[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.168 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

lontonthonon

Xe tải

duongtver

Xe tăng
Bắn vào lúc 2h sáng, đối thủ đang ngủ trên giường chứ có đang di chuyển đâu ạ?
Công nhận phát tên lửa này quá đỉnh!
Thế cũng kinh cụ ạ. Lời cảnh tỉnh cho các nước xung quanh rằng nếu thích Israel có thể 1 phát kết liễu bất cứ ai.

supporter

Xe điện
Cái này em biết từ lâu rồi chứ chả cần cụ phải thông. Còn thắc mắc ở đây là tím sudichat2002 bảo cấm tàu chiến vào cơ (cắt cúp câu chữ bỏ hẳn đoạn trở về căn cứ ) và cụ vào chứng minh sự thật hiển nhiên này =)) còn em đưa ra một mệnh đề giả định là khi hạm đội biển đen bị thiệt hại như hiện tại thì nếu nga điều chuyển tài từ hạm đội khác về hạm đội biển đen để bù đắp thiệt hại thì tàu đó có đc phép bơi qua eo biển thổ vào biển đen ko ? Case này chưa xảy ra nên có tranh luận thì cũng là bàn trên giấy. Còn thực tế nga đã điều chuyển tàu từ biển đen sang hạm đội caspi ( tàu lớp Karakurt) mà ko qua eo biển thổ đấy cụ
Tàu từ hạm đội khác không được đi qua eo biển này để vào Biển đen trong thời gian chiến tranh.
Còn đi đường khác thì thoải mái.
Đã nói đi nói lại với cụ là tàu chiến thì không dc phép qua eo biển này (trừ trở về hạm đội). Thổ nó không quan tâm đóng mới, hay mua hay tặng

a_m_d

Xe điện
lần trước cũng đồn Nga tập kích, xơi được anh này, nhưng sau 1 thời gian ảnh lại xuất hiện mới acay :))
Theo như post Cụ kia thì lần này là nguồn tin Ukr mà Cụ :))
30.000 tân binh mỗi tháng, cũng khiếp đấy

Finew

Xe tăng
PT chê nhưng nhiều nước khác không nghĩ vậy; Sau Ấn giờ Indo lại sang Nga gặp Putin để bàn làm ăn, chắc vẫn là dầu và có thể cả vũ khí.

Mont

Xe tải
PT chê nhưng nhiều nước khác không nghĩ vậy; Sau Ấn giờ Indo lại sang Nga gặp Putin để bàn làm ăn, chắc vẫn là dầu và có thể cả vũ khí.

Mã và Indo đều có ngành dầu khí rất mạnh (petronas và pertamina) nhưng vẫn chưa là gì so với ông trùm Ngố. Người ta vẫn phải học hỏi thôi.
Fun fact là e thấy dân Ngố kinh doanh ở Indo khá nhiều mà như kiểu mafia ấy. Cho vay nặng lãi các kiểu

Donald Trăm

Xe hơi
Thủ lĩnh của Hamas bị giết trên đất Iran vào sáng nay;
Tin từ Iran là vũ khí từ trên không có thể được phóng ngoài lãnh thổ Iran từ phía bắc;
Khả năng cáo là tên lả hành trình tàng hình;

View attachment 8658961
Thế mới thấy tình báo và kỹ thuật quân sự của Israel nó đỉnh cao như nào...và iran đã hiểu vị trí của mình ở đâu so với do thái..

red foxx

Xe tải
Tàu từ hạm đội khác không được đi qua eo biển này để vào Biển đen trong thời gian chiến tranh.
Còn đi đường khác thì thoải mái.
Đã nói đi nói lại với cụ là tàu chiến thì không dc phép qua eo biển này (trừ trở về hạm đội). Thổ nó không quan tâm đóng mới, hay mua hay tặng
Case em đưa là điều chuyển từ hạm đội khác đề bù vào lượng thiệt hại và chưa thấy ở thực tế. Cụ thông chửa ?

piedaide

Xe buýt
Theo như post Cụ kia thì lần này là nguồn tin Ukr mà Cụ :))
30.000 tân binh mỗi tháng, cũng khiếp đấy
Chiến tranh thông tin thì hư hư thực thực, chả biết đâu mà lần. :P
Con số này ám ảnh kinh người (cứ cho nó bù 1 gấp 3 nghĩa là đã bị loại khỏi vòng chiến đấu 10K/tháng).
Công nhận bên U cũng học được nhiều bài học (bằng máu) để phân tán quân số cực tốt mà vẫn tập trung được hỏa lực khi cần thiết. Chứ thằng Nga nó gần như độc chiếm bầu trời về trinh sát, mà U vẫn luân chuyển quân/khi tài tốt. Mịa, cứ hở ra là ăn bom lượn từ 250Kg- 3000Kg. Vụ tổ chức chiến đấu này chắc chắn có nhiều chất xám của cả phe NATO!

Donald Trăm

Xe hơi
Phía Iran cũng chịu khó thề lắm, nhưng chưa thấy sản phẩm nào ;)
Ít xà nó coi 1 ran nửa con mắt mà cụ...phòng không phế vật đến thế là cùng...hạ thủ thượng khách của 1 ran dễ như lấy đồ trong túi vậy...1 răng ko dám làm gì đâu...

Finew

Xe tăng
Ít xà nó coi 1 ran nửa con mắt mà cụ...phòng không phế vật đến thế là cùng...hạ thủ thượng khách của 1 ran dễ như lấy đồ trong túi vậy...1 răng ko dám làm gì đâu...
Có tiền sai khiến cả quỷ thần; do thái nó có cả tiền và trí khôn, bù lại chắc bỏ phần lương tri.

Chỉnh sửa cuối:

Donald Trăm

Xe hơi
Có tiền sai khiến cả quỷ thần; do thái nó có cả tiền và trí khôn, bùi lại chắc bỏ phần lương tri.
Trong cuộc chiến này dân Palestine cũng ko vừa...hamas khơi mào trước..còn lương tri thì thực tế nhiều người ủng hộ ít xà....me too

sskkb

Xe điện
Trong cuộc chiến này dân Palestine cũng ko vừa...hamas khơi mào trước..còn lương tri thì thực tế nhiều người ủng hộ ít xà....me too
ủng hộ cả bọn tàn sát trẻ em thì ... chắc là những người không có lương tri ủng hộ lẫn nhau rồi cụ ;))

Tình hình Trung Đông nóng rẫy, kiểu này ‘anh em’ lại lo cho Ít Xà, Ukr khéo rơi vào quên lãng

Donald Trăm

Xe hơi
ủng hộ cả bọn tàn sát trẻ em thì ... chắc là những người không có lương tri ủng hộ lẫn nhau rồi cụ ;))
Cả trẻ em và người dân Ít xà cũng bị chứ ko riêng dân pa lét...ủng hộ là ủng hộ về gốc rễ, căn nguyên vấn đề chứ ko ai ủng hộ hành động tàn bạo kia vì không riêng ít xà có hành vi đó

tomtomchát

Xe container
Dạo này mấy anh nga hay chơi trò quăng mìn chống tăng thế. Cơ mà thế chứng tỏ lính nga hết lựu đạn đúng ko các cụ nhỉ. Hồi trc thì ném lựu cả rổ, một hầm phải tương 5-6 quả lựu xuống.
Hay là Ukr hết tăng ;))

Phòng không Iran quá kém, để bị không kích giữa thủ đô

dracula_bg

Xe điện
Thế cũng kinh cụ ạ. Lời cảnh tỉnh cho các nước xung quanh rằng nếu thích Israel có thể 1 phát kết liễu bất cứ ai.
cái này em thấy là 1 đòn chết 2.
1 là nó thích giết ai phát chết.
2 là nó coi 1 răng như mẻ, chẳng ra cái bỏ mie gì cả, mà vẫn phải cắn răng chịu.

cái này em thấy là 1 đòn chết 2.
1 là nó thích giết ai phát chết.
2 là nó coi 1 răng như mẻ, chẳng ra cái bỏ mie gì cả, mà vẫn phải cắn răng chịu.
dân tình Ít xà cũng ‘rét’, một số quan chức cho rằng lãnh đạo Ít xà chọc tổ ong mà không mang đồ bảo hộ