[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

con dơi 141

Xe điện
Bulgaria sau khi phá tượng hồng quân liên xô đã mệt mỏi móc vài tỉ cho UA đánh Nga tiếp. Lính Nga lại sướng trợn mắt. Cần thêm nhiều bài báo UA sắp hết tiền Nga sắp đánh đến kyiv nào.
Chắc trình độ tiếng Anh của cụ hơi hạn chế nên chưa hiểu đúng. Về mặt nôi dung nghe thoáng cái em thấy gợn ngay vì Bul tiền đâu ra mà phóng tay.

Nôm na giải thích cho cụ là Bul duyệt gói vện chợ 3.6 tỷ Ơ của Ủy ban Châu Âu, trong đó phần vện chợ của Bul là 16,6tr Ơ. Làm gì có chuyện Bul móc vài tỷ cho UA, mỡ đấy mà...

Bulgaria’s National Assembly officially approved an agreement with the European Commission, endorsing the allocation of € 3.6 billion in micro-financial aid to Ukraine, Novinite reports.

This marks the second phase of planned assistance. The ratification received strong support, with 116 MPs voting in favor, 48 opposed it, and 6 abstained. The agreement entails Bulgaria providing guarantees totaling € 16,654,646.

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Ko thế thì bn nước dại gì lăn lóc xin gia nhập EU, chả lẽ lại xin nhập tịch CSTO😂
Rất quan ngại về trình độ của cụ.

Khi không phân biệt được sự khác nhau về tính chất của EU và CSTO.

Poisoner

Xe tăng

tado261

Xe tăng
Sao áp được, gia nhập đâu thì phải theo luật ở đó chứ. Ai thấy ko hợp có thể xin rút khỏi mà.
ơ, thế người trong hội không đồng ý theo số đông thì bị làm clip chế diễu là văn minh à :)

tado261

Xe tăng
Xin lỗi cái ghế để đó tui giữ suốt đời vậy ai chả xin được 😂 , ai như xứ cờ hoa tổng thống chả có lỗi gì cũng suốt ngày ra tòa, mà ko tòa thì cũng cấm giữ rịt ghế quá 3 nhiệm kỳ 😂
Cụ nói năng cẩn thẩn kẻo bị report vì tội ăn nói linh tinh đấy :)

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Xin lỗi cái ghế để đó tui giữ suốt đời vậy ai chả xin được 😂 , ai như xứ cờ hoa tổng thống chả có lỗi gì cũng suốt ngày ra tòa, mà ko tòa thì cũng cấm giữ rịt ghế quá 3 nhiệm kỳ 😂
Giữ ghế bao lâu chả sao. Miễn đem gì cho dân thôi.

- "độc tài" Gadafi. Phúc lợi xã hội cao hơn bất cứ nước nào trên TG, không nợ tiền nước nào. Mỹ ngứa mắt đem bom tới phá.

- độc tài Saddam, đời sống nhân dân sung túc. Có đứa ghét nên hùa nhau cấm vận làm "500.000 trẻ em chết là xứng đáng" (trích xác nhận ngoại trưởng Mỹ.

- "độc tài" Pak Chung Hee, cải thiện đời sống người dân, đặt nền tảng HQ hóa rồng.

- "độc tài" Lý Quang Diệu, tương tự.
......

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
trên gg các bài báo vn viết về việc đó mà. làm như nhân dân tiến bộ hoa kỳ đói đến lơi.
Thì có ai đói đâu.

Chỉ có tim tím lo cho cường quốc về lúa mì, phân bón lại đói.

Mr Chun

Xe tăng
Ông anh em vừa đi nga về, bay transit ở doha.
Hỏi bảo bên đó thế nào, ông bảo chỉ lạnh, còn chả thiếu gì ăn chơi, chỉ thiếu mỗi tiền, phố xá tấp lập, tắc đường, ăn chơi nhảy múa

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Haizz trước xin mãi cụ khủng long gì đó 20 clip mỗi ngày, mỗi clip đếm đủ 50 mạng lính Nga để đủ quota 1000 quân Nga tèo 1 ngày mà em vào mấy ngày nay ko thấy cụ ấy trả lời em, theo bqp U cà thì Nga tèo >1000 quân, đặc biệt với sự công khai minh bạch của U cà vinh quang thì sẽ đủ clip đếm xác, chứ ai như bọn Nga toàn nói mõm, ko thèm chấp. Hỏi cụ tí clip này cụ đăng, cụ đếm đc 50 chú Nga tèo chưa, mà cứ cho là đủ đi thì cụ phải đủ cho em 19 clip nữa mỗi clip 50 chú tèo, bình quân mỗi tiếng 1 clip, em ko khó tính đâu hơn kém 1000 chút cũng đc, 3 tháng nữa nga chết 90k quân thì ngày duyệt binh móc cu không xa đâu. Cảm ơn vì sự nhiệt tình của cụ.
Muốn duyệt binh ở Moscow, có lẽ phải tiêu diệt và làm bị thương khoảng 40 triệu binh lính Nga, theo tốc độ này tính cả tăng dần đều thì phải mất ít nhất 20 năm. Khá lâu đấy cụ ạ. Không phải trận đánh nào cũng có video clip. Tuy vậy xem các video clip các trận đánh và trang bị vũ khí của Nga, cách đánh của lính Nga thì có thể thấy việc tiêu diệt khoảng 1000 lính Nga một ngày vẫn là cách nói giảm số lượng của phía Ukraine rồi.

mystery078

Xe buýt
Yên tâm, e sẽ ko sa đà lạc đề cùng cụ đâu 😂
Ví dụ mới nhất về việc mời quân đội hợp pháp, tuân thủ luật pháp quốc gia, quốc tế (dẫn ra vì nó có liên quan đến cuộc chiến Ukraine-Nga) đây, đúng kế hoạch nhé😂=D>

Ngày 14/12, Chính phủ Phần Lan đã quyết định ký Thỏa thuận Hợp tác Quốc phòng (DCA) với Mỹ,
theo đó sẽ cho phép quân đội Mỹ sử dụng 15 khu vực quân sự của nước này.
Theo tài liệu DCA do Chính phủ Phần Lan công bố cùng ngày, bên cạnh quyền tiếp cận các khu vực quân sự, Phần Lan cũng cho phép Mỹ bố trí sẵn trang thiết bị phòng thủ cũng như đưa máy bay, tàu và phương tiện quân sự vào lãnh thổ quốc gia này.
Các cuộc đàm phán về DCA giữa Phần Lan và Mỹ kéo dài từ tháng 8/2022 đến tháng 10/2023.

đang nói chuyện Syria cơ mà? sao lại đá sang Phần Lan là sao???
ơ ơ ơ???

Mandalord

Xe điện
Thì đúng rồi,
tại các bạn kia bỉ bôi Nga kêu gọi ký "contract" là la làng lên Nga tuyển mộ lính thuê.
Người ta không bỉ bôi Nga có quân hợp đồng. Mà là cái biển quảng cáo đặt cạnh nghĩa trang (theo trí nhớ, còm đó bị xoá rồi).

m2t91945

Xe hơi
kaka, nếu ghế giữ suốt đời thì cần gì xin lỗi nhỉ?
Còn kia cấm giữ quá 3 nhiệm kỳ thì sao ko nhận trách nhiệm có phải được tiếng thơm không? tội gì phải chối trách nhiệm? có chối cũng chả giữ ghế đc cơ mà?
Logic của tím thật khó hiểu như suy nghĩ của các chị em vậy ke ke

Kiên Khùng

Xe điện
Nhà hàng xóm bị cướp xông vào giết người đốt nhà thì bà con chòm xóm ko thể khoanh tay bình chân như vại được, mỗi nhà có nghĩa vụ xúm vào giúp 1 tay, đó là đạo lý và lương tri của nhân dân tiến bộ yêu chuộng hòa bình thế giới bạn nhé.
Tài sản của Sa Hoàng, quà tặng của tình hữu nghị giữa các dân tộc Liên Xô mà không biết quý, trở cờ phản bội lật sử phá hoại tình anh em thì Putin thay Lê Nin thu hồi chứ có gì mà khóc lóc cụ nhỉ?

valid

Xe tăng
1 khẩu đội Patriot gồm 5 bệ phóng, 1 xe chỉ huy, 1 rada giám sát cùng 80 tên lửa sẵn sàng chiến đấu cùng kho tên lửa MIM-104 dự trữ mới nhập từ Đức tổng trị giá 1,32 tỷ USD đã bị Kinzhl phá hủy ở zhitomir, phía tây Kyiv.
Khẩu đội Patriot này được tích hợp với tổ hợp rada AEGIS và máy bay cảnh báo sớm với trung tâm chỉ huy đặt tại Balan. Nó đã cố gắng bắn hạ Kinzhal nhưng không thành công và bị phá hủy.
Đó là lý do Ignat- người phát ngôn lực lượng kq Ucr trả lời "Đi mà hỏi thằng bắn" khi được hỏi mục tiêu của đợt tấn công bằng tên lửa Kinzhal của Nga ở đâu?.
Với tốc độ 3400m/s, mất bao lâu để Kinzhal bay từ không phận Lipetsk đến các tp. của Ucraina.
. Kiev: 3,2 phút
. Lviv: 5,4 phút
. Odessa: 4,5 phút

1 vụ nổ lớn tại Kiev vào đêm hôm qua.

losedow

Xe buýt
Trạng thái
Thớt đang đóng