[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

tado261

Xe tăng
Vẫn thiếu 1 video về nghĩa địa quân Ng.

Một "phóng viên quân sự" Nga khoe lá cờ Nga trong đống đổ nát ở Mariinka. "Đây rồi, Mariinka của chúng ta! Không nhà, không xe, không người!" - đó là điều mà nước Nga "tự hào".

Tôi đã thêm một video về Mariinka vào năm 2020. Khi đó đó là một thị trấn tiền tuyến, nhưng ở đó vẫn có sự sống.

Truyền thông thân U, đưa lên cũng lấy được khối nước mắt các cụ tím nhỉ.

messi1986

Xe buýt
U cà còn đúng khoản viện trợ 250 triệu USD cuối cùng của Mỹ, sang năm 2024 khả năng là hạ viện mẽo sẽ không duyệt tiếp

minhquy2709

Xe hơi
Các cụ ơi xem thử cái clip này đi. Sao quân Nga lại tấn công kiểu này nhỉ. Em cảm thấy tướng lĩnh Nga đang tiêu quân tiêu tăng thiết giáp một vô cách vô cảm kiểu gì ấy ạ. Trong có tí thời gian 1 chiếc tăng, 3 chiếc thiết giáp, 30 quân Nga bị tiêu diệt một cách dễ dàng. May mà có 1 chiếc tăng chạy thoát chứ không thì đúng nghĩa cuộc tấn công xiêu tệ.

Chịu. Quân Nga họ đánh kiểu của họ. Bác ko hiểu nổi đâu

losedow

Xe buýt
Hàng binh U tham chiến dưới màu áo Nga vô cùng ngạc nhiên vì mình là hàng binh mà không có đốc chiến đội đằng sau, trong khi còn mặc áo U thì Right Sector hay Azov chĩa súng vào lưng.
Trích:
Spassky nói rằng Nga không triển khai các "phân đội khóa đuôi", cụm từ chỉ những đơn vị kiểm soát tuyến sau để ngăn lực lượng tiền tuyến tự ý rút quân. "Các đơn vị của Kaskad yểm trợ sườn trái và phải, cũng như đóng giữ vị trí và luân chuyển binh lực.
Nguồn:

hungthien73

Xe buýt
Của nhà trồng được có khác.

Krynky Bờ trái….
Cuộc tấn công của quân Nga nhằm đẩy quân Ukraine ra khỏi đầu cầu đã chuyển thành vụ thảm sát. Hy vọng người dân Nga sẽ xem tất cả các video này để biết P. đang khiến người của họ chết sớm như thế nào
em nghĩ Chả nên ban hết mấy acc share twitter ko tick xanh đi ạ, tin rác thì đừng nên bê về diễn đàn.

minhquy2709

Xe hơi

thichuongbia

Xe buýt
Khiếp thật. Quân Ukraine đúng là Slav thật các cụ ạ. Dù quân Nga cũng Slav và cũng anh dũng không kém khi mà lao tăng, thiết giáp, lính vào Avdiivka vô số nhưng kết quả vẫn là thiệt hại nặng.
Putin kô biết sẽ có chiến thắng nào trước bầu cử khi mà toàn thiệt hại nặng hết máy bay tới tàu chiến tới tăng tới lính kô các cụ nhỉ?

Rus tổn thất nhiều quá còn Uca chả tổn thất gì cả:D, Rus chắc chắn sẽ hết tất cả vũ khí còn Uca toàn giả vờ hết:)). Cụ Tin thì làm gì có đc chiến thằng nào, vừa phải rút quân đến Marinka rồi, thời gian tới chả trụ nổi có khi phải rút tiếp đến Avdiivka thôi=))

hungthien73

Xe buýt
U cà còn đúng khoản viện trợ 250 triệu USD cuối cùng của Mỹ, sang năm 2024 khả năng là hạ viện mẽo sẽ không duyệt tiếp
trong khi đó EU đang loay hoay tìm cách viện trợ cho Ukraine, nhưng bất kể mô hình được chọn là gì, EU đã cam kết với Ukraine sẽ cung cấp tài chính chậm nhất là vào tháng 3 năm tới.

Velociraptor

Xe tăng

Kaboom, mấy anh lính Nga lại mở cửa xe thiết giáp ngồi hút thuốc với làm mấy ly vodka đây mà. Drone Ukraine tận dụng cơ hội rất nhanh, họ chết mà chưa kịp biết thứ gì đã tấn công mình.

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Ok, cụ chạy xe mẹc đi làm. Nhưng nếu nó hỏng hoặc đến kỳ hạn bảo dưỡng thì cụ bảo dưỡng ở đâu? Chỉ 1-2 năm nữa, xe mẹc của cụ lăn quay ra hỏng vặt, lỗi linh tinh từ nhẹ đến nặng. Lúc đó đồng thời mọi thứ khác nó mới ập đến.
Ối dồi ôi, tôi chả thích quote bài cụ đâu nhưng cái comment này nó lạ lùng và buồn cười vãi lol =))=))=))
Cụ cứ làm như là cái con mẹc nó là cái thứ lol gì đó huyền bí với độc quyền lắm giống kiểu mấy phi thuyền đi xuyên không gian lắm á :))
Đồ nó đúng là ko rẻ nhưng cũng ko đắt nếu có tiền. những gì ta muốn tìm sang xịn mịn thì vào hãng, đúng chuẩn chăm sóc ra miếng ra tiếng, ko thì ra ngoài gọi đồ chuẩn hãng hoặc gọi đồ OEM hoặc đồ fake đủ kiểu luôn. Có hết. Ko có gì ko làm dc cụ nhé. Nghe cụ nói tôi sợ vl 😆. Tôi đang thích xe Đức , thích xe Nhật đam mê xe Liên Xô cũ nhưng lại đang chạy Chevrolet, cái hãng xe bị khai tử ở quê tôi rồi đấy, đồ hãng ko đắt, quy trình bảo dưỡng như xe .... Oto thôi, chạy đầm sướng hơi tốn xăng đúng kiểu xe Mỹ 🤣. Xe đếu nào chả thế , thay dầu thay lọc các thứ rồi chạy, những gì hao mòn thì thay tiếp . cụ cứ làm như đếu có đồ chính hãng thì nằm đường hết. Và chứng tỏ là cụ cũng chỉ nói cho nó sướng. Nói cho nó thỏa mãn cái sự yêu ghét của cụ thôi. Tôi là tôi cứ thật.
Giờ hết trứng gà, hết trứng cá, hết tỉ giá đến đạo đức bắt đầu bàn luận đến xe =))=))=))
Chịu ký luận của các cụ

hungthien73

Xe buýt

Kaboom, mấy anh lính Nga lại mở cửa xe thiết giáp ngồi hút thuốc với làm mấy ly vodka đây mà. Drone Ukraine tận dụng cơ hội rất nhanh, họ chết mà chưa kịp biết thứ gì đã tấn công mình.
mấy cụ ghiền coi xác chết thì vào mấy trang xacchet này nọ mà coi, các bác nên chia sẽ tin tức chiến trường thay vì đăng hình ảnh, video xác chết mang tính hả hê, thỏa mãn như vậy.
Xác chết Nga hay Ukraine, họ đều là những người lính, hy sinh vì đất nước, xác chết Ukraine cũng ko thiếu đâu cụ, em biết nhiều cụ tím cố tình đăng để kích động,chả khóa nick các cụ pro Nga chứ chẳng mang mục đích chia sẻ gì.

minhquy2709

Xe hơi
mấy cụ ghiền coi xác chết thì vào mấy trang xacchet này nọ mà coi, các bác nên chia sẽ tin tức chiến trường thay vì đăng hình ảnh, video xác chết mang tính hả hê, thỏa mãn như vậy.
Xác chết Nga hay Ukraine, họ đều là những người lính, hy sinh vì đất nước, xác chết Ukraine cũng ko thiếu đâu cụ, em biết nhiều cụ tím cố tình đăng để kích động,chả khóa nick các cụ pro Nga chứ chẳng mang mục đích chia sẻ gì.
Cụ ko xem thì dùng phím chặn hoặc báo chả thêm nội dung ko được đăng. Vậy thôi. Diễn dàn ko cấm. Mà mấy clip bên đội U toàn hình nộm ko, có ai chết với bị thương đâu cụ ,clip fake với cắt ghép nữa.

thichuongbia

Xe buýt
Còn em thì rất tò mò sau cuộc chiến này TT Putin sẽ yên bình ở khu nghỉ Sochi/ sau song sắt của ICC hay tệ hơn nữa là ngồi lên chiếc máy bay để đi cùng với Người Anh em nhạc sĩ Wengar ( mà người đưa TT Putin có thể bộ ba Chiến lược gia làn ranh đỏ, Tướng mùa đông bị thất sủng và người trực tiếp ra tay Chiến thần Top Top chen chen)
Có 1 câu nói nổi tiếng của ai em cũng chả biết "Cờ bạc ăn nhau về cuối" ha ha cứ chờ xem!
Thích câu bôi đen, haha đúng là con bạc khát nước, nướng hết tiền rồi thì cậy cục đi vay, đi xin, trc thằng chủ sòng và đồng bọn nó thấy còn lợi dụng đc nên vỗ về chú oánh tiếp đi, mất ở đâu gấp đôi ở đó =)) giờ đang quay xe ko bơm tiếp thì con bạc lấy gì oánh, thôi thì cờ bạc ăn nhau về.. trưa...chiều...tối...đêm vậy. Haha

Velociraptor

Xe tăng
Hehe, cụ cứ đưa tin đếm xác đi, phong cách chiến tranh tâm lý thì Mỹ và PHương Tây là số 1 không ai dám nhận số 2. Thường khi thua lớn trên chiến trường thì lại càng hay xuất hiện các clip kiểu như vậy. Đấy là tâm lý của kẻ yếu thế. Được chưa?
Em lại nghĩ ngược lại cụ ạ, khi thua thì chẳng có clip nào mà trưng ra ấy cụ. Em là em cứ thực tế như thế cụ ạ.

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Chạy mẹc đời cũng khá cao như cụ gì bên Nga thì ít nhất dời sống kha khá ở châu âu rồi mà mấy con vẹo vớ vỉn bảo không có đồ thay thì em thấy ngờ u chết mẹ nó ra,cụ tranh luận vowis loại đó làm cái giề
Những nick như trên thường em ko bao giờ quote, bản chất nó cũng là nick phụ của mấy ổng pro US trong này thôi . nhưng đọc xong em cười đếu hãm dc mồm vì mấy cái lý luận thiếu cả kiến thức khoa học luôn á, kiểu nói cho sướng mồm, cho nó thỏa mãn thôi chứ chả hiểu biết gì cả =))=))=))
Em ko chọn phe, em chọn chính kiến . nhưng gì thì gì phải lý luận, phải bảo vệ quan điểm của mình có logic và có sự hiểu biết, cứ toang toang ra nó buồn cười thực sự trong khi không bao giờ đưa nổi kết quả và thông tin chiến sự cho đàng hoàng, toàn gây War với đếm xác. Thanh niên này trc từng nói 1 câu bất hủ kiểu sáng nhâm nhi Coffee ngồi xem video lính chết có vẻ sung sướng và thỏa mãn lắm

Trạng thái
Thớt đang đóng