[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

alansaint

Xe buýt
Từ đây tới đầu năm 2024 sẽ ko có thêm tiền cho UK. Nhiều khả năng là kéo dài cho đến hết 2024 luôn. UK mất nguồn viện trợ lớn nhất khá là căng à nha. Ko lẽ mọi thứ kết thúc sớm sao
Mỹ thiếu gì tiền, tiền in ra được mà cụ. Quan trọng Ucraina có người để đánh nhau hay không thôi. Đồng bạc xanh là đồng tiền của cả thế giới nên nó mà mất giá thì tất cả các đồng tiền khác phải mất giá nhiều hơn. Không thì cần lao Mỹ lấy đâu ra tiền mà mua sắm, cả thế giới khủng hoảng chứ chẳng đùa.

td lines

Xe điện
Mới ngày hôm qua anh lên sân khấu ở đâu là vinh dự cho bọn vỗ tay bên dưới , anh như tưởng anh như đấng toàn năng . Giờ cũng là anh , cũng là cái hội đã từng vỗ tay ấy nó tránh anh như thể tránh Covid năm nào . Ôi sao đời nó bạc

Moscau

Xe tải
- Avdiivka đang là mặt trận nóng nhất hiện nay. Nồi hầm chưa đóng nắp nhưng Ukr mất 2 tiểu đoàn buộc phải rút khỏi Stepovoye . Thảm cảnh như Bakhmut đã diễn ra đối với quân Ukr trên mặt trận này.

Tình_đầu

Xe hơi
300k lâu rồi cụ, từ hôm đó đến nay chắc cũng phải thêm độ 20k nữa (căn cứ vào clip do tím đưa lên chứ đừng bắt em đếm) ;))
Sắp tới là phụ nữ có thai cũng phải tham gia chiến đấu ấy chứ :(
Thì đấy, e thắc mắc là sao giờ lại thấy tím bảo 120k, hay là tím hồi sinh đc nhỉ :)) , mấy trang gần đây thấy tím trở lại nói đạo lý rồi, có phải chiến trường sắp có biến ko cụ

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
- Avdiivka đang là mặt trận nóng nhất hiện nay. Nồi hầm chưa đóng nắp nhưng Ukr mất 2 tiểu đoàn buộc phải rút khỏi Stepovoye . Thảm cảnh như Bakhmut đã diễn ra đối với quân Ukr trên mặt trận này.
Đang rất nóng cụ ạ. Ở nhiều khu vực khác thì lính Nga đang đánh kiểu thật thật ảo ảo nhưng Kupyansk và đặc biệt là Avdiivka là bị tẩn mạnh nhất. Bố trí phòng ngự nơi đây khá giống với Artemovsk, các cứ điểm phòng ngự chính xây dựng kiểu hình chữ U khoanh từ phía bắc sang phía đông và vòng xuống phía nam ôm trọn lấy nội thành, chính vì vậy nên sơ đồ tấn công của lính Nga cũng sẽ ép lại theo hình cánh cung, giờ họ bắt đầu gia tăng sức ép ở rốn phía đông nam Avdiivka, theo một số thông tin thì lính Wagner dưới sự chỉ đạo của con trai lão đầu trọc lươn lẹo Prigozhin bắt đầu xuất hiện tại cái rốn này, có lẽ chiến thuật đấm Artemovsk sắp được áp dụng ở Avdiivka. Hôm kia có 1 trận đánh thăm dò vào đây và lính Nga bị đẩy lui, mất 1 tank. Sau đó hỏa lực pháo lại tiếp tục làm mềm. Không biết sắp tới lính Azov có được điều từ ngoại thành Artemovsk vào đây để nói chuyện với lính Wagner không vì cả 2 đội lính này là cực kỳ thiện chiến + liều + rất quen với chiến thuật của nhau, họ đều là người quen cũ

Chính tờ BILD đang so sánh khu vực này với Artemovsk. "Họ đang biến nơi đây thành 1 nồi hầm mới" - tờ báo viết

Kupyansk : lính Nga được cho là đã chiếm được khu định cư Kislovka thuộc làng Ivanovka.

Trong 1 clip được đăng tối qua, Sau khi chiếm được 1 con hào, lính Nga xuống kiểm tra và phát hiện thấy rất nhiều xác lính Ucraina tại đây là nữ giới, vậy là lính nữ của Ucraina đã bắt đầu bị đẩy ra khu vực xung đột chính. Em không đăng clip hay chụp lại ảnh đếm xác đăng lên đâu, cụ nào cần thì em gửi link. Chưa biết vai trò của mấy bạn kia là gì, lính cứu thương hay tản thương hay là bị đẩy ra tuyến đầu làm bộ binh nữa. Rõ khổ 😢🥺

Khả năng lớn là ông cựu cố vấn Arestovic sẽ được mời lên phường uống nước chè ăn kẹo lạc vì những phát ngôn gây ảnh hưởng đến lợi ích của nhà cầm quyền sau khi bị bãi nhiệm. Mà nói cho đúng thì không nên vạ miệng kiểu này mới phải trừ khi ông ta không còn sống trên đất Ucraina , ai mà hay theo dõi Telegram thì chắc cũng sẽ đôi lần nghe ông này đăng đàn phát ngôn rất không hợp tác

Tình_đầu

Xe hơi
Ý em thì nói mấy lần rồi. Như các cụ Hường đã nói đây là cuộc chiến của nga với nato, với châu âu, 1 vs 40 nên về mặt chiến lược là thua xừ nó rồi. Phương tây mất 1 ít tiền nhưng thu nạp đk phần lan, sắp tới Thụy Điển, tịch thu được một mớ tiền của Nga, vũ khí bán đắt như tôm tươi. Người nga vừa mất tiền vừa mất mạng. Tiêu hao khủng khiếp về người và của. Bị cô lập, vị thế suy giảm, mất tầm ảnh hưởng với đàn em. Và cuộc chiến thì sẽ còn lâu nữa kết thúc, uka vẫn đang bào máu người nga rất hiệu quả. 20 năm tại afgha mỹ đã tiêu 2k100 tỷ, mất 2k lính mà vẫn sa lầy- so sánh như thế để cụ thấy vụ này mỹ hời như nào.
Tịch thu đc tiền của Rus á hay đấy là hành động ăn cắp, đóng băng và tịch thu tím cũng ko phân biệt đc toàn lập lờ câu chữ thôi. Thế đã tiêu đc xu nào trong số tiền ăn cắp đấy chưa

con dơi 141

Xe điện
Sao cụ cứ đưa tin của bọn tuyên truyền Nga Zlatti71, chuyên đưa tin fakenews, lồng ghép & nói chuyện xỏ lá này. Bị lật mặt nhiều lắm, giờ còn dám chơi bài không tôn trọng chủ quyền của 1 quốc gia nữa.Thằng Zlatti71 tuyên truyền lệch lạc, không có tin chiến sự chỉ méo mó phát biểu xỏ lá vô nghĩa, không đáng dẫn lời trên diễn đàn uyên bác này cụ.
Cụ nghe chừng khó chịu, em thông cảm. Nhưng nó fake ji mình ko quan tâm vì mình ko đọc ko lấy tin đó. Nhất là cần thì cụ tự lật tẩy gì gì đó thôi.
Nhưng phát biểu của họ mình thấy hay thì mình dẫn lại thôi. Cụ nên đi vào nội dung chứ đừng đi vào chỉ trích cá nhân. Cụ có thể chỉ ra cái méo mó trong phát biểu của họ, xem cái nào méo mó hơn.

a_m_d

Xe điện

Khi rơi vào thế cạnh tranh thì mới biết bản thân mình ở tầng nào.

Mở đường máu đã vất vả, bảo vệ con đường máu đó cung hề rẻ.

a_m_d

Xe điện

a_m_d

Xe điện

Chắc Nga hết tiền, thiếu nguyên vật liệu nên phải chế UAV từ rác thải nhựa đây mà :))
Đánh với Ukr, quân đội mạnh thứ 2 sau US mà thế này thì đánh sao đc.

Moscau

Xe tải
- Ukr đã giành thế chủ động ở biển đen, vậy là đã có đường xuất khẩu ngủ cốc mà khỏi cần xin anh Tin , chúc mừng chiến thắng của anh Ze :)) :)):)).

a_m_d

Xe điện

Thời gian gần đấy thấy các thợ dệt và nhà đạo đức bẩu Nga chết và thiệt hại nhiều quá... nên có thể phương tây dần dần để cho Ukr tự chủ thôi :))
Nếu để ý sẽ thấy tần suất tin bất lợi về viện trợ cho Ukr thời gian gần đây có vẻ xuất hiện hiều hơn :))

Chỉnh sửa cuối:

Fat_TonySG

[Tịch thu bằng lái]
- Ukr đã giành thế chủ động ở biển đen, vậy là đã có đường xuất khẩu ngủ cốc mà khỏi cần xin anh Tin , chúc mừng chiến thắng của anh Ze :)) :)):)).
Xuất khẩu bằng đường nào thế Cụ :))
Không tận dùng đường ống vận chuyển được nhỉ ;) =))

mystery078

Xe buýt
À vấn đề là mồm Hamas tuyên bố chứ kô chứng minh được cụ nhé. 5000 đứa trẻ chết, 9000 đứa trẻ bị thương thì ảnh đâu? bằng chứng đâu? Còn Putin thì có bằng chứng phạm tội ác rõ ràng nên mới bị ICC truy nã cụ nhé.
Theo báo cáo của Liên hợp quốc, các đợt oanh tạc của Israel nhằm vào Dải Gaza đã giết chết 307 người Palestine trong vòng 24 giờ tính đến tối 19/10, nâng số người chết kể từ khi Israel tuyên chiến với lực lượng Hamas lên 3.785 người, trong đó ít nhất 1.524 là trẻ em và 1.444 là phụ nữ.

conngua280390

Xe điện
Thì đấy, e thắc mắc là sao giờ lại thấy tím bảo 120k, hay là tím hồi sinh đc nhỉ :)) , mấy trang gần đây thấy tím trở lại nói đạo lý rồi, có phải chiến trường sắp có biến ko cụ
Không chắc tin thì nhiều nguồn lắm, nguồn vd này thì Nga mất đến 300k lính lẫn, nếu mà e đánh giá cá nhân nguồn mà trung lập nhất chắc bên Quatar, bên ko phe nào.
Còn lại chỉ xem tham khoả cho vui á, chứ chả có giá trị, cá nhân e nghĩ UKR thiệt hại gấp 02/03 so với Nga!

thunm

Xe buýt

Thời gian gần đấy thấy các thợ dệt và nhà đạo đức bẩu Nga chết và thiệt hại nhiều quá... nên có thể phương tây dần dần để cho Ukr tự chủ thôi :))
Nếu để ý sẽ thấy tần suất tin bất lợi về viện trợ cho Ukr thời gian gần đây có vẻ xuất hiện hiều hơn :))
Đánh nhau thì đánh nhau cho đẹp, sao mà cứ phải mong Nga thì có dao có kiếm còn U thì chơi tay ko nhỉ?
Chơi thế ở ngoài đời gọi là chơi bẩn cụ ơi ;))

Nga đang thiếu thốn quần áo giáp như này cũng khổ phết

Chỉnh sửa cuối:

Starman_Origin

Xe tải
Thấy bảo mỗi ngày Ukr tiêu diệt 1 tiểu đoàn Nga ~1300 lính mà sao lại chạy về phía tây nhanh thế.
Thế này mà chạy đến Lvov chắc tiêu diệt hết cả triệu quân Nga ấy nhỉ.
Đề nghị cho tổng Zen cứ vừa đánh vừa lùi là hợp lý. Đằng nào cũng tiêu diệt được nhiều lính Nga. Nga hết lính là phản công phát thắng ngay.

con dơi 141

Xe điện
Nga đưa Avangard vào trực chiến. Avangard là tên lửa siêu thanh có thể mang đầu đạn hạt nhân và có thể đạt tốc độ Mach 27 - 34,000km/h

Trạng thái
Thớt đang đóng