[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Velociraptor

Xe tăng

Một chiếc xe tăng Ukraine đã tiêu diệt gọn một nhóm thiết giáp của Nga trong một cuộc tấn công thất bại ở phía Nam. Lữ đoàn 58 đã tham gia trận chiến gần Novodonetske. Đoạn clip cho thấy một xe tăng Nga và hai xe bọc thép đang cố gắng tấn công các vị trí của Ukraine qua hàng cây. Nhưng một trong những chiếc xe tăng của Kyiv đã tiêu diệt chúng bằng hỏa lực chính xác. Cả hai chiếc xe bọc thép đều bị nổ tung thành từng mảnh, trong khi chiếc xe tăng còn lại của Nga cũng chịu chung số phận. Có lẽ lính thiết giáp Nga có tuổi thọ trên chiến trường ngắn nhất so với các sắc lính còn lại vì một khi trúng hoả lực là tăng thiết giáp Nga cháy nổ rất hoành tráng.

dainam223

Xe tải
DW là báo Nga hay sao mà viết tòa lao bí đao thế này, Kherson thì đang tiến ầm ầm, Adivka thì đang cố thủ tiêu hao vô số lính Nga, Kupian, barmut thì cho quân Nga đâm đầu vào đá tảng, kinh tế thì đang luộc Nga trong nồi nấu ếch 😌😌 cụ đừng lừa em, các tím nói em biết hết tình hình bi đát của Nga rồi. Chưa kể U còn kiểm soát biển đen, xóa sổ hạm đội Biển đen của Nga (giờ là hạm đội Sochi) 😌😌

Sent from Redmi Note 8 Pro via OTOFUN
e bổ sung thêm:
- giá dầu về dưới 40$
- đồng rub thành giấy lộn
- gdp tụt nhanh như gái đuỹ tụt quần
- dân chúng biểu tình khắp moscow, chế độ cụ Putin chỉ còn tính bằng ngày

meodenminh

Xe điện
Ukraine bắt đầu tuyển quân nhưng khan hiếm tân binh. Quan chức đổ lỗi cho pháp luật và chính sách. Binh lính ngoài thực địa cho biết họ đã kiệt sức và độ tuổi binh sỹ quá cao.

Quân đội Ukraine đang thiếu nhân lực khi cuộc chiến với Nga kéo dài.

Số người Ukraina sẵn sàng thực hiện nghĩa vụ quân sự đã giảm dần trong 20 tháng kể từ khi Nga phát động cuộc xâm lược toàn diện . Valerii Zaluzhnyi, tổng tư lệnh các lực lượng vũ trang Ukraine , đã nêu vấn đề này trong cuộc phỏng vấn gần đây với The Economist .

Nhà tâm lý học quân sự Andriy Kozinchuk, người cũng là sĩ quan ở tiền tuyến, chia sẻ đánh giá này. Kozinchuk : “Chúng tôi sắp hết người ở tiền tuyến. “Họ đang chết dần, bị thương vong, bị bệnh hoặc già đi.”

Kozinchuk nói: “Ba người lính trong tiểu đoàn của tôi đã được cho về nhà vì họ đã bước sang tuổi 60”.

Lính EU, lính đánh thuê đâu nhỉ

quanggialai

Xe điện
Mai bản đồ cập nhật không nhỉ.
Phòng tuyến mạn Kupyansk của Ukr mới bị xuyên thủng thêm 1 lỗ.
Thịt đã xuyên thủng Ivanovka (Ивановки) đẩy quân Ukr về tuyến phòng thủ thứ 2 ( đường màu vàng trên bản đồ).
Hiện tại thịt đang có mặt ở phía tây nam làng và tiếp tục tấn công thẳng vào tuyến phòng thủ thứ 2 được bố trí dọc theo tuyến đường sắt.
(Coppy right by phóng viên chiến trường Voenkor Z Lisitsyn)

.Bo My

Xe lăn
Biden chỉ có một nguyện vọng: "Đồng chí Tập hãy mua trái phiếu của tôi đi, vừa rồi tôi phải bán rẻ 30 tỷ giá 25 tỷ đấy" =))
Tập mua cái này nhé:

Hiri

Xe hơi
Mai bản đồ cập nhật không nhỉ.
Phòng tuyến mạn Kupyansk của Ukr mới bị xuyên thủng thêm 1 lỗ.
Thịt đã xuyên thủng Ivanovka (Ивановки) đẩy quân Ukr về tuyến phòng thủ thứ 2 ( đường màu vàng trên bản đồ).
Hiện tại thịt đang có mặt ở phía tây nam làng và tiếp tục tấn công thẳng vào tuyến phòng thủ thứ 2 được bố trí dọc theo tuyến đường sắt.
(Coppy right by phóng viên chiến trường Voenkor Z Lisitsyn)

View attachment 8206689
Cụ lại vẫn "xem bản đồ" rồi đoán à ? Chả bao giờ em thấy cụ nói được cái gì mà chính xác cả.

Kupyansk :

Chỉnh sửa cuối:

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Hôm nay các anh lính Ukraine thông báo tiêu diệt hơn 1300 quân Nga các cụ ạ. Con số này thoạt nhìn thì có vẻ vô lý. Có thể các anh lính Ukraine bịa ra để lấy thành tích. Tuy nhiên xem video clip sau đây thì các cụ sẽ hiểu.
Chỉ duy nhất một chiếc xe chiến đấu bộ binh BMP-1/2 lại có thể chở theo quá nhiều các anh lính Nga các cụ ạ. Các anh lính Nga ngồi chất đống bên trong xe, rồi lại ngồi chất đống trên nóc xe nữa. Nên khi chiếc xe này bị dính mìn, rất nhiều anh lính Nga chui ra được thì cũng bị thương rất nặng, không bò nổi nữa, anh lính nào chạy được một đoạn thì cũng bị drone fpv tiêu diệt.
Tức là Nga đang quá thiếu phương tiện bọc thép để vận chuyển, bảo vệ và hỗ trợ các anh lính trên chiến trường các cụ ạ. Chiến trường bằng phẳng và rộng lớn như thế này đi bộ hoặc chen chúc nhau trên xe thì chỉ có chết thôi các cụ ạ.
Mời các cụ xem video clip. Chúc các cụ ngủ ngon ạ.

con dơi 141

Xe điện
Khả năng cao là vẫn ít hơn người Chenya chết cụ ạ.
Em đố cụ check ra được bao nhiêu người Irac , Lybia , Afganitan , Nam Tư, Sirya ....đã chết, bao nhiêu người hiện tại vật vã vì ung thư cho bom đạn của Mỹ và NATO đấy?
Đếm thử sơ sơ Mỹ và NATO đã làm thương vong bao nhiêu người

Iraq: Chiến tranh vùng vịnh: 175,000–300,000+
Cấm vận : 500,000 trẻ em confirmed by Albright
Ctranh Iraq: 34,144–71,544

Afga: 67.558-70,558+ ; 52893+; 46319

Vs chechchen
Chechen W1: unknown nhưng w1 Nga quá yếu sau khi LX tan rã
Chechen W2: total 40,000- 80,000

Vậy cụ cộng sơ xem bên nào giết nhiều người hơn. Chưa thèm tính ở xứ anh hùng mà Mẽo chôn tầm 50k lính thì dân thường phải X100nhé.

Mà Mỹ giơ lọ muối chứng minh Iraq sở hữu vk giết người hàng loạt ở LHQ và vụ Chechen khủng bố ôm thuốc nổ bắt nghìn con tin ở Nhà hát Beslan đều quá nổi tiếng. Cụ thử phát biểu công tâm xem bọn nào xứng với khủng bố hơn?

Chỉnh sửa cuối:

pooka

Xe container
Nhìn cảnh chiến tranh sợ thật. Thế mới thấy hòa bình thật là quý giá.
Giờ tuy không giầu nhưng thích lên là rủ nhau tụ tập nâng ly bên mâm chó chặt, mắm tôm thơm lừng, thật là hạnh phúc.

Nacutoi

Xe máy
Đếm thử sơ sơ Mỹ và NATO đã làm thương vong bao nhiêu người

Iraq: Chiến tranh vùng vịnh: 175,000–300,000+
Cấm vận : 500,000 trẻ em confirmed by Albright
Ctranh Iraq: 34,144–71,544

Afga: 67.558-70,558+ ; 52893+; 46319

Vs chechchen
Chechen W1: unknown nhưng w1 Nga quá yếu sau khi LX tan rã
Chechen W2: total 40,000- 80,000

Vậy cụ cộng sơ xem bên nào giết nhiều người hơn. Chưa thèm tính ở xứ anh hùng mà Mẽo chôn tầm 50k lính thì dân thường phải X100nhé.

Mà Mỹ giơ lọ muối chứng minh Iraq sở hữu vk giết người hàng loạt ở LHQ và vụ Chechen khủng bố ôm thuốc nổ bắt nghìn con tin ở Nhà hát Beslan đều quá nổi tiếng. Cụ thử phát biểu công tâm xem bọn nào xứng với khủng bố hơn?
Công lý , công bằng và văn minh của P Tây nằm ở chỗ Mr Putin đưa trẻ em sang NGA để cứu chúng nó thì ICC ra lệnh bắt giữ. Trong khi đó Nenteyahu ném bom chết khoảng 5000 trẻ em và 9000 đứa bị thương thì ICC im re.Công bằng kiểu angloxaxong

Hiri

Xe hơi
Công lý , công bằng và văn minh của P Tây nằm ở chỗ Mr Putin đưa trẻ em sang NGA để cứu chúng nó thì ICC ra lệnh bắt giữ. Trong khi đó Nenteyahu ném bom chết khoảng 5000 trẻ em và 9000 đứa bị thương thì ICC im re.Công bằng kiểu angloxaxong
À vấn đề là mồm Hamas tuyên bố chứ kô chứng minh được cụ nhé. 5000 đứa trẻ chết, 9000 đứa trẻ bị thương thì ảnh đâu? bằng chứng đâu? Còn Putin thì có bằng chứng phạm tội ác rõ ràng nên mới bị ICC truy nã cụ nhé.

con dơi 141

Xe điện
Nhà cụ mới lắp mạng à. Chính vì theo luật lính nghĩa vụ không phải ra nước ngoài nên ngài putin mới vội vàng ký lệnh sáp nhập bất hợp pháp 4 tỉnh của uka vào nga để có cớ tổng động viên, đẩy lính nghĩa vụ sang đó. Không có lính nghĩa vụ, dùng nguyên lính đánh thuê thì liệu đủ được mấy ngày cho ngài putin nướng.
Thế hoá ra nhà cụ có mạng nhưng cụ ko biết đọc...tin. Lính nghĩa vụ ko phải đi lính ở 4 tỉnh mới nhá.

m2t91945

Xe hơi
Cụ chơi hàng gì mà 6H tối rồi còn chưa tan vâyh cụ 🤣🤣 cụ ship ít hàng qua cho lãnh đạo Balan với Đức chơi chung đi cụ 🤣🤣
Không tốn 1 viên đạn, chỉ phơi xác hết con dân Đức + Ba lan thôi cụ ơi 😂

Sent from Redmi Note 8 Pro via OTOFUN
Giờ e đã hiểu tại sao các cụ tím lại có niềm tin vào Ukr vậy rồi, ra là có lí do cả :)))

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Ôi mẹ ơi, em biết sau câu này, em bị band nick nhưng em thật lòng hỏi cụ 1 câu: Cụ bị MÙ,hay bị NGU?
Cụ có bằng chứng thì cụ đưa ra, chứ trao đổi trái ý cụ thì cụ chửi như vậy à?

con dơi 141

Xe điện
À vấn đề là mồm Hamas tuyên bố chứ kô chứng minh được cụ nhé. 5000 đứa trẻ chết, 9000 đứa trẻ bị thương thì ảnh đâu? bằng chứng đâu? Còn Putin thì có bằng chứng phạm tội ác rõ ràng nên mới bị ICC truy nã cụ nhé.
Đầy số và toàn do UN cung cấp. Chỉ giả điếc thôi. Chơi chơi 2 tuần trước đã hơn 3000 trẻ bị chết rồi. Hóng ICC xử luôn bọn tàn ác này với mấy đứa bưng bô.

Hiri

Xe hơi
Đầy số và toàn do UN cung cấp. Chỉ giả điếc thôi. Chơi chơi 2 tuần trước đã hơn 3000 trẻ bị chết rồi. Hóng ICC xử luôn bọn tàn ác này với mấy đứa bưng bô.

Cụ có biết tiếng anh kô vậy? Công bố mồm của chính quyền khủng bố Hamas chứ UN nào tuyên bố hả cụ ?

Tahk

Xe hơi
- Lạc đề
Dừng đăng bài trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com

Bải báo này chỉ ra số trẻ em có thể bị thiệt mạng do các nguyên nhân trực tiếp hoặc gián tiếp từ cuộc chiến, chứ không phải kết luận do bom đạn của Israel hoặc do Israel gây ra.
Mà thôi các cụ trao đổi về vấn đề này xin mời qua thớt kia, trao đổi ở đây lại lạc đề ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng