[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

thunm

Xe buýt
Công nhận. Phá hủy bom đạn của đối phương bằng thịt, trên thế giới này chỉ có Nga mới có "khả năng" này thôi cụ à.
Chắc mấy cụ Hường ở đây đã tư vấn cho Nga biết, đạn pháo của NATO viện trợ cho U là hữu hạn nên chỉ huy Nga xui lính lao lên cho U nó bắn hết đạn nhanh để còn thua sớm cụ à.

Bắn như này thì nhanh hết đạn lắm í:

Chỉnh sửa cuối:

sudichat2002

Xe container
Người ta giải thích mãi rồi. Ông Ác mê nì tự rút thì Nga còn nói gì nữa?
Ác Mê chưa ra rút ra khỏi CSTO đâu cụ, nhưng thấy tổ chức này yếu kém, thằng cầm đâu thân còn chả lo được nữa thì lo cho anh em kiểu gì, chắc là rút thôi :))

baba77

Xe tăng
Theo báo cáo của Liên hợp quốc, các đợt oanh tạc của Israel nhằm vào Dải Gaza đã giết chết 307 người Palestine trong vòng 24 giờ tính đến tối 19/10, nâng số người chết kể từ khi Israel tuyên chiến với lực lượng Hamas lên 3.785 người, trong đó ít nhất 1.524 là trẻ em và 1.444 là phụ nữ.
Họ giết ngàn người vô tội để giải cứu 240 người, một lý do kinh tởm.

Hồ Thiên Nga 2

[Tịch thu bằng lái]
Chắc mấy cụ Hường ở đây đã tư vấn cho Nga biết, đạn pháo của NATO viện trợ cho U là hữu hạn nên chỉ huy Nga xui lính lao lên cho U nó bắn hết đạn nhanh để còn thua sớm cụ à
Thì em thấy: mỗi lần các cụ đưa hình ảnh lính Nga bị nổ hết sức đau thương, thì các hường lên đây báo cáo thành tích bằng mồm, rồi nói Ukraine hết bom đạn. Rõ ràng Nga dùng thịt phá sạch bom đạn Ukraine rồi còn gì?
Cái hay ở chỗ, Nga giờ chỉ dùng thịt đỏ, thịt hường để phá hủy bom đạn chứ không dùng các siêu hạm, siêu tàu ngầm, siêu siêu các kiểu nữa. Thành ra anh Ze mấy tháng nay không kiếm ra nổi 1 thứ siêu hạm để lập chiến công nên "tuyên bố" đẩy lùi đây nè. Anh Ze đâu biết chiếm thuật cao siêu và hết sức độc địa của Nga đó là: "chỉ dùng thịt phá bom đạn", giấu siêu ếch 400, siêu hạm hết rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Finew

Xe tăng
Họ giết ngàn người vô tội để giải cứu 240 người, một lý do kinh tởm.
Israel thèm cái mảnh đất đấy lâu rồi, chỉ chờ dịp này để xơi thôi; Họ quan tâm đến con tin thì sẽ không đánh kiểu vậy; chiến dịch của israel thực tế là một cuộc thanh trừng, xua đuổi và diệt chủng; không có chỗ cho thương lượng đàm phán!

AcidS

Xe điện
Chắc mấy cụ Hường ở đây đã tư vấn cho Nga biết, đạn pháo của NATO viện trợ cho U là hữu hạn nên chỉ huy Nga xui lính lao lên cho U nó bắn hết đạn nhanh để còn thua sớm cụ à.

Bắn như này thì nhanh hết đạn lắm í:
Công nhận. Phá hủy bom đạn của đối phương bằng thịt, trên thế giới này chỉ có Nga mới có "khả năng" này thôi cụ à.
Mới có mấy tiểu đoàn quân Ukraine bị vây ở Adviidka thôi mà các cụ đã lo Nga hết lính à. Chưa biết bên nào hết trước đâu, bờ sông phía Kherson đang cối giã lính Ukraine từ các loại bom đó.

Về viện trợ cho Ukraine, kiểu gì Ukraine chả phải trả nợ viện trợ, ai chứ P.Tây đòi thì chưa biết có được xóa nợ hay không? Chứ Nga xóa nợ viện trợ quân sự cho khối nước, chỉ không hiểu 2 ông ở trên có sống ở các nước đó hay không

Nacutoi2

Xe tải
Bên không còn có tàu nào được đặt tên đã chiếm biển Đen đẩy lùi hạm đội Nga về Bắc Băng Dương rồi. Sợ quá
Hôm qua ,Mr Ze đăng đàn khoe 1 đội quân UFV cực đỉnh của Ucraine đang làm mưa làm gió ở Biển Đen, tiện thể khoe tin tình báo thu được là NGA sắp đánh lớn ở BAN - CĂNG. Thế mà bác lại bảo ko có con tàu nào.

Hồ Thiên Nga 2

[Tịch thu bằng lái]
Ối toang rồi các cụ tím ơi....:))

Cụ đã đọc chưa, hay dán tiêu đề vào đây rồi la toáng lên "toang, toang..."?
Đoạn cuối bài:
Tuy nhiên giới phân tích quốc tế cũng lưu ý rằng quân Nga đang chịu tổn thất ở mức cực kỳ nghiêm trọng ở Avdiivka và nếu Lực lượng vũ trang Ukraine giữ vững trận địa cho tới mùa Đông thì nỗ lực tấn công của Nga khó mang lại kết quả.

mostka

[Tịch thu bằng lái]
NGA làm gì cụ ơi???
Làm để tan nát đất nước Ác mê ra à. Nga giữ gìn an toàn , bảo đảm an ninh cho người dân rồi còn gì nữa
Theo lời các cụ hường trên này thì Nga làm gì cũng chỉ để kiếm số đỏ, còn thực tế thì cứ nhìn cuộc chiến do Nga khởi xướng tấn công Uka, bước chân họ đi đến đâu để lại cái gì là thấy liền họ đã làm những gì cho nhân dân 2 nước Nga-Uka.

thunm

Xe buýt
Mới có mấy tiểu đoàn quân Ukraine bị vây ở Adviidka thôi mà các cụ đã lo Nga hết lính à. Chưa biết bên nào hết trước đâu, bờ sông phía Kherson đang cối giã lính Ukraine từ các loại bom đó.

Về viện trợ cho Ukraine, kiểu gì Ukraine chả phải trả nợ viện trợ, ai chứ P.Tây đòi thì chưa biết có được xóa nợ hay không? Chứ Nga xóa nợ viện trợ quân sự cho khối nước, chỉ không hiểu 2 ông ở trên có sống ở các nước đó hay không
- Kherson của cụ đây cụ ơi: 1 đoàn xe của Nga bị phá hủy, mỗi xe ko biết có bao nhiêu lính hậu cần ra đi?

Ukraina nó nợ thì kệ nó thôi, anh Ze tính hết cả rồi cụ ạ.
Bài ca đạo đức Nga xóa nợ nó cũ lắm rồi, cụ đi nói với mấy cháu đang đi học thì các cháu ấy nó nghe nhé ;))

Nacutoi2

Xe tải
Theo lời các cụ hường trên này thì Nga làm gì cũng chỉ để kiếm số đỏ, còn thực tế thì cứ nhìn cuộc chiến do Nga khởi xướng tấn công Uka, bước chân họ đi đến đâu để lại cái gì là thấy liền họ đã làm những gì cho nhân dân 2 nước Nga-Uka.
Nga có thể giúp Ucraine để đôi bên cùng có lợi là quá tốt rồi. Nhưng Uca ko muốn, năn nỉ hòa bình ko muốn, cứ nhất định phải vào cho được NATO cơ. Vậy Nga họ phải đấu tranh vì lợi ích của dân tộc mình trước đã nhé.

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Thấy bảo là ai bảo, khi nào, ở đâu?
Bên nào vừa đánh vừa lùi?
Mấy cụ toàn chơi văn xuôi xong phân tích, kết luận ah!
Buồn cười nhất là có một cụ hô khẩu hiệu, xong rồi một đám các cụ khác nhảy vào tung hô, hít hà. Các cụ này mà cho đi bán hàng đa cấp hẳn là rất được đấy ạ, lên thủ lĩnh nhanh lắm.

quanggialai

Xe điện
Cụ đã đọc chưa, hay dán tiêu đề vào đây rồi la toáng lên "toang, toang..."?
Đoạn cuối bài:
Tuy nhiên giới phân tích quốc tế cũng lưu ý rằng quân Nga đang chịu tổn thất ở mức cực kỳ nghiêm trọng ở Avdiivka và nếu Lực lượng vũ trang Ukraine giữ vững trận địa cho tới mùa Đông thì nỗ lực tấn công của Nga khó mang lại kết quả.
Mùa đông mới khổ ấy chứ nhỉ hoặc Khả năng cao là lực lượng Ukr tại Avdiivka tích trữ đủ ( ít nhất là lương thực và đạn dược) cho những tháng mùa đông. Chứ còn tích không đủ thì giờ này họ phải cố gắng đánh tan được 2 gọng càng đang kẹp vào kia.

Nacutoi2

Xe tải
Mùa đông mới khổ ấy chứ nhỉ hoặc Khả năng cao là lực lượng Ukr tại Avdiivka tích trữ đủ ( ít nhất là lương thực và đạn dược) cho những tháng mùa đông. Chứ còn tích không đủ thì giờ này họ phải cố gắng đánh tan được 2 gọng càng đang kẹp vào kia.
Nói chung em thấy chiến lược đánh của NGA ổn áp, quân đội của họ mạnh và có chiến lược thật sự. Áp dụng chiến thuật " Vây Ngụy Cứu Triệu" đỉnh của đỉnh. Bác Tím nào tự tin vào Uca thì cá 1 trận chơi. Chứ em khá chắc chắn là NGA sẽ luộc được Adeepka.

thunm

Xe buýt
Nói chung em thấy chiến lược đánh của NGA ổn áp, quân đội của họ mạnh và có chiến lược thật sự. Áp dụng chiến thuật " Vây Ngụy Cứu Triệu" đỉnh của đỉnh. Bác Tím nào tự tin vào Uca thì cá 1 trận chơi. Chứ em khá chắc chắn là NGA sẽ luộc được Adeepka.
Nga hết sách rồi nên phải áp cả sách của Tàu vào mà vẫn nướng lính để lấy miếng đất bé tí cụ nhỉ? Chán thật sự í!!!!! ;))

quanggialai

Xe điện
Gặp em thì cứ kệ nó. Lợi dụng nó đánh nống ra thật rộng. Duy trì khoảng cách đảm bảo kiểm soát được tuyến hậu cần. Tới lúc đói thì ở bên trong cũng phải bò ra mà hàng thôi khỏi chọt vào. Gì chứ 15 - 20,000 miệng ăn thì nhanh lắm

a_m_d

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng