[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lái xe

Xe buýt
"Đến địch cũng phải thốt lên rằng":
Chả biết ý anh Ze và hội Chính phủ showbiz như thế nào. Mà ntn chắc chú Sam và anh Tin cũng hết quan tâm rồi 😞

tomtomchát

Xe container
Cụ có hợp đồng mua bán vũ khí nào cho em xem mở rộng tầm hiểu biết lên chút được không ? mới sớm mà cụ làm em cười đau cả bụng với tư duy và hiểu biết của cụ rồi :)) :))
Cụ đố người ta đu cửa sổ thì còn cố được, chứ đố thế khác gì lên giời :))

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hiểu PPP gì không ? Nga nó tiêu bằng Rub mà quy đổi ra sức mua tương đương thì người ta dùng ppp để so sánh với các nước khác xem dân Nga có nghèo hay không ? đừng như cái cụ gì ấy không phân biệt gạo với lương thực nhé :D gặp mấy cụ tím đỡ xem tấu của 14 tỏi:))
À, ý muốn của cụ ấy là dân Nga phải xài USD để mua từ đường gạo mắm muối phục vụ đời sống hàng ngày ấy.

Nên GDP mới ý nghĩa chứ PPP là cái gì hông biết.

a_m_d

Xe điện
Chết dở, giờ còn có ai không học ngoại ngữ không cụ, em lo quá :-ss
Cụ cứ yên tâm... các thợ dệt và nhà đạo đức của chúng ta có lẽ còn nhiều tư duy và khái niệm mới lắm:
Ukr đang chiếm thế chủ động trên biển đen;
Ukr đang chiếm thế chủ động trên bộ;
Nga đang tàn và đang phải vùng vẫy;
=))

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Đem tiền ra đốt vào chiến tranh thì PPP lại chẳng cao. Trong khi thu nhập đầu người thì thua xa dân Ba Lan.
ấy ấy bạn ơi!

Thu nhập cao thế mà sao vẫn bú EU nhiều nhất thế.

tính ra bú liếm còn ác hơn cái đảo Malta bé tí.

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Theo thông tin mới đây, hoá ra trong vụ tấn công vào tàu ngầm Rostov-on-Don ngay trên ụ khô vào ngày 13/9 vừa rồi, trong tàu ngầm lại có một số sĩ quan Nga các cụ ạ. Theo các hình ảnh mới nhận được về sự hư hại thì có 02 quả Storm Shadow đã bắn trúng tàu và đục hai lỗ rất lớn trên thân tàu. Không hiểu khi tàu đang sửa chữa mà các anh sĩ quan này lại ở trên tàu làm gì các cụ nhỉ? Ra khách sạn ngủ có phải thoải mái và an toàn hơn không?

TU160M2

Xe tăng
Thấy các cụ cứ tranh cãi nhau mấy cái vớ vẩn nhể. Em thì từ đầu đến h vẫn 1 quan điểm: Nga nó sẽ liếm nốt Kheson với Odessa thì nó mới dừng. Còn TT Ze thì chọn ngày lên xe 113. Hết.
Nốt Kherson với Odesa thì ít cũng phải vài năm nữa, không nhanh được cụ ạ, U có nát thì họ vẫn đủ dân số để tổng động viên vài lần nữa, phương Tây vẫn thấy có thể lợi dụng để viện trợ tiếp dù có ít dần đi. Nhưng chuyện thay Zelensky bằng người khác thì dễ hơn, đây là cuộc chiến ủy nhiệm nên chuyện thay người là đặc trưng rồi, khi nào và bằng cách nào thì tùy tình hình, đang có những dấu hiệu cho việc này rồi, nhưng các bên còn đang giằng co chưa ngã xong giá nên chưa chốt ván.

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Em thì chẳng ủng hộ bên nào. Nhưng thấy cụ quá khát máu ạ. Sảng khoái vì cái chết của đồng loại 😩
Em đề nghị các cụ min mod cấm đưa hình ảnh, video chết chóc của cả 2 bên lên ạ.
Đây là chủ đề về chiến tranh, mà cụ lại nhảy vào đây nói chuyện đạo lý và cấm đưa hình ảnh về cuộc chiến thì em chịu cụ. Cụ đi quá xa và lạc đề rồi ạ.

Tahk

Xe hơi
Em thì chẳng ủng hộ bên nào. Nhưng thấy cụ quá khát máu ạ. Sảng khoái vì cái chết của đồng loại 😩
Các cụ dệt đạo đức quá mức rồi. Trong chiến tranh ai diệt được nhiều địch nhất còn được phong anh hùng, thậm chí còn viết cả bài hát về chuyện đánh giặc, giết giặc, nên chuyện vui mừng khi thấy quân địch bị đánh bại cũng là chuyện bình thường. Cụ nào ủng hộ cuộc chiến đấu của uka thì có thể vui chung với niềm vui thắng trận của quân và dân uka, chuyện đó có gì là vi phạm đạo đức đâu cụ.

thunm

Xe buýt
Thế đưa maps lên cho đúng í cụ thì ok à

Nacutoi

Xe máy
[/QUOTE]
Nốt Kherson với Odesa thì ít cũng phải vài năm nữa, không nhanh được cụ ạ, U có nát thì họ vẫn đủ dân số để tổng động viên vài lần nữa, phương Tây vẫn thấy có thể lợi dụng để viện trợ tiếp dù có ít dần đi. Nhưng chuyện thay Zelensky bằng người khác thì dễ hơn, đây là cuộc chiến ủy nhiệm nên chuyện thay người là đặc trưng rồi, khi nào và bằng cách nào thì tùy tình hình, đang có những dấu hiệu cho việc này rồi, nhưng các bên còn đang giằng co chưa ngã xong giá nên chưa chốt ván.
Muốn yên ổn tuyệt đối, giải quyết 1 lần dứt điểm thì kiểu gì cũng phải lấy được 2 khu vực ấy.Nên ý kiến em là nên giải phóng luôn. Đất tổ tiên của NGA, nếu để cho Uca quản lý thì khác gì biểu NATO luôn rồi.

John Locke

Xe máy
Thằng Mỹ và Is lại vừa phủ quyết dỡ bỏ cấm vận Cuba. Cả thế giới 2 thằng phiếu đỏ. :(
Cái đó không phải phiếu phủ quyết vì nó không có ý nghĩa phủ quyết cụ à, nó chỉ là phiếu chống thôi, Nghị quyết vẫn được thông qua. Mà Nghị quyết của Đại Hội đồng thì lại chỉ mang tính kêu gọi, không bắt buộc phải thực hiện.
Trên thực tế thì thằng Mẽo nó có nhiều kiểu cấm vận, riêng đối với Cu ba khá "nhẹ", Mẽo chỉ cấm công dân của nó, công ty của nó làm ăn với Cuba thôi, còn các nước khác thì nó .... kệ (không như với Triều Tiên, Iran là cấm tuốt, nước nào, công ti nào làm ăn với Triều Tiên, Iran là nó trừng phạt luôn), Mẽo nó cũng không cấm vận lương thực, thực phẩm, thuốc men.

mystery078

Xe buýt
Theo thông tin mới đây, hoá ra trong vụ tấn công vào tàu ngầm Rostov-on-Don ngay trên ụ khô vào ngày 13/9 vừa rồi, trong tàu ngầm lại có một số sĩ quan Nga các cụ ạ. Theo các hình ảnh mới nhận được về sự hư hại thì có 02 quả Storm Shadow đã bắn trúng tàu và đục hai lỗ rất lớn trên thân tàu. Không hiểu khi tàu đang sửa chữa mà các anh sĩ quan này lại ở trên tàu làm gì các cụ nhỉ? Ra khách sạn ngủ có phải thoải mái và an toàn hơn không?
ơ lờ lớ lơ vụ học tiếng trung vs đồng hoá rồi à :(

Nacutoi

Xe máy
Các cụ dệt đạo đức quá mức rồi. Trong chiến tranh ai diệt được nhiều địch nhất còn được phong anh hùng, thậm chí còn viết cả bài hát về chuyện đánh giặc, giết giặc, nên chuyện vui mừng khi thấy quân địch bị đánh bại cũng là chuyện bình thường. Cụ nào ủng hộ cuộc chiến đấu của uka thì có thể vui chung với niềm vui thắng trận của quân và dân uka, chuyện đó có gì là vi phạm đạo đức đâu cụ.
Dệt đạo đức gì ở đây cụ. Ủng hộ phe nào là lựa chọn quan điểm, còn cười cợt trước cái chết của người khác thì nói lên tính cách, bản chất rồi còn gì nữa. Chỉ có cụ mới thấy vui mừng trước giết người là bình thường thôi. Em tin là rất nhiều người ở đây không như thế.

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
ơ lờ lớ lơ vụ học tiếng trung vs đồng hoá rồi à :(
Em chỉ tranh luận với các cụ có dẫn chứng cụ thể thôi, với lại việc này cũng lạc đề rồi cụ ạ. Em chỉ quan tâm đến chiến trường thôi, cảm ơn cụ.

G.O.D Pro

Xe tải
Nga trong hiện tại và tương lai có bị TQ đồng hóa bằng con đường kinh tế, 9 chị, văn hóa thì cũng là chuyện bình thường, nước nào chả có lúc yếu lúc mạnh. Tuy vậy nói về tâm lý thì dân Nga từ thời Pie đại đế, qua thời LX, cho tới nay và trong tương lai vẫn muốn hướng về phương Tây hơn. Thực chất dân Nga vẫn có tâm lý coi thường và ko ưa dân Tàu.
Nga tuy gốc Slavo nhưng do những diễn biến của lịch sử Nga bị đế quốc Nguyên Mông chinh phục và cai trị hàng thế kỷ, vì vậy thực tế dân sống trên lãnh thổ LB Nga ngày nay là hợp chủng Á - Âu, Nga bị đồng hóa (cả về chủng tộc lẫn văn hóa) từ thời bị đế quốc Nguyên Mông cai trị và tiếp biến cho đến ngày nay (dù đã giành độc lập nhiều năm).

40 nước support U cà thì gọi là ... đoàn kết

Tàu support Nga thì gọi là ... đồng hoá :))

Bố của tiêu chuẩn kép :))

.Bo My

Xe lăn
Ukraina cần nghiên cứu xem vũ khí gì mà diệt tăng Israel ác quá, 88 xe tăng trong 5 ngày.

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Dệt đạo đức gì ở đây cụ. Ủng hộ phe nào là lựa chọn quan điểm, còn cười cợt trước cái chết của người khác thì nói lên tính cách, bản chất rồi còn gì nữa. Chỉ có cụ mới thấy vui mừng trước giết người là bình thường thôi. Em tin là rất nhiều người ở đây không như thế.
Thế chiến tranh là phải xót thương kẻ thù và để im cho chúng nó bắn hả cụ ơi?

Trạng thái
Thớt đang đóng