[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

quanggialai

Xe điện
Xe tăng Nga trâu bò nhỉ.
Con thiết giáp chở quân của Nga cụ mycamel đăng trên kia còn trâu hơn.
Pháo 25mm giã như giã cua vào hông với mít mà sống nhăn răng.

mostka

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chí phải. Thế em hỏi cụ:
- Một đất nước mà chính Phủ đàn áp không cho người dân lựa chọn văn hóa, tín ngưỡng, ngôn ngữ là chính phủ gì?
- Một chính phủ mang quân đội nã pháo vào người dân của mình thì là Chính phủ gì?
- Một chính phủ để trong lòng (có thể có nuôi dưỡng hoặc không) những tổ chức quân đội kiểu Azov, ... thì là chính phủ kiểu gì?
Mấy tầng trước có phải cụ là nick đi bắt bẻ là đừng có lờ đi, và phải trả lời Yes or No đúng không?
Vậy xin cụ trả lời giúp em. Đừng nói dân miền Đông (đa số) là lực lượng phản quốc hay là Nga thao túng nhé :)
Mấy cái gạch đầu dòng vu vơ cụ tự nghĩ ra đó ko có giá trị gì cả, ít nhất cụ phải đưa dc chứng cứ xác thực ra trước tòa án quốc tế chứng minh đó ko phải là lời bịa đặt vu khống của 1 kẻ đơn phương cầm dao xông vào nhà hàng xóm cướp của giết người, nhé.

mystery078

Xe buýt
Mấy cái gạch đầu dòng vu vơ cụ tự nghĩ ra đó ko có giá trị gì cả, ít nhất cụ phải đưa dc chứng cứ xác thực ra trước tòa án quốc tế chứng minh đó ko phải là lời bịa đặt vu khống của 1 kẻ đơn phương cầm dao xông vào nhà hàng xóm cướp của giết người, nhé.
ấy bạn ơi, cho mình xin thông tin đoạn chính phủ Syria mời Mỹ vào chiếm đóng mỏ dầu, lập căn cứ quân sự 1 cách hợp pháp, tuân thủ luật pháp như lời bạn nói với, mình tìm mãi k thấy ở đâu:(

tado261

Xe tăng
À, tranh luận với cụ thôi chứ em không rảnh. Còn cụ vẫn lảng tránh thì phải :)

Finew

Xe tăng
25 li nó bé tí ấy
muốn ăn xe bọc thép bèo nhất phải 37 li.
Ở gần Avdiivka, Con Bradley phục kích và dùng đạn 25mm bắn vào đoàn xe bọc thép hạng nhẹ: bắn nổ và phá hủy 1 con.
Dạo này, nhiều còm về đạo đức quá; chắc chiến trường Nga lại giành ưu thế và chiếm chủ động rồi.

Su34

Xe hơi
Tại Avdiivka, tình hình chiến trường trái ngược hoàn toàn với những gì truyền thông báo chí Nga vẽ bản đồ và kể chuyện dài dằng dặc các cụ ạ. Nga hầu như không còn phương tiện và lực lượng để mở các cuộc tấn công mới. Thỉnh thoảng mang một vài chiếc BMP ra để nướng lính vô ích. Sau đây là clip xe chiến đấu bộ binh M2 Bradley IFV tiêu diệt một xe BMP chở các anh lính Nga bằng đạn pháo 25mm. Đạn pháo của xe Bradley bắn cấp tập nên xe tăng cũng không chịu nổi đâu các cụ ạ.
Mời các cụ xem video clip.
Haizz trước xin mãi cụ khủng long gì đó 20 clip mỗi ngày, mỗi clip đếm đủ 50 mạng lính Nga để đủ quota 1000 quân Nga tèo 1 ngày mà em vào mấy ngày nay ko thấy cụ ấy trả lời em, theo bqp U cà thì Nga tèo >1000 quân, đặc biệt với sự công khai minh bạch của U cà vinh quang thì sẽ đủ clip đếm xác, chứ ai như bọn Nga toàn nói mõm, ko thèm chấp. Hỏi cụ tí clip này cụ đăng, cụ đếm đc 50 chú Nga tèo chưa, mà cứ cho là đủ đi thì cụ phải đủ cho em 19 clip nữa mỗi clip 50 chú tèo, bình quân mỗi tiếng 1 clip, em ko khó tính đâu hơn kém 1000 chút cũng đc, 3 tháng nữa nga chết 90k quân thì ngày duyệt binh móc cu không xa đâu. Cảm ơn vì sự nhiệt tình của cụ.

Isiris

Xe hơi
Bulgaria sau khi phá tượng hồng quân liên xô đã mệt mỏi móc vài tỉ cho UA đánh Nga tiếp. Lính Nga lại sướng trợn mắt. Cần thêm nhiều bài báo UA sắp hết tiền Nga sắp đánh đến kyiv nào.

tado261

Xe tăng

Láii

Xe tải
Nhà hàng xóm bị cướp xông vào giết người đốt nhà thì bà con chòm xóm ko thể khoanh tay bình chân như vại được, mỗi nhà có nghĩa vụ xúm vào giúp 1 tay, đó là đạo lý và lương tri của nhân dân tiến bộ yêu chuộng hòa bình thế giới bạn nhé.
Dân Gaza nghe được mấy lời vàng ngọc này cũng ấm lòng.
Israel coi chừng đó nhé :D
(Em nghe tiếng cười đểu của dân Is đâu đây :)) )

datinh

Xe container
Ở gần Avdiivka, Con Bradley phục kích và dùng đạn 25mm bắn vào đoàn xe bọc thép hạng nhẹ: bắn nổ và phá hủy 1 con.
Dạo này, nhiều còm về đạo đức quá; chắc chiến trường Nga lại giành ưu thế và chiếm chủ động rồi.

chắc súng mẽo nó tốt.
25 li mà phá được xe thì giỏi đấy.

Láii

Xe tải
Thụy Điển mệt mỏi vét túi ủng hộ UA. Anh Zelensky quá giỏi. Đi 1 vòng được vài tỉ. Còn ông chú kia đi 1 vòng đàm phán tăng giá dầu mà khi về giá càng tụt.
Chạy van lạy được vài tỷ.
Anh Tin mở sổ đỏ ra thấy 17tỷ tiền tươi chạy vào két.
Thế mới biết đẳng cấp của anh Tin, Khổng Minh mượn tên cũng không bằng :D

Finew

Xe tăng
Thụy Điển mệt mỏi vét túi ủng hộ UA. Anh Zelensky quá giỏi. Đi 1 vòng được vài tỉ. Còn ông chú kia đi 1 vòng đàm phán tăng giá dầu mà khi về giá càng tụt.
Xin cụ nguồn về vụ đàm phán tăng giá dầu?

chắc súng mẽo nó tốt.
25 li mà phá được xe thì giỏi đấy.
Đạn chống tăng không hẳn phụ thuộc vào cỡ nòng , mà còn phụ thuộc vào loại đạn cụ ạ

Em ví dụ: Pháo M242 Bushmaster 25 mm của M2 Bradley còn có thể bắn đạn chứa uranium nghèo như các dòng xe tăng chủ lực;
Ở Ukraine, người ta vẫn sử dụng súng trường chống tăng cỡ nòng 14,5mm

Tất nhiên với chiến tranh hiện đại bây giờ, pháo cho xe tăng toàn cỡ trên 100mm rồi

tado261

Xe tăng
EU văn minh chứ đâu phải bác P anh U "nhà nước-luật pháp là Ta", họ làm gì cũng phải theo trình tự, đúng luật pháp quốc tế, yên tâm nhé.
Hehe, văn minh thì đừng đi áp dụng tiêu chuẩn của mình cho người khác nhỉ. Lúc nào văn minh chẳng hô hào tôn trọng sự khác biệt.

Tòa án Hà Lan đang xem xét lệnh cấm chuyển các phụ tùng máy bay F-35 đang cất giữ tại Hà Lan cho Israel do lo ngại Israel sử dụng máy bay F-35 tấn công Gaza. Israel hiện phủ nhận việc sử dụng F-35 trong các cuộc không kích Gaza.

Trích:

Một tòa án ở Hà Lan sẽ ra phán quyết vào hôm nay về việc có nên buộc chính phủ Hà Lan ngừng cung cấp các bộ phận cho máy bay chiến đấu F-35 đang được Israel sử dụng trên Dải Gaza hay không.

Một nhóm các tổ chức nhân quyền đã khởi kiện, lập luận rằng việc cung cấp các bộ phận góp phần dẫn đến cáo buộc vi phạm luật pháp quốc tế của Israel trong cuộc chiến với Hamas.

m2t91945

Xe hơi
Dân Nga bóc phốt chứ ai bóc được 😂

Ôi dào , dân thấy giá cao thì kêu, nước nào chả có, cứ làm như mình nước Nga có ấy
Quan trọng là tổng thống Putin vẫn vì chuyện nhỏ nhặt này mà xin lỗi người dân.
Đâu như xứ cờ hoa nào đó, tổng thống trơn như lươn, chối tội không biến sắc :

EU văn minh chứ đâu phải bác P anh U "nhà nước-luật pháp là Ta", họ làm gì cũng phải theo trình tự, đúng luật pháp quốc tế, yên tâm nhé.
ngày xưa bảo Eu văn minh còn có người tin, chứ giờ ngoài tím bầm với bản thân Eu chứ ai tin nữa

Trạng thái
Thớt đang đóng