[Funland] Tình hình tầu ngầm TS thế nào rồi các kụ nhỉ?

hungphong276

Xe tải
Em phản đối việc sơn đen cái tàu này. Nên sơn màu cam để lúc nó không nổi lên được còn tìm cho dễ.

me cua mit

Xe hơi
Tàu này mà chạy thành công thì hay quá, nhưng chạy thử ở dưới biển chắc phải có phương tiện cứu hộ đi kèm chứ nhỉ

volanggo

Xe tăng
Cứ thế đã, thành công hơn cải tiến và chỉnh sửa nhiều lần nữa hi vọng VN ta cho ra đời hàng loạt để phục vụ an ninh quốc phòng và dân sinh

Kongtum

Xe buýt
Made in Russia là có giá chục triệu đô ngay

tratida

Xe container
em hỏi thật Cụ nhé, cụ có tin là mấy cái nhà máy Z123 nào đó nó thừa sức làm mấy cái loại này hay không? Em xin cụ câu trả lời rồi em xin bình luận tiếp.
Cụ có tin vinaxuki làm được ô tô không?
Ở đây em chỉ bàn về thái độ tiếp cận, chứ kết quả chỉ có người làm quan tâm, người xem như em thì ko? 99% là nó chẳng làm được ngay cái gì, nhưng nó truyền cảm hứng, đấy mới là cái quan trọng.

Tuanaltis2009

Xe buýt
Các cụ ko nên dèm pha ném đá làm gì. Bác chủ đã mất công làm đc cái niềm đam mê, biến nó thành sự thực rồi thì phải cổ vũ động viên bác ấy, thành công thì ta tiết con mẹ nó kiệm đc khối tiền mua tầu ngầm của nga, còn ko đc thì đó là trò chơi, ng ta làm vì niềm đam mê ko vụ lợi gì thì mọi ng nên ủng hộ

hoanglamhung71

Xe hơi
Website
www.viethamvui.com
Cụ dìm hàng làm gì, vẫn biết cái tàu của bác hòa dù có chạy thành công ở hồ , thậm chí ở biển vài vòng đi chăng nữa thì để đảm bảo an toàn , hiệu quả sản xuất hàng loạt phục vụ nhu cầu quân sự hay dân sự đi chăng nữa còn là một quãng đường rất dài. Nhưng đó chẳng phải là động lực để bác ấy và những thế hệ sau này có động lực phấn đấu hay sao?

Nói như cụ thì ng VN chả làm được cái gì nên hồn, từ cái to nhất đến cái bé nhất, nhập khẩu về mà dùng....

70000 ông tS, GS ở cái đất nước này đấy, mấy ông đứng cười ruồi đấy , thử hỏi chữ nghĩa bằng cấp đầy mình ,tiêu tiền dự án như phá mả, thì dến h đã làm được cái lol gì nên hồn
EM ghét nhất cái loại TSG, eo làm được lại còn hay giềng mẻ. Loại ấy chỉ thích hợp với chọc ngoáy thôi.

Hà Nội Phố

Xe tải
Trông hùng dũng hẳn ra, hôm trước thử ở Hồ em cứ thắc mắc sao Bác ấy ko phết tí mầu đen vào cho nó oách nhỉ! hôm nay thấy rồi cũng đẹp nhưng em thích mầu đen không bóng loáng kia trông chuyên nghiệp hơn.

duyky

Xe tăng
Tại sao TS lại sơn màu đen:
1. Nếu sơn màu đỏ: thuộc hành Hỏa, xuống nước là tắt ngúm -> không may mắn
2. Sơn màu đen: thuộc hành Thủy, xuống nước được.
3. Tại sao phải sơn bóng loáng -> tạo độ trơn khi vận hành dưới nước - tốc độ đạt được khi di chuyển sẽ nhanh hơn 1 tí tị ti ^^, Cụ Kilo sơn đen xốp mờ để tàng hình tránh phản xạ tín hiệu dò tìm, TS chưa đạt đến trình đóa.
4. Là đồ chơi thì cũng hơn... tốn kém, các cụ nhẩy? chả biết khi thử nghiệm thành công thì để làm gì sau đó.

matizvan2009

Xe ba gác
Cụ có tin vinaxuki làm được ô tô không?
Ở đây em chỉ bàn về thái độ tiếp cận, chứ kết quả chỉ có người làm quan tâm, người xem như em thì ko? 99% là nó chẳng làm được ngay cái gì, nhưng nó truyền cảm hứng, đấy mới là cái quan trọng.
Em từ trước giờ chưa bao giờ ném đá bác Hòa (em chỉ không tin mấy cái thông số ban đầu đưa ra thôi), em chỉ dội tí nước lạnh vào một số cái đầu nóng kiểu "tự hào quá VN ơi", "làm được cái này đỡ phải mua kilo", "cái này thành công thì quân đội cần học hỏi " ... thôi. Cá nhân em vẫn mong bác Hòa thành công chứ.

Chỉnh sửa cuối:

hahut

Xe tăng
E xớt mà chỉ thấy thông tin từ trước tết, k biết sau tết bác ấy đã tiếp tục thử nghiệm chưa các kụ?
Hôm nọ e nghe nói đã chạy thử, lặn sâu được 50m và chạy tốc độ 40km/h. Không biết có đung không các kụ nhỉ?
thống số đó chỉ là lý thuyết, nếu thử nghiệm với độ sâu đó thì phải mang ra xa xa đấy ạ, mà xa quá thì sợ không được phép, nhỡ bác gì đấy bơi đi bển luôn thì toi!!
cập nhật: Hiện tàu vẫn đang nằm ụ ở Tp. Thái Bình, không phải ở Tiền Hải TB nhé, đã thử nghiệm bơi hồ sâu 3m (không lặn đc). Đang chờ thủ tục cấp phép bơi lội của Hải quân nhân dân. Mấy con kilo vừa về dìm hàng quá nến em ấy chưa được các anh thuộc ban cấp phép bơi lội ngó đến!
Mà bác gì đấy là em trai 1 bác to to đấy, nên mới đc đóng và thử nghiệm tưng bừng thế~!

Chỉnh sửa cuối:

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Tàu này mà chạy thành công thì hay quá, nhưng chạy thử ở dưới biển chắc phải có phương tiện cứu hộ đi kèm chứ nhỉ
Cụ cứ dèm hàng :D
Em bẩu roài mờ.
Tàu này 8 tấn.
Chạy thử ra bể phải sắp con cẩu cỡ 2 chục tấn ngồi trên pông tông, cáp móc sẵn vào tầu ngầm.
Nhỡ mệnh hệ nào thời kéo cật lực.
Phải làm thế cho nó an toàn :D

chinhatm

Xe container
Em từ trước giờ chưa bao giờ ném đá bác Hòa (em chỉ không tin mấy cái thông số ban đầu đưa ra thôi), em chỉ dội tí nước lạnh vào một số cái đầu nóng kiểu "tự hào quá VN ơi", "làm được cái này đỡ phải mua kilo", "cái này thành công thì quân đội cần học hỏi " ... thôi. Cá nhân em vẫn mong bác Hòa thành công chứ.
Đúng là có quá nhiều cái đầu nóng, chỉ biết tung hô vô tội vạ, còn những vấn đề to đùng sờ sờ ra đấy thì chẳng thấy có ý kiến gì:
- Ai sẽ là người chui vào tầu thử nghiệm, chỉ một mình bác Hòa? Liệu bước đầu nên lặn xuống mấy mét? Biện pháp nào đảm bảo an toàn trong trường hợp khí thải động cơ rò rỉ, nhiên liệu rò rỉ vào khoang tầu...?
- Sau bước thử nghiệm này, giả sử tầu lặn được sâu vài mét, đi lại tung tăng được thì bước tiếp theo là gì? Ai cấp tiền cho bác Hòa làm tiếp? (chắc chắn bác Hòa không đủ tiền để bỏ ra làm đến hoàn thiện một chiếc tầu ngầm)

honda acura

Xe điện

lebinanh

Tháo bánh
e cũng mong tàu ngầm trường sa thử nghiệm lần tới ( nghe nói ở tuần châu) thành công, nhưng chắc không dễ đâu, dù sao cũng tin tưởng bác Hoà có đủ các phương án phòng mọi bất trắc khi thử tàu.

loathanh

Xe máy
Không biết bao giờ bác Hòa mới được tắm biển bằng tầu ngầm nhỉ

pháo BM21 grad

Xe container
Vớ vẩn
Vậy em lắp một con amplier bóng đèn để chơi cũng là đi sau thế giới cả 100 năm à
Ầy bây giờ bóng chân không lắp vào âm li chỉ dân đại gia mới có điều kiện chơi nó đấy cụ ơi :D