất là đã tạo ra một sản phẩm không có tính ứng dụng thực tế.
Bác ấy thông minh hay không thông minh thì tùy vào việc bác ấy đã chế tạo cái tàu ngầm nhằm mục đích gì, nhưng cá nhân em thì thấy bác này ngông. Các cụ bàn tán làm gì cho nhức đầu, cái tàu này sẽ chỉ dừng lại ở mức thử nghiệm trong bể thôi, sẽ không có gì hơn đâu.
Đứng ở góc độ "Ngông" mà nói thì đúng là bác Hòa - ngông thực sự, nhưng em nghĩ Bác í còn khá hơn nhiều thằng ngông chốn sau bàn giấy cơ :D

E vẫn bàn mà chả thấy nhức đầu, vì e k thấy có gì căng thẳng, nghĩ sao nói vậy, bầy tỏ quan điểm. Khi nào thấy có lập luận chính xác, đập tan niềm tin của em thì em thôi, không CÃI nữa :))
:)) muốn đập tan niềm tin của anh chắc phải 10 chai trong 1h nhể :))

Cũng vì bác ấy thành công từng bước, mà cái sở QUA HỌC KHÔNG NGHỆ mới hoang mang mà nói "nếu Sở mà ủng hộ mà sau này dự án thất bại thì cũng không được; mà không ủng hộ nhưng nếu thành công thì cũng… không được :))
A cẩn thận ko là Đ/C Thăng mời a làm GD TT đăng kiểm tầu ngầm đấy :))

Sơn Lê

Xe hơi
sáng em đọc đc thông tin còn lòng vòng lắm, còn phải xin cấp phép của Bộ QP.....

pháo BM21 grad

Xe container
Toàn bọn ăn chết cơm dân thôi.

kduc

Xe Cứu Trợ
Em mới đọc thì vụ này không được thử mà. Chờ mấy bác bộ đội ra tay thôi
Cái vụ ko được TB cấp phép thì bác ý dự lâu rồi và tất nhiên bác ý có giải pháp khác rồi :D.
@ 1 số cụ: của bác ý là chế tạo máy in chứ ko phải cái máy tuốt lúa nhé, cái máy in cần công nghệ như thế nào thì các cụ cũng biết rồi nên e ko nói đến nữa.

thtvuf

Xe điện
Không cho thử ngoài biển là chuẩn.Biển có sóng, dòng chảy và thiếu phương tiện hỗ trợ,thả xuống là lặn luôn.Lúc ấy làm gì có phương tiện mà múc.
Cái bể nước lần trước không tạo ra được mô hình động giống như ngoài biển nên chủ yếu là để cười cho vui thôi.
Bác Hòa chắc trong bụng cũng thừa biết, tỉnh có cấp phép cũng chả dám mang ra mà thử. Tỉnh không cấp phép còn có cái mà chém. Cụ nào đã đi biển rồi chắc chả thèm comment nhiều....

chinhatm

Xe container
Cái vụ ko được TB cấp phép thì bác ý dự lâu rồi và tất nhiên bác ý có giải pháp khác rồi :D.
@ 1 số cụ: của bác ý là chế tạo máy in chứ ko phải cái máy tuốt lúa nhé, cái máy in cần công nghệ như thế nào thì các cụ cũng biết rồi nên e ko nói đến nữa.
Đừng mơ mộng quá. Xét về mặt công nghệ, cả máy in và "tầu ngầm Trường Sa" đều rất thô sơ, ngay cả khi so sánh với các sản phẩm của Việt Nam, như máy bay không người lái, tầu chiến, vệ tinh, robot tosy... Chỉ nên coi "tầu ngầm Trường Sa" là một sản phẩm cơ khí thô sơ, đang ở giai đoạn thử nghiệm, trên đường tiến tới chế tạo hoàn chỉnh một sản phẩm phục vụ kinh tế hoặc du lịch.

matizvan2009

Xe ba gác
em vẫn giữ quan điểm "em mà là CẤP CÓ THẨM QUYỀN em cấp phép luôn và ngay" cho ra ngô ra khoai. Tốn tài nguyên OF lắm rồi và sứt mẻ tình OFer

xdthienha

Xe điện
không nói lý được rồi quay ra chơi đểu =)) dẫn chứng cái hem :P
Ít nhất là bên cái thớt đấu thầu dự án nhé. Cụ bị cụ NNS và 1 số cụ ném cho tơi tả, rồi sang bên thủy lục ko quân nữa nhé. Cứ Nga Nga với chẳng Mẽo, Mẽo.

pháo BM21 grad

Xe container
Không cho thử ngoài biển là chuẩn.Biển có sóng, dòng chảy và thiếu phương tiện hỗ trợ,thả xuống là lặn luôn.Lúc ấy làm gì có phương tiện mà múc.
Cái bể nước lần trước không tạo ra được mô hình động giống như ngoài biển nên chủ yếu là để cười cho vui thôi.
Bác Hòa chắc trong bụng cũng thừa biết, tỉnh có cấp phép cũng chả dám mang ra mà thử. Tỉnh không cấp phép còn có cái mà chém. Cụ nào đã đi biển rồi chắc chả thèm comment nhiều....
Mạn phép hỏi cụ là cụ đã đi biển chưa ? cụ hiểu gì về giao động có học của sóng biển ?

pháo BM21 grad

Xe container
Ít nhất là bên cái thớt đấu thầu dự án nhé. Cụ bị cụ NNS và 1 số cụ ném cho tơi tả, rồi sang bên thủy lục ko quân nữa nhé. Cứ Nga Nga với chẳng Mẽo, Mẽo.
=)) Em nó rõ cái thớt đấu thầu có tình đưa sai để cho các cụ cãi lôn cho vui rồi mà :)) Bên thủy lục không quân chổ nào ? ai ném đá ? Cụ dẫn chứng luôn cái, mà em nói trước bên đó không có cái gì em cố tình đưa sai đâu cụ cứ dẫn chứng thoải mái nhé =))

kduc

Xe Cứu Trợ
Đừng mơ mộng quá. Xét về mặt công nghệ, cả máy in và "tầu ngầm Trường Sa" đều rất thô sơ, ngay cả khi so sánh với các sản phẩm của Việt Nam, như máy bay không người lái, tầu chiến, vệ tinh, robot tosy... Chỉ nên coi "tầu ngầm Trường Sa" là một sản phẩm cơ khí thô sơ, đang ở giai đoạn thử nghiệm, trên đường tiến tới chế tạo hoàn chỉnh một sản phẩm phục vụ kinh tế hoặc du lịch.
E là cụ nhầm lẫn gì đó chăng, ai lại so sản phẩm của 1(một) cá nhân dùng tiền túi để chế tạo với sản phẩm của 1 tổng công ty hay 1 tập đoàn dùng tiền chùa bao giờ :D