[Funland] Tình hình tầu ngầm TS thế nào rồi các kụ nhỉ?

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em chả biết thế nào nhưng em làm bảo hiểm, mọi người ở Cty thách nhau: Đố cụ hãng bảo hiểm nào bán bảo hiểm cho tàu ngầm của cụ Hòa
Đã đăng kiểm chửa mờ đòi mua BH?
Chả chắc hãng BH nào dám bán dù đã có chứng nhận đăng kiểm :P

nguyenx

Xe điện
Em thật các cụ chứ quan điểm của em là không phải là mấy ông TS ko làm được cái này , dưng mà éo dám bỏ tiền túi ra mà làm, hơn nữa là vì các ông ý học cao hiểu rộng quá nên đã nghĩ là phải nghĩ hẳn ra cái 1 KG ( KILO) nên rốt cục là các ông ý éo nghĩ ra được cái gì cả.
Ngân sách nhà nước có cấp cho để mà đi nghiên cứu thì đến 70% là vác về mua đất, còn 20% là hú hí du lịch, chỉ còn 10 cho việc nghiên cứu nên mãi mãi vẫn nằm trên giấy thôi ợ.
Nên túm cái váy lại là em cũng chẳng tung hô bác Hoà mà là kính nể cái thú chơi ích nước lợi mình của bác ý, cho dù là bác ấy PR hay gì gì đi chẳng nữa thì cũng cả tỷ bạc cho cái lòng yêu nước của bác ý.

Điều quan trọng nhất bác ý đã giải quyết được là cái tuần hoàn khí rồi..... bây giờ chỉ cần nâng cấp hệ thống đó sao cho lặn được lâu hơn. Còn việc lặn được sâu hơn, hay trang bị khí tài bây giờ chỉ còn làm vấn đề cơ khí.....
Nói như cụ thanhgamo thì ít nhất chúng ta cũng có thể vận dụng công nghệ không người lái rồi gắn ngư lôi làm cảm tử quân cũng lợi hại và đỡ tốn kém hơn tỷ lần các vũ khí cơ bản hiện nay.

Em nghĩ vui là có thể nâng cấp khí tài và công nghệ lên theo kiểu cảm tử quân thì chỉ cần 5tỷ 1 tầu và chúng ta làm vài trăm con thả chơi lang thang quanh khu HS và TS thì cũng chỉ bằng tậu 1-2 con Su hào mà hiệu quả không khác gì cắm chông trong rừng thời chống Pháp.
Cháu cũng có ý nghĩ như cụ. Làm một đàn thi thoảng mát giời lùa một vòng hóng gió xem bà con ngư dân đánh bắt cá chắc vụ mấy tầu lạ giảm hẳn là chắc.

homayplasma

Xe tải
Website
www.homay.com.vn
em hỏi thật Cụ nhé, cụ có tin là mấy cái nhà máy Z123 nào đó nó thừa sức làm mấy cái loại này hay không? Em xin cụ câu trả lời rồi em xin bình luận tiếp.
Có nhiều tiền là làm được thôi. Vấn đề là có ít tiền mà vẫn làm được mới siêu.
Hơn nữa nói được làm được mới tài, chứ nói là làm được mà trả làm bao giờ thì vẫn là vứt đi, chỉ là chém gió thôi.
Nói gì thì nói vẫn phải thể hiện bằng thực tế. Không thể nói là tôi có thể làm được nhưng tôi không làm vì làm trả để làm gì. Hi hi nói thế thì cũng giống như các cháu mẫu giáo nói thôi vì rốt cục cũng trả làm được gì thành thực tế.

poorcar

Xe điện
Cứ lặn đươc, nổi được và vận hành êm ái thì n thằng sợ đấy a. Bác Hòa giỏi thật!

MoonMax

Xe điện
Sao cụ lại dội cả thùng nước lên đầu người ta vầy???
Người ta đương tí tởn mờ :P
Người chuyên làm tầu ngầm người ta chỉ dòm rồi cười ruồi :D
Cụ dìm hàng làm gì, vẫn biết cái tàu của bác hòa dù có chạy thành công ở hồ , thậm chí ở biển vài vòng đi chăng nữa thì để đảm bảo an toàn , hiệu quả sản xuất hàng loạt phục vụ nhu cầu quân sự hay dân sự đi chăng nữa còn là một quãng đường rất dài. Nhưng đó chẳng phải là động lực để bác ấy và những thế hệ sau này có động lực phấn đấu hay sao?

Nói như cụ thì ng VN chả làm được cái gì nên hồn, từ cái to nhất đến cái bé nhất, nhập khẩu về mà dùng....

70000 ông tS, GS ở cái đất nước này đấy, mấy ông đứng cười ruồi đấy , thử hỏi chữ nghĩa bằng cấp đầy mình ,tiêu tiền dự án như phá mả, thì dến h đã làm được cái lol gì nên hồn

bulongocvit

Xe buýt
Quả tàu của bác Hòa bóng bẩy thế các cụ nhể, soi gương được ấy chớ :D

bulongocvit

Xe buýt
Sao bác Hòa lại sơn tàu bóng thế hở các cụ?

honda acura

Xe điện
Hôm nay thấy có cái máy bay mô hình đâu đó có giá 700 củ mà chưa bay đã rơi con mẹ nó òi
Đấy mà đồ đấy bọn tây lông nó làm
Các cụ cứ chửi và coi thường bác hoà, chứ em thấy bác ấy quá giỏi

Lucky

Xe tăng
Lần nào đọc các thread về tàu ngầm em cũng thấy buồn, em không tài nào hiểu nổi 1 số bác sao cứ phải mỉa mai cái tàu của bác Hòa để làm gì
+ thứ 1 tàu này bác Hòa bỏ tiền túi ra làm không động chạm gì đến lợi ích thiệt hại gì của các cụ
+ thứ 2 bác làm mang tính chất đam mê, thành công thì là tốt, đang cố gắng cho nó hoạt động được đã ngon thì các cụ đã đòi hỏi nó phải mang ngư lôi với chả tên lửa bác ấy không làm với mục đích Trường Sa phải đạt được đẳng cấp Kilo, các cụ này nói thật trước đây thì dìm hàng nào có chìm, nổi được không nay ngừoi ta thành công được tí chìm nổi thì lại đòi hỏi có mang ngư lôi được không. Thể hiện rất rõ bản chất đố kị gato
+ đã có 1 số thành công nhất định
+ đã có 1 ngừoi Nhật sang giúp đỡ bác ấy, còn chúng ta thì sao? chỉ chăm chăm ném đá bác ấy

pháo BM21 grad

Xe container
Làm hàng phải màu mỡ riêu cua thía chớ. Cho nó hót :))
Loại tàu chiến đấu như Kí lô thời ngược lại. Vỏ phải mềm, đen mờ :D
Sang cái thớt này thấy cụ Vịt với cụ súng vẫn chiến đấu nhiệt tình phết nhể :))

Canon_s3is

Xe điện
Ko trang bị vũ khí thì doạ đc thằng nào hả cụ. Ít cũng gắn mấy quả súng phóng lôi vào, hú cái là bọn nó mới sợ.
Nếu mà gắn thêm bệ phóng tên lửa nữa thì, bắn đc quả chắc tầu chạy thụt lùi vài trăm mét ấy nhể
Chơi cảm tử thì sao hả cụ?

Lần nào đọc các thread về tàu ngầm em cũng thấy buồn, em không tài nào hiểu nổi 1 số bác sao cứ phải mỉa mai cái tàu của bác Hòa để làm gì
+ thứ 1 tàu này bác Hòa bỏ tiền túi ra làm không động chạm gì đến lợi ích thiệt hại gì của các cụ
+ thứ 2 bác làm mang tính chất đam mê, thành công thì là tốt, đang cố gắng cho nó hoạt động được đã ngon thì các cụ đã đòi hỏi nó phải mang ngư lôi với chả tên lửa bác ấy không làm với mục đích Trường Sa phải đạt được đẳng cấp Kilo, các cụ này nói thật trước đây thì dìm hàng nào có chìm, nổi được không nay ngừoi ta thành công được tí chìm nổi thì lại đòi hỏi có mang ngư lôi được không. Thể hiện rất rõ bản chất đố kị gato
+ đã có 1 số thành công nhất định
+ đã có 1 ngừoi Nhật sang giúp đỡ bác ấy, còn chúng ta thì sao? chỉ chăm chăm ném đá bác ấy
Like cụ!

bo_thang_ty

Xe tăng
Em thấy quá giỏi, chán cho máy ông tiễn sỹ giấy Việt Nam.

Maybach Tàu

Xe container
Đọc xong thớt này em hiểu thêm nhiều điều về "lòng người":D

hieunthn

Xe tải
cái này trông oai hơn nhiều UAV của anh ủn các cụ nhể??? :D

à mà không biết cụ chủ đã mua bảo hiểm thủy kích chưa nhỉ??? Nhìn cái kiểu vừa bơi vừa xả khói như công nông thế kia em ái ngại quá! :)

Chỉnh sửa cuối:

namviet2008

Xe buýt
Bước đầu, cứ lặn được, bơi được là tốt rồi. b-)

buicongchuc

Xe ba gác