[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

tado261

Xe tăng
Vâng, với em thì cuộc kháng chiến vì độc lập tự do, vì tương lai dân tộc nào rồi cũng sẽ thắng cụ ạ 😊 ✌
đúng rồi, Nga đang vệ quốc mà, nên Nga sẽ thắng.

Maruipol sau khi về với đất mẹ
Lugansk sau khi về với đất mẹ.

Velociraptor

Xe tăng

Ối mấy bác chỉ huy Nga ơi, sao các bác để lính chất đống mìn với chất nổ hớ hênh thế này chứ ? Bao nhiêu tiền của của nước Nga chắt chiu để cho các bác đi lấy sổ đỏ về mà các bác vô trách nhiệm quá.

Velociraptor

Xe tăng

Vâng, kẻ xâm lược thì mãi mãi vẫn là kẻ xâm lược thôi cụ ạ, mấy nghìn năm còn chẳng đô hộ nổi mà sá gì mới 2 năm. Kiên trì kháng chiến rồi Ukraine sẽ lấy lại lãnh thổ của mình thôi.

tado261

Xe tăng
Vâng, kẻ xâm lược thì mãi mãi vẫn là kẻ xâm lược thôi cụ ạ, mấy nghìn năm còn chẳng đô hộ nổi mà sá gì mới 2 năm. Kiên trì kháng chiến rồi Ukraine sẽ lấy lại lãnh thổ của mình thôi.
liệu có đủ kiên trì khi mà không có tính chính nghĩa và lòng dân :)

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]

THanh bình thật!

Thanh niên đi dạo,đi làm thoải mái. Không có cảnh bắt lính.

Finew

Xe tăng
Đã hơn 20 trang rồi, Một ngày kg bình yên. Chắc nhiều thông tin chiến sự lắm đây!

Velociraptor

Xe tăng
Cụ lấy mấy cái ý tưởng này từ hành tinh nào xuống vậy .
U bây giờ chỉ còn 1/3 dân số trước đó , mất 15% lãnh thổ . Các nhà máy công nghiệp bị phá hủy hết . Urranium và đạn chùm hủy hoại đất nước . Nông nghiệp bị phế , công nghiệp cũng xong đời . Nội bộ mâu thuẫn, sống được nhờ trợ cấp nước ngoài. Cái này mới là thật . Cấu được địch chảy máu , sứt da trong khi bản thân vào phòng cấp cứu thở ô xi. Thế mà cụ xem là thành công cho được
Cuộc kháng chiến nào cũng phải trả giá bằng máu và nước mắt, thiệt hai về nhân lực và kinh tế là điều không tránh khỏi nhưng quan trọng nhất là độc lập tự do và toàn vẹn lãnh thổ là thiêng liêng nhất, không gì so sánh được cụ ạ.

Rinoceronte

Xe hơi
liệu có đủ kiên trì khi mà không có tính chính nghĩa và lòng dân :)

View attachment 8286701
Chuẩn bị tiến lên tái thành lập Phương diện quân Ukraine không nhỉ :3

Hồng Ca

Xe tải
Nhật lại ghi tên mình vào số Quốc gia không được nhận lời chúc mừng năm mới từ anh Tin nhà tôi, liệu nước Nhật có vượt qua được cơn hờn dỗi của quý anh Putin không hic hic
"Nga cảnh báo quan hệ Moskva - Tokyo sẽ hứng chịu hậu quả nghiêm trọng nếu tên lửa phòng không Patriot do Nhật Bản sản xuất được chuyển đến Ukraine.
"Có khả năng tên lửa Patriot Nhật Bản bán cho Mỹ sẽ được chuyển đến Ukraine như nhiều loại vũ khí khác. Việc tên lửa Nhật Bản rơi vào tay quân đội Ukraine sẽ bị coi là hành động thù địch rõ ràng nhằm vào Nga, dẫn tới những hậu quả nghiêm trọng nhất đối với quan hệ song phương Moskva - Tokyo", phát ngôn viên Bộ Ngoại giao Nga Maria Zakharova nói hôm 27/12
."

Starman_Origin

Xe tải
mấy cụ ghiền coi xác chết thì vào mấy trang xacchet này nọ mà coi, các bác nên chia sẽ tin tức chiến trường thay vì đăng hình ảnh, video xác chết mang tính hả hê, thỏa mãn như vậy.
Xác chết Nga hay Ukraine, họ đều là những người lính, hy sinh vì đất nước, xác chết Ukraine cũng ko thiếu đâu cụ, em biết nhiều cụ tím cố tình đăng để kích động,chả khóa nick các cụ pro Nga chứ chẳng mang mục đích chia sẻ gì.
chiến tranh thương vong là bình thường

người hiểu biết chỉ quan tâm chiến thuật và chiến lược
kẻ không hiểu biết thì quan tâm từng chi tiết nhỏ để hả hê :))

Starman_Origin

Xe tải
trong khi đó EU đang loay hoay tìm cách viện trợ cho Ukraine, nhưng bất kể mô hình được chọn là gì, EU đã cam kết với Ukraine sẽ cung cấp tài chính chậm nhất là vào tháng 3 năm tới.
Mỹ mà rút thì EU sẽ phải gồng cú chót, vì nếu ko tạo ra được đột phá gì thì trên bàn đàm phán sẽ chả còn lợi thế :)) Nhất là việc EU rất là thèm khát vựa tài nguyên của Nga, sắp phi công nghiệp hóa tới nơi rồi =))

con dơi 141

Xe điện

con dơi 141

Xe điện
Các cụ ơi xem thử cái clip này đi. Sao quân Nga lại tấn công kiểu này nhỉ. Em cảm thấy tướng lĩnh Nga đang tiêu quân tiêu tăng thiết giáp một vô cách vô cảm kiểu gì ấy ạ. Trong có tí thời gian 1 chiếc tăng, 3 chiếc thiết giáp, 30 quân Nga bị tiêu diệt một cách dễ dàng. May mà có 1 chiếc tăng chạy thoát chứ không thì đúng nghĩa cuộc tấn công xiêu tệ.

Ko biết đánh kiểu gì thật nhưng chỉ dám chắc là clip này khéo bê từ tháng trước. Làng Synkivka ngập trong tuyết lâu rồi. Bê clip cũ lên dễ hồi quang phản chiếu lắm.

td lines

Xe điện
Ai biết được một thế thái vận đổi sao dời , vào một ngày đẹp trời U cà vác đơn kiện phương tây ê mặt . Chuyện này không hề hoang tưởng mà là điều có thể sảy ra . Các cụ có tin không

conngua280390

Xe điện
Thích câu bôi đen, haha đúng là con bạc khát nước, nướng hết tiền rồi thì cậy cục đi vay, đi xin, trc thằng chủ sòng và đồng bọn nó thấy còn lợi dụng đc nên vỗ về chú oánh tiếp đi, mất ở đâu gấp đôi ở đó =)) giờ đang quay xe ko bơm tiếp thì con bạc lấy gì oánh, thôi thì cờ bạc ăn nhau về.. trưa...chiều...tối...đêm vậy. Haha
Chuẩn nên vì vậy cả hai đều con bạc khát Nước, Trung Quốc cho Nga xe lôi ra chiến trường, Mỹ/PT cho UKR hàng lâu năm mà chặn viện trợ cái UKR chết như Từ Hải liền!

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn nên vì vậy cả hai đều con bạc khát Nước, Trung Quốc cho Nga xe lôi ra chiến trường, Mỹ/PT cho UKR hàng lâu năm mà chặn viện trợ cái UKR chết như Từ Hải liền!
1 bên đi mua, 1 bên đi xin mà so với nhau.

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Mỹ mà rút thì EU sẽ phải gồng cú chót, vì nếu ko tạo ra được đột phá gì thì trên bàn đàm phán sẽ chả còn lợi thế :)) Nhất là việc EU rất là thèm khát vựa tài nguyên của Nga, sắp phi công nghiệp hóa tới nơi rồi =))
Cụ nghĩ EU có lực?

EU không có Mỹ thì chết đời 8 hoánh rồi.

Mà EU cũng vì có cả trăm căn cứ Mỹ nên cũng hông dám cãi quan thầy.

Trạng thái
Thớt đang đóng